Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: nhunhinhanh
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nam] Yoo Yun Suk - 유연석- Chào mừng bạn đến với vườn Bông thơm ngát - ♥♥♥ Ttous Les Jaurs ♥♥♥ - Bản đồ theard #14

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 2-12-2013 20:45:06 | Xem tất
Thấy bên nhà Rep thi thoảng lại có mấy bài đả kích fan giữa hai bên mà lòng bùn hiu hắt...
Mình thì mình ở phe mỗi chân một thuyền, cơ mà bạn Bông tầm 51, còn anh Rác tầm 49 nên mình chẳng biết nói thế nào cá
Cái pre ep 14 thấy mà xót xa cõi lòng, bạn Bông quyết không chịu từ bỏ, bạn Bông nỗ lực vì người con gái mối tình đầu đơn phương của mình, cuối cùng đã khóc

Hi vọng...

Thôi thì kệ, cứ ngắm giai cái đã, phim đến đâu thì hai thuyền sẽ tiếp tục phi thân theo đó, dù sóng to gió lớn thế nào, nhà Bông mềnh cũng đừng đau khổ mà bế quan tỏa cảng nhé, mình xem phim còn để ngắm cái mẹt cute này nữa mà

Cơ mà ngắm mặt tiền nhiều rùi, giờ chúng ta sẽ chuyển sang giai đoạn hai của việc ngắm giai, ngắm "mặt sau: ạ  hí hí :bienthai:

Cre: DC

Bình luận

Chẹp, nhìn mặt tiền đã mê rồi giờ cho tớ nhìn mặt sau thế náy tính mê zai nó tự dưng nổi lên không phải tại tớ đâu =))  Đăng lúc 2-12-2013 10:37 PM
@hoa: cái tay hư này. cầm sờ mó zai nhá  Đăng lúc 2-12-2013 10:27 PM
Nhìn mà mê, hé hé, mn cho tớ sờ cái nhé =P  Đăng lúc 2-12-2013 10:24 PM
khoe mông  Đăng lúc 2-12-2013 09:46 PM
cái dáng mỏng mà men... :((  Đăng lúc 2-12-2013 08:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 7-12-2013 22:50:55 | Xem tất
Tập 15 không đu live, nhưng có coi cái màn kiss của Rác-Na quả thực không thể không R.I.P cho Bông-Na sịp pờ được

Đừng ném đá mình tội nghiệp, cơ mà nghĩ đi nghĩ lại thì cả 3 tập liên tiếp: 13, 14, 15 tập nào cũng skinship tung tóe của Oppa ya và Jeong, tập nào cũng hôn hít đắm đuối cả chuối như vậy, quả thực thương bạn Bông nhưng ko nỡ lòng chia cắt đôi chẻ đang say đắm tình yêu đấy! Tội lỗi với Bông quá! Amen!

Khoan nói về chuyện chồng con, cái làm mình bức xúc chính là thời lượng lên hình của chú nó ngày càng ít qá ít, còn ít hơn cả Bing nữa ý chứ Bảo sao fan Bông ko đau lòng cho được...kể cả chuyện tình yêu ko thành thì bác Biên kịch cũng đừng cho bạn Bông một phát xuống cameo như vậy chớ...Nhớ lại khoảnh khắc tập 6 có lẽ là tập đẹp nhất đối với mềnh, bạn Bông lên hình ngon nghẻ, lại còn thể hiện được khả năng tán gái các kiểu nữa...Giờ thì tập nào cũng xuất hiện chút chút với cảnh u sầu thảm, con mắt cứ thẫn thờ bảo ai không xót xa cơ chứ

Chi bằng em có ý kiến như này các bác ạ:
Cho chú em nó một phát trở lại làm "Gã tồi quốc dân" đi ạ, cho chú nó hớt quả tóc mái lên cao vút, rồi quyết tử Oppa ya với Na Jeong một trận, sau đó về làm ông chủ tiệm massage là được, ngày ngày nuôi mấy em tiếp viên chân dài, gái bâu quanh nhưng anh quyết FA tới già, thế là hết phim, hố hố

Bình luận

pht
Đợi t thi xong nhé :)).  Đăng lúc 7-12-2013 11:44 PM
Anh em nhà ta lập hội viết fanfic tự sướng với nhao đê =)) Trình ảo với troll hơn cả bác BK vào =))  Đăng lúc 7-12-2013 11:33 PM
pht
T thấy giờ may ra chúng ta tự sướng viết truyện ảo tưởng thì may ra mới có kì tích ấy:((. Sao BK cứ tập trung khai thác chuyện nhà Bing mà k thèm nói nhà Bông nhỉ?   Đăng lúc 7-12-2013 11:19 PM
coi fim ngày càng xót bạn ấy vì si tình và bản lượn vật vờ như cameo /:)  Đăng lúc 7-12-2013 11:16 PM
T thích nói chuyện thoải mái mà, đến đại ca @duongcuonghvtc mình cũng có gọi chị đâu.Thôi thì chờ ngày kì tích của chúng ta xuất hiện rồi xem,cơ mà tui ứ nhịn dc ý   Đăng lúc 7-12-2013 11:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 9-12-2013 01:12:51 | Xem tất
Nửa đêm không ngủ được lại lên đây chém gió vài dòng ạ : {:98:}

Ngay từ đầu mình đã thích Bông, mình ko hề xem ep 0 mà xem lun tập chính, đến khi cái khoảnh khắc Na-Bông ăn mỳ với nhau, rồi tự dưng Bông cứ cười như tên ất ý, cười không hiểu tại sao cười, cứ cười thế, cứ thế rồi mình bị thích bạn lúc nào không hay, cũng không hiểu tại sao thích ^^

Nhưng thú thực với cả nhà, là bản thân mình thích là thích BÔNG nhiều hơn Yoo Yeon Seok...Đúng là bạn Yeon Seok làm nên Bông, nhưng mình cuồng anh chàng ngu ngơ si tình kia kìa...Bạn Seok rất cute, cơ mà thực sự chưa có nhiều thời gian tìm hiểu về con người ngoài đời của bạn ý nên cũng mới dừng ở chữ thích, chứ chưa cuồng, hì hì ^^

Quay lại với mạch thích bạn Bông của mình trong phim: Đầu tiên mình thích cái độ cười ngây ngô của chú nó, rồi dần dần thích cái bo đỳ xịt máu mũi của chú nó, thích cái cách nịnh hót siêu siêu yêu kia *chỉ chỉ*...Đơn giản thế thôi! Nhưng mình vẫn hai chân hai thuyền: Bởi anh Rác quả thực tính cách được xây dựng rất thú vị, kèm thêm ánh mắt, lối diễn xuất thần của Jung Woo làm mình không ít lần tuyên bố hùng hồn là theo phe Rác, bỏ thuyền Bông-Na (Dù vẫn thích Bông)...

Mình vẫn hai chân hai thuyền ấy cho đến mấy ngày hôm nay...Và cụ thể là hôm nay!

Bình thường bởi tâm lý hai chân hai thuyền, Jeong đến với ai cũng được nên vào thớt chính thấy khá thoải mái, kể cả các bạn chỉ ra khuyết điểm của Bông thì mình cũng thấy hoàn toàn hợp lý, cũng ko ảnh hưởng nhiều đến mình! Nhưng hôm nay, chợt nhận ra rằng cái tình yêu bền bỉ của bạn Bông sao bị nhiều người chỉ trích vậy? Và tình yêu có đáng bị chỉ trích như vây???

{:93:} Tâm trạng của fan Bông-Na sịp pờ mấy hum nay đang lơ lửng ở mấy tầng dây điện, có khi điện giật xẹt phát qua tim lun, rồi có khi đọc một câu của vài bạn cũng đủ đau lòng chim én {:140:} ...Mình không hiểu tai sao mình lại thay đổi như thế? Có lẽ do càng gần đây, tình cảm Na-Rác càng mặn nồng, Rác-Na shipper sợ tình cảm ấy mất đi chỉ vì Bông, vì thứ tình cảm "đến phút cuối cùng" của cậu ấy bị chê trách quá nhiều. Mình thấy đau thay cho nhân vật Bông ấy thực sự!

Người ngoài nghĩ khác, fan Bông-Na nghĩ khác, bởi thực sự tình cảm của hai phe đều khó mà dùng lời lẽ nói lên được, nhưng cái sự áp đặt ý kiến vào tình yêu khiến mình cảm thấy rối ren quá!
Đúng là Rác-Na bây giờ đang có nhau, hạnh phúc với những phút giây tuyệt vời ấy! Nhưng quả thực là có phải anh Rác quá dễ dàng có một tình yêu tuyệt vời như vậy không?? Đấy là suy nghĩ của mình! Thế nên mình cũng nghĩ là như lời tiên tri của cô bé em họ anh Rác đã nói, Rác-Na trong tương lai rồi sẽ chia tay, đó mới là thử thách của tình yêu chứ...Đến lúc đó, anh Rác nên thể hiện tình yêu của mình thực sự, và nếu thành công thì kết quả như đúng những gì mình suy nghĩ...và ngược lại, thất bại, thì đúng là kì tích mà biên kịch tạo ra cho nhân vật Bông, cho tình yêu của chang trai tưởng như là motip nam thứ điển hình, nhưng lại rất khác ~

{:93:} Mấy tuần trước chị gái mình (đã lấy chồng) cũng cuồng phim, nhưng chị ý ko bao giờ comment mà chỉ inbox hỏi mình những suy luận các kiểu. Mình nghĩ chị lớn rồi, lại lấy chồng hẳn sẽ thích anh Rác, một người chín chắn trong tình yêu, nhưng ko ngờ chị mình bảo nếu Bông là chồng Na- thì đó mới là thành công của phim! Đây là những lời chị mình nói nhé: Anh Rác được xây  dựng tưởng như là siêu rác (nhiều điểm xấu) nhưng thực sự anh ý quá hoàn hảo (Từ bác sỹ thiên tài, đá bóng giỏi, đẹp trai, gia đình cũng đầm ấm, đâu đâu cũng có đàn em quan tâm, và anh tốt đối với bất cứ ai, là chỗ dựa cho rất nhiều người...) và ngược lại: Bông tưởng như là chàng trai hoàn hảo (ko hề có điểm xấu nào) thì lại không như thế (Cậu ấy học không giỏi, không phải thiên bẩm thể thao, nỗi đau gia đình, thậm chí bị nhiều người trong đội bóng ghét, cậu ấy cũng ko quá quan tâm đến mọi người xung quanh...) Và cách "anh chàng ko hoàn hảo" ấy yêu rất giống với một "tình yêu": Tức là có tất cả mọi cung bậc: có vui, có buồn, có nhớ nhung, có hi sinh, có chờ đợi...Đơn giản như thế thôi, chị thích tình yêu như vậy!

Và những lời ấy hôm nay mình mới nghiệm ra được ^^ Có lẽ bởi hôm nay là ngày mình đọc được quá nhiều bài hắt hủi tình cảm chân thành của bạn Bông nên mình mới thấm được điều đó! Cá nhân mình chỉ nghĩ đơn giản thôi: Yêu thì cứ yêu hết mình, để sau này không hối hận là được! Và thực sự là Bông đã thích Na Jeong, nói với Na Jeong tình cảm của mình trước khi biết anh Rác cũng thích cô ấy! Và không lý nào mọi người bảo cậu ấy là kẻ chen vào được! Cậu ấy thích! Và cậu ấy chọn cách chờ đợi! Chứ không ép buộc bất cứ ai~ Cậu ấy cứ chờ cô gái ấy dù không biết liệu có thành hay không ~~~

Fan Rác-Na cũng trân trọng khoảng thời gian hạnh phúc này của đôi trẻ, fan Bông-Na thì cố bám trụ lấy từng chút chút hi vọng...Fan bên nào cũng vì cặp đôi mình thích cả ^^ Thế nên cứ đá xoáy nhau, rồi nói qua nói lại về chuyện tình cảm của phe kia chỉ khiến không khí nặng nề hơn thôi: Bông-Na nhà mình cứ cố chèo thuyền, cố đến phút cuối cùng như bạn Bông ý nhé! Và nhà anh Rác cũng đáng được tôn trọng tình cảm của họ, vì cùng là tình yêu, cùng muốn bảo vệ tình yêu, bảo vệ couple của mình hết, nên hãy thông cảm cho nhau nhé! hí hí

Gửi nàn nụ hôn đến Bông-Na sịp pờ, đến những bạn vẫn chăm chỉ vực dậy niềm tin cho các bạn khác (trong đó có mình)...Tự dưng thấy chúng mình cũng giống Bông bây giờ: Cứ giữ tình iu đến cùng, vẫn chưa phải là kết thúc cho đến khi bác Biên kịch ngừng tay anh em ạ ~~

P/s: Nếu phim kết thúc, và mình vẫn còn bám trụ ở nhà trồng bông này, thì là mình thích bạn Yoo Yeon Seok lắm rồi, còn nếu không thì là mình thích bạn Bông lắm rồi nhé! ^^

Bình luận

thật sự bi h chỉ thik coi những đoạn 2013 thôi, lúc ấy Bông thật giống chủ nhà quá đi, cơ mà chờ những 3 tuần mới hết phim.haizz  Đăng lúc 10-12-2013 02:20 PM
lôi ngay ý chứ. ai cho phép dạt nhà. zai mà biết là zai buồn đấy  Đăng lúc 9-12-2013 03:20 PM
Giờ chúng ta cứ nỗ lực hi vọng vào cái kì tích thôi ~ Nếu cuối cùng không phải là Bông thì cũng học cách chấp nhận dần dần ^^ @duongcuong:Nếu t bay mất thì lôi về nha   Đăng lúc 9-12-2013 02:12 PM
thực sự nếu cuối cùng ck là Bông thì phim mới thành công :) cái kỳ tích ấy liệu có xảy ra không?  Đăng lúc 9-12-2013 12:24 PM
Hết phim cô đi đâu tui sẽ đi lôi về nhà. Tưởng bỏ nhà mà dễ hả  Đăng lúc 9-12-2013 07:50 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 25-12-2013 21:32:19 | Xem tất
Lâu lắm ko vào nhà *tội lỗi quạ* :">

Ko ngờ nhà mềnh các thành viên trụ cột vẫn chăm chỉ hoạt động, xây nhà cao chót vót, củng cố thêm niềm tin cho các chiến hữu! ~~~

Mừng vì hai tập này fan Bông tha hồ hoan hỉ vì được BK bù đắp nhé! hố hố, Gì đâu mới về Hàn mà mình cứ ngỡ bạn Bông đã bộc lộ cái bản tính siêu dốt của mềnh ra rùi thì xấu hổ lắm (ai đời đi thi 3 lần bằng mà vẫn trượt)... Nhưng thiệt ko ngờ đó chỉ là chiêu thức tán gái của cu cậu mà thôi, ko uổng công sang Nhật với Mỹ du học mấy năm, coi như là cũng học được mấy trò tán gái, làm gái tin sái cổ chứ, hố hố. Giỏi lắm đồng chí Bông ah!

Bình luận

cái đoạn tour les jour mà buồn cười gần chết với trình học dốt của bạn Bông  Đăng lúc 26-12-2013 08:40 AM
đi đâu h này ms zìa.. đá đít...=))  Đăng lúc 26-12-2013 12:04 AM
em cũng vậy, trước giừo không thích style học ngu đâu, mà khả năng là ngu rồi á, siro  Đăng lúc 25-12-2013 11:02 PM
đừng nói là chỉ giỏi mỗi bóng chày và tiếng nhật nghen ... tui buồnnnnnn =)))  Đăng lúc 25-12-2013 10:51 PM
tui cũng nghi quá =))  Đăng lúc 25-12-2013 10:26 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 28-12-2013 13:21:36 | Xem tất
[Update] Free Hug

Quang cảnh tại Myeong Dong hiện nay trước khi giai xuất hiện 4h chiều (tầm 2h bên mình)
Chài ơi, đông nghẹt lun, mà toàn gơn mới chết chứ, ước gì đang được chen chúc bẹp ruột tại nơi nàyyyyyyyy
Nhìn như lễ hội vậy đó! Bạn Bông nhà ta hót quá!

Cre: DC,Nate

Bình luận

@hana: chưa thấy tin cắm chốt đêm qua nhưng 6h sáng thì có rồi =))))))))  Đăng lúc 28-12-2013 02:37 PM
trời ơi cảnh tượng đông nghẹt  Đăng lúc 28-12-2013 02:29 PM
hiuhiu t cũng muốn bu zai ở đó :(((((((  Đăng lúc 28-12-2013 02:12 PM
Không biết Bông sẽ sống sót sao qua vụ này đây =)) Phải mình thì mình tranh thủ ôm rồi hôn cho mấy phát =))  Đăng lúc 28-12-2013 01:50 PM
pha này thì ôm muốn gãy tay lun :))  Đăng lúc 28-12-2013 01:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 28-12-2013 14:36:38 | Xem tất
[Update] Free Hug

Giai xuất hiện rồi này, chắc làm cái trái tim to chảng cho fans nữa chứ, không biết đông như này có thực hiện Free hug được ko ta?

Cre: DC

Bình luận

ta edit r. cô update tiếp nha :D  Đăng lúc 28-12-2013 02:40 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 29-12-2013 15:50:09 | Xem tất
Từ tối hum qua đã quyết tâm không vào thớt phim và thớt Bông, cũng ko đọc comment gì cả vì biết dân tình cảm xúc đang như nào! Mình cũng vậy! Nhưng mình không đọc, mình chỉ vào fb và tự gỡ cái cover đã giữ suốt để chờ đúng giây phút cuối cùng này thôi:

CHƯA PHẢI LÀ KẾT THÚC...CHO ĐẾN PHÚT CUỐI CÙNG!
Kết thúc rồi! Phim cũng đóng máy rồi ! Bộ phim nói một cách văn vẻ theo nhận định của riêng mình: Thì nó xứng đáng là bộ phim không thể nào quên đối với những bạn đã từng xem, kể cả team Bông hay Rác, kể cả cái kết làm cho một nửa vui, một nửa buồn đi chăng nữa... Và Bông aka Yoo Yeon Suk đã làm được rất rất nhiều điều, để lại một nhân vật đáng yêu, đáng nhớ, đáng thương, đáng trân trọng, đáng ngưỡng mộ, đáng học tập, và đáng được hạnh phúc!   

Đến tập cuối này mình càng giữ vững quan điểm là phim nên dừng đúng ở phút 52:34 tập 18
Như mình đã từng nói, mình cũng dự cảm trước cái kết như này, cho nên mình muốn dừng ở đó, muốn để Bông đã yên vị ở Nhật, đã cố quên (và sẽ quên Na nhanh hơn) - chứ không phải thêm tình tiết để cho trái tim cậu ấy lại thổn thức, lại yêu cô, rồi lại khóc vì thất bại! Cảm giác thất tình hẳn 2 lần liền vậy đó!
Nhưng thôi, phim cũng đã chiếu rồi, cái Sad ending đối với nhà Bông chúng ta đáng buồn, đáng khóc lắm chứ...

Nói thế nào nhì? Team Bông và team Rác giống như là chơi trò chơi "Ai là triệu phú" mà chọn sự trợ giúp 50/50 ý, tức là bên team nào cũng có 50% khả năng chiến thắng, 50% thất bại! Và tất nhiên, ai cũng kỳ vọng, cũng mong muốn mình sẽ chọn đúng đáp án! Nhưng cuộc sống, cuộc chơi mà, kiểu gì chẳng có thất bại, có nỗi buồn...Tình yêu cũng khó nói, chúng ta thuộc về 50% u tối kia! Chúng ta cũng yêu, cũng hết mình mong Bông được hạnh phúc!
Do đó, mình nghĩ không có lý gì mà chúng ta không được bày tỏ cảm xúc tiếc nuối, không được xả nỗi niềm ra hết cả! Mình không đọc cm bên thớt chính nhưng mình đoán chắc chắn sẽ có một số bạn team Rác không thế hiểu được cảm xúc của chúng mình, và trong lòng một vài bạn team Rác sẽ nghĩ nếu các bạn ấy rơi vào trường hợp của chúng ta, các bạn ấy sẽ chấp nhận kết thúc, sẽ thoải mái hơn chúng ta... Nhưng mình đoán (chỉ đoán thôi) là dù có đặt vào trường hợp của team khác đi chăng nữa, thì các bạn ấy cũng khó mà hiểu hết được những cảm xúc chồng chéo, những nỗi thất vọng, nỗi buồn mà chúng ta trải qua...Thế nên chốt lại là, team Bông mình cứ thoải mái mà  bày tỏ cảm xúc, tình cảm cứ nói hết ra, cứ xả ra cho nó thoải mái, và cho đỡ ấm ức cho Bông (dù chẳng góp ích được gì cho chú nó) nhưng cũng khiến team Bông thoải mái hơn mà ! ^^

Đợi vài ngày nữa, mình sẽ đọc hết những dòng cảm nhận tâm đắc của các đồng chí! (Lấy tý kinh nghiệm văn chương) hehe
Lời cuối cùng: Thấy cả nhà mềnh đồng tâm chia bùn cho Bông cũng thấy không khí, nếu mọi người đã trót trao tấm lòng cho bạn Yoo Yeon Suk thì chăm chỉ vào page, tất cả anh em chúng ta sẽ cùng nhao chém gió hội đồng cho vui ạ :3

Bình luận

oki tình yêu, thank trước nhé  Đăng lúc 29-12-2013 06:10 PM
Oki, cơ mà chờ 2, 3 hum nữa lấy hàng được ko?, vì 2 hum nay mình hơi bận tý, mà trình pts của t cũng còn non lắm, chỉ sợ bạn ko thích thôi ý :((  Đăng lúc 29-12-2013 04:55 PM
phim thì xóa cmnr k thì cap cho tình yêu xem  Đăng lúc 29-12-2013 04:50 PM
ngại lội page quớ nên đành nhờ google vậy, cái hình tiêu đề phim cũng được đấy  Đăng lúc 29-12-2013 04:48 PM
https://www.google.com.vn/search?q=chil+bong&source=lnms&tbm=isch&sa=X&ei=-u-_Uo2EIMWYiAeGlIGADw&sqi=2&ved=0CAcQ_AUoAQ&biw=1366&bih=651#facrc=_&imgdii=_&imgrc=ynWUqWFrywz1uM%3A%3Bf7G0hky6s5Q1GM%3Bhttp   Đăng lúc 29-12-2013 04:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 25-2-2014 18:51:14 | Xem tất
Bài được hanhtae sửa lúc  25-2-2014 06:54 PM

Bài được hanhtae sửa lúc  25-2-2014 06:52 PM

Lâu lắm mới vào động bông thấy vẫn ngào ngạt hương như ngày nào
Từ ngày đó đó ... hai tập cuối Reply 1994 đến giờ tui vẫn chưa dám xem và chưa biết đến bao giờ mới xem nốt ^^
Không biết cô @duongcuonghvtc còn nhớ tui không ta? ^^ Cô vẫn chăm chỉ ghê cơ, bảo là nếu tui mất hút thì phải kéo tui lại mà chẳng thấy ý kiến ji hết à :v

Vâng, để đóng góp cho màn trở lại của em, em xin đưa ra một phát hiện bá đạo mà tình cờ mới biết Đảm bảo đây là thông tin nhìu nàng hóng nhất trong động Bông ạ :3

Đó chính là bạn gái hùi xưa của bạn Yoo Yeon Suk (Không biết đến giờ còn yêu không nhưng đây là video hồi 2008 nên cũng 6 năm rùi) Cơ mà chị ý cũng siêu dễ thương lun ^^
Từ phút 2:17 ở trên ghế khán giả nhé !  ^^
Nghi án hồi đấy bạn chẻ chưa nổi như cồn như bây giờ nên công khai đi cùng người ieo lun
(Cũng có thể ko phải n.y nhưng tui nghĩ kiểu đi cùng nhau thế này là đáng ngờ lắm, chắc đến 90% lun ^^)

P/s: À mà có ai bị chết cười với giọng hát của bố Jong Hyuk siêu cute không? Còn có cả chị Gong Hyo Jin nữa, hihi

Cre: youtube

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách