Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: shaun_le
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Contest] JiWonderland thi tài

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 27-4-2012 20:40:25 | Xem tất
Xin mở màn bằng lời chào ban tổ chức và các thú nhà mình
Mặc dù học văn 12 năm chỉ đc nhận xét là làm văn đúng, chứ ko có hay  , nhưng cũng xin đc mạn phép để lại đôi ba dòng cho trong không khí chào đón ngày sinh nhựt bà chị già yêu quý của chúng ta.

Phải khẳng định rằng bộ phim đầu tiên mà tôi có thể xem đến hàng chục lần mà không biết chán, và mỗi lần xem luôn có những cảm xúc khác nhau, luôn luôn mới mẻ. Bộ phim ấy đã đưa tôi đến gần hơn với Chị - người mà hiện tại tôi yêu mến, và cả sau này nữa. Không biết sau này có bộ phim nào cho tôi cái cảm xúc ấy nữa được không nhưng hiện tại là không. Chắc các bạn cũng rất yêu quý bộ phim đó phải ko? SECRET GARDEN!!!!

Bộ phim nói về 1 mô tuýp không hề lạ lẫm j trong phim ảnh, đã đc lột tả qua rất nhiều nhân vật, rất nhiều bộ phim khác nhau. Chủ để 2 người yêu nhau, nhưng khoảng cách về địa vị xã hội, về tầng lớp giàu nghèo đã cản trở tình yêu của họ. Nhưng cuối cùng thì tình yêu vẫn chiến thắng tất cả, bỏ qua những rào cản kia và đơm hoa kết trái. Vâng, đó là 1 kịch bản quá quen thuộc khiến ai mới nghe đến cũng phải nói “lại phim HQ”. Nhưng vì họ chưa xem thôi, chứ nếu họ đã xem 20 tập của bộ phim này, cùng khóc cùng cười với nhân vật của chúng ta chắc họ sẽ phải hối hận vì đã nói câu ấy. Một để tài quen thuộc nhưng sao nó tạo cho người xem đi hết từ sự cuốn hút này đến cuốn hút khác. Làm cho người xem cảm thấy như được yêu, được ghét, như chính mình đang sống trong thế giới ấy vậy.

Gil La Im - một diễn viên thế thân nghèo khó, cha mất khiến cho cuộc sống của cô càng khó khăn nghèo khổ hơn. Nhưng khi nhìn vào cô ấy ta luôn thấy được1 tâm hồn lương thiện, chân thành.
Kim JooWon – một CEO trung tâm thương mại được thừa hưởng từ gia đình giàu có. 1 người chưa bao giờ tiếp xúc với tầng lớp dưới, lúc nào cũng nghĩ là mình sẽ lấy 1 cô vợ theo sự sắp đặt của gia đình. Nhưng cuộc đời có phải ai cũng học hết được chữ “NGỜ”.

2 con người ở 2 thế giới ấy lại yêu nhau, không những thế mà tình yêu của họ dường như đã làm cho Thượng Đế cảm động. Họ đã vượt qua bao nhiêu khó khăn để đến đc với nhau, thậm chí đã chết đi sống lại. Người đàn ông như Kim Joo Won sống trong nhung lụa từ nhỏ, ấy vậy mà anh có thể hi sinh cả bản than mình để cứu người mình yêu. Anh có thể làm tất cả để cho người con gái mình yêu được hạnh phúc.

Và tình yêu tuyệt vời ấy đã đơm hoa kết trái.

Best scenes mà tôi yêu thích nhất là cảnh cuối cùng của phim. 2 người đi trên câu cầu gỗ dẫn vào nhà (không biết cái ấy có gọi là cầu không nhỉ ). Bước chân của 2 người đểu nhau như trái tim họ đang cùng chung nhịp đập vậy. Nhưng điều mà khiến tôi càm thấy yêu thích nhất là lời thoại của đoạn cuối này.

“Mặc dù chúng tôi vẫn chưa có 1 tấm ảnh cưới nào cả, nhưng mỗi ngày chúng tôi yêu nhau và sống cuộc sống được yêu đến mê hoặc. Tình yêu cũng giống như khu vườn được chăm chút. Hy vọng trong khu vườn của bạn cũng nở những bông hoa tuyệt đẹp, đón làn gió trong lành, rực rỡ dưới ánh mặt trời sang lạn và những cơn mưa phép màu sẽ rơi….”

Và tình yêu của họ là như vậy đó, như 1 khu vườn bí mật vậy. Tôi muốn nhắn với những bạn chưa xem bộ phim này rằng. Hãy xem đi vì xem xong rồi các bạn sẽ không hối hận đâu. Đấy cũng chính là câu tôi đã nói với những người bạn của tôi. Hy vọng những trải lòng của tôi trên đây được mọi người ủng hộ, cũng như mọi người đã ủng hộ và yêu mến bộ phim cho đến tận bây giờ và cả sau này nữa. Một bộ phim mà chắc hẳn những người đã xem thì không thể nào quên!

Xin được phép gác bút tại đây. Văn chương có hạn nên chỉ có thể viết đc bấy nhiêu, biết là không hay nhưng mong mọi ng đừng có chê nhá

Bình luận

e vote cho chị mèo péo ~ thích cảnh này ^^  Đăng lúc 26-6-2012 04:55 PM
SBD 02 Cộp cộp  Đăng lúc 21-5-2012 12:01 PM
Em cũng nghĩ thế ạ!^^  Đăng lúc 28-4-2012 07:02 PM
@Heo: chị nghĩ em nên viết về My love by my side, chị thấy em mê phim ấy lắm mà :))  Đăng lúc 27-4-2012 10:52 PM
@sói: sói cũng học tập đi nhé :d  Đăng lúc 27-4-2012 10:51 PM

Rate

Số người tham gia 5Sức gió +22 Thu lại Lý do
Vikky + 5 Bài viết hữu ích
PurpleSeaUrchin + 5 Bài viết hay này ^^
mylove28 + 5 Bài viết hữu ích
SG-4ever + 3 =))
EvelynNg + 4 tuyên dương

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký