Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: xeng`
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Pic - Interview] Magazine 2015 - HALLYU T.O.P VOL 42 JUL / ELLE KOREA JUN ~

[Lấy địa chỉ]
71#
Đăng lúc 6-6-2014 06:33:59 | Xem tất
[TRANS] EPISODE J SEASON II -WINTER - 'Clinic Anything Ask Me'

Có rất nhiều khoảnh khắc trong cuộc sống buộc ta phải tự mình đưa ra những quyết định khó khăn, những lựa chọn rất khó để quyết định một mình. Nếu những lúc như vậy, bạn có thể nhận được một lời khuyên ấm áp từ một người nào đó… Thì đừng ngần ngại, hãy mạnh dạn lên.
Dr.J sẽ trả lời và tư vấn giải quyết những lo lắng cho các bạn nhé.

Q1: Khác với một Lee Joon Gi luôn có thể truyền đạt được những suy nghĩ cùng ý kiến riêng của bản thân, và đưa ra những lời bình luận dí dỏm trong những buổi phỏng vẫn hay tại các buổi lễ trao giải thưởng, tôi luôn gây ra những hiểu lầm đáng tiếc chỉ vì quá căng thẳng khi đứng trước mặt người khác mà không thể nào nói rõ được ý kiến của riêng mình. Vậy, tôi phải làm sao để có thể được như anh Lee Joon Gi?

A: Tôi cũng vậy thôi, tôi cũng đang căng thẳng lắm đây. Tôi luôn cố gắng tự động viên mình, phải quan sát mọi người, và dù trong trường hợp nào cũng phải đón nhận và hòa mình vào với đám đông.
Tôi luôn nghĩ rằng mọi thứ tồn tại đều là vì tôi, mọi thứ đều xoay xung quang tôi, rồi tự tưởng tượng ra dáng vẻ thật thu hút, và tâm trí thì luôn nghĩ làm sao để truyền tải được một hình ảnh “Ki” thật tuyệt vời. Thế cho nên, với tôi việc đối mặt một cách thoải mái với những căng thằng là điều vô cùng cần thiết. Để có thể làm đươc như vậy, hằng ngày bạn nên đọc nhiều sách, đi gặp gỡ nhiều người, xem nhiều tác phẩm, và tập trung vào công việc. Trên hết, bạn cũng cần cố gắng để xem xét lại bản thân, tạo cho mình thói quen quan sát mọi người xung quanh. Bạn hãy dần dần dần dần tạo cho mình thói quen theo cách đó. Việc có được vốn tri thức phong phú có thể giúp bạn thoải mái tự nhiên trình bày ý kiến cá nhân. Bạn hãy tự tin vào bản thân mình nhiều hơn nhé.

Q2: Tôi có 2 cháu đang là học sinh tiểu học, và đang ở độ tuổi dậy thì.  Dạo gần đây, các cháu rất không nghe lời, và rất hay chống đối bố mẹ., khiến tôi vô cùng lo lắng. Qua vai diễn người bố trong bộ phim “TWO WEEKS”, tôi nghĩ rằng anh sẽ rất hào hứng với chuyện giáo dục con cái trong tương lai. Vậy theo anh, tôi nên xử lý thế nào với cá tính chống đối của các cháu bây giờ?

A: Được vào vai người bố trong bộ phim “TWO WEEKS”, tôi lại càng thấu hiểu thêm về tấm lòng của cha mẹ, và cảm nhận đợc rõ chữ “tình” trong mối quan hệ gia đình, thế nhưng, đây quả là một vấn đề khó khăn. Điều quan trọng là làm sao bạn có thể nói chuyện tâm sự cùng con cái, và rút ngắn khoảng cách giữa hai bên. Nhờ vào những lần nói chuyện chia sẻ cùng con cái, bạn có thể nắm bắt thấu hiểu tâm lý của con hơn bao giờ hết, và việc trải nghiệm này là vô cùng cần thiết.  Đương nhiên cũng sẽ có những lúc bạn cần tỏ rõ thái độ, hoặc trách móc con cái nhẹ nhàng. Vì thời gian này là giai đoạn quan trọng trong việc hình thành nên nhân cách con người, nên thay vì bỏ qua cho các cháu khi làm sai việc gì đó, bạn nên dạy dỗ và trách mắng các cháu một cách nhẹ nhàng mềm mỏng. Và những lúc như vậy, bạn cũng cần chú ý để không gây tổn thương cho bọn trẻ. Tuổi dậy thì là quãng thời gian phát triển tự nhiên của con người nhưng nó cũng là giai đoạn quan trọng có ảnh hưởng lớn đến cuộc sống sau này, vì vậy cần phải thận trọng. thêm vào đó, tôi nghĩ rằng đây cũng là thời kì quan trọng quyết định những tư chất căn bản để con người có thể hòa đồng với xã hội. Bạn hãy luôn ở cạnh các cháu nhé. Chúc bạn luôn mạnh mẽ.

Q3: Tôi có con trai học lớp 5 tiểu học, thế những cháu sống rất thờ ơ và không quan tâm đến điều gì cả. Chẳng lẽ ở độ tuổi này các cháu vẫn chưa biết được ước mơ của mình sao? Trong cả thể thao lẫn học tập, cháu đều không có tự tin, và có vẻ như cháu đang gặp khó khăn. Con trai tôi cũng rất muốn được tự tin hơn, nhưng lại không biết bắt đầu từ đâu. Vậy phải chăng chúng tôi đã làm không đúng điều gì sao?

A: Tuy không nói ra, nhưng biết đâu cháu lại đang yêu thích một việc gì đấy thì sao. Nếu như cháu vẫn thật sự chưa thể có được dũng khí để thử thách một việc gì đó, thi bạn hãy cho cháu thêm thời gian, chứ đừng quá vôi vã. Tôi nghĩ rằng chắc là con trai bạn sẽ tìm được thứ mà mình yêu thích, hoặc sẽ nhận ra được sở thích thật sự của mình thôi. Ví dụ như sẽ yêu thích nhạc cụ, hoặc yêu thích tểh thao, vận động… nếu như bố mẹ có thể cũng giúp cháu tìm ra được sở thích của bản thân, thì có lẽ cháu có thể nhanh chóng thay đổi tính cách của mình. Bạn hãy cứ để cho con có thêm thời gian nhé. Fighting!

Nguồn: http://blog.naver.com/uniuni717/120206321901
Vtrans by TatchanMi @GMG
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 6-6-2014 06:46:12 | Xem tất
Episode J - Winter
Lời nhắn từ Joon Gi

"Chúc mừng năm mới, 2014!
Năm 2013 là một năm đã có nhiều việc xảy ra.
Nhờ vào tình yêu, sự khích lệ và cổ vũ của mọi người mà tôi đã trải qua một cách rất vui vẻ.
Năm 2013 tôi và các bạn đã có những kỉ niệm vui vẻ nhỉ.
Các bạn hãy luôn trở thành người đồng hành đáng tin cậy trong cuộc đời tôi nhé.
Các bạn độc giả Episode-J, chân thànnh cảm ơn các bạn trong suốt 1 năm qua!
Tôi cầu mong những điều tốt đẹp sẽ đến với các bạn trong năm nay!
Tôi yêu các bạn ! I love you all!"

Nguồn: Episode J 2 - Winter
Trans: Tatchan Mi @GMG
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách