Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 1770|Trả lời: 6
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

G-Dragon đã làm gì với món ăn của mình trên "Thank You"?

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

G-Dragon là một nghệ sĩ tài năng và lịch sự. Điều đó khiến anh ấy dường như trở nên hoàn hảo trong mắt nhiều người hâm mộ. Và thậm chí họ còn tin vào điều đó nhiều hơn khi anh ấy nói rằng anh ấy sẽ thể hiện tài nấu nướng của mình trên một chương trình truyền hình. Tuy nhiên, có vẻ như chúng ta nên gạch bỏ khả năng nấu nướng ra khỏi danh sách những việc mà anh chàng này làm tốt.

G-Dragon đã thử sức mình bằng việc nấu một món ăn cho ê-kip của chương trình "Thank You". Nhưng nó đã không như những gì anh ấy mong đợi.

Anh ấy đã quyết định làm món ăn đang được phổ biến nhất hiện nay tại Hàn Quốc, nó có tên là Chapaguri. Đó là sự kết hợp giữa món mì ăn liền và mì tương đen. Anh nói rằng "Nó thật sự là món ăn yêu thích trong thời gian gần đây".

Anh ấy đã thử trang trí thêm nhiều loại rau củ lên món ăn. Nhưng kỹ năng cắt gọt vụng về của anh.đã khiến mọi người có mặt ở đó cảm thấy e ngại.

Tuy nhiên bất chấp sự cố gắng của anh ấy trước đó, họ đã nhận xét rằng "Món ăn quá mặn".

Ngay sau đó, anh ấy đã chuộc lại lỗi bằng cách làm món trứng hấp. Nhưng điều đó không thể khiến anh thoát khỏi cảnh tượng cười ngượng ngùng khi người dẫn chương trình nói rằng "Chỉ cần không phải chạy đến nhà hàng".

Cuối cùng, người dẫn chương trình và G-Dragon đã quyết định làm cho đĩa thức ăn bớt mặn bằng cách kết hợp chúng với món trứng hấp, và nói "Món này có lẽ nên gọi là món Chapa-dragon"

Nguồn: http://www.allkpop.com/2013/03/h ... ooking-on-thank-you
V-trans: [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 16-3-2013 14:30:13 | Chỉ xem của tác giả
;)) ôi G.D cá tính của mình cũng có mặt đáng yêu này nhé.
Tài nấu ăn của anh thuộc hàng hiếm nhỉ.=))
Cám ơn bạn dịch tin.

P.s: trong chương trình "Thank you" G.D cũng tiết lộ từng là trainee nhà SM. Cũng may anh hok thuộc nhà ấy.
Đúng là nghệ thuật cũng cần cái duyên cái nợ tìm đến với nhau. V.I.P, ném bờ oán;))

Bình luận

một ngày nào đó hãy trở lại chơi vs RM và học làm canh hải sản nhé!  Đăng lúc 17-3-2013 10:12 AM
ô trước đó anh ấy là thực tập sinh của SM ah, vậy chẳng phải SM để sót nhân tài sao, nhưng vẫn thích anh ở nhà YG hơn :)  Đăng lúc 16-3-2013 09:30 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 16-3-2013 16:36:27 | Chỉ xem của tác giả
Ôi được ăn món do GD nấu là ngôn lắm rồi, không cần đòi hỏi gì thêm
V.I.P number 1
Thank trans nha!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 16-3-2013 17:07:24 | Chỉ xem của tác giả
Tội nghiệp a ~~~ GD nổi tiếng, ài năng, giàu có... nên nếu không giỏi khoản nấu nướng thì cũng không có sao.keke
Tuy nhiên, vì a cũng nổi tiếng trong các khoản lãng mạn với bạn gái nên chắc phải ráng học nấu nường 1, 2 món để làm siêu lòng người yêu của mình nữa chứ đúng không nhỉ? keke
Dù j thì a cũng đã cố gắng thể hiện mình trong chương trình rồi. Cố lên
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 16-3-2013 18:48:25 | Chỉ xem của tác giả
Nhìn anh vụng về cắt hành tây vs run run thái ớt mà dễ thương dã man )
Chắc do anh bị áp lực tâm lí vì bị 2 bác gái và 1 bác trai ngó vs quan sát kinh quá nên ko thể hiện đc hết khả năng của bản thân thôi ))
chứ 1 khi đã dũng cảm nấu thì chắc cũng phải ở nhà thử đến chục lần rồi, mấy bác Big Bang chắc cũng đc thí nghiệm ko ít lần )) Xem show này thấy anh Gờ hiền lành như hồi mới debut vậy {:398:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 16-3-2013 20:00:52 | Chỉ xem của tác giả
Ôi GD cùa e {:297:}
Anh chỉ cần hát hay sáng tác hay nhảy đẹp là được
Còn nấu ăn vợ a sẽ lo cho a mah`
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 16-3-2013 21:20:40 | Chỉ xem của tác giả
Hí hí, nhìn GD thấy cưng quá à!
Hok thể tưởng tượng nổi là cảnh GD sẽ nấu ăn như thế nào?
Con trai mà, sao mà giỏi nấu nướng được chứ!
Cố lên, mai mốt cưới vợ về là vợ lo cho chu tất luôn!
Miễn GD vẫn chinh phục được khán giả là được rùi!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách