Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 2603|Trả lời: 20
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Nhạc sĩ - ca sĩ Besweet viết ca khúc dành tặng Yoo Seung Ho - "Giống như câ

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Nữ nhạc sĩ Besweet (27 tuổi - tên thật là Kang Joo Hee) đã viết tặng ca khúc cho diễn viên Yoo Seung Ho (20 tuổi).
Năm 2009 Besweet debut với single Pain, cô là một nhà độc tấu piano phái thực lực, và là khách mời thường xuyên trong "015B". Trong các tác phẩm mới sắp phát hành ngày 4 tháng 9, ca khúc chủ đề viết cho diễn viên trẻ Yoo Seung Ho đang nhập ngũ đang thu hút sự quan tâm của mọi người. Có thể nhận thấy đối với lòng yêu mến Yoo Seung Ho của cô phần cảm tính trong tình yêu đầy lý tính...

Trong ca khúc Suddenly biểu đạt sự tiếc nuối đối với việc Yoo Seung Ho đột ngột nhập ngũ sau khi kết thúc bộ phim I Miss You. Lúc đầu là thích dáng vẻ khi cậu ấy cười, khi cậu ấy khóc, cảm thấy trong lòng như có chỗ nào đó rất đau.
"Vốn cho rằng anh có thể ở bên cạnh em, nhưng sau cùng vẫn rời xa. Những khi có một mình thì sẽ nhớ đến anh, nhắm mắt lại, cùng anh gặp gỡ trong giấc mơ. Buổi sáng đến, lại trở nên mê muội. Mỗi ngày đều như vậy mà lặp lại, khiến lòng em rất đau". Cứ thế nhớ nhung Yoo Seung Ho nhưng lại không thể nhìn thấy.

Trong ca khúc thứ ba cũng có thể cảm nhận được tình yêu mạnh mẽ dành cho Yoo Seung Ho.
"Đừng khóc, đừng để lòng em dao động. Đừng để gió mang đến mùi hương của anh, em không biết được đã yêu anh từ lúc nào." thể hiện trái tim đang rung động vì Yoo Seung Ho. "Đừng bôi gì cả lên đôi môi ấm nồng, bờ môi anh hồng đi xem ra không thanh nhã lắm, có phải vì đã quen rất nhiều người phụ nữ?" lại biểu đạt lòng đố kỵ. "Bất cứ khi nào, em đều sẽ giống như cây kia đợi anh trở về, nhất định sẽ đợi anh." thể hiện tình yêu sâu đậm dành cho chàng diễn viên trẻ Yoo Seung Ho đang phục vụ quân đội.

Besweet cho biết trong lúc tìm ý tưởng cho album lần này đã bị Seung Ho trong "I Miss You" làm mê mẩn. Vốn trước đó cô vẫn luôn cảm thấy cậu ấy vẫn còn nhỏ, nhưng nay lại mê mẩn dáng vẻ vô cùng quyến rũ của cậu ấy trong "I Miss You", trong album lần này có đến nửa số ca khúc là vừa nghĩ đến Seung Ho vừa sáng tác. Dù vô cùng đau lòng khi nghe được tin cậu ấy đột ngột nhập ngũ, nhưng khi nghe tin Yoo Seung Ho đang trải qua cuộc sống quân đội rất tốt, thì đã nghĩ : "Quả nhiên là người đàn ông mà mình đã chọn". Có lẽ rất nhiều fans nữ đều suy nghĩ như thế cả! Nghe xong bài nhạc này, lòng của các fans lại trở nên rất hiếu kỳ.

Yoo Seung Ho nhập ngũ vào tháng 3, hiện đang đảm nhiệm chức trợ giảng của đội giáo dục tân binh quân đoàn Thắng lợi lục quân.

Source: Naver
C-trans: 文颖 @ YSH bar
V-trans: mid75 @ kites.vn
Cre: YoopiesVN Team

P/s: Lyrics hơi bị xện chút ah =))

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 30-8-2013 00:02:46 | Chỉ xem của tác giả
Giờ mình vô edit

Xem ra không phải mình mình bị ám ảnh bởi Harry rồi, Harry ngâu ngâu hết gần 1 năm rồi mà vẫn được yêu quý.

Bé Ho đùng 1 phát đi nghĩa vụ làm các nuna nhớ mãi, chờ cậu như cái cây đơ đơ luôn, tới tháng là hóng chờ tin xem thằng nhỏ làm gid trong quân đội, ốm hơn hay mập hơn, dài cổ luôn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 30-8-2013 00:08:50 | Chỉ xem của tác giả
Chẹp chẹp, Ho được các chị yêu quý quá thể, mình cũng yêu Ho như ss kia vậy.
Biết điều này Ho sẽ vui lắm đây, được ss tặng hẳn 1 ca khúc, chắc sướng không ngủ được mất.
Mình cũng nhớ Ho lắm, mong đến ngày Ho trở lại quá.
Thank bạn đã dịch tin lắm lắm.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 30-8-2013 00:15:58 | Chỉ xem của tác giả
Ho mà đọc được lyrics chắc xúc động lắm{:434:}
xem phim Ho đóng từ cái hồi tí ti, đen đen, dễ thương nên không có cái cảm giác giống Besweet ,cơ mà càng ngày càng trưởng thành, đàn ông hơn, ối chị còn chết nữa{:438:}
chính ra đi lính thời điểm này của Ho lại hay, sau này về tập trung hoàn toàn vào sự nghiệp, muốn xem nhiều tác phẩm điện ảnh của Ho trong vai trò trưởng thành{:412:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 30-8-2013 00:18:42 | Chỉ xem của tác giả
Chị này trẻ vậy?
Chắc Ho vui lắm vì ở trong quân ngũ mà vẫn được rất nhiều người nhớ đến và yêu quý ^^
Mình mới vừa xem lại film "Đường về" hồi bé xíu bạn Ho đóng, trời ơi đáng yêu quá trời luôn, từ nhỏ đã bộc lộ khả năng diễn xuất tuyệt vời rồi, lại đẹp trai ngây ngất (nét nào ra nét đấy ngay từ nhỏ) nên lớn lên khiến bao người mê mẩn là phải...
Mong ngày bạn trở về ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 30-8-2013 00:28:44 | Chỉ xem của tác giả
đc chị gái xinh đẹp viết riêng 1 bài hát, bạn ho biết chắc là sướng phải biết.
mnh thì thích mấy vai hồi nhỏ của bạn ho, trong sáng dễ thương hơn là kiểu mị mị trong IMY.
bên nghệ sĩ hàn đi bộ đội sớm như seung ho là hiếm lắm, đúng kiểu thanh niên nghiêm túc =))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 30-8-2013 01:29:13 | Chỉ xem của tác giả
Harry đi nhập ngũ rùi muốn hóng tin tức của Hoo cũng khó nữa, kết nhất vai diễn Harry trong I miss you thành ra cứ muốn gọi như vậy mãi thôi, trong khi những idol, top star khác liên tục trì hoãn việc nhập ngũ vì nhiều lí do thì Hoo lại tranh thủ nhập ngũ sớm, không nhận được nhiều lời tán dương và lòng yêu  mến của dân tình  mới lạ đó
Harry càng lúc càng được nhiều người , đặc biệt là nhiều noona yêu quý và muốn cộng tác chung thế kia cơ mà
có chị xinh đẹp viết hẳn cho Hoo 1 bài hát thì fan nở mũi quá chừng nè Hoo ơi,hóng hớt không biết bài hát như thế nào. trước khi chờ Hoo xuất ngũ thì nghe nhạc cho đỡ nhỡ vậy
thanks chủ thớt dịch tin vui này nhiều nhiều nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 30-8-2013 05:31:05 | Chỉ xem của tác giả
Trời ơi Yoo Seung Ho sướng chưa, được nuna tỏ tình qua bài hát nữa chứ.
Nhưng mà mình hoàn toàn hiểu được, cái phim I Miss You nếu không có Yoo Seung Ho thì không biết sẽ ra sao, tuy kịch bản không xuất sắc nhưng Yoo Seung Ho lại làm nổi bật nhân vật của mình khiến ai cũng không thể quên.
Việc Seung Ho nhập ngũ đột ngột cũng để lại rất nhiều nuối tiếc cho fans.
Giờ có bài tình ca này thì nhất đĩnh phải nghe và ủng hộ vì bài hát nói lên tậm trạng của rất nhiều fans của Seung Ho mà nhất là các nuna đó :)

Bình luận

Nhân vật phụ mà đc iu mến, đc nhớ hơn nv 9 :((( mình để ý thấy bạn cũng hay xem fin đau khổ vật vả như đợt cá mập, gió đông  Đăng lúc 30-8-2013 07:56 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 30-8-2013 06:29:51 | Chỉ xem của tác giả
DaLat gửi lúc 30-8-2013 05:31
Trời ơi Yoo Seung Ho sướng chưa, được nuna tỏ tình qua bài hát nữa chứ.
Nhưng mà mì ...

Ặc, sáng sớm mắt mờ bấm lộn cafe thành trả lời

Đến h mình vẫn coi lại IMY nhưng vẫn k hiểu vì sao BK lại như vậy đối với Harry, xây dựng Harry đầy mâu thuẫn, ác không ác đến chốn, ác rồi kèm theo 1 tình yêu duy nhất của cuộc đời, vì người mình yêu mà làm tất cả, kể cả vì giết người, đến cuối cùng 1 ánh nhìn cô ấy cũng không thể dành cho Harry, 14 năm không đổi được 1 ánh nhìn. Đến cuối không được chết sau khi mất tất cả, vừa tàn tật, vừa mất trí vì chữ yêu.

Bình luận

Lâu lâu phải coi phim vật vã chút đỉnh cho biết cảm giác đau khổ...như vậy mới biết mình đang hạnh phúc như thế nào...hehe...  Đăng lúc 30-8-2013 08:05 AM
Đúng là kịch bản làm sao đó nhưng bạn Seung Ho đẹp trai vẫn để lại ấn tượng khó quên, vì vai phụ nên mới khổ vậy đó.  Đăng lúc 30-8-2013 07:41 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 30-8-2013 07:49:40 | Chỉ xem của tác giả
kaka... thằng nhox mềnh được noona tỏ tình lãng mạn gớm nhỉ...?
ai cũng coi IMY hình như chỉ có mình là ko coi thì phải...? mình coi hết phim e ý đóng mà ko hiểu sao phim đó lại ko coi... mà cũng hẻm mún coi nữa mới ác chứ...
k thể hiểu mình nữa rồi...
Nhox à... nhanh trở về nhà... chị nhớ kưng lắm rồi đó...
Thanks thớt

Bình luận

cảm ơn bạn đã cảnh báo... cái chết của em ý trong Baek Dong Soo đã là cú sốc lớn cho mình r... đến giờ vẫn bị ám ảnh...  Đăng lúc 30-8-2013 12:40 PM
nếu bạn thích Yoo Seung Ho thì khỏi cần coi, không tức đến máu dồn lên não, tăng xông... mất  Đăng lúc 30-8-2013 10:20 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách