Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 44469|Trả lời: 38
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Drama] [MBC-1998] Tình si/To See and See Again

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Tên tiếng Hàn: 보고 또 보고
Tên tiếng việt: Tình si
Tên tiếng anh: To See and See Again
Sản xuất: MBC
Năm sản xuất: 1998
Số tập: 270 (30 phút / tập)
Đạo diễn: Chung Ju Ik
Diễn viên: Kim Ji Soo (vai Eun Joo), Yoon Hye Young (vai Kum Joo), Huh Joon Ho, Chung Bo Seok, Park Yong Ha

Nội dung:

Phim về đề tài gia đình, rất nhẹ nhàng, hài hước. Chuyện phim xoay quanh 4 nhân vật chính: 2 chị em yêu 2 anh em. Nhưng vấn đề là cô chị thì yêu người em, còn cô em thì yêu người anh nên đã nảy sinh nhiều vấn đề và tình huống tréo ngoe...

Giới thiệu nhân vật:

Kim Ki Soo - Eun Joo

Yoon Hye Yoong  - Kum Joo

Chung Bo Soek - Park Ki Chung

Huh Yoon Ho - Park Ki Phung
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 30-8-2013 15:10:11 | Chỉ xem của tác giả
Đây là một bộ phim rất cũ rồi. Hôm trước lang thang bên Q&A about Korean dramas, actors and actresses của K-zone thấy có bạn hỏi thông tin về phim này nên nay ngồi tìm và giới thiệu phim này. (1 thời tuổi thơ tôi)

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
 Tác giả| Đăng lúc 30-8-2013 15:28:05 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
 Tác giả| Đăng lúc 30-8-2013 15:30:34 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 5-9-2013 11:27:29 | Chỉ xem của tác giả
Phim này nhiều tập lắm cơ, có một thời trong cơ quan tui ăn cơm trưa xong là túm tụm kiếm Tivi để ngồi hóng phim này.
Phim rất gần gủi với đời thường, nói về đề tài gia đình: lễ nghĩa, gia giáo,
hai gia đình ở hai mức khác nhau gần như là bình dân và cán bộ ấy
xem rất ấn tượng với phim này, hy vọng nhà đài phát sóng lại
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 5-9-2013 23:00:48 | Chỉ xem của tác giả
chài ui!tui zui quá mà!
không bít bao lần search google rùi youtube để tìm xem lại fim nè mà k có, mún xem lại mà k bít làm thế nào.
nhớ hồi fim PS trên truyền hình mìn mới học cấp II,mết fim kinh khủng, tối nào cũng p xem hết fim rùi mới yên tâm đi học bài.
mng bít sao k?hùi ấy vưỡn còn trẻ con nhưng đã bít làm điệu rùi nhé, xem fim đã bít học theo cách cài gim con bướm hai bên mái ngược lên trên của ss Eun Joo, đòi mẹ mua váy mặc ở nhà dài chấm chân điệu đà như ss Kum Joo
Hồi ấy các dv vẫn còn trẻ đến giờ họ đều là những diễn viên nổi tiếng của điện ảnh sứ Kim Chi nhưng mỗi khi xem fim họ đóng trong đầu mình lập tức liên tưởng ngay đến fim nè: À!diễn viên nè đóng Tình si đây mà...
TUỔI THƠ TUI ĐÓ NHÉ!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 12-9-2013 13:33:25 | Chỉ xem của tác giả
Tình cờ thế nào lại lạc vào đây và thấy bộ phim Tình si mà hồi bé chết mê chết mệt thế này >"<
Thỉnh thoảng nói chuyện hồi bé là mình lại nhắc lại phim này, hay dã man luôn, lại còn dài ngất ngưởng nữa chứ :-s Nhớ hồi đấy chiếu trên tv là 200 tập thì phải =.= lúc đấy mới học cấp 1, mỗi lần nhớ lại là chỉ nhớ mang máng, đại khái vẫn nhớ 2 chị em nhà này yêu 2 anh em nhà kia :)) Hồi đấy thích cặp đôi của cô em hơn, kiểu dạng couple chính trong phim nữa (buồn, sướt mướt, yêu nhau say đắm nhưng lại cứ vì nghĩ cho nhau mà ko đến được vs nhau, kiểu như vậy :D). Mình nhớ cái ngày xem đến tập cuối của phim là thở phào 1 cái, cuối cùng cũng hết rồi. Bình thường xem phim hay, nếu mà có hết thì cũng thấy tiếc, phim này cũng hay, cơ mà vì dài quá nên hết rồi lại thấy nhẹ nhàng: cuối cùng cũng đã xem hết đc 1 bộ phim hay :)))
Từ năm 1998 cơ mà ko ngờ nhân vật nam chính lại là chủ Chong Bo Seok :)) Đợt này xem High Kick vs mấy phim chú đóng toàn vai già già mới thấy thời gian trôi qua nhanh thật :)) Lúc chưa xem poster còn đang tưởng tượng ra nhân vật nam chính mà mình từng thích như thế nào, hóa ra lại là chú. Cứ nghĩ đến ông bố trong High kick mà chú đóng là thấy mất hết cả hình tượng :)))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 24-10-2013 00:33:47 | Chỉ xem của tác giả
Trời ơi, một thời tuổi thơ của mình là đây ! <3<3<3
Cứ trưa trưa tới giờ ăn cơm là cả nhà cứ háo hức vừa ngồi vừa ăn rồi vừa xem phim này. Nhất là mẹ mình rất rất rất là thích phim này luôn. Mình cũng thích nó kinh khủng, cảm xúc cứ trồi lên tụt xuống theo những tình tiết trong phim, nhất là những lúc cô Eun Joo bị mẹ của chú Ki Chung làm khó dễ.
Mong sao subteam có thể tìm và làm sub lại cho bộ phim này, từ từ từng tập một cũng được. Nếu được vậy thì chắc mình yêu subteam không biết để đâu cho mà hết luôn đó
Chúc subteam thật thật là nhiều sức khỏe để cho ra lò nhiều thành phẩm tuyệt vời nhe !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 25-10-2013 11:42:43 | Chỉ xem của tác giả
Hả hả hả???
Tình si, bộ phim hồi xưa từng coi, rất thích nộ dung phim, nhớ nội dung là về chị em yêu em anh, nhớ tên cô em là Eun Joo, cô chị là Kum Joo ~
Mình nhớ hồi đó cực kỳ thích nhân vật thanh tra cảnh sát Ki Chung, nhớ hồi đó đẹp trai lắm ~ cơ mà do hồi xưa coi nên không chú ý tới diễn viên ~
Giờ nhìn lại, ôi, hóa ra Ki Chung là do chú Chung Bo Seok đóng, ừ thì chú í đẹp trai thiệt, cơ mà ấn tượng với vai ác trong Giant quá nên giờ đi đâu mà thấy phim chú í lại ..
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 25-10-2013 12:13:02 | Chỉ xem của tác giả
ui ngày xưa thik phim này lắm
toàn hóng hóng để xem
còn nhớ ngày xưa thik cô chị ghét cô em
hơn 200 tập mà cứ ngóng
k biết bây h tìm ở đâu lại để xem
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký