Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Casablanca
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Drama 2004] What Happen In Bali - Ha Ji Won, Jo In Sung, So Ji Sub - Showroom đ

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 7-12-2012 13:38:59 | Xem tất
Bản năng của Young Joo khiến In Wook nghĩ cô chỉ khao khát thể xác của anh. Lý trí của cô lại làm cho In Wook cảm nhận tình yêu cô dành cho anh chỉ là "muốn sở hữu" anh. Tiếc thay, Young Joo không thể dung hòa cả bản năng và lý trí để thể hiện phần tình cảm chân thành dành cho In Wook.

Từ khi nhận ra những điều này, tôi đã có thể hiểu và thông cảm cho Choi Young Joo. Thật sự, cô ấy đáng thương hơn đáng trách!

Đồng ý với bạn rằng YJ đáng thương hơn đáng trách, đến cả cách thể hiện tình yêu của mình cô còn k làm được thì k đáng thương sao? Mình thấm cái cảm giác YJ trốn vào nhà tắm khóc rồi thú nhận với JM rằng cô yêu IW thật rồi. Những giọt nước mắt đau đớn và bất lực ấy đã khiến JM động lòng, và cả tức giận đi tìm "tình địch" IW để nói chuyện. Cô yêu IW thật lòng, chấp nhận chống đối gia đình 2 bên để đến với tình yêu thật sự của mình vậy mà khi ở trước mặt IW, cô không thể thể hiện tình yêu chân thành đó ra mà lại dùng những lời "đau lòng" nói với người mình yêu? Những lời nói khiến IW cảm nhận mình chẳng hơn 1 con thú cưng, lúc nào cũng chạy bám đuôi cô chủ nhỏ. Sao cô không thể hiện tình cảm thật của chính mình như khi cô đứng trước mặt JM? Cô muốn IW thể hiện mãnh liệt tình cảm với cô hơn là thấy anh lúc nào cũng tỏ ra lạnh lùng, bất cần; hay là vì cái tôi của người thuộc đẳng cấp trên mà cô k dám thể hiện mình trước người có đẳng cấp thấp hơn? Cô sợ người khác thấy cô trở nên yếu đuối? Chính gia đình và cái được gọi là "tầng lớp trên" ấy đã lấy đi của cô những cái bình dị nhất mà 1 con người có được.
Mà càng thương hơn cho cô khi mà cô còn không biết mình đã làm sai cái gì, phải sửa sai như thế nào, phải làm sao mới đúng được... Cô càng làm, càng cố gắng kéo mọi thứ về mình thì nó lại càng rời xa cô. Mà cô cũng chẳng có đến 1 người thân để tâm sự, để xin lời khuyên hay sự giúp đỡ. Cô chỉ biết dựa vào chính bản thân mình, và đôi lúc là người "bạn duy nhất" của cô - rượu, người bạn này dường như còn làm cô lún sâu thêm vào nhưng sai lầm mà thôi...

Í quên, nói nãy giờ mà chưa giới thiệu gì về mình cả.
Chào cả nhà,
Tình cờ tìm hiểu thông tin về đảo Bali mình mới biết đến phim này, coi thử và mê luôn. Mình coi sơ 1 lần rồi, giờ đnag trong quá trình coi lại và nghiền ngẫm phim. Mà phải công nhận là càng coi càng thấy thấm. Dù phim đã cũ rồi, chất lượng phim cũng k tốt lắm, nhưng những cảm xúc và nhũng cái hay của bộ phim mang lại thì chẳng cũ chút nào.
Văn dở mà cảm xúc đôi lúc cũng còn lung tung, nên mong cả nhà góp ý giúp mình nhé :)
Rất vui khi được tham gia vô nhà mình!

Bình luận

chào bạn, mong nhận được nhiều cảm nhận về phim từ bạn nhé :)  Đăng lúc 7-12-2012 04:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 7-12-2012 13:46:09 | Xem tất
Thấy nhà mình vắng chủ nên mình mạo mụi nhảy vô quậy nhà tí rồi lại chạy đi.... coi phim tiếp :D
Mới coi lại đến tập 4 thôi.
Hy vọng chủ Thớt sớm trả hết nợ để quay về với nhà mình. Vì nhà mình tuy k được "số lượng" nhưng rất có "chất lượng" đó chứ!  ^^

Bình luận

Vắng chủ nhà nhưng vẫn welcome mọi đóng góp hay câu hỏi bạn nhé:) Chủ thớt hiện sắp trả hết nợ rồi, sẽ quay lại với cô gái nghèo Soo Jung nay mai thôi bạn ạ<3   Đăng lúc 8-12-2012 02:17 AM
hờ hờ rất mong bạn sẽ tiếp tục chia sẻ cảm xúc nhá ^^ muốn 888 nhiều hơn thì sang thớt 888 của nhà để giao lưu nha bạn :D  Đăng lúc 7-12-2012 10:05 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách