Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Michico
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Gia phả Sở Thú ♥ JiWonderland - Smile To Smile, Heart To Heart

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 6-3-2012 07:10:38 | Xem tất
GHI DANH VÀO GIA PHẢ

1. Nick kst: 88mbd

2. Tên thường gọi ở sở thú: thực ra mình không có nick thủ lệ nào nhg vì Jiwonderland là 1 sở thú dễ thương nên cũng tự nghĩ ra 1 tên cho bằng chị bằng em, cả nhà cứ gọi mình là Thỏ (Miu) nhớ (Miu chớ không phải Mưu nhé, bản tính cũng không phải người hay ủ mưu nhưng biết đâu sau khi tham gia vào sở thú lại có chút thay đổi ;) )

3. Sinh nhật: 16/02/1988 (công khai lun cho cả nhà tiện xưng hô, vì là con người ngoan ngoãn nên e rất không muốn gọi nhầm các bậc tiền bối là bạn/em, và cũng là người tâm lý nên mình không muốn làm cho các nhóc ít tuổi hơn buồn vì bị gọi là bạn/chị, bị già đi thì ai chả buồn chớ)

4. Sở thích: toàn những thứ bàn dân thiên hạ thích là: âm nhạc, phim ảnh, nhiếp ảnh, sưu tầm đồng xu nhưng được cái là có gu riêng (thực ra ai cũng có gu riêng nhưng cứ nói thế cho oai), tí quên phải nhấn mạnh là trong mục phim ảnh thì phim của chị già được xếp vào hạng mục siêu đặc biệt :))

5. Sở trường: soi nhạc, soi phim - ý là mình xem phim là phải tập trung cao độ, xem và cảm nhận từng chi tiết nhỏ nhất, ghét nhất là những thành phần xem phim qua loa rồi đưa ra những nhận định vớ vẩn, cũng vì sở trường này mà mình hoàn toàn bị chị già chinh phục, còn nhớ khi xem Hwang Jini có đoạn chỉ trong 3 giây mà hoàn toàn dùng biểu cảm gương mặt và ánh mắt chị già đã thể hiện được suy nghĩ của Jini một cách rất rõ ràng, những người xem phim hời hợt chắc không bao giờ nhận ra những tinh tế trong diễn xuất như thế. Tóm lại tự nhận thấy mình ko hời hợt khi cảm nhận âm nhạc và phim ảnh ^^

6. Sở đoản: nói thật là mình ba hoa nhiều về sở trưởng nhưng phải công nhận là có khi còn rất nhiều người giỏi hơn haizzz, nói tóm gọn lại sở đoản là nhiều lúc hơi tưởng bở quá về sở trưởng của mình mà không biết rằng còn nhiều nhân tài ẩn dật :)) ví dụ các nhân tài trong sở thú này chẳng hạn ;))

7. Con đường đến với chị già: con đường này đối với mình có thể nói là không dài dòng mà rất ngắn gọn. Bị chị già "hạ gục nhanh tiêu diệt gọn" chỉ với 1 mũi tên "Hwang Jini". Phải nói là mình xem phim Hàn từ rất lâu nhưng chưa diễn viên nào khiến mình phải thần tượng ngay lập tức như chị già. Đoạn đầu phim thì cũng thấy hay hay thôi, chưa ấn tượng mấy, nhưng kể từ khi cuộc đời Jini bước sang trang khác sau cái chết của tình yêu đầu thì những diễn biến phức tạp trong nội tâm nhân vật Jini đã được chị già đẩy lên đỉnh điểm. Không quá khi nói rằng chính sự phức tạp của Jini đã giúp chị già thăng hoa, Jini thực sự là một đỉnh cao sự nghiệp của chị già. Sau một thời gian dài chị già mới trở lại màn ảnh nhỏ với Secret Garden và lại nổi như cồn. SeGa thành công là nhờ kịch bản hấp dẫn lạ lùng, diễn xuất hay lạ lùng của Bin và diễn xuất đương nhiên hay của chị già. Nhưng nói thật với SeGa mình thấy chị già chủ yếu tiếp tục chứng tỏ khả năng chọn kịch bản của mình chứ vai diễn Ri là quá dễ so với khả năng của chị già, tất nhiện chị già diễn rất tốt nhưng không phải là một đỉnh cao diễn xuất như Jini, nhiều lúc cứ cảm thấy chị già đóng nhiều vai phức tạp quá nên nghỉ ngơi bằng một vai nhẹ nhàng hơn thế mà vẫn bùng nổ, đúng là chỉ có chị già mới làm được điều này. Các movie thì khỏi phải bàn, vì tính chất của movie đòi hỏi diễn xuất có chiều sâu nên chị già đương nhiên là lựa chọn số 1 của các đạo diễn và không lần nào làm mình thất vọng. K2H hi vọng sẽ là một đỉnh cao tiếp theo trong sự nghiệp của chị già ^^

8. Đôi lời nhắn nhủ tới Wonnie: Jiwon unnie à, sarangheyo! Chúc unnie tiếp tục có nhiều sức khỏe như Ri, tiếp tục thăng hoa như Jini (để bọn em tiếp tục được hạnh phúc soi các tác phẩm của unnie) và kiếm được anh nào ít nhứt cũng được như Tửng và lun lun hạnh phúc!

PS: hi cả nhà, mình xưa này là SR dạo sở thú nhiều và luôn ủng hộ những dự án của Jiwonderland nhưng vì bệnh lười của một SR nên không xuất đầu lộ diện, nay trước thềm K2H công chiếu, tinh thần sở thú lên cao và nhận thấy tình iu với chị già cũng càng lớn mình mạo muội ghi danh sở thú, hi vọng được sự chào đón của sở :)) tự hứa từ nay sẽ sửa thói lười biếng, tích cực cùng các mem sở thú tham gia hoạt động và chém gió ;)) mem nào có vô tình đọc được những dòng này xin cho mình 1 lời chào, hay ít nhứt thì cho mình bít cách xưng hô (lí do thì xem lại mục 3.). Cuối cùng xin cảm ơn sự kiên trì của các bạn đã đọc đến tận đây! Sarangheyo!

Bình luận

Hế nhô c Chuột, e mới lên thớt, đừng chặt e tội lém ;))  Đăng lúc 7-3-2012 10:26 PM
lâu ko vào nhà nhìu e lên thớt quá chào e Thỏ  Đăng lúc 7-3-2012 10:09 PM
Dơi mua tặng mỗi c 1 lọ Olay nhá nhá =))  Đăng lúc 7-3-2012 05:42 PM
Hế nhô e Bẹo *chụt chụt*  Đăng lúc 7-3-2012 05:42 PM
ế lô chị Thỏ ạ <3  Đăng lúc 7-3-2012 09:36 AM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +3 Thu lại Lý do
SG-4ever + 1 Bài viết hữu ích
mylove28 + 2 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký