Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: meo
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại] Ngoảnh Lại Mỉm Cười, Bắt Đầu Tình Yêu | Đông Bôn Tây Cố (DROP)

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 15-4-2013 11:05:08 | Xem tất
Đọc truyện này mình thấy thích hơn Bức thư bị lãng quên
Mình thấy mạch truyện hấp dẫn hơn, cách miêu tả cũng hay hơn
Hồi đọc giới thiệu Bức thư bị lãng quên thích lắm, rất hợp gu của mình, nhưng cầm sách đọc từng trang thì thấy không được như ý:(
Có nhiều đoạn cứ mơ hồ, rồi những đoạn đối thoại mình đọc mà không hiểu nổi :(
nhưng truyện này lại mang đến một cảm giác khác, quan trọng khi đọc truyện thì phải cảm thấy hấp dẫn và mới mẻ:D
Cảm ơn bạn đã mất công đem một bộ truyện thú vị đến cho mọi người:D

Bình luận

meo
Truyện này thì may là chỉ những đoạn có mặt bạn Tam Bảo mới khó đỡ thôi ;))  Đăng lúc 15-4-2013 12:22 PM
meo
mà khi người đọc ko hiểu hết được sự hài hước trong những đoạn đối thoại này thì cái hay của truyện đã giảm mất một nửa, rất đáng tiếc  Đăng lúc 15-4-2013 12:20 PM
meo
nv trong truyện dễ thương một cách tự nhiên đối với ng TQ, nhưng lại gây khó khăn cho người dịch khi truyền tải và giải thích sự hài hước của nó  Đăng lúc 15-4-2013 12:18 PM
meo
Tớ chưa đọc truyện xb, mới đọc mấy chương edit onl và bản cv, nhìn chung Bức thư bị lãng quên khá nhẹ nhàng, ngọt ngào nhưng những đoạn đối thoại của  Đăng lúc 15-4-2013 12:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 16-4-2013 22:14:57 | Xem tất
Đọc xong thấy xót thế:(
Gia đình nào cũng vậy nhỉ, từ giàu đến nghèo, đều khát có con trai:-<
Tuổi thơ không được quan tâm chăm sóc, còn phải chứng kiến gia đình chia lìa:( thế nghĩa là sau này sẽ xuất hiện thêm cậu em trai ruột của Tùy Ức nữa nhỉ? không biết đứa bé đấy lớn lên thành người thế nào?
Hicc truyện này ngày càng khiến mình tò mò, tối nào cũng vào hóng chap mới:))

Bình luận

meo
Em trai của TƯ chỉ xuất hiện loáng thoáng thôi, hình như cũng chưa biết chị mình tồn tại :(  Đăng lúc 17-4-2013 12:01 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 16-8-2013 12:50:31 | Xem tất
Tùy Ức cuối cùng cũng bước ra khỏi lớp sương mỏng
Yêu hay không yêu
Vương vấn hay không vương vấn
Mình thật sự thấy thương cho nhân vật Tùy Ức, cứ cảm giác cô ấy đã đè nén bản thân mình quá rồi
Mới chỉ trong độ tuổi thanh xuân đẹp nhất, nhưng thế giới của cô ấy lại không hề đơn giản như những người khác nhìn vào
Yêu nhưng không dám dối diện với tình cảm của mình
Gia đình, rồi hoàn cảnh của 2 người
Chẳng ai đảm bảo cho Tùy Ức, sau nhiều năm đi du học, trái tim Tiêu Tử Uyên vẫn do Tùy Ức nắm giữ
Điều gì cũng có thể thay đổi, nhất là trái tim con người lại sống dựa vào cảm xúc
Rồi khoảng cách địa vị giữa hai người cũng không hề đơn giản
Mong sao chiếc dấu Tùy Ức khắc, cũng sẽ khắc sâu vào lòng Tiêu Tử Uyên
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách