Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: leciel89
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[CH3 2013] Chồng Tôi / Samee | Great Warintorn, Preem Ranida | Vietsub E14 END

[Lấy địa chỉ]
341#
Đăng lúc 6-11-2014 14:45:11 | Chỉ xem của tác giả
đi 1 vòng thấy ai cũng khen nội dung fim hay
mình mới coi xong tập 1 và 1/4 tập 2 thì thấy quá cẩu huyết làm mình coi thấy quá bức xúc phải chạy vô đây cmt
nữ chính quá cố chấp vs cái danh phận của mình, tông chết con ngta mà còn ngoan cố, nếu đặt mình vô vị trí đó chắc tâm trí bay lơ lởng r chứ chả ở đó mà cố chấp nổi, mẹ mình tìm đc hạnh phúc nên vui cho mẹ, bà cũng vì cái lâu đài mới cưới bố nam chính, thương nhất câu mẹ nữ chính nói " nếu cho con chọn giữa mẹ và lâu đài, con sẽ chọn lâu đài mà bỏ rơi mẹ " xl chứ nếu cho mình chọn mình sẽ chọn mẹ dù cho có phải sống nghèo khổ như nào, k hiểu cho mẹ còn cố chấp ngoan cố ngu dốt
nam chính thì con mình chết cũng chả có tí j đau xót còn đi xin cho nữ chính, có lẽ vì kịch bản ngược nữ phụ nên ngược đến cẩu huyết, kịch bản nam nữ chính nhất định đến đc vs nhau nên dù có cẩu huyết đến đâu ngược bao nhiêu người cũng đến đc vs nhau , k biết nam chính yêu nữ chính từ bao giờ mà lọaị yêu đó mình coi k nổi, loạn nam nhân như v mình cũng ưa k nổi
mình chỉ nói lên cảm xúc của mình nên mn đừng ném đá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

342#
Đăng lúc 9-11-2014 14:22:09 | Chỉ xem của tác giả
Đã cày phim này được một nửa chặng đường. Đầu tiên là kịch bản phim này không có quá nhiều mới lạ so với các phim Thái mình được coi trước đây.
Điều khác biệt nhất đó là xây dựng tính cách nam chính, nữ chính cả hai đều khá cá tính theo đúng "nhân văn".
Nam chính trong phim Thái mình được xem có xu hướng cưỡng bức trước yêu tính sau, còn Raph thì phải gọi là siêu cấp nhẫn nại. Cách anh nhìn Ai vô cùng trìu mến, cái nhìn nói thật là muốn "thấu tim em" luôn á, Ai cũng phải bình tính lắm ấy chứ nếu không chắc lọt thỏm vào đôi mắt rất có "tình" của anh. Anh cười cũng rất bình thường,
giản dị, dễ gần, không có cái gì gọi là bad boy từ anh này hết. Kể cả khi anh ghen cũng từ từ, không làm om sòm. Anh đang khiến cho Ai từ từ xem lại cách nhìn người của cô về anh.
Ai thì thuộc tuýp nữ chính mạnh mẽ, vào đường cùng thì mới chịu gật đầu, nhưng cái bướng của Ai nhiều khi mình không thích lắm. Có nhiều cái Ai bướng rất khó chịu. Nhất là trong đám cưới, dẫu biết là Ai chẳng tình nguyện nhưng khi chấp nhận rồi thì phải làm cho chu toàn, gương mặt của Ai cứ như Jae Seow thiếu nợ nhà cô 3 đời ấy. Ngoài ra, thì Ai cũng biết phân tích đúng sai, thương người, không đến nỗi công chúa quá.
Mình thích con cái nhà Jae Seow. Roong phải gọi là thông minh đến mức sắc sảo, tự cho mình là làm đúng và sẽ làm theo ý mình để đạt được kết quả. Roong và Ai là 2 người có tính cách tương đồng nhau nhất.
Còn Ram - vai diễn anh này với mẹ Anh bà Linda hay nhất phim ấy . đúng điên luôn, hai người cãi nhau mà phải vặn nhỏ loa lại đó. Ram bị bệnh chắc tại mẹ anh. Tối ngày cứ truyền bá cái tư tưởng, cả nhà nó đuổi mẹ ra khỏi nhà, cả nhà nó đều ghét con. Không điên mới lạ.
Các tuyến nhân vật còn lại ai đóng cũng được, mà cũng không có gì để nói nhiều. Chỉ mỗi lần đến mấy cảnh của Sith và Ram là y như đang quay phin kinh dị ấy.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

343#
Đăng lúc 22-11-2014 22:47:48 | Chỉ xem của tác giả
phim này thì ngay lúc đầu anh nam chính đã thích chị nữ chính rồi. mà thường phim Thái thường có cái màn rape trước rồi có bầu rồi mới cưới rồi mới nảy sinh tình yêu giữa nữ chính và nam chính. những phim này cho hai anh chị cưới nhau trước rồi chuyện mới từ từ diễn ra. anh nam chính phim này hết sức chung tình, chiều chuộng nữ chính hết mực
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

344#
Đăng lúc 7-1-2015 23:14:11 | Chỉ xem của tác giả
Tình hình là vớ được cái fanmade 2 bạn, thấy quen quen mới nhớ là tuần xuất hiện trong phần của Khun chai Putipath mà mình đã xem nên mới lục lại, ai ngờ phần của 2 bạn là phần đầu

Vừa xem vừa ngợ ra sao có mấy scene trong fanmade mà không có trong phần khun chai, thê là phải đi lục, lại thấy chữ Samee quen quen nữa giờ mới vào được thớt này, mừng muốn rớt nước mắt luôn

Dạo này Ch3 lăng xê nhiều em mà em nào em nấy đẹp dữ dội luôn, Preem nhìn tây quá, gương mặt mang nét gì đó lạnh lạnh, nói chung là ấn tượng mạnh :v

Comt cho vui cửa vui nhà, hoy đi xem phim lol~
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

345#
Đăng lúc 28-10-2016 21:29:40 | Chỉ xem của tác giả
thích phim này lắm, nội dung hay, nhạc phim hay. diễn viên đẹp. thấy Great và Preem đẹp đôi lắm. bị thích phim Sam Bai Mai Tao mà ko thấy phim ấy ai sub
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

346#
Đăng lúc 8-11-2016 22:36:32 | Chỉ xem của tác giả
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

347#
Đăng lúc 10-4-2019 05:53:39 | Chỉ xem của tác giả
Mình lục lại cày phim P'Great sau khi lỡ nghiện hội Thug Life
Vừa xem tập 1 và nghiện luôn ấy anh thời này vừa trẻ vừa đẹp trai Ai ngờ ngoài đời lại nhắng hết phần thiên hạ thế này
Cảm ơn nhà Tê vì một bộ phim sub có tâm và hem biết mệt mỏi Chúc cả nhà xem phim vui vẻ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách