Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 371398|Trả lời: 6
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Fuji TV 2013] Itazura na Kiss / Love in Tokyo - Miki Honoka, Furukawa Yuki | Vietsub E16 END

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 10-4-2013 12:02:18 | Xem tất
Bắt đầu công cuộc tự sướng và giải toả cơn bấn :X
Tại sao bấn á? Chịu thôi, khó giải thích lắm :">
Phim hay........ ko hẳn, hay nó có nhiều nghĩa ghê lắm
Diễn viên xinh, ừ có xinh nhưng ban đầu nhìn dàn cast shin còn chả có ý định xem cơ
Remake.......... uhmmmmmmm nghe là thấy hơi cụt hứng vì mấy bản remake gần đây chán ghê lắm :">
Cơ mà hiện h sau khi xem 2 tập shin đang rất bấn, chỉ biết thế thôi ý :P

Bấn giọng bạn Yuki kinh khủng, và bấn cả cái mẹt bạn ý nữa, dù là vừa xem xong Rich man, poor woman bạn ý đóng, nhưng lúc biết thế, shin còn không nhớ nổi bạn ý đóng vai gì đóng đó nữa, có nghĩa là lúc đó cũng chả ấn tượng gì giọng bản luôn :"> Lỗi này là tại Shun, ko phải tại shin :P. Thế mà h lại bấn, bấn đến mức mò cả cái serie bạn ý đọc truyện ma để nghe giọng bạn ý nữa =))))))
Nếu không đi mần profile, không nghĩ cái đôi này lại chênh nhau đến 10 tuổi, mà nhìn trên phim đẹp đôi dữ dội á.
Đúng là xem ảnh là 1 phần, cứ phải xem di chuyển, đi đi lại lại trước mặt mình mới thấy hết cái sự xinh :P

Nhưng nếu chỉ là bấn mình bạn ấy cũng không hẳn, dù là có tí bias :">... Nhưng nếu chỉ vì thế thế mình đã chạy sang khu J actor =))))))
Cô bé Miki mới 16 tuổi nhưng vừa có nét trong sáng, hoạt bát của cái tầm tuổi đấy, vừa có nét gì đó cứng cáp, và cân xứng với Yuki.
Cái dàn diễn viên chính vô cùng trẻ, vô cùng non nớt với nghiệp diễn tạo nên 1 nét hiện đại, trẻ trung trên 1 cốt truyện đã cũ :X

Và xem từng chút một, cái cảm giác vừa thân thuộc vừa mới mẻ, vừa hứng thú trên 1 kịch bản hoàn toàn không mới :X Vừa như tìm lại được cảm giác khi đọc truyện, lại vừa sung sướng với cái cảm giác hoàn toàn mới của phim. Với shin, đấy đã là 1 thành công, shin bị chinh phục rồi =))))))

@chị nhung: e thấy có cả esub lẫn vsub rùi đó chị, chị xem mà bấn cho nó trọn vẹn =))))))) E bấn mấy hôm nay rồi :P
Chuẩn bị màn cap ảnh với preview đi chị nhá ;;;;))))))

EDIT: cái đám đang bấn vừa làm 1 group nho nhỏ để có nhiều không gian hơn.
Ai quan tâm thì tham gia cùng cho vui nhé :X

Mời cả nhà đi tàu bay giấy này :P

***Về với mối tình đầu ngày xưa :X***

Bình luận

bạn ý có up nguyên cả serie trên utube đấy  Đăng lúc 23-5-2013 05:52 PM
bạn ơi, cái series bạn Yuki đọc truyện mà bạn tìm ở đâu đấy, share với mình đc ko? dạo này mình cũng đang bấn bạn Yuki kinh khủng >"<  Đăng lúc 23-5-2013 05:22 PM
nài nài :)) trang chị gửi cho cô đã có Ep 2 Vietsub rồi cơ nhé =)) sướng rụng rời :)) đang tải dzìa mà chờ lâu quá đi mất :(( gần cả tiếng rồi mà nó chưa d xong   Đăng lúc 10-4-2013 12:28 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
roshajoley + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 10-4-2013 20:27:38 | Xem tất

[ Fuji TV - 2013 ]Nụ hôn tinh nghịch - Itazura na Kiss ~ Love in Tokyo

REVIEW TẬP 1:

Ngôi sao băng báo trước định mệnh

(hehe bạn shin chém đới =))))), tựa gốc là 恋は流れ星とともに - Tình yêu đến cùng mảnh sao rơi, hay mảnh sao rơi mang tình yêu đến cũng được =)))))

Cô bé Kotoko, học lớp 12F trường trung học Tonan. Trường Tonan xếp lớp theo thứ tự thành tích điểm từ trên xuống, hay nói cách khác lớp F chính là lớp xếp cuối bảng, bao gồm các thành viên có điểm số lẹt đẹt.  Nhưng cô bé lại thầm thương mến cậu bạn Irie Naoki học lớp A, người luôn có thành tích học tập xuất sắc và điểm số đứng đầu trong các bảng xếp hạng. Sau hơn 2 năm kể từ lễ khai giảng, cô bé quyết ý viết một Love letter để bày tỏ tình cảm của mình. Không những không đón nhận mà Irie lạnh lùng nói "Không cần đâu!!!" khi cô bé trao thư cho cậu ngay trước cổng trường.

Đen đủi hơn, căn nhà mới vừa chuyển đến của hai cha con cô bé tội nghiệp Kitoko bị phá sập hoàn toàn vì một mảnh sao băng rơi trúng. Một người bạn cũ của bố cô bé đã mời hai bố con về nhà ở trong cảnh khốn khó, tưởng chừng như may mắn ai ngờ..........

Mời các bạn hãy cùng xem qua opening song của phim

Ngay đoạn giới thiệu mở đầu, đoàn làm phim đã chọn những địa điểm tuyệt đẹp, từ Tokyo Tower, Sky tree, quảng trường Shibuya, cho đến Asakusa, Odaiba với Rainbow bridge, vv đều là những điểm đến lý tưởng không thể bỏ qua nếu bạn đặt chân đến Tokyo ^^

Hãy cùng xem câu chuyện không mới này và chia sẻ nhá ^^
(caption coming soon...........)

Do shin lược dịch và tổng hợp

Bình luận

Bạn Shin ui có phải bạn có hẳn page Shin trên fb k? Ths  Đăng lúc 13-3-2014 05:18 PM
Chị ơi e đã ghi rõ là lược dịch và tổng hợp mà :)))))  Đăng lúc 10-4-2013 08:37 PM
bạn Shin tự viết hay dịch từ nguồn nào đấy :)) có nguồn thì edit phía dưới đi :))  Đăng lúc 10-4-2013 08:35 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
KeoBong0508 + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 14-4-2013 22:37:49 | Xem tất
REVIEW TẬP 2:

Bài kiểm tra cuối kì hay kì thi nhập môn mang tên "Tình yêu"

Gia đình Irie, nơi hai bố con Kotoko sẽ chuyển đến nương nhờ không đâu khác chính là nhà của cậu bạn lạnh lùng Naoki. Mẹ của Naoki, Noriko luôn luôn mong muốn có một cô con gái, vì thế bà vô cùng chiều chuộng, yêu quí Kotoko. Bà coi Kotoko như cô con gái ông trời ban cho, chia sẻ, tâm sự, chăm sóc tỉ mỉ. Một hôm bà mang cho Kotoko xem album ảnh hồi nhỏ của 2 anh em Naoki, sau đó bà còn tặng cho cô bé tấm ảnh Naoki mặc đồ con gái khi còn bé.
Sau khi có trong tay "yếu điểm" này của Naoki, cô bé Kotoko đã ko bỏ lỡ thế thượng phong, buộc Naoki giúp mình lọt vào danh sách 100 học sinh có điểm thi cao nhất kì tới coi như điều kiện để trao đổi tấm ảnh kia.

Những ngày "cày cuốc" kham khổ của Kotoko dưới sự kèm cặp khắt khe của gia sư Naoki sẽ diễn ra như thế nào?
Kết quả bài kiểm tra cuối gì sẽ ra sao?
Naoki có giành lại được tấm ảnh kia không?
Hãy theo dõi tập 2 để biết  thêm chi tiết nhá.
Một tập phim vô cùng đáng yêu không thể bỏ lỡ :X:X:X

Do shin lược dịch và tổng hợp :P

(caption comming soon^^)

Bình luận

rết này :xxxxx =))))))))  Đăng lúc 14-4-2013 10:59 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 16-4-2013 11:28:01 | Xem tất
REVIEW TẬP 3

Hương vị tình yêu trong ly cà phê sáng

Cái kim che giấu chưa lâu đã bị phơi bày, chuyện cô bé và cậu bé đang cùng sống chung nhà bị tung hê khắp toàn trường. Điều này khiến cho Naoki vô cùng khó chịu và trở nên lạnh lùng với Kotoko hơn bao giờ hết. Thế nhưng ngay sau cảm giác tủi thân, tuyệt vọng, Kotoko lại xốn xang, và mong chờ những chuyển biến mới trong tình cảm của Naoki khi cậu bé nói với "trinh sát viên" Kin-chan ngay tại bữa tối của nhà Irie rằng "Hôm nay tôi có thể thấy ghét cô ta, nhưng biết đâu mai tôi lại yêu chả biết chừng!".

Vào ngày cuối cùng của kì nghỉ hè, các thành viên trong gia đình Irie đều có việc hoặc kiếm cớ vắng nhà, chỉ còn lại một mình cùng với một Naoki như thế trong suốt đêm, cô bé Kotoko sẽ trải qua ra sao........

Mời cả nhà đón xem tiếp tập 3 với những cung bậc cảm xúc mới :X:X

Do shin lược dịch và tổng hợp

(Review ep 4 coming soon...............)

Bình luận

thank Shin :X Chả hiểu sao nhưng vẫn thích đọc review em viết í :X  Đăng lúc 16-4-2013 12:06 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 16-4-2013 22:45:56 | Xem tất
Pichan gửi lúc 16-4-2013 16:40
Cre: paper-box

Hehe cảm ơn nhé, nhờ bạn shin đã có cuồn mới mặc :">
Định mãi rồi cuối cùng cũng tìm được "vải" ưng ý may cuồn.

@camngoc: RMPW cũng có esub lâu rồi đó. Cái hôm phim ra bạn Satomi up ảnh ầm ầm trên Line của bạn ý.  Từ cảnh đến người đẹp ngất ngây luôn ;;)
Cơ mà shin không hiểu sao vì xem RMPW lại quyết định xem Itakizz là sao =))) CÓ liên quan sao?
Đừng bảo là vì ấn tượng bạn Yuki trong đó mà xem nhé. Thề là lúc đầu khi biết Yuki có đóng trong RMPW shin còn không nhớ nổi bạn ý đóng vai gì luôn á =))))))) Không đọng lại 1 ấn tượng gì luôn thế mà xem xong phim này lại bấn điên đảo :">

PS: Thực ra là le te ra đây khoe cuồn mới thôi, hehe
PS tập 2: Thớt của chúng ta lên tận pết 4 cơ đấy, kinh hoàng quá =))))))) Đã vượt qua Hanakimi với 3 pết tính đến thời điểm hiện tại :">

Bình luận

chị vẫn nhìn thấy chữ ký của mọi người, chỉ riêng chữ ký của em là k thấy thôi Shin ạ :(  Đăng lúc 16-4-2013 11:55 PM
chị k thấy thật mà :( chỉ nhìn thấy mấy con rồng của em thôi. Mục signature trống không mà :(  Đăng lúc 16-4-2013 11:54 PM
từ h đến lúc hết phim nếu chị em ta cứ chăm chỉ review với cap và các bạn khác cũng chăm chỉ vào post ảnh thì có khi lên 10p 15p í chứ ;))  Đăng lúc 16-4-2013 11:19 PM
cứ thấy cô khoe quần mà chả thấy đâu cả :)) đang may chưa xong hay chị k nhìn thấy nhỉ :-s  Đăng lúc 16-4-2013 11:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 20-4-2013 19:00:19 | Xem tất
hongnhung0802 gửi lúc 20-4-2013 17:30
Đúng rồi đó bạn, nguyên tác là Itazura na kiss, 1 drama của Nhật có mấy phiên bản l ...

Hehe tính chả muốn trả lời, cơ mà chị nhắc đến bàn Đài e lại chạy vào le te tí vậy :">

E không biết chị xem chưa, cơ mà cá nhân e rất thích bản Đài :"> Thích từ phần 1 đến phần 2 (bản chất sắc nữ chăng :">)

Nếu nói 1 cách khách quan, bản Đài chỉ là bám tình tiết chứ không bám được cốt truyện, ko bám được cái hồn truyện, nhưng lại là 1 bản mang đậm phong cách phim thần tượng của Đài. Mà đã là phim thần tượng rất khó đem cái tâm lý chung và khái niệm chung về phim hay để so sánh được, như thế thì cộc lệch lắm.

Nếu cá nhân e, e thấy phim đấy là 1 bản phim thần tượng hay, đúng hơn là 1 bản chuyển thể hay ^^
Còn về diễn xuất, e lại thấy Lâm Y Thần và Trịnh Nguyên Sướng đóng rất tự nhiên. Cái quá lố, phi thực tế cũng được làm 1 cách khá tự nhiên =))))))))))
Hồi e xem phim đó, phải gọi là lúc đó e đang trong giai đoạn bão hoà vì phim, ko có phim nào có ấn tượng mạnh hết. Phim đó e xem đúng là giết thời gian, nhưng không hiểu sao đến hết phần 1 cũng ko nghĩ là phí thời gian lắm =))))))))) Đến lúc làm phần 2 cũng ngóng tin chứ chẳng chờ đợi. Sau đó ra 1 thời gian, vì đã xem phần 1 nên xem tiếp phần 2. Và e thấy phần 2 dựng khác hơn, chị chọn rất ít 1 số tình tiết từ truyện, còn lại là tự dựng, nhưng lại biến thành cuộc sống sau hôn nhân của 2 nhân vật trong chuyện khá là đáng yêu, và có lẽ là.......... thoả mãn những đứa mê truyện nhưng truyện lại dang dở =))))))))))

Vì thế e rất thích bản Đài của Itakiss vì phong cách riêng của nó.
Còn bản Hàn, phải nói là gần đây e mới biết cái phim đó là chuyển thể của Itakiss :"> Chắc lúc nào cũng sẽ xem cho biết để "ném đá" xem sao =)))))))))

@1407jellybean: Thích áo bạn quá, nhớ Hiro quá, chẳng biết dạo này anh sao rồi. Từ ngày anh bỏ đi làm văn sĩ, anh ứ chịu đóng phim nữa :((((((( Ôi nhớ anh điên đảo, anh trưởng kí túc của tôi, anh quản gia của tôi, anh giám đốc dễ thương của tôi, anh điệp viên hâm hấp của tôi :((((((((( Anh ơi anh ở đâu ><

Bình luận

như chị diễn viên chính đóng năm 1996 đó, cá nhân mình thơ ngây là bộ phim đậm chất thần tượng nhưng là bộ phim có cái hồn  Đăng lúc 20-6-2014 11:40 AM
thành công mà, bản đài có cái hay của nó mà những phiên bản khác chưa chắc có được, cặp đôi chính diễn hay đó chứ, mình thấy lâm y thần diễn không quá ồn ào   Đăng lúc 20-6-2014 11:39 AM
đã lâu rồi tình cờ lật ngược tất cả các page tìm gif đẹp vô tình đọc thấy bài bạn làm mình muốn viết vài lời, đa số đều cho rằng bản đài chuyển the   Đăng lúc 20-6-2014 11:38 AM
cái sign của bạn làm mình bị kéo vào phim này đấy...phim này thật sự ăn đứt bản hàn...Kotoko & Erie quá đẹp đôi <3  Đăng lúc 6-7-2013 12:52 PM
mình đồng ý 2 tay 2 chân vs bạn :) bản Đài làm đúng chất fim thần tượng, ngày đó xem bị cuồng loạn :)) bây h trg time chờ fim này m vẫn xem lại bộ đó :)))  Đăng lúc 6-6-2013 02:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 20-4-2013 20:31:43 | Xem tất
hongnhung0802 gửi lúc 20-4-2013 19:12
Trước giờ chị cũng xem ít phim thần tượng của Đài lắm, phim để lại ấn tượng mà ...

Theo e thấy nếu đang cuồng Itakiss 2013 thế này, thì đừng nên xem bản Đài =)))))))
Với lại mỗi người lại có 1 gu xem phim và 1 cách nhìn nhận khác nhau, khó đem ra so lắm ^^.  
Như bản thân e không thích Mưa Sao Băng (Hana Yori Dango phiên bản Đài), dù là tình tiết bám theo trong truyện nhiều hơn, và cũng là phim thần tượng. Cơ mà với cá nhân e, ấn tượng về phim đấy khá mờ nhạt ^^. Còn phiên bản Thái, Phiên bản Trung Quốc, Phiên bản Việt Nam chị xem chưa ;;) =))))))))))
Hana kimi phiên bản Đài (Hoa dạng thiếu niên thiếu nữ), e cũng xem thử và được 1 nửa thì hình như e chuyển sang phim khác và vẫn chưa có ý muốn quay lại xem :">
La Chí Tường hình như e mới xem Lương Sơn Bá, Chúc anh đài, với movie gần đây của bạn ý :">

Mà thôi, ko lạc chủ đề nữa, e té đây =)))))))))))

Bình luận

Chị thấy bản Đài Kotoko ngốc quá,phát bực. luôn. Vẫn là thích bản 2013 này nhất.  Đăng lúc 21-4-2013 10:21 AM
Cho hỏi site nào coi bản engsub ep 4 vậy, chỉ cho mình với, cám ơn !!  Đăng lúc 21-4-2013 12:12 AM
hồi em xem bản Đài thấy Tương Cầm dễ thương lắm chị, nhưng sau này xem lại chỉ thấy cô ấy "ngốc ơi là ngốc", bản Nhật này bạn Kotoko nhìn hoạt bát hơn   Đăng lúc 20-4-2013 09:41 PM
chưa :| ở đâu ra có phiên bản thái, trung việt của cái hana yori dango thế :| của đài chị chỉ nhớ dv có cái nhóm f4 đấy thôi với Từ hy viên ngoài ra quên sạch   Đăng lúc 20-4-2013 08:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách