Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 25404|Trả lời: 118
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Band] NEWS ~ Never ending Wonderful Story ~

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Đăng lúc 11-9-2011 19:16:58 | Chỉ xem của tác giả Trả lời thưởng |Xem thứ tự |Chế độ đọc
NEWS

Never Ending Wonderful Story

Những ngày mưa, tháng nắng của NEWS

News là nhóm nhạc thần tượng nam của Johnny’s Entertaiment (Johnny & Associate). Thành lập ngày 15/09/2003. Chính thức ngày 12/05/2004. NewS là tên lấy nghĩa theo 4 phương hướng North (Bắc), East (Đông), West (Tây), South (Nam). Ý vị như các chàng trai có thể phát triển đến các nước tứ phương, đồng thời đây cũng là một thông điệp mới mẻ. Và còn có ý nghĩa “ Never Ending Wonderful Story”

2003 – 2006 & gián đoạn thành viên:

Tháng 9/2003,NEWS ra mắt single quảng bá “ NEWS Nippon” (lúc này họ vẫn chỉ là Jr) NEWS ニッポン, NEWS Japan),được dùng làm bài hát chủ đạo cho giải vô địch bóng chuyền thế giới được tổ chức tại Nhật Bản. Trước khi ra mắt concert đầu tiên (NEWSnow Concert: NEWS' Concert (NEWSnowCONCERT〜ニュースのコンサート〜),thành viên Takahiro Moriuchi rời NEWS và cả Johnny’s Entertainment (vì lí do học hành).

Sau đó,NEWS phát hành single ra mắt chính thức của mình "Kibō: Yell", đạt vị trí No.1 Oricon Chart. Single thứ 2 và thứ 3 tiếp theo"Akaku Moyuru Taiyō" ( 紅く燃ゆる太陽, Burning Red Sun) (2004) & Cherish (チェリッシュ, Cherisshu) (2005), đều đạt hạng nhất Oricon. Album đầu tiên của NEWS – Touch bán đc 164 016 trong tuần đầu tiên (No.1 oricon tuốt )

Vào tháng 7/2005, Thành viên Uchi Hiroki vị phát hiện uống rượu trước tuổi thành niên nên đã bị đình chỉ hoạt động nghệ thuật vô thời hạn (trong cả Kanjani8 & NEWS)

Thiếu mất 1 thành viên, các chàng trai vẫn tiếp tục hoạt động và cho ra mắt single thứ 4 là , "Teppen" ( てっぺん, Top), vẫn giữ vịị trí No.1 Oricon từ khi họ debut.

Ngày 31/1/2006,NEWS chỉ còn lại 6 thành viên bởi vì Hironori Kusano bị tạp chí [BUKKA] đưa ra tấm hình hoài nghi Kusano uống rượu trước tuổi thành niên (đình chỉ hoạt động)

Tháng 3/2006, NEWS phát hành single thứ 5 , "Sayaendō/Hadashi no Cinderella Boy" ( サヤエンドウ/裸足のシンデレラボーイ, Peas/Barefoot Cinderella Boy) – họ vẫn tiếp tục giữ vững vị trí No.1 kể từ lúc debut.

2007 đến hiện tại:

Ngày 30/12/2006, tại Johnny's Concert Countdown 2006-2007, NEWS đc thông báo hoạt động trở lại với 6 thành viên (Yamashita Tomohisa, Nishikido Ryo,Tegoshi Yuya, Masuda Takahisa, Kato Shigeaki, Koyama Keiichiro –Uchi Hiroki & Kusano Hironori bị đình chỉ hoạt động ,trở lại thành các trainees) .

Với sự trở lại này,họ tổ chức 1 tour diễn và cho ra mắt 6th Single của mình "Hoshi wo Mezashite" ( 星をめざして, Aim For the Stars) , cũng như những lần khác, nó vẫn tiếp tục đứng đầu các bảng xếp hạng,trong đó có Oricon Chart. Đó đồng thời cũng là bài hát chủ để cho phiên bản Nhật của bộ phim điên ảnh Happy Feet.

Ngày 7/11/2007, NEWS đồng thời phát hành 7th Single “Weeek” và 2nd Album “ Pacific” chiếm lĩnh Oricon. “Weeek” bán đc 263,000 bản còn “Pacific” bán đc 263,000 chỉ trong tuần đầu tiên. Đánh dấu lần thứ 10 trong lịch sử Oricon khi mà nghệ sĩ có single liên tiếp đạt hạng nhất kể từ khi ra mắt .

Từ 15/12/ 2007 đến 27/1/2008, họ có tour diễn “NEWS Concert Tour Pacific 2007-2008” xuyên quốc gia. Bởi vì có quá nhiều lời yêu cầu đc gửi đến , họ đã đc xếp them lịch trình diễn ở tại Tokyo Dome (sân vận động lớn nhất Nhật Bản với sức chứa 55.000 ng). Đó concert debut của họ tại Tokyo Dome.

Ngày 10/1/2008, NEWS thông báo về single "Taiyō no Namida" ( 太陽のナミダ, Tears of the Sun) trong buổi diễn thứ 2 tại Tokyo Dome. Single này đc phát hành vào ngày 28/2/2008, và đc sử dụng làm nhạc chủ đề chính thức cho bộ phim điện ảnh Kurosagi – No.1 Oricon Chart.

Ngày 8/5/2008, 1 single mới, “SUMMER TIME”, được phát hành. Bài hát đã trở thành bài hát chính thức cho quảng cáo của nhãn hiệu thời trang [Russ-K] và cả "Happy Birthday"(1/10/2008) - nhạc nền cho quảng cáo sữa tắm của KOSE “Happy bath day precious rose". CM phát sóng vào ngày 19/8/2008. Cả "Happy Birthday" và “Summer Time” đều leo lên những vị trí dẫn đầu trong các bảng xếp hạng (No.1 Oricon nữa), khiến NEWS trở thành nghệ sĩ thứ 2 trong Johnny’s sau KinKi Kids, có single liên tiếp đứng ở vị trí số 1 lâu nhất kể từ khi được xuất hiện trước công chúng.

Album thứ 3 của NEWS “Color” dẫn đầu Oricon một lần nữa.
24/9/2009 Singlw mới "Koi no ABO" ( 恋のABO, Love's ABO) đc phát hành. Họ đã có 11th single No.1 Oricon Chart.

"Sakura Girl" là 12th single phát hành 31/3/2010 dẫn đầu BXH Oricon.

Tại Concert “LIVE! LIVE! LIVE! NEWS DOME PARTY 2010“ ở Tokyo Dome, NEWS thông báo sẽ phát hành 13th single “Fighting Man” vào 3/11/2010 (No.1 Oricon again)

Một số thông tin thêm (chủ yếu là của các unit):

- Trong khoảng tháng 10/2005 Leader Yamashita Tomohisa (NEWS) cùng thành viên Kamenashi Kazuya (KAT-TUN) thành lập nhóm nhạc tạm thời lấy tên là [Shuji & Akira] (Lấy tên hai nhân vật chính trong Nobuta wo produce, Kamenashi vai Shuji, Yamashita vai Akira, tên do Ichiki Tagawa của Johnnys's đặt).
- Ngày 2/11/2005 phát hành single [Sheishun amigo], trong vòng bốn tuần số lượng bán vượt 1 triệu bản. Trở thành quán quân đĩa bán đc trong năm 2005,( trong những năm gần đây Nhật ít có được số lượng bán nhiều như vậy). Đến nay đã bán được hơn 1 triệu bảy trăm ngàn đĩa.
- 1/4/2006, YOU & J đc thành lập (Fandom của 3 nhóm NEWS, KAT-TUN, Kanjani8)
- Ngày 18/8/2006 đến 10/9/2006 Yamashita Tomohisa thành lập nhóm nhac tạm thời với anh em người thái GOLF và MIKE lấy tên là [Kitty GYM]. Lấy danh nghĩa của GYM phát hành single [Fever and future]
- 14/11/2006 đến ngày 17/11, Johnny sắp xếp cho Masuda Takahisa và Tegoshi Yuya thành 1 unit lấy tên Tegomass, chính thức ra mắt ở Thụy Điển,chính thức phát hành single Miso Soup nhưng ko đc tuyên truyền trong nước. = =
- 12/2006, Tegomass về Nhật, phát hành single Miso Soup phiên bản Nhật .Đứng đầu bảng xếp hạng Oricon. (1st Single in Japan)
- 16/05/2007, Tegomass phát hành 2nd single  Kiss ~Kaerimichi no Love Song~ キッス~帰り道のラブソング~(Love on the way home) là ca khúc chính trong anime Lovely Complex.
- Ngày 16/06/2007, Tegomass đại diện cho Johnny’s đến Đài Loan nhận giải [Ca khúc vàng] trong giải thưởng âm nhạc Đài Loan.
- 6 và 7/10/2007 NEWS có concert tại Đài Loan
- Ngày 18/ 06/2008, Tegomass phát hành 3rd single "Ai ai gasa" (Love Umbrella)
- Ngày 8/7/2009, 4th Single của Tegomass phát hành "Tanabata Matsuri"
- Ngày 16/2/2011, Tegomass phát hành 5th single là Aoi Bench

Thành viên:

Keiichiro Kyoyama (Leader)
小山 慶一郎 [01-05-1984]

Kato Shigeaki
加藤 成亮 [11/07/1987]

Tegoshi Yuya
(đồng thời cũng hoạt động song song trong unit Tegomassu)
手越 祐也 [11-11-1987]

Masuda Takahisa
(đồng thời cũng hoạt động song song trong unit Tegomassu)
増田 貴久 [4-07-1986]

Thành viên cũ

Yamashita Tomohisa (ex-Leader)
山下 智久 [09-04-1985]

Nishikido Ryo
(đồng thời cũng hoạt động song song ở nhóm Kanjani8, hiện tại đã rời NEWS, chỉ còn hoạt động với Kanjani8)
錦戸 亮 [03-11-1984]

Uchi Hiroki
(đồng thời cũng hoạt động song song ở nhóm Kanjani8, hiện tại đã trở lại và hoạt động solo)
[10-09-1986]

Kusano Hinoroki
(hiện tại đã rời khỏi Johnny & Associate)
[15-02-1988]

Moriuchi Takahiro
(hiện tại được biết đến với nghệ danh Taka, vocalist của J-Rock Band: ONE OK ROCK thuộc Amuse's Entertainment)
[17-04-1988]

Dịch và tổng hợp bởi tracie_cass@KST

Photos credit to inala@LJ

Do not take without credit

------------------------------------------------

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
cuopbienmap + 5 good job

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

119#
Đăng lúc 10-12-2013 00:07:40 | Chỉ xem của tác giả
minhha_lg91 gửi lúc 9-12-2013 13:27
Hôm nay rảnh rỗi lượn vào Kites thì thấy nhà có người mới, hello e nhá
Em th ...

Dạ vâng :)) em cũng mới thích NEWS hồi NEWS 4. Album năm nay của NEWS cũng nhiều bài nghe khá được :"> vì em thường hay nghe Tegomass hơn :"> em cũng hay nghe lại mấy bài của NEWS 6 nữa ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

118#
Đăng lúc 9-12-2013 13:27:25 | Chỉ xem của tác giả
13elieve13love gửi lúc 5-12-2013 22:02
Vâng ạ hồi đầu em thấy cũng có một số bạn hay vào post ảnh mà sau chắc thấy vắn ...

Hôm nay rảnh rỗi lượn vào Kites thì thấy nhà có người mới, hello e nhá {:418:}
Em thích Tego hả )
Dạo này tự dưng ss hứng thú ngồi xem lại mấy cái concert vs show ngày xưa của NEWS nhớ quá {:402:}  nhớ NEWS6nin, vẫn yêu 4 người còn lại mà ko có hứng thú để follow gì cả, nhạc cũng ko nghe nổi nữa {:432:}

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

117#
Đăng lúc 5-12-2013 22:02:10 | Chỉ xem của tác giả
Vâng ạ :)) hồi đầu em thấy cũng có một số bạn hay vào post ảnh mà sau chắc thấy vắng quá nên cũng thôi ^^
Vì hồi coi My boss my hero, em ship bạn Sakura gì gì đó (Tesshi đóng) với cả bạn boss nên em hứng coi lắm. Cuối cùng thìbạn boss thích nhỏ bạn Tesshi :((
Sau em mới tìm hiểu về Tesshi với NEWS :)) thực vất vả :))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

116#
Đăng lúc 4-12-2013 19:04:41 | Chỉ xem của tác giả
13elieve13love gửi lúc 4-12-2013 03:51
Các nguồn tin cho NEWS thì thực sự em cũng mới chỉ update trên FB :(( các hội nhóm cho f ...

Nói chung giờ các idol Nhật ở VN toàn chơi theo group bên facebook không à, thành ra forum mà mạnh vè Hàn như bên kites ít người ngó, cơ mà nếu các bạn ấy cũng qua đây update cũng vui ^^

chính là yamato đấy, tên dài quá, nên ss nhớ tên tiếng việt thôi. còn my boss my hero ss ko coi hết, nên chẳng nhớ gì
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

115#
Đăng lúc 4-12-2013 03:51:35 | Chỉ xem của tác giả
Các nguồn tin cho NEWS thì thực sự em cũng mới chỉ update trên FB các hội nhóm cho fan NEWS bên đó khá nhiều và cập nhật cũng khá nhanh ^^ nếu là mag thì bên inala còn sub thì bởi NEWS cũng có một số nhà subteam hay sub đồ cho NEWS rồi nên em cũng không chắc là có thể nhờ các ss ấy vào đây update cùng không ^^ em sẽ thử nhờ xem ạ ^^
Bởi vì kiếm tin của NEWS trên Google rất khó nhằn vì toàn bị nhầm với tin tức mà ạ {:184:}  vậy nên em cũng chỉ hay lượn qua một số subteam quen thuộc như nhà gyozafansoup hay bên phiêu lang hội thôi ạ ^^
Phim bức tường hoa? ý ss là phim yamato nadeshiko shichi henge ạ?Tesshi cũng đóng nhiều phim với nhiều hình tượng khác nhau lắm ạ em thích Tesshi hồi xem My boss my hero
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

114#
Đăng lúc 3-12-2013 09:04:47 | Chỉ xem của tác giả
13elieve13love gửi lúc 2-12-2013 23:44
mình thì không biết t.Nhật :"< t.Anh cũng kém luôn :((
bạn gọi mình là Kid nhé ^^
em s ...

Hình như là chưa add ấy:D Em có biết làm sub không, ngoài khâu trans ra? tại muốn thu hút mem thì buộc phải update thường xuyên cho thread, cơ mà ss thật sự không rành các nguồn tin về NEWS lắm. Biết đến nhóm là do biết YamaP và Ryo qua phim trước, rồi 2010 có coi bức tường hoa của Tegoshi, trời ạ, sao mà đáng yêu quá mức.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

113#
Đăng lúc 2-12-2013 23:44:38 | Chỉ xem của tác giả
mình thì không biết t.Nhật :"< t.Anh cũng kém luôn :((
bạn gọi mình là Kid nhé ^^
em sinh năm 94 thôi ^^
có khi nàochúng ta đã add friend nhau trên FB? @@
nick FB của em là Tiểu Yêu Tinh đó XD
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

112#
Đăng lúc 1-12-2013 18:24:28 | Chỉ xem của tác giả
13elieve13love gửi lúc 1-12-2013 02:32
vào đây phủi bụi :(( thực sự trong này nhà NEWS heo người quá. mọi người kiếm trò g ...

Uh, nhà hẻo người cực, vì không ai hoạt động hết.
Có bạn thì cùng vô góp vui vậy, bạn thích Tegoshi nhất hả?
Mình cũng đang tính cập nhật lại một số thread, bạn có khả năng trans tin không nhỉ? à, mà gọi bạn là gì hen, mình là cubi, sn91

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

111#
Đăng lúc 1-12-2013 02:32:34 | Chỉ xem của tác giả
vào đây phủi bụi :(( thực sự trong này nhà NEWS heo người quá. mọi người kiếm trò gì vui vui đi :(( thấy các nhà khác xôm tụ tủi thân ghê lắm :((
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách