Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 5283|Trả lời: 27
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

(Good Doctor) Đâu là cảnh kết thúc phim ấn tượng nhất trong phim?

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Bộ phim truyền hình nổi tiếng “Good Doctor” đã gây ấn tượng với người xem bởi những cảnh kết thúc của mình

“Good Doctor” ( được viết bởi Park Jae Beom , đạo diễn Ki Min Soo , nhà sản xuất Logos Film) đã đứng đầu bảng rating của phim truyền hình thứ tư, thứ năm trong suốt 14 tập phim . Lấy nội dung là các trường hợp y tế thực tế, những diễn biến căng thẳng kịch tính trong phẫu thuật ở trẻ em đã thu hút sự chú ý rất lớn của khán giả.

Mỗi tập phim mới đều khiến các khán giả truyền hình hồi hộp và lo lắng vào phút cuối. Không ai có thể dự đoán diễn biến của các tập tiếp theo và ba phút cuối cùng trước khi kết thúc mỗi tập phim luôn khiến khán giả không thể rời mắt khỏi. Cảnh kết thúc ấn tượng nhất của “ Good Doctor” đã kích thích cả năm giác quan khán giả là gì ?

Kết thúc ấn tượng nhất số 1 : tập 12 "Thật là đồ ngốc! "

Park Si On ngất đi trong tinh thần hoảng loạn khi nhìn thấy Jeong Ho Geun ( Park Choon Seong ) , cha đẻ của mình , người đã đến thăm anh sau khi xem chương trình truyền hình được quay tại Bệnh viện Đại học Seongwon . Ông đã gào lên khicon trai của ông đã không nhận ra ông và nói "Đồ ngốc ngày, con đã thay đổi ... " Ngay khi nghe thấy điều đó, nỗi sợ hãi bị đánh đập trong thời thơ ấu của mình và anh đã lên cơn động kinh và ngã xuống . những kí ức tồi tệ ám ảnh anh về người cha bạo lực của mình và Si  On ngã xuống đôi mắt mở to với nỗi sợ hãi đã khiến nhiều khán giả trên toàn quốc ngạc nhiên

Kết thúc ấn tượng nhất số 2 : tập 13 " Cậu mổ chính đi , Park Si On"

Hàng chục sinh viên tai nạn xe hơi đã được đưa đến phòng cấp cứu của bệnh viện trường đại học và tất cả các bác sĩ trong đó kể cả bác sĩ nhi khoa trẻ nhất đã tham gia vào cấp cứu . Như là một bệnh nhân cấp cứu đã đến phòng cấp cứu , Shi On  hỏi bác sĩ Kim Do Han để được giúp đỡ sau khi di chuyển các bệnh nhân vào phòng phẫu thuật. Shi On có ý định muốn cấp trên của mình thực hiện hai phẫu thuật cùng một lúc. Tuy nhiên , bác sĩ Kim đã không đồng ý vì bệnh nhân đang rất nguy kịch và anh quyết đinh: "Tôi không thể rời khỏi đây . Shi On, cậu hãy mổ chính đi ! " Trong những phút cuối của tập phim , căng thẳng đã lên cao giữa Si On đang sửng sốt bởi thông báo của cấp trên và bác sĩ Kim Do Han người nghiêm khắc yêu cầu Shi On làm phẫu thuật.

Kết thúc ấn tượng nhất số 3 : tập 8 " Đừng đến đây ! "

Gyu Hyeon cậu bé của thiên tài âm nhạc được chẩn đoán bị dị tật bẩm sinh rò lỗ xoang. Nếu bé thực hiện phẫu thuật thì em không thể hát được các âm cao . Cha mẹ của cậu bé mạnh mẽ chống lại ca phẫu thuật một cách mù quáng, họ đã chỉ cho cậu học âm nhạc mà không cần bạn. Cậu đã tuyệt vọng  quyết đinh vứt bỏ đi mạng sống của mình bằng cách nhảy từ mái nhà của tòa nhà bệnh viện . Cậu bé khóc " Tránh xa tôi ra ! Đừng đến đâ ! " Và bác sĩ khoa ngoại nhi chạy lên mái nhà để thuyết phục cậu bé không nhảy xuống , điều này khiến nhịp tim người xem nhanh hơn.

Kết thúc ấn tượng nhất số 4 : tập 4" Xin em , Cầu xin em đấy ! "
Cha Yoon Seo đã gặp một bệnh nhân trẻ được chuyển đến bệnh viện Đại học Seongwon do bị từ chối phẫu thuật lồng ruột từ năm bệnh viện khác . Tuy nhiên , bác sĩ khoa ngoại nhi Kim Do Han đã bị đình chỉ vào lúc này và các bác sĩ trong khoa ngoại nhi lần đầu tiên gặp trường hợp này . vì là ca phẫu thuật đầu tiên nên cô có sự căng thẳng lớn trong phẫu thuật và ngay lập tức một trở ngại xuất hiện do tim ngừng bất ngờ. Nữ bác sĩ trẻ đã làm CPR với một máy khử rung tim nhưng  không mang lại hiệu quả . Khi bác sĩ Kim Do Han bước vào phòng phẫu thuật, chuông báo động báo hiệu tim ngừng đập. Bác Sĩ Yoon Seo phải đối mặt với một cú sốc lớn. Chỉ với 3 phút cuối phim, khan giả đã nín thở theo dõi và lo lắng cho bác sĩ Cha cũng như bệnh nhân

Kết thúc ấn tượng nhất số 5 : tập 11 " Đứa bé có thể chết"

Ở cuối của tập phim thứ 11 , một phụ nữ mang thai đã phải thực hiện một ca sinh mổ khẩn cấp phức tạp để loại bỏ một u nang của đứa bé . Kim Do Han đã cố gắng để đặt một ống thở qua khí quản của bé để giúp giữ cho đường hô hấp của bé mở và có thể hoạt động sau khi mổ nhưng theo sự quan sát của Si On kế hoạch sẽ thất bại. Theo dõi sự xuất huyết của sản phụ , bác sĩ trưởng nhi khoa cho biết: " Đứa con có thể chết . " Tại thời điểm này , một hồi chuông báo động vang lên cảnh báo người mẹ và và đứa con đang gặp nguy hiểm Với chỉ ba phút cuối phim cho cảnh quay phẫu thuật , khán giả truyền hình đã rất lo lắng và hồi hộp .

Bộ phim đề tài y khoa Good Doctor  yêu cầu phải có cảnh kết thúc hồi hộp trong mỗi tập phim , đặc biệt là trong phẫu thuật . Khán giả không thể dứt ra khỏi TV trước khi nhìn thấy bản Preview cho tập phim tiếp theo . Hãy tiếp tục đến vớ nhiều cảnh kết thúc thú vị . " nhà sản xuất Logos Film nói

Trong tập 14 vừa qua, Park Si On nhẹ nhàng ôm lấy Cha Yoon Seo an ủi và cổ vũ cô . Không giống như các hành vi trước đây của mình ,anh thể hiện rằng anh đã trở nên trưởng thành hơn . Bác sĩ mắc chứng tự kỷ Park Shi On đã thể hiện tình yêu chân thành của mình dành cho Cha Yoon Seo

nguồn Korean drama
dịch [email protected]

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +15 Thu lại Lý do
Muop56 + 5 Cảm ơn bạn
nakyung + 5 Cảm ơn bạn
sit_gold + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 21-9-2013 21:44:14 | Chỉ xem của tác giả
Giờ mới đang xem tập 12 nên chưa coi đoạn preview này ^^

Thật sự tập nào của GD cũng kết thúc khi đang đoạn gay cấn và cao trào

Điều đó khiến khán giả muốn xem ngay tập tiếp theo ^^

Thank bạn ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 21-9-2013 21:47:43 | Chỉ xem của tác giả
Tất cả là bởi vì các diễn viên, đặc biệt là anh Joo Won diễn quá đỉnh
Ai xem phim này cũng phải ngạc nhiên trước sự diễn xuất chân thật 1 cách xuất sắc của anh Joo Won, lđem lại cảm giác cho người xem 1 cách 1 sâu sắc lú thì đau lòng, xót xa lúc lại là cảm giác thán phục, yêu mến trước sự chân thành, nhiệt huyết với bệnh nhân của Shi On. Những cảnh trên là những cảnh rất ấn tượng trong phim, sống động và chân thực đến chi tiết.
Thank bạn đã dịch tin nhé.

Bình luận

e xong roài ss ơi :D  Đăng lúc 21-9-2013 10:13 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 21-9-2013 21:54:04 | Chỉ xem của tác giả
hehe kết thúc ấn tượng ư còn cái chi ấn tượng hưn quả um quá hiểm của Si ở cuối E14 đây, một cái ôm làm dân tình chao đảo và sục sôi cả tuần qua tinh thần shipper cứ gọi là lên tơi tới,
thanks bạn dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 21-9-2013 22:01:01 | Chỉ xem của tác giả
Mình lại thấy kết ấn tượng nhất là tập 14 nè, Shi On gặp Dr Cha nói là anh làm như vậy là để an ủi cô, sau đó tiến tới và ôm Dr Cha . Shi On đã bắt đầu chủ động hơn, đã biết nghĩ và quan tâm lo lắng cho người khác rồi. Mong những tập sau, Dr Cha thay đổi và yêu SO như một người đàn ông chứ không phải là 1 đứa em nữa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 21-9-2013 22:22:47 | Chỉ xem của tác giả
phim này đúng là khó đoán cái kết mà ngày càng gay cấn
kết mà SO hết tự kỉ thì cũng vô lý
khó đoán khó đoán
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 21-9-2013 22:39:24 | Chỉ xem của tác giả
Shi On dần dần bắt đầu thay đổi gòy,hiểu điều gì cần làm
Tình cảm dành cho YS mỗi lúc càng nhiều
Bên phía Dr Kim cũng vậy,bắt đầu quan tâm YS nhiều hơn
Thiệt là kết anh Dr Kim,tiếc anh chỉ là vai nam thứ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 21-9-2013 22:46:12 | Chỉ xem của tác giả
toàn là cảnh kết gợi tò mò và chú ý cao độ nơi người xem :))
BK thật biết chọn cảnh kết thúc :">
còn chờ kết thúc bộ phim, chàng nàng có HE ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 21-9-2013 22:48:18 | Chỉ xem của tác giả
Mình kết nhất kết thúc ep 12 & 13

ep 12 đặc tả nỗi đau đớn và sự sợ hãi của SO khi gặp lại ông bố, khiến người xem tò mò đón xem tập sau, bởi không biết SO sẽ đối diện vs chuyện này như thế nào. Và đây cũng chính là yếu tố đóng vai trò quan trọng trong quá trình SO dần dần hết bệnh tự kỷ

Còn ep 13, có thể nói là quyết định mạo hiểm nhưng không thể khác đc của GS Kim. Bởi tình thế cấp bách, SO phải mổ chính. Điều này cũng chứng tỏ GS Kim đã quyết định mạo hiểm nhưng có lòng tin SO có thể hoàn thành ca phẫu thuật. Đó cũng là chuyển biến trong cách nhìn nhận và tình cảm mà GS Kim dành cho SO. Và người xem cũng hồi hộp mong ngóng SO sẽ lần đầu tiên phẫu thuật ra sao??? anh có thể vượt qua nỗi sợ hãi và cú shock tinh thần dư chấn sau sự xuất hiện của ông bố hay ko!

Dù sao mình thấy GD kết thúc đều rất hay, tập nào cũng tạo ấn tượng vs khán giả!

Bi h thì mình chỉ mong con rate nhanh chạm rùi vượt mốc 20% thui
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 21-9-2013 22:52:08 | Chỉ xem của tác giả
ấn tượng thì nhiều lắm nhưng căn bản gần đây thì là ep 14.
mất máu với bạn Shi On, dân tình đổ rầm rập.
shipper thì lại có cơ hội ngoi lên =))
bạn mà tiến xa hơn thì cảnh đó là ấn tượng nhất, tạm thời chưa có thì lấy tạm cảnh này vậy ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách