Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: rabbitsaigon
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Ai sẽ dẫn dắt làn sóng Hallyu trong 10 năm tới?

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 29-3-2013 11:06:17 | Xem tất
bobobo gửi lúc 29-3-2013 08:58
Ngày trước mình cũng ấn tượng với JGS với phim Beethoven Virus và YAH, nhưng sau đó th ...

Bài báo này đặt tiêu đề theo cách nhìn của họ về sự phấn đấu của JKS trong nhiều năm gần đây và những thành tựu anh ý đã đạt được ở thị trường hải ngoại (tớ cũng ko muốn liệt kê ra đây làm j ko lại bảo khoe mẽ). Bạn cũng biết Hallyu là nói về làn sóng Hàn ở thị trường quốc tế, vậy phải nhìn vào lượng fan, lượng vé bán concert, độ phủ cập trên các phương tiện truyền thông khắp các nước châu Á, doanh thu từ quảng cáo, phim ảnh... để đánh giá chứ ko phải nhìn phim ratings cao ở Hàn rồi nói dẫn đầu làn sóng j j đc

Có thể Suk chưa xứng đáng  với danh hiệu dẫn đầu trong 10 năm tới, ko ai biết tương lai thế nào nhưng nhìn vào những năm trở lại đây từ 2009 thì khó có thể xếp Suk vào no.2. Nếu có thể, vậy bạn dẫn chứng giúp tớ, tớ ko update Hàn nên thiếu hiểu biết
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 30-3-2013 08:32:38 | Xem tất
bobobo gửi lúc 29-3-2013 23:14
Thì mình chính là nhìn vào lượng fan, lượng vé bán concert... trên thị trường quố ...

PSY thì khỏi nói, chắc là có quá nhiều bài lăng xê anh ý rồi ý chứ, nhưng mà có vẻ anh ý nổi chỉ sau 1 bài hát nên nhiều ng ko phục, youtube còn lại GS khỏi list những video đc xem nhiều nhất, đả kích là F5 style {:398:}

Và điều quan trọng hơn, thị trường Hallyu ở hải ngoại ko phải Mỹ, Châu Âu mà chính là Nhật Bản, nắm đc thị trường NHật coi như xong cả châu Á rồi ý. Trong khi  đó, ng Nhật hoàn toàn ko để ý đến Psy, vậy suy ra đc điều gì...  Còn ở thị trường Mỹ, Châu Âu, người châu Á đừng hòng chen chân được vào, có đi diễn cũng chỉ là diễn cho ng Hàn Kiều xem là chủ yếu, mấy bảng xếp hạng có mấy tên ng châu Á trong Top 50. Cũng chính vì thế mà tớ cũng ko thích Suk chen sang bên đó làm j, có cố cũng chả đạt thành quả gì, ở châu Á cho lành. Tất nhiên đấy chỉ là mong muốn của tớ, anh ý lại sắp bon chen sang rồi

Ý kiến của tớ hoàn toàn khách quan, ko để bênh hay đả kích ai cả mà chỉ muốn cùng bạn trao đổi một chút, hi vọng ko mất hòa khí chung{:144:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 30-3-2013 10:26:41 | Xem tất
bobobo gửi lúc 30-3-2013 09:10
Mình cũng đồng ý với bạn về vấn đề của PSY, anh ta được Châu Âu hay Mỹ biết đ ...

Nhắc đến THSK, tớ cũng biết họ đã từng làm mưa làm gió ở Nhật ntn, năm ngoái dù chỉ biểu diễn 2ng mà cũng làm 2 buổi ở Tokyo Dome, đủ biết mức độ phủ sóng tn rồi. Không giống với DBSK, Suk được biết đến đầu tiên với vai trò diễn viên, ko phải ca sĩ thần tượng Kpop, anh ý cũng đi lên từ nghiệp diễn, sau này vì sở thích mà đến với ca hát, thực ra chuyên môn cũng mới học, giọng có hay nhưng hát ko chuyên nghiệp, dễ mất sức... Vậy nên ko thể so hai đối tượng đó trên cùng một lĩnh vực.

Nói đến nghiệp diễn viên, Suk nổi lên từ YAB, rồi sau đó là MSOAN, cùng với album đầu tiên năm 2011 mà càn quét Nhật. Thời kì hoàng kim của anh ý chính là năm này, có danh tiếng từ nghiệp diễn, rồi nhờ nghiệp hát mà ngày càng nổi, concert mỗi năm thu hút hàng mấy trăm nghìn khán giả. Bản tin hàng ngày của Nhật liên tục đưa tin, có lẽ vậy mà báo chí trong nước ca tụng JKS là ng dẫn đầu làn sóng Hallyu thế hệ thứ 2, kể từ sau Bae Yong Jun, chưa có nghệ sĩ Hàn nào làm mưa làm gió ở Nhật như vậy. Tớ không rõ bên Kpop thì ai dẫn đầu, nhưng nếu bạn đã nói đến S9 thì phải biết Album của S9 và Suk cùng ra mắt ngày 27/4/2011 và Suk dẫn đầu Oricon chart tuần đó chứ? Cứ tin này tin kia nên báo chí càng lăng xê Suk nhiều hơn, nhiều khi đó chính là áp lực với anh ý chứ ko phải lúc nào cũng là vinh quang, và Suk hoàn toàn ko tự lăng xê bản thân, lúc nào cũng khiêm tốn cảm ơn các tiền bối dẫn đường.

Kết lại, DBSK đúng là đã từng vô cũng nổi danh, thành tựu đạt được ko đếm xuể, nhưng Suk cũng làm đc không ít. Việc báo chí ca tụng ai là ng dẫn đầu hoàn toàn là ở tính chất thời điểm và lĩnh vực nghệ thuật. Họ không nhắc đến DBSK, có lẽ vì giờ nhóm đó đâu còn tồn tại như xưa, kiện tụng tranh chấp ở Hàn là cấm kị, một khi đã dính vào rồi họ sẽ rất né tránh, scandal coi như đi tong sự nghiệp.

Bình luận

THSK là ai vậy ss, lạ hoắc  Đăng lúc 30-3-2013 10:27 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +1 Thu lại Lý do
tt_1426 + 1 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 30-3-2013 21:20:25 | Xem tất
bobobo gửi lúc 30-3-2013 18:58
Ở đây mình đang nói tới việc nghệ sĩ Hallyu nào thành công nhất ở Nhật mà đúng  ...

Ô bạn xem lại tại sao tớ nhắc đến S9 đi, là comment đầu tiên của bạn nói Suk ko bằng S9 đó chứ. Ban đầu bạn so vậy giờ lại bảo khác, mâu thuẫn quá.

Ngoài "Let me cry" album thứ hai "Just crazy" của S cũng no1 oricon tuần nữa, hè tới mới ra album thứ 3. Suk no1 oricon là trường hợp đặc biệt 30 năm trở lại đây chưa có nghệ sĩ solo nào đạt đc thành tích ấy (bên Nhật và Hàn đều chuộng nhóm nhạc hơn solo), thế nên báo chí càng thổi phồng anh ý lên mây xanh. Tính ra Dbsk top oricon 11 lần trên tổng số 35 singles và albums tiếng Nhật, tỉ lệ 1:3, còn Suk là 2/2 (Single Let me cry, album Just crazy, còn Team H có 2 album hỗn hợp cả trung, Anh, Nhật nên ko tính), tỉ lệ 100%, chưa kể các đĩa phim Yab, Msoan, LR và đĩa concert cũng toàn no1 oricon tuần. Bạn hỏi mỗi năm concert của Suk bn à, là ~170k, một mình anh ý đem so với một nhóm mấy thành viên có công bằng ko. Họ còn có thể thay nhau hát, mình S chiến đấu suốt 3 tiếng, đảm nhiệm đủ các khâu từ PD đến thiết kế.  Suk không tổ chức quá nhiều buổi diễn ở Nhật vì lịch trình quá căng, ko đủ sức chứ nếu muốn thì chả lo ko bán hết vé; Dbsk thì sao, SM vì muốn bóc lột mà tổ chức đầy rẫy, bóc lột quá đáng, tiền vào túi hai thành viên đc bn đâu. Ngoài ra, S còn là diễn viên nữa, mỗi bộ phim của anh ý đều bán bản quyền cao ngất ngưởng ở Nhật, Love Rain tuy ko thành công trong nc nhưng lại thu về 50 tỉ won, chưa một drama Hàn nào làm đc như vậy, bạn có thể gúc gồ để biết thêm chi tiết.

Về Dbsk, coi như tớ sai số liệu vì tớ ko search trước khi nói, nhưng bản thân tớ đâu có đánh giá thấp họ, tớ chỉ bảo báo Hàn gọi S là ng dẫn đầu làn sóng Hallyu là vì những kỉ lục S làm đc suốt mấy năm trở lại đây, còn họ gọi Dbsk là j thì tớ đâu có biết và cũng ko tìm hiểu. Bạn nói S thua Dbsk? Thua ở lĩnh vực ca nhạc phải ko, vậy trên lĩnh vực diễn xuất thì sao? Theo tớ biết hình như dbsk 2 ng hiện nay cũng tham gia vài bộ phim nhỉ. Tính tổng cộng cả hai lĩnh vực thì tớ thấy S chả thua j Dbsk hết, cứ tính doanh thu đi thì biết.

Túm lại là ko phải tớ yêu S mà nói tốt cho anh ý, ở đây chẳng qua chúng ta đang bàn luận xem báo chí lăng xê S như vậy có xứng ko, phải ko nào? Ý kiến của tớ thống nhất ngay từ đầu rồi đó, S hoàn toàn xứng với vai trò ng dẫn đầu làn sóng Hallyu kể từ 2009, còn sau này liệu có ng trẻ nào thay thế ko, ko ai biết đc và ko dám khẳng định. Còn theo quan điểm của bạn, S ko xứng, nhưng bạn ko dẫn chứng đc ng nào hơn S, báo Hàn cũng vậy thôi, họ ăn lương để đi săn tin bới móc đủ thông tin, họ mà ăn nói linh tinh thì liệu họ có tồn tại đc đến bây giờ ko!

Bình luận

Bạn nói hay á.:))  Đăng lúc 31-3-2013 08:59 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 31-3-2013 16:31:09 | Xem tất
bobobo gửi lúc 31-3-2013 11:15
Bạn đã có nhã ý chia sẻ, vậy mình cũng đành tiếp thu vậy, dù rằng đã muốn dừng ...

Vậy, nếu xét theo khía cạnh đó thì Suk chưa có doanh thu bán vé cao nhất, vậy sao cho rằng anh ta đủ sức " lãnh đạo" Hallyu ?

Sao bạn chỉ nhìn phiến diện trên mặt âm nhạc thế? Tớ chẳng phải đã bảo trên lĩnh vực phim ảnh, bộ phim nào của Suk cũng bán đc bản quyền cao nhất rồi sao? Đó còn chưa khẳng định được vị trí của anh ý à? Suk đa tài đa nghệ trên nhiều lĩnh vực, chứ ko phải chỉ biết hát, bạn ko thấy ối ng bây giờ đang ăn theo con đường Suk đi sao, xã hội ngày càng khắc nghiệt, giỏi mỗi xướng ca vô loài ko đủ để ngta lăng xê lên vị trí ấy đâu, muốn so thì phải kể hết ra chứ bạn lại chỉ thích so ưu điểm của idol nhà bạn rồi che giấu nhược điểm, thế có gọi là khách quan như bạn nói không?

Mình nhìn vào thành tích JGS đã đạt được và khẳng định thời điểm hiện tại anh ta không xứng đáng. Ở Hàn thì bị ghẻ lạnh (theo như các bạn tự nhận xét), Ở Nhật thì vẫn còn mờ nhạt lắm nếu so với THSK.

Bạn sang Nhật chưa mà biết thời điểm hiện tại JKS mờ nhạt ở Nhật lắm, hay bạn chỉ ếch ngồi đáy giếng rồi phán như thầy bói. Xin hỏi Dbsk đã có tạp chí riêng ở Nhật chưa, có được tổ chức triển lãm riêng, cửa hàng riêng ở Nhật ko? Dbsk có hợp đồng cf nào ở Nhật, giá trị bn triệu đô la bạn dẫn chứng đi. Tớ đã ko muốn kể nhưng bạn một mực nói giá trị con ng nằm ở đồng tiền, thể hiện trên những con số, ok thôi để tớ nói cho bạn và những ai ko biết gì về Suk mà phán như đúng rồi. Liên tục trong năm 2011,  2012, Suk là no.4 nghệ sĩ có thu nhập cao nhất từ quảng cáo ở Nhật (trong top 10 ngoài Suk ra ko có ng nước ngoài thứ 2), mỗi hợp đồng đều trên 1tr usd.

http://www.jangkeunsukvn.com/for ... thread&tid=1245
http://kpop.teen9x.vn/showbiz/ja ... -lao-cf-cao-nhất/

Ở bảng xếp hạng nam, ở vị trí số 4, Jang Geun Suk là nghệ sĩ nước ngoài có thu nhập CF cao nhất, với 40,000,000 yên/ hợp đồng quảng cáo (khoảng 750,000 USD), anh cũng là nghệ sĩ duy nhất được tăng giá trị hợp đồng mỗi CF. Hiện thù lao cho mỗi hợp đồng quảng cáo của anh đã tăng lên 60,000,000 yên, tương đương 1.15 triệu USD. Cùng với Jang, boyband TVXQ xếp vị trí số 7 với thù lao 40,000,000 yên / hợp đồng quảng cáo, tương đương 500,000 USD.

Khó khăn lắm mới mò ra một bài nói về điểm chung của hai đối tượng này, đủ để chứng minh giá trị chưa bạn? Tờ báo CriJ  100% viết về Suk mỗi năm xuất bản 4 số đạt doanh số kỉ lục chưa một nghệ sĩ nào đạt được. Doanh thu trong nửa năm 2011 của Suk ở Riêng Nhật năm 2011 là 50tr usd, năm 2012 con số ko ít hơn. Jks là từ khoá đc tìm kiếm nhiều nhất ở Google Nhật từ 2010 đến nay, tại sao Dbsk nổi thế mà ko đc tìm kiếm nhiều nhất?

Nếu những con số đó chưa đủ để thuyết phục bạn, tớ ko hiểu phải dựa vào đâu mới có thể đánh giá đc nữa. Hãy thừa nhận đi, Dbsk 5 ng đã là quá khứ, giờ hai ng chỉ ăn theo danh tiếng của ngày xưa huy hoàng ấy mà bán sô, chứ mình họ giỏi sao ko đặt tên nhóm khác đi mà hđ lại dùng tên cũ? Bạn tự nâng dbsk mới lên, kêu họ thành công vang dội hơn xưa, đồng nghĩa với phủ nhận quá khứ, mất gốc ko có kết cục tốt đâu bạn!

Bình luận

đúng là bà Jang, nói có sách mách có chứng,:))  Đăng lúc 31-3-2013 08:01 PM
JYJ hình như năm nay mới có tạp chí riêng, còn DBSK thì chưa =))  Đăng lúc 31-3-2013 06:32 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
_KeunSuk_ + 5 :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách