Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: apple_luvbee
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[CH5 2013] Ruan Saneha | Bee, Pim, Tang, Jieb

[Lấy địa chỉ]
151#
Đăng lúc 5-7-2013 19:51:12 | Chỉ xem của tác giả
apple_luvbee gửi lúc 5-7-2013 16:33
haizz,mong là thế.Bây h chỉ còn biết ngồi chờ 2 hôm rưỡi nữa để xem ep 23 đầu cua  ...

Ừa, cứ hy vọng thế đã. Phim này nếu kết thúc quá sớm sẽ rất là uổng, ít ra phải lắc léo thêm 1 tí. Tớ thì nghĩ bạn Ming die thì phim mới tiếp tục được, giống như xì-tai các nhân chứng chết dần dần như trong phim Mỹ á ) Nhân chứng chết bớt, manh mối bị đứt => xuất hiện thêm nhiều yếu tố khác {:149:} cho nó nhức đầu xíu. Phim này khác hẳn các phim trước của CH5, trang phục, bối cảnh đều cực kỳ chuẩn không có gì để đào bới :
Mà tớ cũng hóng cảnh Chom với Euang gặp nhau, chắc vui lắm ) Trình độ bạn Euang đảm bảo sẽ thua bạn Chom : [Hope so]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

152#
 Tác giả| Đăng lúc 9-7-2013 17:52:24 | Chỉ xem của tác giả
ladymacbeth711 gửi lúc 5-7-2013 19:51
Ừa, cứ hy vọng thế đã. Phim này nếu kết thúc quá sớm sẽ rất là uổng, ít ra phải  ...

Huhuhu,ấy xem Ruan Saneha ep 23 chưa? Tớ vừa xem xong,đang tự kỉ muốn chết đây
Ko bõ công chờ đợi,lo lắng gần một tuần,ep 23 có rất nhiều diễn biến,rất nhiều cảm xúc.
Nhiều đoạn xúc động làm miệng tớ méo xệch luôn.
Đến tập này bạn Chom bị hành tơi tả Tớ đã bảo là cho Bee đi đánh nhau thật 100% là thua mà
Cái đoạn Chom bị phát hiện rồi bị giam trong căn phòng đấy,ông Luổng đến hỏi tại sao Chom giết người thì phải.Đoạn đấy xúc động nhỉ,tớ thấy xúc động lắm.Chom xin ông Luổng hãy giết mình đúng ko?Theo tớ đoán là thế.Nhìn 2 vợ chồng nhà ấy ôm nhau mà khóc làm tớ cũng muốn khóc theo.Phải chi trước đây ông Luổng chịu yêu thương Chom hay Eaung thật lòng,ko đi lăng nhăng với người khác thì hai người phụ nữ này đâu phải trở nên độc ác,toan tính đến mức có thể giết người như thế này
Tức là người phụ nữ có nhỏ bé,yếu đuối đến đâu thì vẫn ẩn chứa một sức mạnh phi thường bên trong,sức mạnh của bạn Chom vs bạn Euang lại là mặt tiêu cực.
Đoạn cuối xem mà xót Bee quá.Nhìn Chom bò lồm cồm đến đc cái bậc là lại bị tên mập kia bóp cổ đè xuống.Nàng ấy cứ ngóc đầu lên là bạn Euang lại cho ăn một chưởng.Mà sao nhìn Chom ngã . . . đau thế,lăn mấy vòng liền
Vẫn biết chắc chắn Chom sẽ rơi vào tay Euang nhg bạn Euang hành hạ Chom kiểu này tớ ko nghĩ đến đâu T_T.Vừa muốn xem tiếp ep 24 vừa sợ đây cũng là tập cuối.Nếu thế thì chắc tớ tự kỉ ko làm gì nổi  nữa mất.Chẳng biết Euang có die ko? Ấy xem chưa? Tớ đang chán đời quá=~=
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

153#
Đăng lúc 9-7-2013 21:01:19 | Chỉ xem của tác giả
apple_luvbee gửi lúc 9-7-2013 17:52
Huhuhu,ấy xem Ruan Saneha ep 23 chưa? Tớ vừa xem xong,đang tự kỉ muốn chết đây
...

Chắc là bạn Euang có chết á, cục diện thế lày thì 1 trong 2 phải die thui. CH5 hay có cái kết theo xì-tai gieo nhân nào gặp quả đó đó mà {:182:} Muốn biết mọi chuyện ra sao thì phải đợi thêm chục tiếng nữa mới có fim mà xem. Kiểu này ức chế quá đi mất {:431:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

154#
 Tác giả| Đăng lúc 11-7-2013 08:43:36 | Chỉ xem của tác giả
ladymacbeth711 gửi lúc 9-7-2013 21:01
Chắc là bạn Euang có chết á, cục diện thế lày thì 1 trong 2 phải die thui. CH5 hay có ...

Vậy là thêm một bộ phim nữa khép lại! Vẫn biết xem fim phải có vui,có buồn thì mới là xem fim nhg cái kết đúng là buồn quá. Nhưng dù sao thì tớ cũng ko ân hận vì đã đi theo Ruan Saneha. Vẫn muốn nói thêm một lần nữa Ruan Saneha thật sự là một bộ fim rất thú vị! Chỉ có đoạn kết,giá như đạo diễn cho cả 3 cùng chết lúc bác Luổng cầm tay Chom và Euang cho hai người nắm tay nhau thì tốt hơn. Tớ nghĩ lúc đó cả 3 cùng chết trong khi nắm tay là tốt nhất.Không có chuyện Chom và Euang đến lúc ấy rồi,còn chút sức tàn lực kiệt vẫn ko bỏ đc thù hận  mà đâm nhau phát cuối,ko hay chút nào. Lại còn thêm cái đoạn bác Luổng trở về rồi sống hạnh phúc bên bà Mali kia,thật phi lí hết sức.Thế cái bà Mali ko nghĩ gì đến chú Ming chết rồi hay sao? Mà tự nhiên mấy đứa con nhận cha xong thì bà này về làm nữ chủ nhân của cái nhà đấy luôn à,trông gai mắt ko chịu đc.Chẳng biết có phải mình ác cảm vs Mali ko nhg tập cuối ghét bà Mali và hai đứa con của bà này kinh khủng. Thấy đâm nhau chém nhau thế mà cứ trơ mắt ra nhìn,chả có tý biểu cảm nào,cái lúc bạn Chuan-Chom chết ý.Trong khi các dv kia đang khóc tơi tả thì mấy bạn này ở đó nhảy nhót,ra điều rất là vui vẻ.

http://instagram.com/p/bRLmLBsQVL/

Nói chung là tớ ghét mấy cái bạn nhà Mali kinh khủng.Cả bạn SaYood nữa.Paan Paan sau Lốc xoáy tình yêu vẫn chả diễn thêm đc biểu cảm tý nào.Đoạn bạn này bị Chom khống chế á,người ta chưa làm gì mà đã lăn đùng ra rồi.Nói chung là mình đang bị bức xúc bạn Mali vs mấy bạn chẻ{:437:}
Đoạn nửa cuối chả muốn xem tý nào {:417:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

155#
Đăng lúc 11-7-2013 09:13:35 | Chỉ xem của tác giả
apple_luvbee gửi lúc 11-7-2013 08:43
Vậy là thêm một bộ phim nữa khép lại! Vẫn biết xem fim phải có vui,có buồn thì mới ...

Đồng ý 100%, tự nhiên khúc cuối thấy có ác cảm với bà Mali và 2 bạn nam con bà ấy. Câu nói "Trai sò mổ nhau ngư ông đắc lợi" là dành cho 3 người đó đó. Nhưng mà lúc coi bác Luổng già bị 2 bà vợ đâm cùng lúc tớ thấy mắc cười : Tranh giành nhau bác Luổng già cho đã rồi lại đâm bác ấy {:448:} Thật tội cho bác Luổng , mọi chuyện cũng 1 phần do tính cách lăng nhăng của bác mà ra )
Phim này mắc cười ở chỗ là ai sắp chết cũng đi gọi bác sĩ mà bác sĩ chẳng bao giờ thấy tới {:428:} Trong khi chỗ đó cũng đâu phải xa xôi hẻo lánh gì đâu =p~~~~~~` Mà cái đoạn nhận cha mẹ con sao giống như là cải lương Việt Nam á T__T Tự dưng bay lại ôm nhận por nhận mae hết 1 đám =p~~~~~
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

156#
 Tác giả| Đăng lúc 11-7-2013 09:25:12 | Chỉ xem của tác giả
ladymacbeth711 gửi lúc 11-7-2013 09:13
Đồng ý 100%, tự nhiên khúc cuối thấy có ác cảm với bà Mali và 2 bạn nam con bà ấy ...

Nói thật lòng là xem tập cuối tớ vừa khóc luôn,bắt đầu từ cái đoạn Chom bị Euang bắt ăn "cái đĩa" tớ đã méo miệng rồi,đến đoạn bạn Chuan-Chom nhận mẹ làm mình xúc động thật sự.Theo cái đà xúc động ấy đến đoạn Chom và Euang chạy lên cầu,tớ đã biết là chả có gì tốt đẹp rồi nhg đến lúc bác Luổng lao ra và hét lên thế là bị 2 bà vợ mỗi người một dao tự nhiên tớ bật cười á,trong khi đang xúc động {:184:} Cảm xúc lúc ấy rất hay ho,đang trên đà xúc động tự nhiên phá ra cười,tớ phải pause một lúc để cười lấy lại bình tĩnh,thế mà đến đoạn bác Luổng nắm tay Chom vs Euang thì lại xúc động trở lại Mà tớ cứ đinh ninh bác Luổng chết rồi cơ,cả 3 chết cùng nhau là trọn vẹn nhất,còn các bạn ở nhà kia muốn làm gì thì làm,cho bạn Thep lên chùa là đúng đắn quá rồi.Thế mà lại thành ra bác Luổng trở về,con đàn cháu đống,lại khoác tay bà Mali đi trên đúng cái cầu mà 2 vợ mình đã chết,mắt lại còn kiểu nhìn xa xăm y như tập 1 mới chuối chứ.Tớ đã từng thương bác Luổng ở hai tập gần cuối này,nhất là khi  tưởng bác ấy chết dưới tay 2 vợ bác,ko ngờ đến cuối fim mới phát hiện,đúng là ngay từ đầu bác Luổng vs Mali đã là một cặp hoàn hảo rồi,cả hai mình đều ko thương nổi {:184:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

157#
Đăng lúc 11-7-2013 09:31:06 | Chỉ xem của tác giả
apple_luvbee gửi lúc 11-7-2013 09:25
Nói thật lòng là xem tập cuối tớ vừa khóc luôn,bắt đầu từ cái đoạn Chom bị Euang ...

Chính xoác, cặp đôi cực kỳ hoàn hảo {:400:} Giả tạo đến mức hok thể nào giả tạo hơn. Haizzz, mà tớ để ý fim CH5 lúc nào làm cái kết cũng có vẻ hơi cực đoan nhỉ ? Kiểu như là vẫn theo style cũ của những năm 90 á, ác thì ác tới cùng cực, tốt thì tốt đến ngu người (à trừ Mali trong fim này, nhìn hiền hiền chứ không có vừa đâu) Kết cục thì người ác đều phải chết, người tốt thì sống (bác Luổng già trong fim này có tốt lành gì đâu). Haizzzzzzzzzz, chỉ tội Po Thep dễ thương phải làm hòa thượng {:437:}
Hy vọng chị Bee còn đóng fim mới chúng mình hóng típ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

158#
 Tác giả| Đăng lúc 11-7-2013 09:53:55 | Chỉ xem của tác giả
ladymacbeth711 gửi lúc 11-7-2013 09:31
Chính xoác, cặp đôi cực kỳ hoàn hảo  Giả tạo đến mức hok thể nào giả tạo  ...

Chuẩn ko cần chỉnh.Bạn Mali nhìn thế mà gian tà vô đối,chả ai bằng .Bạn ý lúc có cơ hội thì quyến rũ bác Luổng.Lúc bị bác ấy đá thì đi quyến rũ bạn Ming.Đến khi bạn Ming chết thì lại thừa cơ nhà bác Luổng loạn lạc để chen chân vào chiếm thế thượng phong.Nói chung tớ thấy bạn Mali này là rất cơ hội,đã thế cái mặt còn lúc nào cũng giả nhân giả nghĩa.Cái kiểu nai thì bạn Sayood cũng có,nhưng bạn ý là nai thật,còn bạn Mali thì là cáo đội lốt nai rồi {:437:} Mình vùi dập bạn này ghê quá
Lại nói đến bác Luổng già,theo tớ thì bác già . ..  đáng chết hơn đáng sống.Đáng chết ở đây ko phải vì bác ý gây ra tội ác gì,mà là vì bác ý chết thì hợp hơn Với lại bác cũng . .. già rồi còn đâu{:184:},bị "xiên" 2 phát thế mà vẫn trở về trần gian đc thì đúng là tài thật
Bạn Thep hai tập cuối là tỏa sáng nhất.Đến 2 tập cuối tớ thấy bạn Thep là nam nhân đáng yêu nhất fim này,bỏ đi đem theo cả mẹ lẫn bạn gái nhá mặc dù trước đây bạn ấy vs bạn Chuan-Chom tớ cũng ko thik bằng bạn Muang vs bạn Duang nhg đến khi bạn Muang nhận cha tớ ghét bạn này hơn cả bạn Sook
Hy vọng chị Bee còn đóng fim mới chúng mình hóng típ

Hehe,tớ cũng rất mong là thế ^^. RS có 2 đứa mình tung hứng vs nhau thú vị hơn hẳn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

159#
Đăng lúc 11-7-2013 10:09:12 | Chỉ xem của tác giả
apple_luvbee gửi lúc 11-7-2013 09:53
Chuẩn ko cần chỉnh.Bạn Mali nhìn thế mà gian tà vô đối,chả ai bằng .Bạn ý lúc có  ...

Nghe đồn phong phanh sau phim này chị Bee còn đóng thêm 1 phim nữa hỉ ? Hy vọng khi phim quay sẽ post Youtube như Ruan Saneha {:159:}
Giờ thì luyện fim Thái đã xong, trong khi chờ đợi nhai đỡ vài bộ soap Ấn cho đỡ buồn
Ừ mà tớ cũng thích Thep, bạn Sook sao nhìn giả tạo quớ =.= (Mẹ nào con nấy) còn bạn Muang cứ tưởng cứng rắn lắm, ai dè cũng quay 180 độ {:172:} Thật hok thể chấp nhận
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

160#
 Tác giả| Đăng lúc 11-7-2013 10:16:01 | Chỉ xem của tác giả
ladymacbeth711 gửi lúc 11-7-2013 10:09
Nghe đồn phong phanh sau phim này chị Bee còn đóng thêm 1 phim nữa hỉ ? Hy vọng khi phi ...

Tớ cũng ko biết cái Zen mà Bee nói có phải fim ko,có thể nó chỉ là một cái talkshow hoặc một CT truyền hình thôi.Nhg mình cứ hi vọng thì cũng có mất gì đâu,nhỉ?
Mà ấy xem fim Ấn à ^^ Bạn tớ bảo thời gian gần đây fim của Ấn hơi bị ấn tượng luôn {:180:},cơ mà tớ cũng chưa xem bộ nào.Nếu bắt đầu có lẽ tớ sẽ xem 3 chàng ngốc ^^
Fim Thái đang có Tuổi nổi loạn cũng hot lắm đấy,nhg tớ cũng chưa xem Ko hiểu sao mình ko kiên nhẫn nổi để xem fim,kể cả có sub,nếu ko có dv nào mình thik trong đấy
Bên today sắp chiếu bản remake của Dòng máu phượng hoàng PongBee ngày xưa,theo tớ đoán là thế Nhg tớ chả thik mấy bạn chẻ trong fim cho lắm,nên chả đu theo nữa.Nghỉ xem hoạt hình cho vui
Hẹn ấy một ngày ko xa chúng ta cùng nhau chém fim của Bee tiếp nhé ♫Ngày ấy,ngày ấy ko xa xôi♫ Mong là thế
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách