Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Nhutphonglin
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại] Mục Tiêu Đã Định | Tâm Thường (Sắp được xuất bản)

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 20-1-2013 18:41:08 | Xem tất
Ôi, sao cả nhà lại ghét mụ Viêm Lương nhỉ, tớ nghĩ chưa có gì đáng ghét hết, mới chỉ biết là hai người bỏ nhau, còn chưa rõ nguyên nhân mà, vì vậy dù Viêm Lương muốn quay lại cũng là rất bình thường. Đến chap này thì tớ chưa ghét bạn ý.
Anh Phong Ấn thì chỉ đáng ghét vì đã làm tổn thương Trình Trình thôi, chứ xét ở góc độ nào khác, thì rất ư là tử tế.
Bạn Trình Trình thì thật tội nghiệp, vì đến giờ tớ chưa thấy anh Phong Ấn có tí tẹo gì rung rinh với bạn Trình Trình, chỉ thấy bạn ý rất quyết tâm thôi. Con đường của Trình Trình gian nan quá, cố lên Trình Trình.
Đây là truyện đầu tiên mà bà con vô cùng thích nữ chính và ghét nam 9 nhỉ?

Bạn Lin cố lên nhá, cả nhà đang đợi bạn đấy.

Bình luận

Có lẽ do nữ chính quá nổi bật, lép cả nam chính... Nhưng bắt đầu từ chương tối nay mọi chuyện sẽ khác  Đăng lúc 20-1-2013 07:19 PM
sau này bạn sẽ rõ vì sao lại ghét ="= mình chỉ muốn băm ra ý  Đăng lúc 20-1-2013 06:41 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 21-1-2013 08:55:04 | Xem tất
Uây, tớ đọc thì cũng thấy quá trình tập luyện của Trình Trình gian khổ quá, nhưng xem cái video của bạn Lin post lên minh họa thì tớ còn thấy choáng hơn, chỉ xem thôi đã đủ chóng mặt.. hic hic, cái luyện tập này chỉ phù hợp các bạn nam nhỉ, con gái thì thấy cực quá cơ.
Trình Trình vì Phong Ấn làm nhiều việc gian nan như vậy, sau này anh Phong Ấn làm sao bù đắp đủ cho bạn ý đây...

Bình luận

Anh Ấn sẽ trả, sủng + ngược đều có... Cô cứ yên tâm :)  Đăng lúc 21-1-2013 09:08 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 22-1-2013 09:27:06 | Xem tất
Chương này thật là "so sweet" đi, nhưng tớ nghĩ anh Phong Ấn mới chỉ dừng lại ở mức "thích" thôi, chứ chưa yêu đâu, cũng chưa sâu sắc, chỉ là thấy thương hại, tội nghiệp bạn Trình Trình bé nhỏ thôi.
Đọc chương này xong, tớ lại càng mong đợi chương mới hơn, hehe, tác giả này viết cũng hấp dẫn nhỉ?
Mình vote cái vụ hậu trường của cô Uyên, viết hết những gì mọi người nghĩ, định bình luận, comment, nên chẳng biết comment gì nữa, dưng mà hay hay hay....{:157:}
{:179:}{:161:} Tớ cổ vũ, bạn Lin với Uyên cố lên này {:181:}

Bình luận

Cám ơn bạn.... Xúc động quá :)  Đăng lúc 22-1-2013 10:23 AM
Hihi, truyện hay, nên tớ đọc truyện xong, còn đọc hết cả comment của mọi ng nữa, iu hố này lắm  Đăng lúc 22-1-2013 10:20 AM
Cô k ném đá anh Ấn nữa sao?? Nếu iu ngay thì vô cùng k thực tế, 2 chương tới sẽ anh Ấn sẽ cho thấy rõ nội tâm anh ấy nghĩ gì...  Đăng lúc 22-1-2013 09:30 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 24-1-2013 09:31:28 | Xem tất
Ở chương này tớ thấy rõ là anh Phong Ấn cư xử người nhớn nhỉ, như người anh trai với em gái ý, rất trong sáng nhé. Haizzzz, Trình Trình vẫn còn bé bỏng mà.
Chương trước thì anh hun tới hun lui, làm độc giả tưởng anh đã rung rinh rùi, cơ mà chương này lại thay đổi hẳn.
“Nhóc con, có phải em đã quên chuyện lúc em chín tuổi đã từng bắt một con gián bỏ vào trong cặp anh không?”

Các hành động sấy tóc cho cô, xoa lưng, gắp thức ăn, tặng quà,v..v, đều chỉ là những hành động mà anh trai có thể làm với em gái.
Hy vọng là khi trở về đơn vị, anh sẽ nhận ra anh nhớ nhung cô ấy biết bao, anh sẽ dần nhận ra anh iêu cô ấy. Chứ anh mà lâu lâu vẫn chưa nhận ra là bị cướp trên giàn mướp như chơi, nào là Lục Tự, Lệ Vũ, anh bạn lớp trưởng nữa, toàn những đối thủ đáng gờm mà anh cứ coi thường đi... {:177:}
Tớ công nhận thích câu comment của bạn lienbecker:
"Đúng là đẹp trai ko bằng chai mặt, thà hôn em rồi bị tát còn hơn để thằng khác hôn em ."
Thích anh Lục Tự rồi đấy, anh làm gì phải quyết đoán chứ, làm là phải làm tới lun..{:145:}{:180:}
Lục Tự bị tập kích bất ngờ, sự đau đớn đột ngột khiến anh ta buông bờ môi mà mình chiếm hữu đã lâu ra, nhưng anh ta lại không buông vòng tay đang ghìm chặt lấy cô, sau đó lại hôn mấy cái lên gương mặt mềm mại của cô, liếm láp khóe môi cô. Anh ta cong môi nở một nụ cười.
“Vẫn cay xè như thế, cô bé, nhớ anh không?

Truyện này công nhận tác giả viết rất thực tế, nghĩa là Trình Trình vẫn có các màn skinship với người khác, chứ không phải chỉ đúng với 1 mình zai chính như truyện khác. Tớ thấy cái này đúng với thực tế hơn. Chỉ miễn là ko abcxyz là được nhỉ.

Truyện đang hay, bạn Lin, Uyên và alice_le cố lên nhé.
Hôm nay ko thấy truyện hậu trường của Uyên thục nữ nhỉ?

Bình luận

Nếu tớ nói hơn cả skipship bạn có chịu k??? Spoil là đó cũng chính là màn NGƯỢC thê thảm của anh Ấn đấy =))  Đăng lúc 24-1-2013 10:07 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 25-1-2013 09:48:44 | Xem tất
Haizzz, Lin ơi, sao ko nhờ cô Uyên đăng mỗi ngày 1 chap, tớ là tớ thích ngày nào cũng được đọc truyện hơn.
Comment 10 hay 20 comment cũng được.
Nhưng 1 ngày 5 chap thì bội thực, trong khi các ngày khác lại không được đọc truyện, buồn lắm ý.

Bình luận

Nói chung gần tết mọi người bận lắm các cô cứ thong thả. Bỏ bom em nào hối nghe  Đăng lúc 25-1-2013 01:45 PM
Tôi còn beta lại lần nữa nên k dc. Sáng sớm tôi đi chiều tối khuya mới về. Cũng muốn lắm chứ. Từ thứ 4 sẽ trở về bình thường  Đăng lúc 25-1-2013 11:35 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 28-1-2013 12:50:35 | Xem tất
HUHU,Tớ đang đau buồn quá đây,
Vừa viết được 1 bài dài ơi là dài
Cơ mà bấm nhầm nút, xóa mất tiêu rùi, làm sao đây
huhu

Bình luận

Ôm ôm... Thôi, đừng buồn nữa  Đăng lúc 28-1-2013 02:58 PM
nếu bạn viết ở phần "soạn thảo đầy đủ" mà Ctrl+Z may ra còn dùng chức năng "phục hồi dữ liệu" đc. Mà nhỡ tay F5 thì dễ bay hết lắm =(( Chia bùn nhé!   Đăng lúc 28-1-2013 01:08 PM
tí nữa tớ sẽ viết lại bài dài hơn vậy  Đăng lúc 28-1-2013 01:06 PM
:(( Khổ thân ss.  Đăng lúc 28-1-2013 12:57 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 28-1-2013 16:04:04 | Xem tất
Tình hình là hôm qua tớ về quê, nên không lên comt được theo lời hứa với cô Lin. “Cô Lin bỏ qua cho nhá”. {:140:}
Hôm nay được đọc liền một lúc 3 chương, thật là đã quá, cảm xúc đang dào dạt, viết được 1 bài dài thì bấm nhầm nút, xóa mất. Đen thế chứ!

Cái chương 27 này,
“Thuê phòng”
, tên thật là …. Ngàn chấm luôn
Đọc xong mình cứ tưởng anh Ấn tiến bộ ra sao, thế nào, hóa ra anh vẫn thế, vẫn chăm sóc thì tỉ mỉ, nhưng vẫn tuyệt tình với Trình Trình quá.
Các nam phụ của truyện này thì thật tuyệt.

Anh Lục Tự thì lúc nào cũng coi bạn Trình là số 1, mình thấy cảm thông cho anh ý quá, ko biết sau này anh có được bù đắp tí gì không nữa.
“Trong hơn ba năm qua, về căn bản Lôi Vận Trình chưa từng gặp lại Phong Ấn, nhưng mà cô đã gặp Lục Tự vô số lần, thỉnh thoảng anh ta sẽ đến thăm cô, hay nói cách khác, anh ta chưa từng ngừng theo đuổi cô.”
Được một người yêu mình như thế, mà bạn Trình không rung rinh tí gì nhỉ? Tội nghiệp anh LT quá đi.

Bạn Lệ Vũ được ít chú ý đến hơn Lục Tự, nhưng bạn ý xuất hiện cũng rất hoành tráng. Tình cảm mà Lệ Vũ dành cho Trình Trình chắc chắn cũng chẳng thua kém Lục Tự đâu nhé.
Anh nhớ rõ từng ngày, từng tháng không gặp cô
“Một năm mười tháng lẻ tám ngày, cũng chính là sáu trăm bảy mươi ba ngày.”

Vì cô, anh sẵn sàng cai thuốc lá
“Tôi đã hút thuốc bảy năm trời, nói không nghiện là giả, nhưng tôi vẫn cai được.”
Vì ai? Vì ai?

“Lần cai thuốc này của tôi, chỉ vì một người.”

Và người đó đây nhé:

“Hơn nữa, từ sau lần đó, ngay cả một giọt rượu tôi cũng không uống, bởi vì tôi nhớ đến một cô gái đã vì tôi mà phải chịu đựng nhiều những mức phạt không đáng có như vậy.”

Đây có được tính là lời tỏ tình của Lệ Vũ với Trình Trình không nhỉ?
Hihi, Trình Trình đúng là đào hoa mà, đây đã là lần thứ 2 được “tỉnh tò” rùi, cơ mà cô thích lời đấy từ anh Ấn cơ nhá

“Cậu ta đã bày tỏ tấm lòng quá rõ ràng, lúc đầu có một Lục Tự, bây giờ lại có thêm một Lệ Vũ, thật sự khiến cho người khác vô cùng nhức đầu.”

Anh Ấn ơi, anh cứ lững lờ đi, với cái cô Viêm Lương kia, anh cũng ko rõ ràng được, với bạn Trình, anh lại cứ cố tỏ ra rõ ràng, phân định ranh giới đi
“Trình Trình, em là một cô bé thông minh như thế,  tại sao lại ngốc trong việc này đến như vậy, anh chỉ nói đùa với em thôi, muốn bắt nạt em cho vui, lúc đó em còn nhỏ nên không biết là anh không nghiêm túc, nhưng bây giờ em đã trưởng thành, chẳng lẽ em còn không hiểu?”
“Chỉ là thích, hoàn toàn không giống với…”
Thời gian còn lại không nhiều đâu, anh sắp chạm đến giới hạn của Trình Trình rồi, thời gian còn ít lắm:
“Vẫn còn nửa năm…”
Ước hẹn bốn năm của bọn họ, chỉ còn lại nửa năm.
Tớ cảm tưởng đến chương này, Trình Trình bắt đầu buông tay rồi, chỉ là cô không đành lòng, vẫn cố gắng với thời hạn mà cô đã đặt ra là 4 năm mà thôi.

“Ai cần anh lo?”
“Được, đúng lúc em cũng không nhớ số điện thoại của anh ta, cảm ơn anh Tiểu Ấn.”
Lôi Vận Trình trừng mắt nhìn anh, cô âm thầm nắm tay thành quyền, bước vào trong xe:
“Vậy thì tốt quá!”

Theo tớ suy đoán, Trình Trình có lẽ sẽ vẫn chung thủy với anh Phong Ấn hết 6 tháng nữa, sau đó sẽ quay sang cố gắng chấp nhận tình cảm của Lục Tự, mà cũng có thể là Lệ Vũ . Dù Lục Tự có nhiều khả năng hơn, nhưng tớ lại thích Lệ Vũ hơn, nhưng Lệ Vũ có vẻ không phải đối thủ đáng gờm để có thể ngược tơi bời anh Ấn.
Chúc mừng anh Ấn đã có hai đối thủ để ngược rồi nhé.
Sao đoạn đầu, tớ thấy bạn lớp trưởng cũng được lắm ý, mà sao tác giả không cho bạn lớp trưởng lên sàn nhỉ, mất đi 1 đối thủ đáng nể nữa của anh Ấn.
Còn mụ nóng lạnh mà các bạn nhắc đến, tớ thấy chưa quá mức đáng ghét, vì chưa biết tại sao hai người họ chia tay, cô ta cũng chỉ là cố gắng hàn gắn với anh Ấn thôi, mới chỉ có 1 vài hành động đáng ghét, làm sao đã so với nàng Nặc Nô ở HNKTY được.
Mặc dù 3 chương hôm nay, tớ rất thỏa mãn, nhưng đọc được cái đoạn *vàng vàng* spoil của Lin thì trí tò mò lại nổi lên, mong đến tối quá, mong đến chap 30 quá.

Bình luận

mềnh cũng thích bạn lớp trưởng, ^^. tiếc ko có bạn đó, nếu có thì anh Ấn tha hồ mà lo.  Đăng lúc 28-1-2013 08:50 PM
Cái đoạn vàng vàng đó 31 còn chưa có đâu ss. :3  Đăng lúc 28-1-2013 06:41 PM
cứ tưởng CHAP 30 cơ mừ  Đăng lúc 28-1-2013 04:25 PM
Cái đoạn vàng đó còn hơi bị xa đó cô :)  Đăng lúc 28-1-2013 04:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 29-1-2013 09:09:38 | Xem tất
Ôi, đoạn spoil vô vàn chấm của Lin, hic hic, cô Lin định làm độc giả mất ngủ đây.
Mỗi ngày đọc 1 chap đi, ko độc giả không ngủ ngon đâu.
Biết là không có Z với anh Lục Tự, nhưng mà cũng đến ABC.... gần đến Z rồi nhỉ, ac, ac, quả này anh Ấn đau lòng phải biết.
Có phải Trình Trình đã quyết định buông tay rồi ko, cái đoạn cô đẩy ra và tát vào mặt anh........ cao trào và đau tim quá cơ.
Lin ơi, 2 chương liền hôm nay đi mà.
Chúng tớ {:161:} bạn Lin nhắm nhắm.

Bình luận

Các bạn biểu tình post 2 chương vào ngày mai... mai 2 chương nhé. :)  Đăng lúc 29-1-2013 10:54 AM
thế thôi post từng chương đi Lin  Đăng lúc 29-1-2013 10:35 AM
2 chương vào ngày mai... Hôm nay Lin chưa có hàng 30 nữa :(  Đăng lúc 29-1-2013 10:10 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 31-1-2013 13:44:37 | Xem tất
Haizzzzzz, chap này thật sự là không biết nói gì. Sao mọi người cứ cho là Lục Tự không làm gì nhỉ, anh có thể không đến Z, nhưng mình chắc chắn là anh cũng cởi hết đồ của cô ra, rồi làm gì tiếp theo? Chắc cũng phải từ ABC đến UV nhỉ? Vì thực ra anh ý cũng đã nhẫn nhịn và kiềm nén lâu lắm rồi ( anh ý theo đuổi Trình Trình cũng 3-4 năm rồi), cứ có dịp nghỉ lại đến thăm cô, mà chưa bao giờ được cô đáp lại dù chỉ 1 lần, thậm chí lần này về Tết, anh còn ko dám gọi điện cho cô, anh đang đợi cô, đợi Trình Trình nhìn thấy rõ là Phong Ấn sẽ không bao giờ yêu cô, đau khổ mà từ bỏ

Nhưng kết quả thì sao, anh lại tạo cơ hội, tạo điều kiện cho Phong Ấn nhìn rõ tình cảm của mình sau một đêm không ngủ đi tìm Trình Trình và Lục Tự...... haizzzzzz, biết là Trình Trình sẽ vì chuyện đêm qua mà dằn vặt, nhưng giờ hai người họ xác định tình cảm rồi, liệu còn cơ hội nào cho anh không?

Mình nghĩ dù có chuyện gì xảy ra hay không, Lục Tự vẫn sẽ coi là có chuyện đó xảy ra, để anh cố nắm giữ lấy cô, vì có thể đây sẽ là cơ hội cuối cùng anh có được cô.

Dù biết rằng anh cũng có lỗi, nhưng chúng ta có thể cảm thông được, là do anh Phong Ấn từ chối, nên anh phải nhận trừng phạt.

Tớ {:161:} anh Lục Tự.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 31-1-2013 21:00:14 Từ di động | Xem tất
Anh Ấn thật là, lúc thì hờ hững như có như không, lúc cô chủ động hun môi anh, anh cũng không thèm đáp lại.
Thế mà khi đến ngõ cụt, đến khi anh buộc phải thừa nhận tình cảm của mình, thì anh cứ ôm lấy Trình Trình hôn mãi không thôi là sao thế nhỉ? Anh chẳng hỏi ý kiến, xem hiện giờ người ta có đồng ý không, mà anh đã dám tự quyết định rồi.

Anh bị bố Lôi đánh, bị mọi người trong gia đình nhà Lôi hiểu lầm cũng đáng đời anh lắm.
Anh có biết dù anh bảo, anh bỏ qua cho cô lần đầu tiên thất thân với Lục Tự, nhưng anh có nghĩ xem bản thân cô sẽ như thế nào? Cô làm sao mở rộng vòng tay tiếp nhận anh được ngay đây.

Tình yêu khi mới bắt đầu của hai người cũng đã khó khăn, sau này chắc phải còn nhiều trắc trở cần vượt qua lắm (tới tận 29 chap nữa lận).

Chào mừng anh Ấn bắt đầu bước vào giai đoạn ngược.

bạn Lin làm kitesbook, tớ đọc thì rất đẹp, nhưng không quote được. Mà bạn định là nghỉ tết, Tết không được đọc truyện nữa à? Ôi, huhu, bạn Lin ơi đừng mà, bao nhiêu độc giả đang đợi đây này.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách