Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Yuki_Hooseki
Thu gọn cột thông tin

[Shortfic] [Shortfic | MA] True Love | Yuki_Hooseki | Nichkhun - Taecyeon - Chansung - Joo

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 1-10-2011 21:04:50 | Xem tất
Giật temmmmmmmmmmmmmmmmmmm cái pre nhá
Mong có full chap 4 để xem ^^
Pre dễ thương quá kết nhất câu nì ^^
“Vậy anh hát ru em ngủ nha”
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 1-10-2011 21:16:57 | Xem tất
CHAP 4 - PART 1

Oppa Ah~ Em Thích Anh

Có những điều em chưa bao giờ nói
Có những điều em không nghĩ mình sẽ nói ra trong nước mắt
Thật lòng này
Anh à…
Em thích anh!

Bệnh viện quốc gia Seoul

- “Này nhóc, em không sao chứ?” – Fany hỏi khi nhìn thấy Joo tỉnh dậy

- “Eonni… đây là đâu? Sao em lại ở đây?” – Joo nhìn quanh căn phòng để xác định xem mình đang ở đâu

- “Đây là bệnh viện, tối qua IU gọi điện về nói là em được đưa vào đây, làm chị lo muốn chết à” – Fany lo lắng nói với Joo – “Mà tại sao hôm qua em lại ở trường tối vậy hả? Lại còn bị sốt cao như vậy nữa?”

- “Em không nhớ nữa… em chỉ biết là lúc tan học chiều hôm qua, em định vào nhà vệ sinh rửa mặt rồi sẽ về nhà… ai dè… cánh cửa mở không ra và em bị kẹt lại trong đó… rồi… hình như là có 1 xô nước lạnh đổ ụp xuống người em… rồi em đã ở trong đó rất lâu rất lâu… em chỉ nhớ vậy thôi” – Joo nhớ lại chuyện chiều hôm qua

- “Haiz, vậy là em bị người ta chơi rồi… em đã làm gì trong trường mà để người ta chơi em vậy chứ?” – Fany lắc đầu nhìn Joo hỏi

- “Em có làm gì đâu chứ? Chả là hôm kia có gây chuyện với 1 tên hot boy của trường, chắc lũ con gái thấy vậy nên ghét em thôi” – Joo chán nản nói

- “Mà hôm qua ai đưa em vào đây vậy? IU nó ở nhà mà?”

- “Ai á? Hình như…” -  Có vẻ như Joo nhớ ra chuyện gì đó - “Ya, nấm lùn, cô có trong đó không hả?”

- “Sao hả? Đừng nói với chị là em cũng không biết nha”

- “Em, không nhớ rõ lắm… Em chỉ nó là khi em bắt đầu gục xuống thì có 1 giọng nói từ ngoài vọng vào… Còn người đó là ai thì… em chịu”

- “Thôi được rồi, em nằm nghỉ đi, để chị đi mua chút cháo cho em ăn rồi còn uống thuốc nữa…” – Fany đắp lại chăn cho Joo rồi nhanh chóng bước ra ngoài

----------------------------------------

Trường đại học quốc gia Seoul

- “IU” – Woo Young kêu IU lại khi cô đang bước về lớp học của mình

- “Woo Young oppa, anh gọi em ạ?” – IU ngạc nhiên hỏi Woo Young

- “Uhm, anh muốn hỏi xem bạn em sao rồi, cô bé Joo ấy”

- “Giờ Joo vẫn còn ở trong bệnh viện, em cũng không biết nó khỏe chưa nữa…” – IU buồn bã nói

- “Cô bé đó… ở trong bệnh viện 1 mình sao?” – Woo Young lo lắng hỏi

- “Dạ không, có các chị sống chung phòng trọ với Joo chăm sóc, anh không cần lo đâu…” – IU nói trấn an Woo Young – “À mà hôm qua cám ơn anh nhiều lắm… may mà nhờ có anh… chứ không thì em không biết Joo nó sẽ ra sao nữa…” – IU cúi đầu cám ơn Woo Young vì tối qua đã cứu Joo

- “Người em cần cám ơn không phải là anh đâu” – Woo Young nở 1 nụ cười nhẹ nói với IU

- “Sao ạ? Không… không phải anh sao ạ?” – Mắt IU mở to ra khi nghe Woo Young nói điều đó

- “Uhm” – Woo Young gật đầu

- “Không phải anh thì không lẽ là…”

- “Uhm… mà thôi, đến lớp học rồi, em vào lớp đi, anh cũng về lớp mình đây” – Woo Young nói khi nhận ra anh suýt chút nữa đã lỡ lời

- “À… dạ vâng” – IU cúi đầu chào Woo Young lần nữa

- “Mà… chiều này, sau khi tan học thì em có đi đâu không?” – Rồi đột nhiên Woo Young quay lại hỏi IU

- “Dạ? Chiều nay ạ? Em định ghé sang thăm Joo rồi về nhà phụ mẹ bán hàng… Có gì không oppa?” – IU ngạc nhiên khi nghe Woo Young

- “Uhm, vậy chiều nay em chờ anh nha, anh muốn cùng em đi thăm Joo” – Woo Young mỉm cười nói với IU rồi quay lưng đi

Còn IU, cô đứng đó, nhìn theo dáng Woo Young mà suy nghĩ về điều gì đó 1 hồi lâu rồi mới vào lớp

---------------------------------------------------

Trong khi đó tại công ty JYP

- “Noona à” – Nichkhun bước vào phòng làm việc của Kahi

- “Khun? Có chuyện gì à?” – Kahi ngước lên hỏi khi thấy Nichkhun vào phòng làm việc của mình

- “Chuyện Victoria muốn tham gia WGM, em suy nghĩ rồi, chị sắp xếp thời gian cho cô ấy tham gia dùm em”

- “Hả? Chị còn tưởng em không chịu chứ?” – Mắt Kahi tròn xoe khi nghe Khun nói

- “Thật tình em cũng không muốn đâu nhưng mà nếu cứ em không đồng ý… em sợ cô ấy sẽ càng ghét em hơn thôi” – Khun tỏ vẻ buồn bã nói với Kahi…

- “Chị biết rồi, vậy chừng nào bắt đầu?” – Kahi hỏi

- “Chuyện này chị bàn với MBC dùm em nha” – Nói rồi Nichkhun đứng dậy và trở về phòng làm việc của mình

- “Hai cái đứa này sao thế không biết?” – Kahi lắc đầu khó hiểu

------------------------------------------

Chiều hôm đó tại bệnh viện quốc gia Seoul

- “Joo à” – IU bước vào phòng cùng Woo Young

- “IU, Woo Young oppa, sao hai người lại đi chung vậy?” – Joo thắc mắc khi nhìn thấy IU đi chung với Woo Young

- “À, chả là…”

- “Chỉ là anh hơi lo cho em nên vào đây xem sao thôi” – IU định nói điều gì đó nhưng Woo Young đã nhanh hơn cô 1 bước

- “Vậy sao ạ? Cám ơn oppa nhiều lắm, em khỏe rồi…” – Joo tươi cười nói

- “Uhm… à mà mấy eonni đâu hết rồi?” – IU nhìn xung quanh hỏi

- “Taeyeon eonni với Yuri eonni vừa về rồi, lát hai chị ấy còn phải đi làm, còn Fany eonni thì chưa đến” – Joo nói

- “Vậy tớ ở đây chơi với cậu cho đến lúc Fany eonni vào nha” – IU chớp chớp mắt với Joo

- “Cậu không cần về nha coi cửa tiệm cho mẹ cậu à?” – Joo nghiêng đầu hỏi IU

- “Uhm thì…” – IU hơi lo lắng khi nghe Joo hỏi… vì vốn dĩ mẹ cô là người rất khó tính, nếu như về trễ và nói với mẹ cô là cô vào đây để thăm Joo thì thế nào cũng bị mẹ cô mắng là lo chuyện bao đồng cho mà coi…

- “Thôi về đi, Fany eonni cũng sắp vào rồi, tớ không muốn vì tớ mà cậu bị mẹ mắng đâu” – Joo hiểu được tính mẹ IU nên cố kêu cô về

- “Nhưng mà… tớ mới vào mà…” – IU nũng nịu không chịu đi

- “Ngoan đi, mai tớ đi học mà… về đi…” – Joo nắm lấy tay IU và đung đưa qua lại – “Woo Young oppa, phiền anh đưa IU về dùm em nha” – Rồi cô quay sang nói với Woo Young

- “Hả? À… uhm, anh biết rồi… à mà Joo à, anh có mua ít bánh và sữa, em dùng đi cho mau khỏe nha…” – Nói rồi Woo Young đặt túi quà lên chiếc bàn cạnh giường Joo

- “Dạ, em cám ơn oppa” – Joo mỉm cười nói

- “Vậy tớ về nha, nếu mai chưa khỏe thì cứ ở nhà đi, chừng nào đi khỏe hẳn rồi thì hãy đi học” – IU dặn dò Joo

- “Biết rồi… nói nhiều quá… về đi” – Joo xua xua tay “đuổi” IU về - “Con nhỏ này… thật là…” – Joo tự mỉm cười vì sự lo lắng hơi quá của IU

Rồi đột nhiên ngay lúc đó Woo Young chạy vào

- “Ơ oppa? Không phải anh đưa IU về sao?” – Joo hỏi

- “À.. uhm, anh bảo IU chờ anh ở ngoài đó 1 chút…” – Woo Young ngập ngừng nói

- “Anh để quên gì ạ?”

- “Không… chẳng qua là anh chưa đưa em 1 thứ… Lúc nãy có IU ở đây nên anh không tiện đưa” – Woo Young lấy trong túi ra 1 sợi dây chuyền trên đó có hình 1 vầng trăng khuyết và ở giữa có chữ W…

- “Cái này…” – Joo ngạc nhiên hỏi

- “Em đừng hỏi nhiều, khi đi học thì nhớ đeo nó, vậy nha” – Nói rồi Woo Young đi vội ra ngoài để đưa IU về…

Ngồi chết lặng trong phòng bệnh… phải nói là cảm giác của Joo bây giờ cực kì vui và hạnh phúc… Woo Young tặng quà cho cô … và cô thầm nghĩ không biết đây có phải là tính vật tình yêu của Woo Young tặng cho cô không nữa… Đang vui sướng đến độ cười tít cả mắt thì Fany bước vào

- “Em chưa hết sốt hả?” – Fany lấy tay sờ vào trán Joo

- “Đâu có, em khỏe rồi mà…” – Joo gạt tay Fany ra

- “Khỏe rồi mà sao lại ngồi đó cười 1 mình vậy?” – Fany cười hỏi Joo

- “À, tại có bạn mới vào thăm nên vui thôi…” – Vẫn giữ vẻ mặt vui sướng đó Joo nói với Fany

- “Vậy sao?” – Fany mỉm cười nói, tuy không hỏi thêm bất kì điều gì nhưng qua nét mặt của Joo thì Fany đã phần nào đoán được rằng cô em gái bé bỏng của cô đã bắt đầu biết yêu rồi

-------------------------------------------------------

Tối hôm đó tại nhà Victoria

Kính kong

- “Ai mà đến vào giờ này vậy?” – Victoria thầm nghĩ

- “Ai vậy?” – Kahi từ trong phòng bước ra

- “Em không biết nữa” – Vic lắc đầu

- “Để chị ra xem” – Rồi Kahi bước ra mở cửa… - “Là cậu à?”

---------------------------------------------------------

Tít… tít… tít

1 tin nhắn được gửi đến điện thoại Khun

- “Anh đang làm gì vậy?”

- “Anh đang nhớ em ^^” – Tự mỉm cười với tin nhắn của 1 người mà ai cũng biết người đó là ai - vừa được gửi đến, Khun nhanh chóng trả lời

- “Xạo, mới không gặp em 1 ngày thôi mà” – Vic trêu Khun

- “Không gặp em 1 giây cũng đủ khiến anh nhớ rồi, huống chi là 1 ngày” – Khun vẫn tiếp tục những câu nói “ớn lạnh” của mình

- “Thôi, em không giỡn nữa đâu, anh sao rồi, ổn hơn chưa?” – Victoria bắt đầu vào vấn đề chính của mình… Ngày hôm qua sau khi gặp Khun thì cô lại phải tiếp tục bận rộn với công việc của mình… đến nỗi không có thời gian hỏi thăm tình hình của Khun…

- “Uhm, tạm ổn, vì Taec nó đi Nhật rồi, nên tạm thời ở nhà không có chuyện gì cả” – Khun thoáng buồn khi nhắc về gia đình mình

- “Khi Taecyeon về, anh nhớ nói chuyện nhẹ nhàng với cậu ấy đó… chứ đừng có cằn nhằn nữa” – Vic dặn dò Khun

- “Anh biết rồi mà… À mà Kahi noona nói với em chuyện WGM chưa?”

- “Dạ rồi… mà sao… anh đồng ý nhanh vậy?” – Vic nghi ngờ hỏi Khun

- “Thì anh chìu theo ý em rồi còn gì? Giờ lại hỏi anh là sao?”

- “Thì hỏi vậy thôi mà, tại em tưởng anh còn phải suy nghĩ nhiều lắm chứ?”

- “Kệ anh… mà này, sao giờ này còn chưa ngủ hả?” – Khun hỏi khi nhìn thấy đồng hồ đã điểm 3:00AM

- “Em ngủ không được”

- “Sao vậy?” – Khun thắc mắc hỏi

- “Không biết nữa… em ngáp nãy giờ muốn trẹo quai hàm luôn mà vẫn không tài nào nhắm mắt ngủ được”

- “Vậy giờ sao đây?”

- “Chết em rồi, lịch của em ngày mai kín mít à, giờ mà không ngủ thì chắc mai em chết là cái chắc :((”

- “Vậy anh hát ru em ngủ nha” – Khun đưa ra ý kiến

- “Vậy được sao?”

- “Được mà, em đeo tai nghe vào đi, rồi anh sẽ gọi cho em”

Thế là Victoria ngoan ngoãn nghe theo lời Khun và chưa đầy 30 giây sau thì Khun đã gọi đến

- “Yeo…”

- “Công chúa à, đừng nói gì hết nhé, bây giờ hoàng tử sẽ kể chuyện để ru công chúa ngủ” – Nichkhun nói ngay khi Victoria vừa bắt máy và điều đó khiến Victoria bật cười trong hạnh phúc

Và thế rồi “hoàng tử” Nichkhun bắt đầu những câu chuyện thần thoại của mình cho đến khi nàng “công chúa” Victoria ngủ say…

- “Ngủ ngon nhé, tình yêu của anh”

--------------------------------------------------------

1 tháng sau

Trường đại học Seoul

- “Joo, bên này” – IU kêu lên ngay khi thấy Joo bước vào cổng

- “Này IU, cậu có thấy mấy hôm nay… mọi người nhìn tớ lạ lắm không?” – Joo hỏi trong khi mắt vẫn nhìn lướt xung quanh

- “Có gì lạ đâu” – IU lắc đầu nói

- “Vậy sao?” – Joo vẫn không tin lắm lời IU nói

Thật ra thì mọi chuyện là sau khi Joo trở lại trường học thì dường như mọi người trong trường đều không dám đến gần cô… họ chỉ đứng từ xa và bàn tán điều gì đó, ngay cả giáo viên cũng không hề kêu Joo lên trả bài hay làm bất kì bài tập về nhà nào cả… Tất cả cũng chỉ vì sợi dây chuyền Joo đang đeo… Tuy chỉ là 1 sợi dây chuyền nhỏ bé nhưng sức mạnh của nó thì lại lớn vô cùng vì trên sợi dây đó có kí hiệu riêng của Chansung và Woo Young… Từ trước đến giờ hễ bất cứ đồ vật nào mà có kí hiệu này thì có nghĩa là nó thuộc quyền sở hữu của hai người này… và Joo cũng không ngoại lệ

*Flash back*

- “Cậu định cho con bé đó cái này thật sao?” – Woo Young nhìn sợi dây chuyền rồi hỏi Chansung

- “Uhm, cậu đưa cho cây nấm lùn đó dùm tớ đi” – Chansung gật đầu

- “Nhưng mà… tại sao chứ? Tớ tưởng cậu ghét con bé đó?” – Woo Young thắc mắc

- “Ghét thì có ghét đó nhưng mà dù gì con bé đó cũng vì tớ mà bị người khác bắt nạt… với lại… tớ không muốn phải đi cứu con bé đó lần nữa đâu” – Chansung thở dài nói

- “Nhưng cũng đâu cần đưa cô bé đó cái này… nếu như cô bé đó đeo nó thì sẽ rất dễ gây hiểu lầm cho mọi người đó” – Woo Young lo lắng hỏi Chansung

- “Kệ đi… cứ đưa cho cô ấy… rảnh nợ” – Nói rồi Chansung bỏ ra ngoài mặc cho Woo Young có kêu thế nào đi nữa

- “Ya… cái tên này…”

*End flash back*

Tại lớp học của Chansung

- “Các em im lặng, thầy có 1 thông báo cho lớp chúng ta” – Thầy giám thị bước vào trong lớp cùng 1 người con trai lớn hơn Chansung khoảng 5 tuổi – “Vì sức khỏe cô Lee hiện tại không tốt nên tạm thời cô ấy không thể tiếp tục dạy lớp mình được nên hôm nay lớp ta sẽ có thầy giáo thanh nhạc mới – Thầy Jung Junsu”

- “Chào mọi người, tôi là Jung Junsu, bắt đầu từ ngày hôm nay tôi sẽ phụ trách môn thanh nhạc cho lớp các bạn” – Junsu mỉm cười nói trong khi mắt cứ nhìn chằm chằm vào Chansung

- “Này… cậu có quen ông thầy ấy không?” – Woo Young huýt vào vai Chansung hỏi

- “Không, sao vậy?” – Chansung lắc đầu

- “Tớ thấy nãy giờ ông ta cứ nhìn cậu chằm chằm kìa, tớ tưởng hai người quen nhau?”

- “Hai cậu kia” – Ngay lúc đó Junsu đứng trên bục giảng chỉ tay về phía Chansung và Woo Young

- “Vâng” – Theo phản xạ cả hai lập tức quay đầu lại

- “Ai cho hai cậu nói chuyện trong tiết tôi hả?” – Junsu nghiêm mặt lại hỏi Woo Young và Chansung

- “Ôi trời ơi, ông thầy này… ông ta mất trí rồi sao mà dám mắng Chansung oppa và Woo Young oppa chứ? Không lẽ ông ta không biết Woo Young oppa là con hiệu trưởng sao?” – Những tiếng xì xầm bắt đầu vang lên

- “Bọn em chỉ là…” – Woo Young định trả lời thì lập tức bị Junsu chặn lại

- “Ra ngoài chạy bộ 5 vòng cho tôi” – Mặt Junsu tỉnh bơ khi nói lên điều đó

- “Cái… cái gì?” – Chansung và Woo Young rất đỗi ngạc nhiên

- “Sao hả? Nghe không rõ hay là tôi nói các cậu không hiểu?” – Junsu mỉm cười hỏi Chansung và Woo Young

- “Thầy…”

- “Thôi Chan à, đi thôi… đừng có gây chuyện nữa mà…” – Woo Young vì không muốn có thêm rắc rối cũng như không muốn người khác nói bản thân cậy quyền cậy thế ba mình mà làm càn nên chấp nhận hình phạt mà Junsu đưa ra

- “Này… đi đâu đấy?” – Đột nhiên Junsu hỏi khi Woo Young cùng Chansung ra ngoài

- “Thì chịu hình phạt, không phải thầy mới bảo bọn em là gì?” – Chansung khó chịu nhìn Junsu   

- “Phải, tôi có kêu chạy 5 vòng sân nhưng chỉ là 1 mình cậu, chứ tôi không bảo cậu ta” – Junsu chỉ tay về phía Chan nói

- “Cái gì? Có phải thầy đang giỡn không vậy? Tại sao chỉ mình tôi bị phạt chứ?” – Chansung bắt đầu nổi điên lên khi nhận ra tên thầy giáo này cứ mãi nhắm vào mình

- “Cái đó là chuyện của tôi, cậu không cần quan tâm, chuyện của cậu là mau chóng thực hiện hình phạt đi…” – Nói rồi Junsu ra hiệu cho Woo Young về chỗ và tiếp tục bài giảng của mình… Còn bản thân Chansung thì dù bực tức đến mấy cũng không thể làm gì hơn, anh đành đi ra ngoài nhưng tuyệt nhiên không phải là làm cái hình phạt mà Junsu đưa ra… Nơi mà anh đến chính là… căn tin của trường đại học

-----------------------------------------------

Chiều hôm đó – Tại công ty JYP

- “Cái công ty này lạ thật, ban ngày mà sao chả thấy ai hết vậy?” – Junho cùng Taecyeon vừa từ Nhật trở về thì lập tức đến thẳng JYP nhưng ở công ty không hề có bất kì người nào

- “Bộ hôm nay đình công hết rồi hả trời?” – Taecyeon cũng nhìn xung quanh rồi nói

- “Hai người ăn nói bậy bạ gì đấy hả?” – Ngay lúc đó Nichkhun từ trong phòng bước ra

- “Khun hyeong”

- “Về rồi đấy à? Chuyến đi vui chứ?” – Nichkhun mỉm cười hỏi Junho và Taecyeon

- “Vui gì, con quái vật này cả tuần liền cứ nhốt mình trong phòng mà ngủ, đi du lịch mà làm như đi ngủ đông không bằng” – Junho chỉ tay sang Taecyeon nói

- “Ya, bộ cậu không thấy đầu tôi bị thương à, mặt mũi nào mà vác cái bộ dạng đó ra đường chứ?” – Taecyeon quay sang phản kháng lại Junho

- “Cậu mà cũng biết điều đó nữa sao…” – Junho cười trêu Taec

- “Thôi hai đứa… mà… đầu em không sao chứ?” – Nichkhun im lặng nãy giờ cũng lên tiếng

- “Uhm, hết rồi, không sao” – Taecyeon gật đầu cho qua chuyện

- “Được rồi, vậy hai đứa theo anh vào phòng, anh có chuyện cần nói với hai đứa” – Một chút thất vọng hiện lên trên gương mặt Khun nhưng anh nhanh chóng quay mặt đi để không ai nhận ra điều đó

Phòng làm việc của Khun

- “Hai đứa chắc đã thoải mái và vui vẻ sau chuyến đi rồi nhỉ? Vậy bây giờ có thể tiếp tục làm việc rồi chứ?” – Khun ngồi xuống ghế hỏi Taecyeon và Junho

- “Em thì lúc nào chả sẵn sàng ạ… chỉ có…” – Junho e ngại nhìn qua Taecyeon

- “Junho à, cậu ra ngoài 1 lát được không? Hyeong có chuyện muốn nói riêng với Taec” – Đột nhiên Khun quay sang nói với Junho

- “Vậy em đi pha coffee cho hai người” – Có vẻ như Junho hiểu rằng Nichkhun cần không gian riêng để giải quyết 1 số vấn đề với Taecyeon nên anh lập tức ra ngoài

Sau khi Junho đi khỏi, Taecyeon lập tức mở lời

- “Hyeong có chuyện gì muốn nói với tôi sao?” – Taecyeon nói mà ánh mắt thì hướng về 1 nơi nào đó

- “Hyeong xin lỗi…”

- “Cái gì? Sao tự nhiên lại xin lỗi tôi?” – Taecyeon quay sang nhìn Nichkhun với ánh mắt khó hiểu

- “Chuyện của mẹ… hyeong đã hiểu hết rồi” – Nichkhun nói với vẻ mặt ân hận – “Hyeong biết là trước đây hyeong đã hiểu lầm mẹ”

- “Hyeong đừng có nói nữa, bây giờ hyeong có hối hận cũng không ích gì đâu, hyeong nên nhớ chính hyeong là người gián tiếp hại mẹ chết… vì vậy cho dù hyeong có làm gì đi nữa thì bà ấy cũng không sống lại được đâu”

- “Thật sự hyeong biết bây giờ hyeong có làm gì thì cũng đã quá muộn… nhưng hyeong…”

- “Hyeong thế nào hả?”

- “Hyeong chỉ muốn cậu tha thứ cho hyeong thôi, hyeong muốn hai chúng ta có thể bình thường lại với nhau, cùng nhau làm việc và sống 1 cuộc sống vui vẻ như trước đây thôi”

- “Tôi nghĩ là không thể đâu” – Taecyeon lạnh lùng nói rồi đứng dậy quay lưng đi

- “Hyeong biết là cậu cũng muốn như vậy mà, nếu không thì sao lại đưa chiếc hộp đó cho hyeong?”

- “Tôi đưa chiếc hộp đó cho hyeong là để hyeong biết rằng thật sự từ đầu đến cuối hyeong đã hoàn toàn sai, tôi muốn hyeong phải tự dằn vặt bản thân và cảm thấy có lỗi với tất cả mọi người… như bây giờ vậy” – Taecyeon nhếch mép cười rồi đi thẳng ra ngoài

- “Coff…” – Junho bưng coffee vào ngay khi Taecyeon vừa đi ra… - “Taec… cậu đi đâu vậy?”
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-10-2011 21:27:40 | Xem tất
ể, tem

Mờ seo Tẹc chơi ác zậy trời, kiểu này chắc có antifan quá nha

ss cũng thắc mắc như wooyoung zậy đóa? tại sao Chan cơm lại làm như vậy đối với Joo nhỉ?

Mà cái nì mới part 1 hà nha pé, ss tiếp tục hóng nữa đóa nha, lẹ lẹ nha ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-10-2011 22:11:54 | Xem tất
Ói mất temmmmmmm òi
Lụm phong bì đã bị xé cho đỡ ghiền ^^
Taec oppa ơi đáng lẻ nghe huynh xin lỗi thì phải làm hòa đi chứ sao lại thế , tội cho Khun oppa lém
Mong là 2 huynh đệ sớm là hòa
Hóng chap của au {:156:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 3-10-2011 23:34:31 | Xem tất
Preview chap 4 part 2

- “Anh muốn gì đây? Tránh xa tôi ra đi”

- “Tối nay… đi với tôi được không?”

- “Mặt cô sao vậy?”

- “Lại bị mấy tên đó đánh phải không?”

- “Anh có bao giờ cùng Taecyeon ăn 1 bữa cơm gia đình chưa?”

- “Cái gì? Em không nấu? Vậy đống đồ này sao đây?”

- “Em chỉ anh là được rồi chứ gì?”

- “Này… anh… anh đi thật à?”

- “Cô mà nói không nữa thì tôi…”

- “Thì anh như thế nào chứ?”

- “Thì tôi xuống xe bế cô lên đó… Sao? Giờ chọn đi, 1 là tự nguyện lên xe, tôi hứa là sẽ không làm gì cô đâu, 2 là sẽ được tôi bế lên xe… nhưng tôi không chắc là tôi sẽ lại làm gì cô nữa đâu…”

- “Woa, hyeong à, sao mới về không nghỉ ngơi cho khỏe đi, nấu nhiều món vậy làm gì chứ?”

- “Trời đất ơi, hôm nay ngày gì vậy? Sắp có bão sao?”

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-10-2011 19:57:09 | Xem tất
preview gì nữa trờiiiiii

post lun đi pé ui

thiên hạ chảy nước quá trời rùi kìa

ekek ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-10-2011 23:34:13 | Xem tất
Thui người ta ko lấy thì mình lụm cái Tem và Phong bì của preview zậy

Tình hình bạn Joo kiểu này là ko đc òi, Chan của em hiền lành dễ thương bik quan tâm "đồng loại", tự nhiên ông Phệ từ đâu rớt xuống giành công thế hử, đạp giờ >.<

Lão Khun như thế có bị coi là "dại gái" ko nhỉ, người iu bảo gì cũng nghe, dấu hiệu về một người đàn ông sợ vợ. Haizzzz.... bởi bảo đừng lấy vợ làm chi cho nó khổ, ở zậy cho gái nó thèm

Ông Taec "ít nết", thấy Khunnie hiền mà ăn hiếp hả, nói chung ghét ông Taec chap nì, anti lun

Hóng chap mới ss nhá

Hun ss cái nà * chụt chụt *

Ss 5tinggggggggggggggggggggggggggggggggggg

Bình luận

cái đó ng ta gọi là cá tính chứ hem phải ác (mà ko bik cá tính hay là cà chớn nữa :)))  Đăng lúc 7-10-2011 09:07 PM
hớ hớ ai bảo ổng "ác" wa làm chi  Đăng lúc 5-10-2011 09:21 PM
ss quánh bi h, sao dám anti con mèo của ss hả?  Đăng lúc 5-10-2011 09:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 7-10-2011 21:05:14 | Xem tất
CHAP 4 - PART 2

Oppa Ah~ En Thích Anh

Sau khi rời khỏi JYP, Taecyeon cảm thấy nhẹ nhõm khi Nichkhun đã phần nào nhận ra lỗi của anh ta… Thật ra ngay lúc đó Taecyeon cũng muốn đồng ý với điều mà Khun nói nhưng do cái bản tính của anh nên anh lại nói khác đi với lòng mình… có lẽ anh đang muốn hành hạ Nichkhun thêm 1 khoảng thời gian nữa trước khi trở về làm anh em tốt với anh ấy… Tươi cười lái thẳng chiếc xe đến quán bar HANDS UP… Không hiểu sao ngay lúc này Taecyeon lại muốn đến cái bar đó kinh khủng, lần cuối cùng anh đến đó cũng đã cách đây hơn 1 tháng rồi còn gì? Anh không biết rõ tại sao bản thân mình lại muốn đến cái nơi đó… có lẽ anh còn nợ cô gái tên Fany đó đó 1 lời xin lỗi chăng?

Trên suốt quảng đường đi từ công ty đến HANDS UP, hình ảnh của Fany cứ hiện lên… từng cử chỉ, lời nói của cô cứ chập chờn lúc ẩn lúc hiện trong đầu anh… điều đó càng khiến anh cảm thấy khó chịu hơn vì cái cảm giác tội lỗi ấy cứ mãi dằn vặt anh… Trước giờ tuy có say nhưng chưa bao giờ anh làm chuyện ấy với 1 cô gái nếu cô ta không đồng ý… Thế mà lúc đó anh lại… Càng nghĩ càng cảm thấy khó hiểu… vì Fany có lẽ là người đầu tiên không gật đầu khi ở cùng anh…

Cố gắng phóng xe đi nhanh nhất có thể để đến được nơi muốn đến nhưng anh đã hoàn toàn thất vọng khi nhìn thấy tấm bảng trên cửa ra vào “QUÁN BAR NGHỈ 1 TUẦN ĐỂ SỬA CHỮA”.

- “Cái quái gì vậy?” – Taecyeon bực tức nói thầm… nhưng cũng đâu thể làm gì hơn… anh đành quay xe trở về

Trên đường về nhà anh chợt nhớ là hình như ở nhà không còn lon bia hay chai rượu nào nên anh đã dừng xe lại trước 1 cửa hàng bán lẻ ven đường… Cẩn thận đội chiếc mũ lưỡi trai vào để mọi người không chú ý, anh tiến thẳng đến quầy để rượu… Chợt… Taecyeon khựng lại khi nhìn thấy 1 bóng dáng… dù cô gái ấy đang đeo 1 cái kính râm to che hết nửa khuôn mặt nhưng anh vẫn dễ dàng nhận ra đó chính là Fany… cô gái mà anh muốn gặp hôm nay. Fany đang cố với tay để lấy mấy ly mì trên cao nhưng nó dường như quá sức đối với cô… thấy thế Taecyeon liền tiến đến và lấy xuống giúp cô…

- “Cảm…” – Định quay sang cám ơn người vừa giúp mình nhưng Fany lại khựng lại khi nhận ra khuôn mặt của Taecyeon…

- “Sao hả? Bộ không phải cô muốn lấy ly này sao?” – Taecyeon cầm ly mì đưa lên trước mặt Fany

Giật phắt ly mì từ tay Taec sau đó Fany quay lưng bỏ đi

- “Này, chờ đã…” – Taec vội kéo tay Fany lại

- “Anh muốn gì đây? Tránh xa tôi ra đi” – Fany khó chịu hỏi Taecyeon

- “Tối nay… đi với tôi được không?” – Taec cuối xuống thì thầm vào tai Fany

- “Xin lỗi! Nhưng tôi nghĩ anh tìm nhầm người rồi” – Fany kiềm nén sự tức giận trả lời anh rồi đi thẳng đến quầy tính tiền

- “Này…” – Taecyeon vẫn lẽo đẽo theo sau Fany

- “Của cô đây, cảm ơn rất nhiều ạ” – Nhân viên bán hàng thông báo cho Fany biết là hàng hóa đã được tính xong

- “Tiền đây ạ” – Fany đặt 1 tờ giấy bạc lên quầy thu ngân rồi bước thẳng ra phía ngoài

- “Này tôi đang nói chuyện với cô đấy” – Taecyeon vẫn kiên quyết bám theo Fany

- “Tôi nói cho anh biết anh mà còn đi theo tôi nữa là tôi la lên đó, nghe chưa?” – Fany quay sang quát thẳng vào mặt Taecyeon

- “Cô lạ thật đó, cô là lounger mà, không lẽ có khách mà cũng không muốn tiếp sao?” – Taecyeon nở 1 nụ cười gian khi nói chuyện với Fany

- “Anh nói cái gì? Lounger?” – Fany nở 1 nụ cười khinh bỉ - “Tôi nói cho anh biết nếu anh muốn tìm lounger thì mời anh vào bar ấy, còn đây là nơi công cộng và tôi cũng không phải hạng người như anh nghĩ, đừng có tùy tiện ăn nói lung tung như vậy” – Fany nhìn quay rồi nói với Taecyeon

- “Nhưng quán bar sửa chữa rồi, tôi biết đi đâu mà kiếm 1 lounger xinh đẹp như cô đây?” – Vừa nói Taecyeon vừa nâng cằm Fany lên có ý trêu đùa… - “Mà sao tối rồi cô lại đeo cái kính to đùng thế này… sợ người ta nhận ra cô sao?” – Vừa nói dứt câu Taecyeon đã nhanh chóng đưa tay tháo chiếc kính trên mặt Fany xuống

- “Ya… anh…” – Fany hơi giật mình vì hành động của Taec, cơn giận của cô bây giờ đã lên đến đỉnh điểm rồi… định mở miệng ra mắng Taec 1 trận nhưng chợt nhớ đến vết bầm trên khóe mắt của mình nên cô vội cuối đầu xuống và lấy tay che mắt lại

- “Mặt cô sao vậy?” – Dù Fany đã nhanh tay che đi vết thương trên mặt mình nhưng Taecyeon vẫn nhận ra điều đó

- “Anh mặc kệ tôi đi” – Fany đẩy Taecyeon sang 1 bên

- “Lại bị mấy tên đó đánh phải không?” – Taecyeon bỏ ngoài tai lời Fany nói và tiếp tục hỏi

- “Đã nói là mặc kệ tôi đi, đâu liên quan gì đến anh chứ?” – Fany bực bội quay sang quát thẳng vào mặt Taecyeon 1 lần nữa – “Thật sự là anh muốn gì đây?”

- “Tôi chỉ lo…” – Chợt Taec khựng lại… Thực chất Taecyeon cũng không biết rõ bản thân mình đang làm gì nữa, anh chỉ biết là khi nhìn thấy Fany như thế thì anh rất lo và cảm thấy muốn ăn tươi nuốt sống cái tên đã làm cô ra nông nỗi như thế này thôi…

Mà khoan đã… anh vừa nói gì nhỉ? “Lo” ư? 1 tên như anh mà cũng biết lo lắng cho người khác sao? Bất ngờ thật đấy, anh cứ tưởng rằng sau cái ngày mẹ anh mất thì anh sẽ chẳng còn quan tâm đến ai được nữa chứ? Vậy mà giờ đây anh lại đang lo lắng cho 1 người con gái chỉ mới gặp mặt được vài ba lần…

- “Anh nói đi, thật ra anh muốn gì chứ?” – Fany nhìn Taec với ánh mắt dù có căm giận nhưng đâu đó vẫn phảng phất nỗi buồn…

Taecyeon vẫn đứng đó mãi mê với những suy nghĩ của mình nên không hề hay biết Fany đang nói gì

- “Sao, không còn gì để nói chứ gì? Vậy chào anh”

Nhìn thấy Fany bỏ đi, Taec cố trấn tĩnh mình lại bằng cách lấy tay vỗ mạnh vào mặt mình bởi vì anh không cho phép bản thân mình quan tâm hay lo lắng cho bất kì ai cả… Nhưng sự thật vẫn mãi là sự thật, anh đã quan tâm cô và dù cho có làm gì đi nữa thì cũng sẽ chẳng bao giờ che dấu được điều ấy… Nhìn thấy Fany bỏ đi, anh vội chạy theo cô vì anh nghĩ rằng anh cần phải giữ cô lại… ít nhất là đêm nay…

- “Chờ đã” – Taecyeon chạy đến kéo Fany lại… nhưng lần này anh lại dùng gương mặt lạnh lùng của 1 playboy mà nói chuyện với cô

- “Anh thật là… gì nữa đây?” – Fany chán nản nhìn Taecyeon hỏi

- “Lúc nãy không phải tôi đã nói rồi sao? Tôi muốn cô đi với tôi” – Nở 1 nụ cười đểu rồi Taecyeon bế xốc Fany lên… mặc cho cô la lối và mặc kệ luôn cả những người xung quanh đang nhìn họ mà bàn tán xôn xao

Bình thản bồng Fany đến chiếc Lamborghini vàng bóng của mình, nhẹ nhàng đặt cô vào trong xe rồi anh cũng leo vào và nhấn ga chạy mất

--------------------------------------------

Trở lại với Nichkhun

Sau khi Taecyeon rời khỏi thì Nichkhun có phần hơi hụt hẫng, sỡ dĩ anh muốn làm hòa với Taec nhưng có vẻ việc này không hề đơn giản chút nào cả… Vì thế Nichkhun đành cầu cứu đến Kahi và Junho nhưng hai con người này lại đưa ra những ý kiến hoàn toàn trái ngược nhau… vì thế cuối cùng Nichkhun đành nhờ đến Victoria

Nhưng nhắn tin cho Victoria mãi mà vẫn không thấy cô ấy trả lời, hỏi Kahi thì Kahi nói lịch làm việc của Vic đã hết cách đây 1 tiếng đồng hồ… Vậy tại sao cô không trả lời tin nhắn của anh?

Lo cho Victoria có chuyện nên Khun đã lấy xe chạy đi tìm cô, loanh quanh khắp các ngóc ngách trong thành phố, cuối cùng Nichkhun cũng tìm được Victoria tại khu vực gần nhà cô… và cô đang vừa đi vừa nói cười rất vui vẻ với Hee Chul – ông chồng hờ của cô trong WGM…

- “Victoria” – Nichkhun bước xuống xe khi nhìn thấy Hee Chul vừa đi khỏi

- “O… oppa? Sao anh lại ở đây?” – Victoria ngạc nhiên nhìn xung quanh để chắc chắn rằng không có phóng viên nào đang theo dõi cô rồi cô lại quay sang Nichkhun

- “Em đi đâu mới về vậy? Em có biết anh tìm em cả buổi chiều nay không?” – Nichkhun có vẻ tức giận hỏi Vic

- “Em chỉ đi với Hee Chul bàn 1 số việc cho WGM thôi… mà anh có gọi cho em sao?” – Vic vội lấy điện thoại trong túi ra – “Chết thật, em xin lỗi, điện thoại em hết pin” – Victoria chu mỏ ra nói với Nichkhun

- “Em thật là…” – Nichkhun thở dài nói

- “Mà anh tìm em làm gì vậy ạ?” – Vic nghiêng đầu hỏi Khun

- “À… anh cần em giúp anh 1 chút, Taec nó về rồi nhưng có vẻ nó chưa chịu tha thứ cho anh” – Nichkhun buồn bã nói

- “Vậy anh vào nhà đi, em thay đồ rồi sẽ cùng anh đi đến 1 nơi” – Nói rồi Vic ra hiệu cho Nichkhun theo mình vào nhà… Sau 15 phút thay đồ, Victoria bước ra ngoài với 1 chiếc áo phông và quần jean giản dị cùng với chiếc mũ lưỡi trai che gần nữa khuôn mặt… Sau đó Victoria dẫn Nichkhun đến 1 khu chợ

- “Em đưa anh đến đây làm gì vậy?”

- “Anh có bao giờ cùng Taecyeon ăn 1 bữa cơm gia đình chưa?”

- “Từ khi mẹ anh bỏ đi thì bọn anh chưa bao giờ ăn chung với nhau cả” – Nichkhun lắc đầu

- “Vậy được rồi, bây giờ em với anh sẽ mua vài món rồi về nhà anh chuẩn bị 1 bàn ăn gia đình… được không?”

- “Nhưng anh không biết bao giờ hai đứa nó về…”

- “Anh nhắn tin cho hai người đó bảo là có chuyện cần nói, kêu cả hai người họ về sớm là được rồi”

- “Nhưng mà…”

- “Nghe lời em đi mà, chắc chắn được” – Thế rồi Victoria kéo Khun vào khu chợ

Tại nơi đây, Victoria khiến cho Nichkhun vô cùng ngạc nhiên khi giờ đây người đứng trước mặt anh dường như không còn là ngôi sao giải trí bậc nhất hiện nay nữa mà thay vào đó là 1 bà nội trợ hết sức keo kiệt khi cô cứ trả giá từng đồng từng cắc với các bà cô bán hàng

- “Cô à, cháu mua hai con mà… Giảm giá cho cháu 1 chút đi mà… Còn cái kia nữa… không phải cái đó, cái kế bên kìa cô…” – Victoria cứ không ngừng chọn và trả giá, cô đâu ngờ rằng Nichkhun đứng kế bên đang cố gắng nín cười 1 cách “đau khổ”

Phải chật vật gần 1 tiếng đồng hồ Nichkhun mới lôi được Victoria ra khỏi chợ… Nếu như những cô gái khác nghiện mua sắm những món thời trang sang trọng thì Victoria dường như lại là 1 người nghiện mua sắm các dụng cụ làm bếp và các thứ để chế biến thức ăn… Hễ đi đến đâu thấy bất cứ món nào mới hay tươi ngon thì Victoria lại chạy vào và mua ngay chúng… sau 1 khoảng thời gian trả giá…

Ngay khi về đến nhà, Victoria vội kéo Khun vào bếp và chỉ dẫn cho anh nấu các món ăn

- “Tại vì đây là những món dùng để cứu vãn không khí của gia đình anh nên em sẽ không nhúng tay vào đâu”

- “Cái gì? Em không nấu? Vậy đống đồ này sao đây?”

- “Thì anh nấu chứ sao? Anh phải tự tay nấu thì mới được chứ?”

- “Nhưng anh đâu có biết nấu”

- “Em chỉ anh là được rồi chứ gì?”

Thế rồi Victoria xắn tay áo lên và bắt đầu hướng dẫn Nichkhun. Trong suốt quãng thời gian đó Vic không ngừng la hét và bắt nạt Khun bởi vì anh chàng này quả thật không biết chút gì về nấu nướng cả, vo gạo thì anh làm đổ hết gạo ra ngoài, chiên bí thì lại lấy bí nhúng vào bột trước khi nhúng vào trứng… chưa kể anh còn để lửa lớn khiến cho nước canh trong nồi trào ra ngoài… những lúc như thế Victoria chỉ biết lắc đầu rồi quát anh mà thôi…

Cuối cùng sau hơn 3 tiếng đồng hồ thì bữa ăn cũng được đem ra bàn với các món ăn nhìn-cũng-không-đến-nỗi-nào nhưng không ai biết ăn vào thì sẽ ra sao… cùng với 1 bãi chiến trường bừa bộn trong bếp…

- “Thôi được rồi, giờ em về, anh gọi hay nhắn tin cho hai người kia đi” – Victoria mỉm cười nói khi hoàn thành xong bữa anh

- “Để anh đưa em về” – Khun đưa ra đề nghị

- “Không sao đâu, lúc nãy em có gọi cho Kahi eonni rồi… chị ấy đang chờ em ở dưới”

- “Vậy sao?”

- “Uhm… em về nha”

- “Khoan đã” – Ngay lúc Vic vừa quay ra định mở cửa thì Nichkhun đã kéo cô lại và trao cho cô 1 nụ hôn… Tuy nhẹ nhàng nhưng lại khiến cho trái tim ai đó ấm lên 1 cách lạ thường – “Về cẩn thận nhá” – Rời môi ra khỏi môi Victoria, Nichkhun đưa bàn tay lên vuốt nhẹ tóc cô

- “Biết rồi, mong là mai sẽ nhận được tin tốt lành của anh”

---------------------------------------------------------

Quay lại với Taecfany

Ngay khi đã “bắt cóc” được Fany vào trong xe của mình thì Taec lập tức phóng xe chạy với vận tốc xé gió, điều đó khiến Fany hoảng sợ và la hét om sòm trong xe

- “Ya… anh chở tôi đi đâu thế hả?” – Fany la lên nhưng Taec chỉ trả lời cô bằng 1 cái cười - “Này, anh chạy xe chậm hơn có được không?” - Fany cảm thấy sợ với cái kiểu lái xe này của Taecyeon, mặc dù biết là đường vắng nhưng với cái tốc độ kinh khủng mà Taecyeon đang chạy hiện giờ thì quả thật khiến người ta đau tim

- “Sao hả? Cô sợ rồi á?” – Taecyeon cười lớn quay sang hỏi Fany

- “Anh đúng là điên thật mà…” – Fany la lớn rồi cô nhìn vào đồng hồ số… Ôi trời 180 km/h chứ ít ỏi gì… Đến lúc này Fany chỉ còn biết nhắm chặt mắt lại và tay thì bám chắc vào sợi dây an toàn mà thôi – “Dừng lại đi mà…”

Két… Chiếc xe thắng gấp và dừng lại ven đường theo như yêu cầu của Fany

- “Cô ồn ào quá rồi đó” – Taecyeon vừa nói dứt câu thì đã chồm người về phía Fany và khóa môi cô lại bằng chính đôi môi của anh trong khi Fany vẫn chưa hoàn toàn biết được chuyện gì đang xảy ra…

Dời môi mình ra khỏi môi Fany, Taecyeon mỉm cười vì thấy Fany đã chịu im lặng… mặt cô bắt đầu đỏ lên và điều này khiến cho Taecyeon có vẻ thích thú

- “Thật ra thì tôi chỉ muốn nói lời xin lỗi cô thôi chứ chẳng có ý gì đâu…” – Trở về vị trí của mình, Taecyeon nói

- “Anh mà cũng biết xin lỗi người khác sao?” – Fany quay sang hỏi Taec

- “Cô nghĩ sao cũng được… sự thật là, tôi muốn xin lỗi cô từ lâu rồi nhưng do dạo này tôi không ở đây, hôm nay mới trở về thôi”

- “Anh nói hết rồi chứ gì? Vậy tôi đi đó” – Vừa nói Fany vừa mở cửa xe và bước ra ngoài

- “Này… để tôi đưa cô về” – Taecyeon nói

- “Không cần đâu” – Fany trả lời 1 cách lạnh tanh rồi quay bước đi

- “Vậy hóa ra cô muốn mấy tên khác “làm thịt” cô ở đây hả? Tôi nói trước cho cô nghe, nơi này vắng vẻ lắm đó… cô mà đi 1 mình tôi không bảo đảm được gì đâu nha…” – Mở 1 nụ cười gian, Taecyeon nói với theo

Nghe Taec hù dọa Fany cũng cảm thấy sợ, cô đứng yên tại chỗ vì quả thật nơi này quá vắng vẻ, vắng đến nỗi không có lấy 1 bóng người, lại còn bên trái là vách đá bên phải là bụi rậm… đúng là không thể nào lường trước được chuyện gì sẽ xảy ra…

- “Sao hả? Vậy cuối cùng cô có lên không?” – Taecyeon lái xe tiến đến

- “Không!” – Dù sợ nhưng Fany vẫn kiên quyết từ chối vì đối với cô Taecyeon mới là người đáng sợ nhất

- “Vậy thôi tôi đi à” – Nói rồi Taecyeon nhấn ga phóng xe đi mất

- “Này… anh… anh đi thật à?” – Nhìn thấy Taec phóng xe đi, bỗng nhiên Fany bật khóc… cô ngồi thụp xuống và khóc y như đứa trẻ vừa bị gia đình bỏ rơi… - “Anh đúng là gã đàn ông tồi tệ mà… tôi nói thế thôi chứ có ai bảo anh đi đâu chứ?”

Két…

- “Vậy rốt cuộc có lên xe không?” – Taecyeon lùi xe lại và dừng kế bên chỗ Fany

- “Tôi…” – Fany vội lau nước mắt rồi ngước lên nhìn Taec

- “Cô mà nói không nữa thì tôi…”

- “Thì anh như thế nào chứ?”

- “Thì tôi xuống xe bế cô lên đó… Sao? Giờ chọn đi, 1 là tự nguyện lên xe, tôi hứa là sẽ không làm gì cô đâu, 2 là sẽ được tôi bế lên xe… nhưng tôi không chắc là tôi sẽ lại làm gì cô nữa đâu…”

Nghe Taecyeon nói như thế nên Fany lập tức ngồi vào trong xe… Taecyeon quay sang nhìn Fany rồi nhếch mép cười

- “Kể ra cô cũng biết nghe lời nhỉ” – Nói rồi Taecyeon cho xe chạy đi

Trên đường trở về nhà Fany, cô không nói với Taecyeon câu nào… và anh cũng vậy... Vì bây giờ anh đang mãi mê với những suy nghĩ của riêng mình…

- “Uhm…” – Rồi đột nhiên Taecyeon lên tiếng – “Tôi muốn hỏi cô 1 chuyện… có được không?”

- “Chuyện gì?”

- “Uhm… tại sao lúc đó… cô lại… cô lại kháng cự tôi?”

- “Hả? Anh nói lúc đó là… là lúc nào?” – Mặt Fany đỏ lên khi nghe Taecyeon hỏi về điều đó, cô biết là anh muốn hỏi cô chuyện ở quán bar nhưng cô không dám chắc nên mới hỏi lại anh

- “Thì cái lúc tôi say trong quán bar đó”

- “Tôi đã nói với anh rồi, tôi không phải loại người đó” – Fany chỉ nói thế và chính điều này khiến Fany càng trở nên bí ẩn hơn đối với Taec. Đột nhiên trong Taecyeon trỗi lên 1 ý nghĩ rất lạ… đó là anh muốn biết thêm về người con gái này… chưa bao giờ Taec lại muốn hiểu nhiều về một người con gái nhiều như lúc này, đặc biệt là với người con gái đang ngồi bên cạnh anh đây

- “Uhm, cô có biết cô là người con gái đầu tiên làm vậy đối với tôi không? Những cô gái khác khi được tôi “chăm sóc đặc biệt” như vậy họ rất vui lên và muốn được nhiều hơn thế nữa kìa” – Taecyeon nói sau 1 khoảng thời gian im lặng

- “Anh thật là, anh tưởng anh là gì chứ? Tôi nói cho anh biết, chẳng qua vì anh có quá nhiều tiền thôi…” – Fany quay sang “dạy đời” Taec

- “Vậy là cô chê tiền thật à?” – Taecyeon thắc mắc hỏi

- “Tiền thì ai mà không cần chứ?  Nhưng tôi không muốn vì những thứ đó mà bán rẻ bản thân mình”

- “Nhưng cái cô Yuri đó… không phải cô thân với cô ta sao?”

- “Yuri vì hoàn cảnh bắt buộc nên phải làm cái nghề đó… cô ấy hiểu rõ hơn bất cứ ai nên vì vậy mà cô ấy luôn đứng ra bảo vệ cho tôi, cô ấy không muốn tôi đi theo cái con đường mà cô ấy đã đi”

- “Thì ra là vậy, ban đầu tôi còn tưởng hai người là less cơ đấy”

- “Mà tại sao anh biết người hôm đó là tôi?”

- “Ban đầu tôi nghĩ người đó là Yuri, nhưng khi tôi tiếp xúc với cô ấy… tôi mới nhận ra rằng cô ấy không phải là người hôm đó…”

Fany im lặng, cô quay sang nhìn Taec và vẫn chờ đợi câu trả lời của anh. Chính vì vậy, cô lại có dịp ngắm nhìn anh thật kỹ, với một khoảng cách thật gần, khuôn mặt anh - trong khoảnh khắc này - trong sáng đến lạ kì, trái ngược hoàn toàn với cái bản chất playboy mà cô đã từng thấy. Bất thình lình, giọng Taec lại vang lên…

- “Thật sự hôm đó, tôi uống rất nhiều và gần như không nhớ gì cả… nhưng tôi chắc chắn rằng Yuri có cái gì đó không giống, đôi mắt của cô… rất khác biệt so với những người con gái khác”  

- “Hả?” – Mặc dù khá ngạc nhiên về câu nói của Taec nhưng sâu thẫm trong tâm trí của Fany, cô luôn nghĩ ngợi  - “Sao giọng nói anh lại trầm ấm đến lạ thường thế này?”

- “Nói giỡn thôi vì vòng 1 của Yuri nhỏ hơn của cô… ha ha”

- “Anh… thôi, tôi không nói với anh nữa đâu… đê tiện” – Thế rồi cả hai lại rơi vào cái khoảng không gian im lặng 1 lần nữa

Rồi bỗng nhiên chiếc xe của Taecyeon dừng lại ở trên bờ của sông Hàn…

- “Sao… sao vậy?” – Fany lo sợ nhìn sang Taecyeon

- “Xin lỗi nhưng tôi hơi mệt, nghỉ ở đây 1 chút được không?” – Taecyeon quay sang hỏi Fany

- “Uhm… chỉ 1 lát thôi đó nha” – Fany nói nhưng có vẻ vẫn còn hơi lo

- “Cám ơn” – Nói rồi Taecyeon lập tức nhắm mắt lại…

Còn Fany thì ngồi im trong xe, cô cũng không biết làm gì ngay lúc này nữa… khẽ đưa tay bật chiếc radio trong xe nhưng lại mở nó với âm lượng nhỏ nhất có thể để tránh không làm cho Taecyeon thức giấc… Âm điệu bài hát “My Love Will Get You Home” vang lên nhẹ nhàng và sâu lắng khiến Fany vô thức ngân nga theo… Rồi bất chợt cô lại quay sang nhìn Taecyeon, có vẻ như ngoài gương mặt không-giống-playboy kia, đôi mắt của Taec dường như cũng thích hợp với con người có bản tính hiếu động hơn là cái sự lạnh lùng. Và rất nhiều câu hỏi ngập tràn trong đầu của Fany, tại sao cô lại thắc mắc nhiều về người con trai này chứ nhỉ? Người đã từng cứu cô và cũng chính là người xém chút xíu nữa đã lấy mất đi thứ quý giá nhất của đời cô… Cứ thế những câu hỏi không có bất kì ai có thể trả lời cứ mãi xoay vòng… cho đến khi Fany ngủ quên trên vai của Taecyeon…

Về phía của Taecyeon, thật ra anh không hề ngủ, anh cố ý làm như vậy chỉ với 1 mục dích duy nhất mà thôi… anh muốn có ai đó bên cạnh anh đêm nay… chỉ thế thôi… Chợt điện thoại anh run lên… là tin nhắn của Nichkhun, Taec mở ra và thấy Khun bảo về nhà gấp nhưng nhìn thấy Fany đang ngủ say trên vai mình nên anh cũng không nỡ đánh thức cô dậy, vì thế anh cũng đành ngồi im chờ đến khi cô tự thức dậy…

Hơn 2 tiếng đồng hồ sau

- “Uhm…”

- “Cô dậy rồi à?” – Taecyeon hỏi khi thấy Fany từ từ mở mắt

- “Hả? Tôi… ngủ quên à?”

- “Không sao đâu, giờ tôi đưa cô về nhà”

Thế rồi Taecyeon đưa Fany đến trước cửa nhà cô…

- “Đến nơi rồi, anh về đi… Yuri mà thấy anh ở đây không khéo lại lấy cái gì đó đánh anh nữa bây giờ”

- “Tôi biết rồi, cô cũng vào nhà đi” – Nói rồi Taecyeon cười mỉm với Fany rồi phóng xe đi mất, để lại 1 mình Fany đứng đó, tim đập liên hồi và với đủ những suy nghĩ ngổn ngang trong đầu

-------------------------------------------------------

Trên đường về nhà, Taecyeon không thể nào thôi cười khi nhớ đến cái tính trẻ con của Fany cùng với âm điệu ngọt ngào của bài hát được phát ra từ radio kia…

If you wander off too far, my love will get you home
If you follow the wrong star, my love will get you home
If you ever find yourself, lost and all alone
get back on your feet and think of me, my love will get you home
Boy, my love will get you home

Lời bài hát như một lời nhắc nhở của cô gái muốn gửi đến chàng trai… và câu “My love will get you home” được lặp lại nhiều lần đến mức khiến cho Taecyeon cảm thấy có 1 chút gì đó dấy lên trong lòng anh… 1 câu hỏi được đặt ra – Liệu sẽ có người con gái nào chịu chờ đợi và suy nghĩ cho anh nhiều như bài hát kia không?

Về đến nhà anh lại càng bất ngờ hơn khi nhìn thấy 1 bàn đầy ấp thức ăn trên bàn với 1 mảnh giấy nhỏ được đặt kế bên

- “Hyeong có chút việc nên không thể ăn cùng với mấy đứa, hai đứa cứ ăn trước đi, khỏi cần chờ hyeong. P/s: Những món này đều là do hyeong nấu nên làm ơn hãy ăn chúng dù chỉ là 1 ít… hyeong năn nỉ đó - Khun” – Khẽ mỉm cười bởi lời nhắn của Nichkhun, Taecyeon thầm nghĩ rằng không biết ông anh của mình từ lúc nào đã thay đổi để trở thành như thế này… Tự tay vào bếp và còn biết “năn nỉ” người khác nữa chứ… Và ngay lúc đó Chansung về đến nhà

- “Hyeong? Hyeong về rồi ạ?” – Chansung ngạc nhiên hỏi Taecyeon

- “Uhm, hyeong về từ chiều rồi…” – Taecyeon ngồi xuống bàn ăn và ra hiệu cho Chansung ngồi xuống bên cạnh mình

- “Woa, hyeong à, sao mới về không nghỉ ngơi cho khỏe đi, nấu nhiều món vậy làm gì chứ?” – Tuy miệng thì nói thế nhưng tay Chansung lại cầm đũa gấp hết món này đến món khác vào chén của mình

- “Mấy món này không phải hyeong nấu đâu?” – Taecyeon cũng bắt đầu cầm đũa lên

- “Không phải hyeong? Vậy không lẽ…”

- “Uhm, tất cả đều do Khun hyeong nấu đó” – Taecyeon vừa nói vừa đưa mẫu giấy cho Chansung

- “Trời đất ơi, hôm nay ngày gì vậy? Sắp có bão sao?” – Chansung phì cười khi nhìn thấy tờ giấy

- “Thôi, cậu nói nhiều quá làm gì, ăn đi, hyeong đói rồi”

Thế là hai người bắt đầu thưởng thức các món ăn cho chính tay ông anh mình nấu, tuy không thể nói là ngon nhưng cũng thuộc dạng có thể nuốt được… và vì nể mặt Khun nên các món ăn trên bàn đã được ăn sạch sẽ trong vòng chưa đến nữa tiếng…
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-10-2011 22:40:59 | Xem tất
tem tem tem tem tem

Xém tí nữa là ss quên béng mất lun, may quá vẫn vô giựt đc con tem, keke

pé Yuki vất vả rùi, cuối tuần nghỉ ngơi nhé, tuần sau chiến đấu với mí cái fic tiếp hén

chụt chụt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-10-2011 22:51:31 | Xem tất
Phong bì trước

Hehehee ss ơi em vào thanh toán nè

Sao ss cho Fany hiền thế, em mà là Fany, mới gặp lại lão Taec, cứ trùm mền "nện" cho 1 trận tước đã òi tính sau, người đâu "ít nết" ăn hiếp con người ta xong tỉnh bơ như ko có chuyện gì hết

Úi chà Khunnie thiếu òi, phải kêu sẵn xe cứu thương đợi sẵn trước nhà, người đẹp ko cần kiểm định nhưng cái khoảng nấu ăn thì.... ui ui ui lo cho út Chan của em, đảm bảo ăn nhìu hơn người khác òi, lỡ có gì gì chắc sau nì hết dám ăn ham lun wa

Xuất hiện đc có 1 chap xong lão Su lại mất dấu, dạo này em đang "cảm" Su già nhá

Hóng chap mới nhá ss iu

Iu ss nhìu

Iu 2PM nhìu nhìu

5tinggggggggggggggggggggggggggggggggggggg

P/s: ss ơi có chap mới chưa để em sửa lỗi chính tả cho heheheheheheeeee

Bình luận

nàng gì đó ơi, edit đi kìa... mod vào xóa bi h =0=  Đăng lúc 10-10-2011 09:55 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách