Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: sis_wanabe
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Event Kỷ niệm 1 năm nhập ngũ 07/03/2012] ♪ Chúng tôi viết về chúng tôi II ♪ Pag

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 4-3-2012 22:37:34 | Xem tất
Cuộc thi phụ: Dự đoán " Người tình bí ẩn"

Sau khi ngất ngây con gà tây vì những bài viết, chắc hẳn các bạn cũng thắc mắc ai là tác giả của những bức thư tình bí ẩn này. Hãy cùng tham gia dự đoán xem thử những " Người tình bí ẩn" đó là ai nhá.

Thể lệ:

- PM dự đoán cho nick Selly, trong đó nêu thứ tự bài dự thi và tên người mình dự đoán. Các bạn ko cần đoán hết, nhưng BTC khuyên các bạn ko biết thì nên lụi cho nó ... hên xui, biết đâu.
    - Thời hạn: 22h đêm ngày 6/3.

Giải thưởng:

- Người dự đoán gần đúng nhất và nhanh nhất: 100 K$D

Còn chần chừ gì nữa, các mem nhà Bin, các bạn hàng xóm thân thiết nhà Bin, hãy cùng dự đoán để cuộc thi Kỷ niệm của nhà Bin thêm phần sôi động nào.

p/s: vì đến h chốt, ss Tồ mới đưa danh sách cho Sel, nên Sel vẫn đc đặc cách tham gia, bằng cách PM cho chị tồ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 4-3-2012 23:08:36 | Xem tất
Bình luận bài dự thi:
Bài dự thi số 27: Bức thư tình thứ 2

Bài này mình đoán được tác giả nè. Giọng văn tưng tưng thế mà. Với đặc trưng toàn dấu phẩy ko dấu chấm )
Típ theo à, là con bé lỳ lợm, hay trêu chọc, đá đểu mình. Hơn kém nhau 1 tuổi, may mình là chị, ko chắc bị nó đè đầu cưỡi cổ bắt nạt mất.
{:426:} Nói nhau thế đấy, từng châm gà gặm chung, đĩa muối mút cùng, mình ngoan hiền thế, nói thế này hỏng hình tượng dễ thương của mình mất.
Cơ mà mình cũng thương nó bao nhiu, vì con bé tháo vát, siêng năng, luôn sẵn sàng đáp ứng những nhu cầu "dở hơi" của mình, từ những ngày mới vào nhà,
Nhiều lần thực sự là hơi bị bực í, tưng tưng quá đi, nhiều lần từ trên trời rơi xuống , sai làm mấy việc tưng tưng.
Cơ mà có đứa tưng hơn, răm rắm đi làm theo.
tóm lại cảm xúc về bài này như sau

Bài dự thi số 29: Hyun Bin house - Những nốt trầm
Đọc bài này của chị em thấy buồn quá. tự nhiên em cảm thấy có lỗi vì làm chị buồn. Chung quy cũng tại em ko đủ tài và thiếu cẩn thận. Ừ cái thế giới này nó ảo thật ấy, nhưng mà cũng chả biết tại sao ko bỏ đc, có lẽ như chị nói, là một góc nhỏ mộng mơ để tạm quên đi thế giới bên ngoài, và không biết  từ lúc nào, nó cũng lại len ra thế giới thật mất rồi.
lần thi lần trước, em cảm giác bài bựa như Hồ sơ mật nhà Bin đc nhất
nhưng lần này, em lại nghĩ những cảm xúc nhẹ nhàng như thế này mới thực sự là hạt giống
bởi lẽ 1 năm trôi qua rồi
đời fangirl cũng đã lớn lên rồi
vẫn là fangirl nhưng có lẽ ta không còn ngây thơ hồn nhiên như trước
tóm lại em thích bài này lắm
cảm xúc đọc bài này:

.
.
.
.
.
.
p/s: tạm thế đã.... mod đâu rồi, max thì viết tiếp ))))))))))))))))))))))

Bình luận

=)))))))))))))) trans xèng cho em đi, nhớ để lời nhắn để nó báo có tin nhắn =)))  Đăng lúc 4-3-2012 11:20 PM
Rate +50 này =)))))) Đảm bảo con bé này thấy tin mới mừng rơn cho mà xem =)))))))  Đăng lúc 4-3-2012 11:19 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
sis_wanabe + 5 rate xong phát này hết lun =))))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 7-3-2012 22:15:24 | Xem tất
THÔNG BÁO GIẢI DỰ ĐOÁN NGƯỜI TÌNH BÍ ẨN:

Với cặp kính cận 5 đi ốp cùng một số đồ nghề thám tử, Bow nhà ta đã vươn lên giật giải nhất vì đã đoán ra tác giả 22/29 bài{:412:}
Đúng là kinh hoàng mà.{:436:}
Chúc mừng Bow nhận giải thưởng trị giá 100 xèng và chia buồn cho BTC, trong đó có mình.{:437:}

Chi tiết:

Bình luận

c Bow siêu quá. hâm mộ ghê ^^  Đăng lúc 8-3-2012 09:22 AM
huhu về nhì ko có xèng hử quản gia ơi *chấm chấm nước mắt*  Đăng lúc 7-3-2012 11:42 PM
chắc bởi vì nó tầm thường quá, ta viết để lại vốn 50 ấy mà =)))))))))))  Đăng lúc 7-3-2012 11:14 PM
Bow
sao cái "liên khúc em iu nhà em" ko ai nghĩ là Sel nhỉ, kể cũng lạ :)))))))))))  Đăng lúc 7-3-2012 11:12 PM
BTC thích thế =)))))))))))))  Đăng lúc 7-3-2012 11:10 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +9 Thu lại Lý do
DinhDinh + 5 E iêu vất vả qá!!!!:X:X:X
sis_wanabe + 4 xù nợ =)))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 8-3-2012 00:04:34 | Xem tất
Cũng không muốn post bài làm trôi thông báo đâu, nhưng còn vài phút nữa là hết ngày rồi, thôi thì viết vài dòng ngày kỷ niệm, xuôi theo cảm xúc chị em.
Chị Táo tâm sự, làm cả nhà cũng dạt dào theo làm em nhớ ngày trước, ngày kỷ niệm 1 tháng Bin nhập ngũ.
bạn lanphuong vào nhà thông báo 1 tháng rồi đấy, và nhớ Bin lắm lắm
mọi người cũng tự nhiên mà viết ra cảm xúc của mình, và cuộc thi Nữ Hoàng Sến nhà Bin, kỷ niệm 1 tháng ngày nhập ngũ, ra đời
một cuộc thi mà thí sinh có trước cả BTC
và cuộc thi em tổ chức lần đầu ở nhà Bin
...
em nhớ lanphuong bảo bài bạn ấy ko xứng tham dự
em nhớ Bow bảo ko muốn sến đâu, nhưng sao cũng hơi sến
em nhớ chị Tồ muốn làm thơ, nhưng lại ngại thơ không hay
em nhớ Gấu viết bài, nhưng về BinKyo, gấu ko muốn tranh giải
em nhớ chị Aloha, trông thế thôi, những sến lắm
em nhớ hôm tổng hết phòng mất mạng, phải ôm ra ban công hóng wifi
em nhớ cả việc em cũng viết bài, cơ mà em ko đoạt giải =))
...
em nhớ kỷ niệm 4 năm thành lập nhà, chị em rộn ràng tổ chức, hồi ấy tiệc onl ở kst ít lắm, không như bây giờ
em nhớ hồi ấy, tối tối nhà lại í ới lập room, học làm sub, bàn việc tổ chức, tám chuyện linh tinh, có hôm 888 đến tận 2h sáng
em nhớ đợt cày bừa nông trại làm giàu, vào nhà là thấy nhắc nhau, nhà ai trái chín, nhà ai thu hoạch, voi nhà cụ Nic đẻ chưa, chị Si còn bảo cụ Nic trúng gió rồi, cụ hiền lành com dưới" Mình đây vẫn bình thường"
Rồi ngày cả nhà diện áo FOL đi PR, ngày ra phim, em ngồi ở công ty thực tập mà tủm tỉm cười. Sao tự nhiên vui lạ thường.
em nhớ sự kiện tháng 9, em nhớ cả nhà đã đoàn kết thế nào, đã bên nhau thế nào.
em nhớ nhà ngày xưa, và em nhớ em của ngày xưa.
...
Em của ngày xưa nhớ từng ngày sinh nhật của mem nhà, em của bây giờ không sao nhớ nổi
Em của ngày xưa cần mẫn rep bài từng người vào nhà, mời bánh mời kẹo, em của bây giờ chỉ tặc lưỡi "a, có mem mới"
Em của ngày xưa bóng dáng 1 quản gia chăm chỉ nhắc spam, em của bây giờ chỉ có bóng một người lượn ra lượn vào
em của ngày xưa muốn làm chỗ dựa cho nhà Bin, nhưng em bây giờ chỉ có thể dựa vào nhà Bin
...
Bin à, em xin lỗi vì gần đây em không còn được như xưa nữa
mấy ngày gần đây, trong đầu em chỉ văng vẳng lời hát "...you lost the love i loved the most..."
em muốn thả gió trôi đi, nhưng nó vẫn ương bướng quẩn quanh góc sân nhà em
Đôi lúc em cũng tự hỏi, em bây giờ đọng lại gì trong tim người khác
em của bây giờ trôi về đâu đến ngày tháng 12
...
Bin à, tháng 12 lại về anh nhé,
về để gió thổi qua những nụ cười
để nắng chiếu rạng rỡ góc sân nhà em...

Bình luận

:x  Đăng lúc 24-3-2012 09:07 PM
*chấm nc mắt, sụt sùi* Còn c của bh thì vẫn iêu e như ngày xưa :X :P  Đăng lúc 8-3-2012 01:15 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 9-3-2012 00:07:15 | Xem tất
pronto gửi lúc 8-3-2012 21:52
Kỷ niệm 1 năm ngày Hyun Bin nhập ngũ 7/3/2011 - 7/3/2012

CHI TIẾT TRAO THƯỞNG

em cũng thông báo đã trans xong nhé
phâfn quà của chị po em cảm ơn chị po ú í nhièu lă'm
em xin tăng lại cho chị tô`, chị vât' vả rôì :x

Chuyển phát         K$T -56         đến pronto Lồng ghép chuyển giap         2012-03-09 00:05
Chuyển phát         K$T -80         đến Aloha!! Lồng ghép chuyển giap         2012-03-09 00:05
Chuyển phát         K$T -200         đến p14111995p Lồng ghép chuyển giap         2012-03-09 00:04
Chuyển phát         K$T -100         đến Bow Lồng ghép chuyển giap         2012-03-09 00:0

Bình luận

em cảm ơn chị :x:x:x:x  Đăng lúc 9-3-2012 03:29 PM
Ngại quá cơ, c nhận thế này ko sao chứ *giả vờ e thẹn*. Cảm ơn e yêu :x  Đăng lúc 9-3-2012 12:12 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách