Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: greenrosetq
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Tiểu Thuyết - Hiện Đại] Bến Xe | Thương Thái Vi (Phát hành ngày 29.11)

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 23-3-2013 21:36:43 | Xem tất
Dường như đây chính là truyện hợp với mình nhất từ trước đến giờ. Hoàn toàn không có sự đau khổ hay u ám nào, tất cả đều bình yên và lặng lẽ, như cách mình nhìn và chấp nhận cuộc sống này, nên có thể đồng cảm với nhân vật nam chăng? Tựa như 1 cái tôi khác thấp thoáng trong truyện.
. }7 y+ _# s) A& ?4 z: S©2024 Kites.vn | All rights reserved
Cảm ơn bạn.

Bình luận

Mình cũng thấy truyện này không có yếu tố NT, mà như hơi thở cuộc sống.  Đăng lúc 23-3-2013 09:40 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 24-3-2013 22:48:30 | Xem tất
oh, tôi quý những khoảng thời gian quý báu bây giờ, vì chúng tôi đang có thời gian hạnh phúc nhất, nhưng sẽ càng buồn hơn khi chia tay, điều không tránh khỏi. Hn, tôi vừa nói chuyện với 1 người bạn. Hóa ra, tôi rất quý bạn ấy, nhưng vô tình hoặc vô tâm để mọi thứ trôi qua nhạt nhẽo.
' [7 T3 }3 T8 @: j; T, ^0 w©2024 Kites.vn | All rights reserved
Mỗi lần nhìn về quá khứ, tôi sẽ thấy mình càng trưởng thành hơn, vì tôi dám nhìn vào cái xấu của mình và chấp nhận. \
©2024 Kites.vn | All rights reserved/ S- D) }! u+ A; J
OHHHHHHHHHHHH!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 27-3-2013 21:53:05 | Xem tất
Có cảm giác Liễu Địch gặp thầy Chương vào đúng thời điểm để mở rộng cánh cửa tư duy của mình, sớm hơn thì dễ bỏ lỡ, muộn hơn thì khó tiếp thu. Nhưng liệu thầy Chương có chỉ là 1 bến xe ngang qua của cuộc đời của Liễu Địch?
©2024 Kites.vn | % V6 L  b4 O* D' ~" N7 K* cAll rights reserved
OHHHHH!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! Cảm ơn bạn nhiều lắm.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 28-3-2013 16:24:37 Từ di động | Xem tất
một chương bioonf, buồn tê tái lòng người. thầy Chương dùng bài hát để thể hiện nhưng những bài ját không thể nói hết. Khi chia tay thì chỉ có nước mắt là chân thật nhất.
©2024 Kites.vn | All rights reserved- g6 f& S. ?7 _; y4 C8 r) }
Cám ơn bạn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 31-3-2013 21:22:39 | Xem tất
Đọc đến những chương cuối, tôi lại nhớ đến 1 đoạn trong truyện "Tiêng chim hót trong bụi mận gai". Cậu trai tràn trề sức sống, cậu mới được phong làm Cha và cậu sẵn sàng dâng hiến cuộc sống tươi đẹp của mình để thờ phụng Chúa. Nhưng khi đối mặt với nỗi sợ hãi, cậu mới hiểu rõ chính mình và sứ mệnh của mình. Nhưng tôi thấy khâm phục thầy Chương hơn rất nhiều. Có người nào, có thể bình tĩnh tiếp nhận lời bác sĩ, dứt bỏ gia điình và đơn độc chiến đấu, tiếp tục thể hiện bản lĩnh và nhân phẩm tốt đẹp của mình trong suốt 5 năm? Và thầy cũng giữ được lời hứa của mình: "Nếu chết, cậu nên chết cho người xứng đáng với tình yêu của mình".
0 M  V' B- n' F+ @: ~7 J4 I©2024 Kites.vn | All rights reserved
Kết thúc của truyện không phải là buồn vì ta sẽ tiếp tục có những vết thương mới, tự lành, tự đứng dậy. Có chăng, những vết thương lòng, vết sẹo theo thời gian nhắc nhở ta đã từng sống, yêu và đau. Một cuộc sống ý nghĩa.
©2024 Kites.vn | All rights reserved& [& C" h9 ]. j3 |" t
Văn học thật kì là, mang đến những cảm xúc ta chưa từng biết, cùng khóc cùng cười 1 cách bất ngờ.
©2024 Kites.vn | % Q' ^4 C4 {: I+ h- ?% ^) ^. EAll rights reserved
Cảm ơn bạn rất nhiều, không chỉ mang đến 1 tác phẩm hay, mà làm mỗi ngày của tôi thêm nhiều màu sắc.
©2024 Kites.vn | , ?9 c3 `" n8 E! ]4 BAll rights reserved
Mong chờ nhưng dự án tiếp theo của bạn.{:412:}

Bình luận

Vào ngay KITES Radio để tham gia Game Viết cảm nhận về truyện Bến Xe-Thương Thái Vi với phần thưởng cực lớn nha bạn ^^  Đăng lúc 3-9-2013 12:16 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách