Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Nhutphonglin
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại] Mục Tiêu Đã Định | Tâm Thường (Sắp được xuất bản)

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 3-1-2013 19:29:57 | Xem tất
Ủng hộ một phiếu
Vào đây đặt gạch thôi chứ dạo này đang bận lắm, dân kế toán mà.
Hơn nữa ở cơ quan sếp khoá mất mạng rồi không “nhảy việc" được đợi hết đợt BCTC này đã mới chính thức nhảy hố. hi hi!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 27-1-2013 21:27:57 Từ di động | Xem tất
truyen cang ngay cang hap dan. Minh that su rat kham phuc quyet tam va nghi luc cua Trinh Trinh, mot co gai nho san sang chap nhan khoa huan luyen kho cuc cua quan doi chi de duoc ben canh nguoi minh yeu. Mot tinh yeu sau sac nhu nhe nao? mot quyet tam manh me ra sao? moi khien cho co vuot qua bao nhieu gian kho nhu vay?
Nhung lieu den cuoi cung cai gia ma co da phai tra cho tinh yeu nay co dem lai ket qua nhu co mong muon hay khong? Co co nhan lai duoc den dap tu Phong An hay khong?
Tinh cam nhieu khi no den tu luc nao khong ai biet, nhe nhang len loi vao trong tim mot cach lang le khong ai hay. Khi ma con nguoi ta cu khwng khang phu nhan no thi no da bam re trong trai tim minh roi va chi den khi nhin thay nguy co mat di (hoac da mat di) moi giat minh nhan ra tinh cam, trai tim cua minh da bi nguoi do lay di va minh nghi ,Phong An dang buoc vao giai doan nay.
Hy vong Phong An som nhan ra tinh cam cua minh de cho Trinh Trinh khong con phai kho so nua.
Ss luon thich cai ket co tich co nghia la HE nen co gang lam cho den cuoi nhe! Fighting!
Nha ss may hom nay mat mang nen luot web bang dien thoai nen cmt khong dau khong duoc tinh la pham quy chu?

Bình luận

Giờ em mới thấy chị, cám ơn chị  Đăng lúc 27-1-2013 09:38 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 27-1-2013 21:32:47 Từ di động | Xem tất
truyen cang ngay cang hap dan. Minh that su rat kham phuc quyet tam va nghi luc cua Trinh Trinh, mot co gai nho san sang chap nhan khoa huan luyen kho cuc cua quan doi chi de duoc ben canh nguoi minh yeu. Mot tinh yeu sau sac nhu nhe nao? mot quyet tam manh me ra sao? moi khien cho co vuot qua bao nhieu gian kho nhu vay?
Nhung lieu den cuoi cung cai gia ma co da phai tra cho tinh yeu nay co dem lai ket qua nhu co mong muon hay khong? Co co nhan lai duoc den dap tu Phong An hay khong?
Tinh cam nhieu khi no den tu luc nao khong ai biet, nhe nhang len loi vao trong tim mot cach lang le khong ai hay. Khi ma con nguoi ta cu khwng khang phu nhan no thi no da bam re trong trai tim minh roi va chi den khi nhin thay nguy co mat di (hoac da mat di) moi giat minh nhan ra tinh cam, trai tim cua minh da bi nguoi do lay di va minh nghi ,Phong An dang buoc vao giai doan nay.
Hy vong Phong An som nhan ra tinh cam cua minh de cho Trinh Trinh khong con phai kho so nua.
Ss luon thich cai ket co tich co nghia la HE nen co gang lam cho den cuoi nhe! Fighting!
Nha ss may hom nay mat mang nen luot web bang dien thoai nen cmt khong dau khong duoc tinh la pham quy chu?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 30-1-2013 21:42:18 | Xem tất
Càng đọc mình càng cảm thấy khâm phục nghị lực và tình yêu của Trình Trình. Một bên Trình Trình cố gắng cho tình yêu của mình, một bên Phong Ấn lại thờ ơ, dây dưa với Hạ Viêm Lương (mặc dù không còn yêu nhưng không hiểu vì lý do gì mà không dứt áo được) đã vậy lại cứ lượn trước mặt Trinh Trình trêu ngươi mới ngứa mắt chứ vậy mà Trình Trình vẫn kiên định trước sau như một.
Ngoài Trình Trình mình cũng rất nể phục Lục Tụ, Lực Tự và Trình Trình thuộc cùng một loại người, kiên định còn có phần cố chấp. Cả hai người đều không tiếc bỏ nhiều thời gian và công sức để theo đuổi tình yêu, đều thẳng thắn bày tỏ tình yêu của mình với đối tượng. Nhưng có lẽ vì họ giống nhau nên sẽ "đẩy" nhau như hai cực nam châm trái dấu.
Chương 30 là một chương khiếnđộc giả đau tim, một bên mình mong lần đầu tiên của Trình Trình là cho người khác (Lục Tự) cho Phong Ấn "đau đầu" chơi nhưng một bên lại mong điều đó không xảy ra. Mình muốn Trình Trình toàn bộ là của Phong Ấn "cả thể xác và tâm hồn" mình không quá quan niệm về sự "sạch" của nhân vật chính nhưng mình lại muốn Trình Trình trọn vẹn là của Phong Ấn (Có phải mình quá ưu ái Phong Ấn không nhỉ) mình chỉ hy vọng cái giá mà Trình Trình bỏ ra phải thu được kết quả vì cái giá đó "quá đắt" nó có cả máu, cả nước mắt, có nỗi đau thể xác và cả nỗi đau trong tim nữa vì vậy "cả lãi và lời" đều muốn Trình Trình đều thu được về.

Bình luận

dù PA chưa cho mình nhiều ấn tượg lắm,nhưg mình cũg giống bạn,mog TT thu đc kết quả xứng đág với cái giá mà cô đã bỏ ra  Đăng lúc 31-1-2013 12:37 AM
mình thấy PA đấu dây dưa w HVL đâu, mà là mụ HVL bám riết PA ấy chứ :(  Đăng lúc 31-1-2013 12:36 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 1-2-2013 13:17:27 | Xem tất
Tôi cũng muốn xin một chân trong "hội những người yêu nam phụ" của cô Thỏ. Đọc chương 30 và chương 31 thấy thật tội nghiệp cho cả nam - nữ chính và anh nam phụ Lục Tự.
Tuy rằng ngược tơi bời nhưng lại làm cho nam chính nhận ra được tình cảm của mình, vốn liếng Trình Trình bỏ ra đang bắt đầu thu hồi lại.
Có thể có ai đó sẽ ghét Lục Tự, ghét anh này có thể đã "vấy bẩn" Trình Trình nhưng mình lại nghĩ khác. Mình nghĩ Lục Tự đã rất kiềm chế tình cảm của mình rồi và anh thật sự rất yêu cô.
khi ở trên xe ngoài bãi biển, anh đã rất muốn cô và nếu không có câu nói kia

“Lục Tự, tuy rằng tôi không thích anh, nhưng tôi xin anh đừng phụ sự tin tưởng của tôi dành cho anh.”

có lẽ anh đã đánh mất lý chí mà thật sự sẽ "ăn" cô

Tôi có thể không cần nhưng lời này của em.

Nếu như tôi không yêu em…

Rồi khi Trinh Trình chịu đả kích say rượu ở quán bar của Châu An ĐẠt

“Nếu làm càn có thể có được cô ấy, em thật sự muốn thử một lần.”

Không chỉ có Trình Trình nhìn ra Phong Ấn có tình cảm với cô mà cả Lục Tự cũng vậy. Mình nghĩ món quà tết mà Lục Tự chuẩn bị tặng cho Trình Trình là ép Phong Ấn đến bước đường cùng, bức anh phải thừa nhận tình cảm của mình dành cho Trình Trình

“Đây là quà tết tôi chuẩn bị cho em, tôi đã chuẩn bị từ lâu rồi.”

Anh biết trong tim cô luôn không có chỗ dành cho anh nên anh cháp nhận buông tay và giúp cô tìm thấy hạnh phúc của mình
Có ai đó đã nói rằng: "Yêu là mong được nhìn người yêu hạnh phúc, không được tựa kề thì nhìn người hạnh phúc để mà vui". Các bạn thấy không tình yêu của Lục Tự cũng cao cả lắm chứ? Sự hy sinh và cố gắng của Lục Tự bỏ ra cũng không thua kém Trình Trình bao nhiêu đâu. Hy vọng những gì mình nghĩ về Lục Tự không sai.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 3-2-2013 23:05:17 | Xem tất
Sao BBT nghỉ tết sớm vậy lại không hẹn ngày comback thế thì khổ rồi.
Không phải đợi đến bây giờ mới khẳng đinh Trình Trình Chưa bị Lục Tự ăn mà ngay khi đọc xong chương 30,31 nếu để ý chúng ta cũng có thể khẳng định. Nếu ai là người từng trải hoặc là một "Sắc nữ" chính hiệu mê ngôn tình thì đều biết các "bà mẹ" của chúng ta luôn miêu tả "hậu quả" sau cuộc hoan ái là như thế nào nhất là sau "lần đầu tiên". Vì vậy Trình Trình sau khi tỉnh dậy không có một dấu hiệu nào của sự đau đớn, mết mỏi mà vẫn linh hoạt như một chú sóc đến nỗi Tử Du phải thốt lên rằng:" đúng là phụ nữ của học viện quân sự thì không tầm thường nha, anh xem Tiểu Tranh Tử của chúng ta kìa thân thủ của con bé linh hoạt ghê, haizzz......."
Lục Tự tuy rằng rất yêu Trình Trình muốn có được cô nhưng cũng vì thật sự yêu cô nên Lục Tự không muốn cô hận anh, không muốn lợi dụng lúc người khác gặp khó khăn, muốn cô cam tâm tình nguyện đến với mình. Là một chính nhân quân tử đấy.
Mong BBT nhanh chóng căm bách không thì cổ mình dài thành "hươi cao cổ" mất.
Chúc cả nhà một mùa xuân 2013 tràn đầy hạnh phúc. Vạn sự như ý, tỷ sự như mơ, ngàn sợ bất ngờ, và muôn vàn hạnh phúc.

Bình luận

Cảm ơn ss! :x  Đăng lúc 6-2-2013 09:57 AM
Em sẽ cố gắng. Chúc sis năm mới vui vẻ và may mắn  Đăng lúc 3-2-2013 11:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 25-2-2013 08:36:23 | Xem tất
Nghe "Tây", "Ta" đồn rằng không những cô cho drop "Mục tiêu đã định" mà còn bỏ Kites "dứt áo" ra đi hả? Sao vậy cô? Do bệnh tật? Do công việc trong cuộc sống thực quá vất vả hay do đã chán cuộc sống ảo? hay là một lý do nào đó?
Dù cho vì bất kỳ lý do gì thì sis đây cũng ủng hộ cô vì đó là cuộc sống cô và cô hoàn toàn có quyền định đoạt nó. Nhưng thực sự là rất buồn vì từ nay vào Kites mà vắng mất cô, không còn được đọc các tác phẩm do cô chuyển ngữ kể cũng hơi nhớ.
Hôm qua sis cũng ghé qua nhà cô nhưng mà mục tiêu đã định mới up đến chương 13 à. vì vào bằng mobile nên không lang thang được.
Cũng nghe nói dịp tết cô bệnh nhưng không "tranh" được vi tính với con trai nên không thể vào hỏi thăm sorry nha. Chúc cô mạnh khỏe và nhanh chóng trở lại với Kites.

Bình luận

Còn bệnh thì tết em nhập viện 1 lần, giờ lần nữa là 2. Em mới mổ hôm qua... Cám ơn chị rất rất rất nhiều. :)  Đăng lúc 25-2-2013 09:05 AM
Hơn nữa vì em bệnh, tiến độ k như trc, nên về nhà làm ăn cho thoải mái. Cũng có thể MTDD sẽ là tác phẩm cuối cùng của em nên dù ở hay đi cũng thế thôi chị   Đăng lúc 25-2-2013 09:03 AM
Cám ơn chị. Bỏ Kites thì k chị ạh, chỉ vì em k muốn tạo áp lực cho bản thân mình trong 1 môi trường có tính cạnh tranh cao như Kites.  Đăng lúc 25-2-2013 08:58 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách