Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: run_man
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại] Chìm Trong Cuộc Yêu | Thánh Yêu (DROP tạm thời)

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 8-3-2013 22:56:24 | Xem tất
Đọc 1 lèo 26 chaps luôn, cũng gọi là phần nào thỏa mãn
.
.
Lần trước sụp hố nhà DVDT, thời gian vừa zồi bận quá ko ghé qua đó coi chap mới, đag thấy buồn buồn thì lớ ngớ lại sụp ngay hố mới Chắc do từ DVDT nên có hứng thú với truyện của Thánh Yêu, tàn nhẫn, phức tạp, ngược thê thảm, nhưng như mình nói ở trên, luôn có phần nào đó thỏa mãn hehe~ >)
.
.
Khổ thân các c nữ 9 trong truyện của TY, lúc nào cũng bị dồn đến đường cùng, thậm chí là tận cùng ko lối thoát. Nhưng trog truyện này đến giờ mình vẫn thik Thư Điềm nhất, thẳng thắn, cá tính, ngây thơ và cũng rất thực tế. Thẳng thắn cá tính thì rõ, thấy chướng mắt là nói, thấy bực tức là tát luôn ko để mình (hay bạn mình) phải uất ức. Với loại ko hiểu lí lẽ thì nói nhiều làm gì, tốn nơ ron để phải nghĩ cách mỉa, chi bằng cho nó cái tát cho lẹ Nói cô ngây thơ cũng đúng, biết rõ yêu 1 ng` phức tạp như vậy, thậm chí ko có tiền đồ tương lai sáng lạn gì, nhưng yêu vẫn là yêu Một cô gái dù sống bình thường nhưng tốt bụng, luôn bên cạnh bạn mình trong nh~ giây phút khó khăn nhất. Hi vọng cô ấy sẽ giữ mãi như vậy, sẽ ko quay lưng với ST như bà c TT
.
.
Kết nhất chương 5. Thik cách a đột ngột ôm eo c và thik sự xuất hiện của NDT Cái kiểu quản lý bảo a Tước ở nhà với vợ con, trong khi đợt trc mình vẫn đag đọc đến đoạn a ngược Dung Ân thê thảm, tự dưng thấy hài hước wá
.
.
.
Cảm ơn bạn chủ thớt nhiều nhiều ~ Chúc bạn 8/3 vui vẻ hạnh phúc và tiếp tục cố gắng nha~ Tớ hóng truyện của b từng ngày, và nhờ b mà tớ tiếp tục quay lại với hố DVDT tiếp
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 11-3-2013 09:53:19 | Xem tất
Haiz đúng là "anh hùng cứu mỹ nhân, mỹ nhân gặp xui xẻo" Mấy a nam phụ kiểu như NTT, trong khi nam chính thì kiêu ngạo bá đạo tầm cỡ như Tôn ca thì chỉ có c nữ chính là ăn đủ hixhix~
.
.
Lúc nào cũng ghét mấy bà kiểu MTT, xảo quyệt tráo trở và ko biết điều. Yêu ai ko yêu yêu phải Tôn ca, a phũ cho thì đáng Nhưng bà này còn làm khổ ST dài dài, khổ thân c ;(
.
.
.
Thanks b run_man ~ Fighting!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 19-3-2013 09:42:50 | Xem tất
Hix mới 2 hôm ko lên đã có thêm 3 chương mới để đọc liền, đọc xog nín luôn
.
.
Cái này đọc 1 chap đã phải nghĩ, huống hồ 3 chap. Anh này bá đạo cá tính thật, nhưng mấy đoạn a ý hành hạ c nói thật mình chỉ đọc nhanh cho qua chứ ko dám đọc kĩ Mấy a này đã tàn nhẫn thì chớ, gặp mấy c kiên cường bướng bỉnh thì lúc chưa đc a yêu còn khổ dài dài. Cái này ko trách đc đâu, mình rất hiểu kiểu tính cách này.
.
.
Ko thể nói ST ngốc nghếch hay ngu xuẩn đc đâu DT ah, phải nói là c ý chẳng còn lựa chọn nào khác. Nếu a cũng có mối thù như thế, nếu a cũng chỉ còn duy nhất một ng` thân, lại bị tàn tật như thế, trong hoàn cảnh đó chắc a cũng chả làm j khác đc. Một cô gái ngoài sự mạnh mẽ kiên cường ra ko có gì, ko có tiền bạc hay quyền thế, ngoài dùng chính bản thân mình ra thì còn có thể có gì khác để cứu chị? Tình tiết này trong film cũng gặp nhiều lắm rồi, vẫn luôn đc xếp vào loại tình huống "đường cùng", ko thể lựa chọn khác.
.
.
Haiz ST cố giữ dì Hà lại cũng đúng thôi. Ngoài lòng tốt của c ra, thì còn là vì còn có người thương c, an ủi c trong cái nhà đó, chứ ngày ngày chỉ đối mặt với mình DT chắc c cũng phát khiếp {:152:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 26-3-2013 10:45:22 | Xem tất
Haiz, cảm giác về nam chính lần này đúng là ko (chưa) yêu nổi, ko biết về sau a bù đắp lại đc nh~ gì nhưng giờ thì thấy hơi ghét :-< Cũng may là nh~ a nam 9 dư này ko bao giờ tồn tại trong đời thực :))
.
.
.
Dưng mà thấy a DT cảnh báo cũng đúng đấy. Hạnh phúc với c đâu thể đến dễ dàng như vậy, trc đây NTT yêu sâu đậm cái cô Tô Nhu như thế mà còn bỏ đc, huống hồ lấy gì bảo đảm cho tình cảm của ST bây giờ. Chưa kể NTT chắc cũng ko đấu nổi với DT, a chưa ra tay thôi chứ với tình địch ko biết a có thể tàn nhẫn tới mức nào :-<
.
.
.
.
.
Thanks b run_man nhé ^^~ Bt mà mình cứ ra vào liên tục thì ko có chap mới, để vài ngày quên bẵng mất, lúc vào thì toàn đc đọc mấy chap liền, cũng thik hehe~

Bình luận

:)  Đăng lúc 26-3-2013 05:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 28-3-2013 14:38:41 | Xem tất
Cảm ơn các b đã post chap mới Chương này chưa có gì gay cấn nhỉ, ngoài chuyện a DT chịu thừa nhận là nhớ ST, zồi nhìn đâu cũng ra hình ảnh ng` ta, a zà yêu zồi đấyyyy (phải tội ko biết bao giờ mới nhận ra nên còn hạnh hạ chị nhà dài dài)
.
.
.
Ko biết rõ NTT là ng` như thế nào, nhưng mình ghét nhất loại đàn ông ko bao giờ dứt đc tình cũ. Yêu là yêu, hết yêu là hết yêu. Nh~ ng` đã ko còn yêu, dù trở thành bạn bè thì cũng phải biết giới hạn. Cái kiểu vẫn qtâm vẫn lo lắng cho tình cũ kiểu gì cũng phá hỏng mối quan hệ hiện tại, bản chất khi yêu là ích kỉ mà >"<
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 3-4-2013 15:01:33 | Xem tất
Mấy ngày ko vào, đọc liền luôn đc vài chap, hehe~ Thanks run_man <3
.
.
.
Tôn ca lại phát điên cái gì ko biết =.,= Nhưng mình cảm thấy, dù lời lẽ khó nghe thế nào thì DT vẫn nói thẳng nói thật, chẳng che giấu sự xấu xa ham muốn điên cuồng của mình, những lời a nói cũng chính xác. NTT chưa chắc đã yêu ST đến mức như thế, lúc anh ta lỡ lời mới thể hiện rõ sự ích kỉ. Rõ ràng trong lòng rất để bụng nhưng lúc nào cũng tỏ vẻ như ko có chuyện gì; ko tìm hiểu câu chuyện hoàn cảnh của cô ấy, ko cùng cô ấy đối diện và giúp cô ấy tìm cách giải quyết. Mình thấy cái NTT mag đến cho ST chỉ thuần túy là những hi vọng mong manh, cái vẻ ngoài yên bình như bong bóng nên rất dễ vỡ, dễ tan biến; chẳng qua lúc này vẫn chưa chiếm đc ST nên vẫn còn chưa cam tâm thôi.
.
.
.
Như DT nói, để xem đây thực sự là tyêu sống chết, hay vốn là ko chịu nổi 1 kích?

Bình luận

dù ghét sự bá đạo của DT, nhưng mình thấy con người anh này từ đầu đến giờ có duy nhất một điều khiến mình thích và khâm phục đó là :THẲNG THẮN! :)  Đăng lúc 3-4-2013 06:40 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 5-4-2013 17:54:26 | Xem tất
Từ đầu ta nhìn NTT ntn thì bây giờ vẫn vậy, thậm chí hình tượng ngày càng xấu đi, ko muốn nhắc đến nữa x(
.
.
.
Chap này mình thik nhất cái tên :)) "Liệu chúng ta còn có ngày mai?" Từ đầu đến giờ hầu như toàn thấy ST chịu khổ, tính đến thời điểm này vẫn cho là một cô gái bất hạnh. Tình cảm với NTT từ lúc bắt đầu đã là ko có hi vọng, nhưng "ko có" và "ko còn" mang sắc thái hoàn toàn khác nhau. Đã "ko còn" tức là trc đây dù thế nào ST cũng vẫn mag chút gì đó như là hi vọng, dù nhỏ nhoi, cứ cho là ko thể kết hôn với NTT, ít ra có thể yêu nhau sâu đậm, có 1 ty khắc cốt ghi tâm; nhưng bây giờ thực sự là ko còn gì, ko cứu vãn nổi cái gì nữa.
.
.
.
Thương cho ST lắm. Giữa muôn vàn nh~ kẻ bỉ ổi thì thà lựa chọn kẻ bỉ ổi nhất nhưng thành thật nhất >:)))

Bình luận

@angel: Yep. Trong truyện đâu ai sánh đc với DT về độ bỉ ổi đâu :))  Đăng lúc 7-4-2013 08:06 PM
:)  Đăng lúc 5-4-2013 11:38 PM
Ý của bạn là ST nên lựa chọn kẻ bỉ ổi nhất và cũng thẳng thắng nhất là a DT lưu manh nhà mình hả?. nếu vậy ok.  Đăng lúc 5-4-2013 06:59 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 7-4-2013 21:08:23 | Xem tất
Chời ơi tui phải liệng cho thằng cha NTT cả 1 xe tải gạch đá mới đủ, ah ko, còn chưa đủ
.
.
.
Đó, đã nói zồi, cái loại hèn nhát do dự ko thể khá lên đc, ko dứt khoát nổi với ng` đàn bà cũ thì còn làm trò trống gì. Đã do dự lại còn tự cho mình cái quyền ko cho ng` khác động vào á, đừng có mơ x( x( x(
.
.
.
Btw, mình thực sự rất là tò mò & nghi ngờ cái màn "thử thách bản thân" của Tôn ca. Tiếc là ST ngăn lại sớm wa', tuy rằng mình đồng ý với câu nói của a ý về chuyện "lên giường theo ý muốn", nhưng là mình rất nghi ngờ cái khả năng kiềm chế của ảnh với ST
.
.
.
.
.
Cảm ơn b run_man
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 10-4-2013 10:59:50 | Xem tất
Chờ mãi cũng đến ngày đc hả lòng hả dạ :3 :3 NTT xứng đáng ăn đòn từ lâu zồi, giờ Tôn ca mới ra tay, quả nhiên là đã quá nhân nhượng cho anh ta đến giờ phút này.

Có lẽ người anh chọn và nên chọn là Tô Nhu, bởi vì ngày tôi ngã dưới mưa, anh đã không nhúc nhích, chỉ đứng nhìn tôi nhục nhã.

Chỉ vì 1 điều này thôi, NTT đã ko bao giờ xứng đáng có đc ST, có đc ng` con gái mình yêu, huống chi lại có một tình địch như Tôn ca. Người đàn ông tốt tuyệt đối trong mọi hoàn cảnh phải bảo vệ đc ng` phụ nữ của mình. Sau này mẹ anh ta có làm nh~ chuyện khủng khiếp gì với ST thì có sao, anh ta hãy đứng ra mà bảo vệ cô ấy. Nghĩ rằng mình lo đc cho chị cô ấy chữa bệnh, cứu đc cô ấy khỏi án tù oan, đủ tiền "bao nuôi" cô ấy, nhưng lại ko bảo vệ đc lòng tự trọng của cô ấy trong lúc cô ấy cần nhất, vậy xứng đáng sao?
.
.
.
Tuy Tôn ca tàn nhẫn bỉ ổi, nói năng thì khó nghe, nhưng mình rất thích cách hành xử của anh ấy trong truyện tình cảm. Ko nói đến chuyện a ý tìm mọi cách cưỡng ép ST ở bên mình, mà là thái độ của a với những kẻ ko lquan. Muốn tiếp cận a thì a lạnh lùng ko thèm để ý, bày trò giả vờ đáng thương cũng đừng mong a động lòng chút xíu nào. Khi bắt đầu có tình cảm thực sự thì a luôn nghĩ bảo vệ che chở cho ng` phụ nữ của mình và suy nghĩ cho cô ấy. Trong khoảnh khắc mà biết đc âm mưu thâm độc của con hồ ly TN, hâm mộ a wớ

Bình luận

vì NTT quá tham lam và hèn nhát nên mới như vậy. Dù nói yêu, có lẽ tình yêu của anh ta là thật nhưng ng anh ta yêu nhất có lẽ vẫn là bản thân anh ta.  Đăng lúc 12-4-2013 07:13 PM
Wên, thanks bạn run_man, bạn Pam :x :x~   Đăng lúc 10-4-2013 11:04 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 15-4-2013 16:31:38 | Xem tất
Thật, chỉ muốn comm đúng 1 câu.

NTT là loại đàn ông ko có liêm sỉ.

Vì luật comm 3 câu, t xin nói thêm câu nữa. Cảm ơn b run_man ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao