Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: shaun_le
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Contest] JiWonderland thi tài

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 13-5-2012 00:11:15 | Xem tất
(Nhà hàng xóm ham hố. )
-----------------------------------------

Bạn thích gì ở Ha Ji Won nhất?

Cảnh phim nào của ss Won mà bạn thích nhất?

Những câu hỏi này thật khó trả lời nếu bạn là một fan trung thành của ss Won. Bởi vì có biết bao nhiêu điều về ss mà fan thấy ngưỡng mộ, mỗi bộ phim ss đóng đều đi vào lòng người đến mức bạn khó phân biệt được đâu là diễn, đâu là thật. Nhưng với mình, có lẽ tiếng cười của ss là một ấn tượng sâu sắc nhất.

Hãy cùng thử làm điều này nhé. Bạn bật phim My love by my side lên, hãy thử không nhìn vào màn hình phim, cắm tai nghe và hãy chỉ nghe những lời thoại của nhân vật thôi. Đến đoạn hai nhân vật chính hẹn hò nhau, bạn sẽ được nghe tiếng cười của Ji Soo. Tiếng cười đó thật trong trẻo, thật giòn tan. Mỗi khi nghe thấy nó, hình dung ra gương mặt tươi rói của Ji Soo với đôi mắt biết cười, cảm giác như mọi lo âu và phiền muộn của cuộc sống dường như tan biến.

Cuộc sống với Ji Soo không phải dễ dàng gì. Cô đã từng hai lần kết hôn nhưng không thành công. Cô làm công việc mà trước đây cô đã từng ghét nhất. Nhưng không phải vì thế mà cô đã lùi bước. Trước một Jong Woo như vậy, cô vẫn khao khát được yêu thương và được chăm sóc người mình yêu thương. Có ai đó nhìn vào sẽ thương cảm với cô vì bệnh tật của Jong Woo, vì cuộc sống trước mắt sẽ còn nhiều khó khăn nhưng với cô, mỗi giây phút hạnh phúc của hiện tại mới là điều quan trọng nhất.

“Những khoảnh khắc chúng ta có trong hiện tại chính là những thứ trong tương lai chúng ta sẽ nhận được. Bầu trời thật đẹp. Hãy sống như không có ngày mai nhá.”

Ai đó đã từng nói quá khứ là lịch sử, tương lai là màu nhiệm, còn hiện tại là món quà của cuộc sống. Vậy hãy đừng để lỡ mỗi phút giây của cuộc sống đang trôi qua nhé. Đó chính là những điều mình học được từ vai diễn Ji Soo. Hãy để Ji Soo và Jong Woo cùng hát khúc ca tình yêu cho bạn nghe nhé. Hãy để tiếng cười của Ji Soo xoá tan đi những lo âu trong bạn, và cùng hướng tới tương lai tươi đẹp nhé !!!

Bộ phim My love by my side và vai diễn Ji Soo là một trong những điều làm mình yêu quý ss Won hơn. Đây cũng là bộ phim mà mình có thể nghe thấy tiếng cười thật của ss Won nhiều nhất. Với vai diễn Ji Soo mình cảm nhận nhiều hơn về cuộc sống chân thật đời thường của ss.

Cảm ơn em Cún xù đã dụ dỗ nhé {:438:}        

Bình luận

vote cho tiếng cười trong trẻo như gió xuân của chị già :x  Đăng lúc 26-6-2012 11:33 PM
SBD 07 Cộp cộp  Đăng lúc 21-5-2012 12:03 PM
Ta cũng muốn kêu Quả táo đỏ bằng chị :D  Đăng lúc 14-5-2012 12:17 PM
iu hàng xóm nhất :x :x làm bài nữa đi chị táo ^^  Đăng lúc 13-5-2012 08:38 PM
*đạp đạp*, Cún xù xê ra  Đăng lúc 13-5-2012 05:25 PM

Rate

Số người tham gia 4Sức gió +20 Thu lại Lý do
PurpleSeaUrchin + 5 Ủng hộ 1 cái!
Vikky + 5 :X:X:X
EvelynNg + 5 iu này :x
mylove28 + 5 cảm ơn chị Táo ^^

Xem tất cả

Trả lời