Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: nhunhinhanh
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nam] Yoo Yun Suk - 유연석- Chào mừng bạn đến với vườn Bông thơm ngát - ♥♥♥ Ttous Les Jaurs ♥♥♥ - Bản đồ theard #14

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 27-12-2013 21:42:37 | Xem tất
Giữa màn đêm này ngồi lặng mấy phút vì lội page và biết vẫn chưa rõ ngọn ngành Thiệt tình. Chờ đợi không phải vì hiếu kì nữa, chờ đợi cũng không phải vì thú vị trong trò mèo đuổi chuột này nữa, chắc có lẽ chờ để đập cho BK 1 phát cho hả dạ cho dù ai là chú rể thì cũng đập cho bõ tức

Nhưng rồi sặc cười vì bạn Bong lại có mấy trò kute

Thêm ngày mai, lòng dân đứng ngồi không yên...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 28-12-2013 13:53:30 | Xem tất

Thấy trên soompi một bạn bật khóc khi thấy Suk cầm máy ảnh của chính hắn Thiên hạ sẽ ngàn lời ngậm ngùi ca thán cho những tác phẩm sắp tới của Suk

Bình luận

Giữa show mà lão cũng đè ngta ra chụp đc nữa  Đăng lúc 28-12-2013 04:17 PM
cũng may là chưa ngất :))  Đăng lúc 28-12-2013 02:13 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 29-12-2013 01:30:16 | Xem tất
Chào cả nhà. Lúc mới đi làm về đã vào rồi nhưng không thể comment nhiều. Ngồi viết 1 bài xong bị ẩn. Dù sao với tôi chú rể kia cũng là nhân vật phản diện với khá nhiều trò bẩn thỉu. Tôi biết có nhiều bạn fan Bong lẫn fan Rác nên tôi cũng rất ái ngại. Nhưng tôi không thêm thắt gì về nhân vật Rác cả, bản thân nhân vật đó đã như vậy rồi, bạn có chấp nhận hay không là quyền của bạn. Với tôi nhân vật đó tôi đã không thích ngay từ tập đầu tiên, càng về sau càng không thể chấp nhận. Nhất là vì nhân vật đó lại là bác sĩ. Giá như hắn làm nghề khác thì đỡ nhục hơn cho giới bác sĩ vì độ bẩn của hắn.

Vì bài đó bị ẩn nên tôi copy paste lại ở đây Click. Xóa mấy dòng về cặp đôi chính.

Mọi người đau buồn nhiều quá. Mọi người đau buồn một, còn Chil Bong đau buồn mười. Nó khóc ở sân vận động. Nó khóc. Rồi nó gạt nước mắt, đội mũ lên. Chúng ta cũng vậy nhé. Vì chúng ta thương Bong chứ chúng ta không có thương cái gì khác. Jeong - vì Bong chọn Jeong. Giờ Bong từ bỏ rồi, chúng ta cũng từ bỏ. Hãy ủng hộ nó khi nó chọn tiếp tục cuộc sống hạnh phúc nhé.

Ta muốn viết nhiều bài về Bong, nhưng chắc để thư thả. Đây là một bài nữa. Chắc với tính ngông của ta thì cũng chẳng mấy ai trong nhà ủng hộ, nhất là mấy bạn cũng thích rác, nhưng ta vẫn lưu ở ĐÂY vì có những bạn luôn sát cánh bên Bong.

Bình luận

https://www.facebook.com/khanh.linh.9083?ref=tn_tnmn, này nhé  Đăng lúc 29-12-2013 04:22 PM
chị ạ, từ sau khi R cặp với N thì em liệt anh ta vào hàng nv chính rởm đời nhất em từng biết rồi  Đăng lúc 29-12-2013 03:14 PM
face minh là Lam Hang có gì ban add mình chứ mình k kím ra bạn :D  Đăng lúc 29-12-2013 02:04 AM
ít check request lắm>.<,đóng rêu cả rồi  Đăng lúc 29-12-2013 02:00 AM
nhg mà mn cứ tập trung lên fanpage đi:)  Đăng lúc 29-12-2013 02:00 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 29-12-2013 02:10:27 | Xem tất
Quả đúng là không thích nhân vật Na Jeong. Không thích chứ không ghét. Còn Rác thì phải nói là ghét. Mất mặt cho giới bác sĩ khi hắn cũng làm bác sĩ.

Không thích Na Jeong nhưng không ghét, Chil Bong chọn Na Jeong nên ủng hộ. Thấy nó càng cố gắng bền bỉ nên càng ủng hộ. Thấy Na Jeong chưa bao giờ chốt đèn đỏ với Chil Bong nên càng hi vọng sẽ có một ngày Bong được hạnh phúc với người con gái đó. Hi vọng sẽ có một ngày Chil Bong lay động được trái tim của cô ấy. Nhưng rất tiếc cô ấy đã yêu Rác quá nhiều.

Có điều tôi rất là thắc mắc vì giả sử như Na Jeong trắng đen rõ ràng thì Chil Bong nó còn vô tư lự được, Chứ đằng này cứ nhùng nhằng muốn làm bạn với Chil Bong mà Chil Bong vẫn cứ vô tư thì cũng khó hiểu.

Dù sao Chil Bong cũng đã sống, đã yêu, đã kiên trì và đã ghi dấu trong lòng mọi người. Tôi tin ngoài đời người như cậu sẽ được hạnh phúc. Tôi tin cuộc sống này đẹp và công bằng hơn rất nhiều.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 29-12-2013 02:53:01 | Xem tất
Trước khi lên sóng tập cuối, trong giấc ngủ, mình đã mơ...

Có lẽ vì suốt ngày Chil Bong Chil Bong nên trước tập cuối, Chil Bong đã đến trong giấc mơ của mình. Giấc mơ khiến mình mỉm cười, khi tỉnh dậy vẫn còn hạnh phúc và cảm giác giống như mình thần giao cách cảm được vậy. Nên khi đi làm mình vẫn giữ một niềm tin rằng Chil Bong sẽ hạnh phúc. Mặc dù lúc đi làm về mình đã tê tái đến mức nước mắt chợt lăn mà không thể có biểu cảm nào khác trên khuôn mặt. Không gào khóc, không oán giận, không gì cả. Chỉ có hai dòng nước mắt chảy. Rồi sau đó ngồi viết. Cũng đụng đến đống rác mà mình ghét. Rồi vẫn bình tĩnh trả lời những cmt gây gỗ của bên kia. Thấy họ ấu trĩ đến buồn cười và thương hại. Rồi bài bị ẩn. Lại buồn cười. Ta chỉ vì tình yêu của ta thôi. Mấy cái trò bẩn thỉu đó chẳng quan trọng. Nên ta lại copy paste lần nữa.

Thấy trong nhà này mọi người kêu khóc nhiều, tớ thì lại không muốn chỉ vào đây tự kỉ. Tớ cần ở thread phim, nói lên những gì tớ cảm nhận. Nên vẫn rất trông mong mọi người ra ngoài đó viết nên cảm tưởng của mình về nhân vật Chil Bong. Cho dù BK cho Chil Bong là nam phụ, nhiệm vụ của chúng ta là hãy yêu và cảm nhận và viết cho mọi người thấy Chil Bong đã thành nhân vật chính trong lòng chúng ta như thế nào.

Về việc sẽ bị bên kia ném đá? Chắc có lẽ người bị nhiều nhất là tôi. Vì tôi không thích Rác. À không, tôi ghét Rác. Nên tôi sẽ bị fan Rác chỉ trích. Còn mọi người nếu không ghét Rác thì hãy ra đó, viết những cảm nhận về Chil Bong thôi. Sẽ chẳng đụng đến bên kia. Sẽ chẳng thị phi.

Những bạn nào thích Rác không nên bôi đen, chân thành đó.

Còn về giấc mơ...

Giấc mơ về một một chàng trai đã có được hạnh phúc sau bao ngày bền bỉ.

Tôi mơ về khoảnh khắc nào đó Chil Bong và Na Jeong ngồi đối diện nhau, Chil Bong đưa một cái gì đó cho Na Jeong, tôi không nhớ rõ. Đó là vật gì đó Chil Bong tặng Na Jeong, đánh dấu tình yêu của cậu. (Là trái bóng thì tốt nhỉ) Sau đó, Na Jeong nói rằng "uri sarang" "Đây là tình yêu của chúng ta". Ban đầu Bong cười gật gù vì trước đó cậu đã nói vật này tượng trưng cho tình yêu của cậu. Nhưng chỉ ngay sau đó cậu khựng lại vì từ "uri" của Na Jeong. Cậu ngơ người và hỏi lại "Uri?" Na Jeong cười và gật đầu. Cậu vỡ òa. Chuyển cảnh sau đó là mấy màn sến súa của cặp đôi sau khi thừa nhận "uri sarang" Tớ là tớ không thích mấy màn sến súa như kiểu Na Rác nên giấc mơ của tớ sến súa nó theo kiểu hạnh phúc gia đình.

Hai bạn hẹn hò tung tăng ... trên sân bóng. Na Jeong cổ vũ cho Chil Bong. Cuối trận bóng hai vợ chồng dắt nhau về. Vừa đi vừa trò chuyện chứ không chửi bới lớn tiếng như phim kia.

Thế rồi chắc do hạnh phúc quá muốn cười ra tiếng nên tớ bật dậy cười mỉm hi hí...

Chil Bong - một nhân vật tôi nhớ, Chil Bong - một nhân vật tôi sẽ viết tiếp cho riêng tôi. Cuộc sống này tôi sẽ vẫn giữ niềm tin vào nó cho dù bộ phim này làm nét bét hết cả. Nhưng con sâu làm rầu nồi canh, cái kết đó chỉ là con sâu mà thôi, không đáng để mình phải mất niềm tin vào chân lí. Tôi vẫn đánh giá cao đoạn nhà trọ của bộ phim.

Bình luận

khóc rồi thôi, như Chil Bong ấy :)  Đăng lúc 29-12-2013 11:09 AM
khóc đi @ linh ơi, khóc cho qua để trog lòng đau lắm  Đăng lúc 29-12-2013 09:38 AM
k muốn khóc, k muốn khóc, k muốn bị ng nhà biết là mình khóc>.<  Đăng lúc 29-12-2013 09:37 AM
k muốn khóc, k muốn khóc, k muốn bị ng nhà biết là mình khóc>.<  Đăng lúc 29-12-2013 09:37 AM
cho e hỏi cái hình chụp ảnh cưới do bị đổi kịch bản hay là mình bị troll hay là do thằng cha PTS quá dở v  Đăng lúc 29-12-2013 08:56 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 29-12-2013 13:22:43 | Xem tất
isis gửi lúc 29-12-2013 12:35 PM
cả nhà ạ, đây là cảm nhận, tâm trạng của em và cũng là lời cảm ơn của cá nhân em ...

Dành một bài viết trả lời isis nhé.

Reply 1994 mang đến cho tôi nhiều thăng trầm của cảm xúc. Ban đầu từ hồi hộp chờ đợi, hi vọng đến ngóng trông. Tôi xem Reply với mặc định Jeong và Rác vì ảnh hưởng của Reply 1997. Vì xem liền tù tì 12 tập nên chẳng có cái gọi là thời gian xác định tình cảm. Ngay từ đầu đã không thích nhân vật Rác. Nhưng vì đã hiểu BK thường đưa vào những nhân vật quá lố như vậy nên cũng cho qua. Na Jeong không gây ấn tượng cho lắm. Ngoài việc đảm đang, sống tình cảm được cho là chuẩn mực thì tính cách của Na Jeong có phần khiến bản thân tôi chỉ muốn xã giao chứ không muốn ở gần.

Lúc Bong xuất hiện thì cũng không đặc biệt. Vì cũng biết mấy phim của bạn diễn viên này và không ấn tượng nên cũng bỏ qua.

Xem liền 12 tập.

Sau tập 12, không biết tự khi nào dành cho Chil Bong một tình cảm sâu nặng. Lớn dần lớn dần. Vì Bong chọn Jeong nên ủng hộ nó. Cho đến khi Jeong với Rác yêu đương thắm thiết thì đâm ra không muốn vì dị ứng bởi Na đã quá gần gũi với Rác. Nhưng Bong nó càng nắm giữ thì mình càng không thể buông. Theo mãi để rồi buông tay và khóc một hồi.

Bong đã buông tay.

Và giờ ta tin nó hạnh phúc.

Nói đến đây tự dưng nhớ đến một câu chuyện:

Ngày xửa ngày xưa, hoàng tử xứ nọ đem lòng yêu công chúa xứ này. Anh can đảm tỏ tình và bị nàng từ chối.

Từ đó trở đi, hoàng tử sống hạnh phúc suốt đời.

Thiệt là chua chát thay.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách