Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: PurpleSeaUrchin
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

LET'S CONFESS ANYTHING ^^ - Những tâm sự ẩn khuất và lén lút :D

[Lấy địa chỉ]
31#
 Tác giả| Đăng lúc 28-2-2013 05:01:37 | Xem tất
LET'S PLAY LOVE CONFESSIONS

SBD 21

Những lúc anh bị người ấy lơ hay người ấy bận quá anh có thể tìm em...
Em sẽ thẳng tay chà đạp và dìm hàng anh , bảo đảm anh sẽ hết buồn!!!

Gửi anh ấy…

Có câu giang sơn dễ đổi bản tính khó dời , quen anh lâu zị mà tính lăng nhăng của anh vẫn không hề giảm bớt tí nào . Người ta hay nói ban ngày lắm mối tối nằm không quả thật không sai , em biết anh đang âu sầu vì đa tình vậy mà chả có ai viết lấy một lá  thư tình gửi .Em không nỡ để anh đau lòng , nên đành cầm bút viết để bày tỏ hết nỗi lòng với anh .
Anh iu người ấy , em biết chứ . Nhưng em đâu có ghen, lúc nào em cũng cầu chúc cho tình iu của anh mà . Anh biết không trái tim em tuy có nhiều ngăn nhưng em luôn dành một ngăn nhỏ bé và tối tăm nhất cho anh đó . Anh đừng vội thất vọng , tuy nhỏ bé tối tăm nhưng dù sao cũng là chân tình =)) Em biết anh tuy bề ngoài manly và lực lưỡng nhưng bên trong là một trái tim mong manh dễ vỡ như những hạt pha lê … Anh cần phải có một người dịu dàng như em nâng niu và chăm sóc đó biết không ?

Hình như chưa  bao giờ em được nghe anh nói câu : Anh nhớ em …

Anh biết không có những lúc em nhớ anh ngày quên ngủ , tối quên ăn , mà không hiểu sao em vẫn không hề sụt kg , còn anh có nhớ em không mà sao ngày càng hao mòn vậy anh ? Nếu là do nhớ em thì anh cứ … tiếp tục nhớ đi dù sao thì anh ốm đi vài kg sẽ đẹp hơn mà .

Hãy nói rằng anh nhớ em đi. Dù lời nói ra có nhẹ như gió thoảng nhưng em biết rằng trong trái tim anh vẫn có em…

Hãy nói là anh nhớ em đi. Cho em thấy trái tim mình vẫn có thể đập rộn ràng trong lồng ngực. Trái tim em đã bình yên quá lâu rồi!

Hãy nói là anh nhớ em đi. Cho em một lí do để tự bảo mình nên tiếp tục chờ đợi.

Dù chỉ là những lời nói dối cũng không sao, anh cứ nói đi mà , em sẽ thu âm rồi gửi cho người iu anh =))

Em chỉ mong anh đừng bạo lực với em nữa , anh tuy bự nhưng yếu xìu , em tuy ốm nhưng có võ , em sợ sẽ gây thương tích cho anh đó .

Những lúc anh bị người ấy lơ hay người ấy bận quá anh có thể tìm em mà , em sẽ thẳng tay chà đạp và dìm hàng anh , bảo đảm anh sẽ hết buồn luôn (chuyển sang tự kỷ)
Tình iu em dành cho anh anh có hiểu chăng ? Mượn vài câu thơ để nói hộ nỗi lòng :

Khi đỉnh núi không còn sắc nhọn
Khi nước sông thôi không còn chảy nữa
Khi thời gian dừng lại và ngày đêm không phân chia
Khi vạn vật trên trời đất đều hóa hư vô
Em vẫn không thể chia xa chàng
Tiền bạc của chàng
Là niềm mong đợi lớn lao nhất trong đời em =))

Dù anh không đẹp , không xinh , không dịu dàng , không giàu có … em vẫn đợi anh . Vậy nha , anh iu =))

P/S : anh có thể không iu em , quên em nhưng 100$ thì đừng quên anh nhá :x iu anh

http://static.mp3.zdn.vn/skins/mp3_main/flash/player/mp3Player_skin1.swf?xmlurl=http://mp3.zing.vn/blog?MjAxMi8wMi8wMy81LzmUsICvInagaMENTdiZjliNmExNTY4YzE3OWY1NGJhMDdlYjJiODM4ZDmUsICdUngWeBXAzfEjDo3kgTsOzaSBW4WeBdUngWeBaSBFWeBXxI4WeBdUngTIE5n4WeBdUngNYyBIw6B8fDI

Bình luận

haha..thể loại tình iu này thiệt là.. pó chíu!! =)).. Vote cho bài này và chúc 2 bạn hạnh phúc =))  Đăng lúc 10-4-2013 05:34 PM
vote  Đăng lúc 30-3-2013 12:45 PM
dự đoán bài nì có kỳ quá ko ta =))))))))))))))))  Đăng lúc 30-3-2013 12:45 PM
vote ...  Đăng lúc 29-3-2013 10:42 PM
Sóc bán chữ cho Vịt nè :))))  Đăng lúc 21-3-2013 06:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
 Tác giả| Đăng lúc 2-3-2013 06:02:21 | Xem tất

SBD 22

Vì tất cả những gì chúng ta đã chia sẻ, cảm ơn em...

Chúng ta có phải là thân nhất của nhau?
Không.

Chúng ta từng nói iu nhau?
Chưa.

Nhưng điều ấy có gì quan trọng khi sở thích, niềm vui hay cả những lo lắng về trưởng hội ế đều được í ới trao đổi.

Khi có muộn phiền bên ngoài đều thoải mái trút ra. Cho nhau những khoảng lặng cần thiết.

Em thẳng thắn, dễ nóng đấy, mà cũng dễ nguôi. Suy nghĩ đơn giản và tích cực giống chị haha.

Vì tất cả những gì chúng ta đã chia sẻ, cảm ơn em {:161:}

Bình luận

em vote bài này, đoán là sếp Rùa đá viết  Đăng lúc 25-3-2013 12:22 AM
vote nè  Đăng lúc 23-3-2013 02:37 PM
Sếp Rùa viết nè !  Đăng lúc 22-3-2013 05:32 PM
Vote nốt cái cuối cho sếp Rùa nè :)  Đăng lúc 21-3-2013 09:32 PM
Sếp Rùa viết :D  Đăng lúc 21-3-2013 06:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
 Tác giả| Đăng lúc 6-3-2013 06:41:39 | Xem tất

SBD 23

Liệu người nơi ấy miền trong,
Nhớ người em gái má hồng miền xa?

Bóng chiều đã ngả về Tây,
Ngâm nga câu chuyện giãi bày chị em.
Chuyện đời chị kể em xem,
Chuyện nhà thi thoảng chị đem tỏ tình.

Ngẫm ra sáu tháng vừa xinh,
Ngày thu năm ấy đôi mình thành quen,
Gặp nhau trong dạ một phen,
Rành rành như tỏ như quen lâu rồi.

Chị như cánh nhạn đơn côi,
Tìm nơi sải cánh, tìm nơi ẩn mình,
Chị như cánh én vô tình,
Lại như bông súng tươi xinh dưới đầm.

Quen chị càng nhớ âm thầm,
Càng thương cái nết cái tâm thật thà,
Càng yêu dáng điệu la đà,
Càng mong cho chóng để mà gặp nhau.

Nhớ người tâm nguyện một câu,
Mặt tuy chưa tỏ tình sâu khắc lòng,
Liệu người nơi ấy miền trong,
Nhớ người em gái má hồng miền xa?

Chẳng cùng gốc gác quê nhà,
Chẳng chung máu mủ chẳng là đồng hao,
Chẳng cần khởi điểm thế nào,
Chẳng lo gia cảnh cùng nào thân nhân.

Em biết chị từ cái tâm trong trắng,
Chị hiểu em từ đôi chữ đôi dòng,
Chẳng lo một dạ hai lòng,
Bởi lòng tin tưởng chẳng phòng chẳng che.

Hỡi người chị gái em phê,
Lâu lâu cho gửi lê thê nỗi lòng.
Chốt thư gửi chị đôi dòng,
Giữ tâm thanh tịnh giữ lòng thanh cao.

Gửi chị...

Cuộc đời như một cuộc chơi,
Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến...
Cái gì đến cũng để tâm phiên phiến,
Sống vô tâm đểm giữ được cái tâm.

Bình luận

Chắc chắn là Cú viết rồi :))  Đăng lúc 10-4-2013 05:37 PM
cú viết cho xèng, vote 1 phiếu  Đăng lúc 23-3-2013 12:04 AM
đoán : Cú viết :))  Đăng lúc 21-3-2013 08:05 PM
Ngựa viết nè, Vote cho Ngựa nhé  Đăng lúc 21-3-2013 06:53 PM
đoán : cú viết  Đăng lúc 21-3-2013 05:29 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
 Tác giả| Đăng lúc 7-3-2013 08:13:11 | Xem tất

SBD 24

Em giờ đây trái tim đã nguội lạnh, con tim vô tình đã chẳng còn gào thét tên anh.

Gửi cái người lăng nhăng ấy,

Anh ơi, ngàn lần em muốn mắng muốn chửi anh, ngàn lần rồi anh làm em ôm cái cục tức to đùng mà phải nuốt lại vào lòng vì chẳng muốn nói ra.
Anh ạ, anh có biết anh là cái người có tốt mà không biết giữ gìn, chỉ giỏi mơ mộng viển vông cho những điều chẳng thể. Em ghét anh vì thế!!!
Anh ạ, anh có biết mấy lần rồi em đã muốn buông xuôi, rằng em chẳng thể nào mãi níu kéo anh khi mà anh vốn chỉ xếp em ở hàng thứ n những người anh coi trọng. Em hận anh vì thế.

Em đã từng có lúc thật lòng bày tỏ, thật lòng mong anh mở lòng, thật lòng đặt anh vào vị trí quan trọng đầu tiên trong lòng em, nhưng ngày qua ngày anh liên tiếp dội vào em những lạnh lùng, những ơ hờ, hiểu lầm và xa cách.
Có lẽ rằng anh em mình vốn dĩ sinh ra đời tính cách chẳng thể hợp nhau. Là em quá cố gắng vớt vát và thực hiện một cách sai lầm.

Là em đã sai trong cách đối xử với anh. Là em đã sai khi mong chờ ở anh một điều gì đó.

Vì giữa đôi ta là một vài những người tình anh đã yêu, và đang yêu nhất quả đất, nhất thế gian, nhất vũ trụ.

Em chỉ là người anh yêu nhất Việt Nam thôi, anh đã từng nói như vậy phải không? Em chẳng thể yêu quý ai mà không dành ít nhất là một phần tâm sức để lo nghĩ cho người đó, và chắc chắn không thể như anh, quan tâm dù chẳng được hồi âm.

Em không được một tình yêu cao thượng như anh với người tình thứ nhất, thứ hai, thứ 3 của anh. Nên em đây - người tình thứ n nên anh có mất đi em chắc cũng chẳng sao.

Giờ đây em mong anh hãy quên em đi, xóa em ra khỏi vị trí thứ n của anh đi. Em không bao giờ làm người thứ n của một ai đó đâu.

Em giờ đây trái tim đã nguội lạnh, con tim vô tình đã chẳng còn gào thét tên anh. Em đã có thể ra đi vui vẻ, để anh ở lại vui vẻ bên người ta.
Lòng em tuy vẫn còn lo cho anh nhiều nhiều lắm,
Lo anh sớm này ra chạy xe chẳng chịu quàng khăn trên cổ, chẳng chịu mang mũ mang khẩu trang, rồi tối về mệt mỏi ốm đau.
Lo anh chẳng chịu nghe ai, cứ vừa chạy xe vừa nghe headphone, rồi công an thổi còi hay đi được sẽ gặp nhiều nguy hiểm.
Lo anh ăn uống chẳng chịu để tâm, cứ sà chỗ này chỗ kia bậy bạ, ăn không đúng giờ đúng lúc, rồi tối ngày ốm đau chẳng thuốc thang.
Lo anh ăn nói chẳng biết đường ngọt nhạt van lơi, đi đâu gặp gỡ cũng thiệt thòi sau trước...
Em còn lo anh cứng đầu cứng cổ, dù biết sai vẫn chẳng chịu nghe ai. Lo anh lười biếng chẳng chịu làm, lo anh chịu thiệt ra ngoài người ta bắt nạt.

Em hay nói nặng lời, nói ngọt ngào, nói sao anh cũng chẳng nghe em. Rồi người ta nói thì anh nghe răm rắp.

Em lo, em buồn mà em chẳng thể làm gì. Nhiều lúc anh làm em giận nóng người đấy anh biết không.

Nhưng em lo cho anh nhiều hơn là giận. Dù đến lúc này em vẫn nói giận anh. Lòng vẫn ghét, vẫn giận, vẫn tủi hờn vì chẳng hiểu sao lại ngu ngốc đến giờ vẫn còn lo cho người ấy.

Thôi em ghét anh, em giận anh, em hận anh đấy nhé...

Làm sao thì làm.

Bình luận

vote, đoán chị Cú viết  Đăng lúc 31-3-2013 09:01 AM
vote. cú viết  Đăng lúc 30-3-2013 12:46 PM
1 phiếu  Đăng lúc 29-3-2013 10:42 PM
cú cứ tung hỏa mù nha, đạp =))  Đăng lúc 21-3-2013 09:14 PM
Cú viết lun nè :))  Đăng lúc 21-3-2013 08:05 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
 Tác giả| Đăng lúc 9-3-2013 12:59:02 | Xem tất

SBD 25

Hóa ra quên một người còn khó hơn là iu ai đó rất nhiều!

Gửi chị…

Ngày nào cũng vậy , mỗi khi nhìn thấy nick của ai đó sáng lên , em lại cảm thấy vui vui . Có những thứ rất đỗi bình thường lại khiến mình cảm thấy hạnh phúc , là những icon cười nhăn răng , là những câu nói đùa , là nhưng lời hỏi han …nhiều lắm em ko nhớ hết nhưng hình như tất cả vẫn còn đọng lại trong tận sâu tim . Từ khi quen chị em mới biết cách thế nào là quan tâm người  khác, mới biết rằng trước đây quả thật trước giờ mình chưa quan tâm nhiều đến người bạn nào, mới  biết rằng giữa người và người lại có thứ tình bạn tốt đẹp đến thế , làm con người ta có lúc cảm thấy hạnh phúc, có lúc buồn, lúc cười, lúc khóc nhưng chẳng phải nhờ thế mà cuộc sống không còn đơn điệu nhàm chán hay sao.

Biết đâu sẽ có một lúc nào đó em mải bận rộn với công việc với gì gì đó, em ko còn nhớ đến chị thì sao nhỉ? Em đã nghĩ rồi, hóa ra quên một người còn khó hơn là iu ai đó rất nhiều. Làm sao quên đc chứ, ko muốn quên, ko định quên và sẽ ko quên đâu. Cho nên ngày hôm nay, ngày hôm sau nữa, ngày hôm kia nữa… ngày nào mình cũng sẽ quan tâm đến nhau nhé :x

“Ở đâu đó có người đang mơ về nụ cười của bạn, ở đâu đó có người cảm thấy sự có mặt của bạn là đáng giá, vì vậy khi bạn đang cô đơn, buồn rầu và ủ rũ, hãy nhớ rằng có ai đó, ở đâu đó đang nghĩ về bạn.”

Chị có biết hay ko ? chỉ chỉ xuống

Em iu chị nhìu nhắm :x

Bình luận

Vote vì một ngày mai Sóc bỏ Xèng =)))))))))), đoán Sóc viết  Đăng lúc 31-3-2013 09:02 AM
Đạp Vịt, sao bài nào cũng vu cho Cú viết thế nhở???  Đăng lúc 31-3-2013 12:48 AM
cú viết  Đăng lúc 30-3-2013 12:46 PM
em vote bài này  Đăng lúc 25-3-2013 12:23 AM
Xèng viết =))  Đăng lúc 22-3-2013 05:29 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
 Tác giả| Đăng lúc 11-3-2013 09:38:38 | Xem tất

SBD 26

Hồ Chí Minh trong tôi là...

Máy bay gần đáp xuống Nội Bài, ánh sáng đô thị phản chiếu qua ô cửa sổ nhỏ phía bên tay phải tôi. Im lặng lắng nghe tiếng tiếp viên trưởng cùng đoàn người đang nháo nhào chỉ trỏ, tôi chợt nhớ quay quắt cái ánh đèn thành phố mà tôi đã cố gắng nhớ ghi, cố gắng khắc sâu trong tâm trí, trong tâm tưởng của mình, là cái thứ ánh sáng mà tôi vừa mới phải chia tay cách đây vừa tròn sáu tiếng đồng hồ có lẻ...

Tôi nhớ...

rằng cái chuyến đi bất chợt chỉ ập đến bởi cái ý nghĩ phải đi, phải gặp, và phải biến những gì là ảo ảnh tưởng tưởng ở một thế giới người ta biết nhau chỉ qua lời nói thành những con người hiển hiện thật sự trước mặt.

rằng cái quyết định nửa tỉnh nửa mê đi chu du một mình nơi phương xa chỉ ập đến khi tròn vạnh ý nghĩ về những hình bóng mơ hồ mà thân thương đến lạ.

Tôi nhớ... tôi đã nghĩ..., nghĩ rằng tôi phải gặp... rằng tôi phải đi...; vậy là tôi đã đi... đã đến... và về... nhưng...

mang theo một phần tâm hồn, một trái tim không hoàn thiện trở về.

Là một chiều bất chợt đang hưởng thụ cái gió se se miền Bắc, mặc măng tô đến đón nắng miền Nam,

Là một chiều gặp người bạn mới, người mới nói chuyện, mới nghe giọng, chứ chưa từng biết mặt.

Là một chiều tôi biết, người đó sẽ là bạn tôi, bây giờ, và sau này nữa nhé...

Là một tô hủ tiếu Nam Vang, ngồi ăn mà cả cửa hàng nhìn ngó,

Là những lúc nhọc nhằn bền bỉ, bạn đèo tôi nắng cháy dọc lưng, mồ hôi chảy ướt thẫm lưng của bạn. Tôi khẽ chạm mà không sao cất tiếng. Sợ hỏi rồi bạn lại nói "Chẳng sao"

Là cái nhìn lãnh đạm bạn nhìn tôi. Sợ tôi mệt nhưng nói "Sao yếu vậy?". Sợ tôi đói nhưng gàn "Đừng ăn nữa". Sợ tôi lo nên chẳng nói câu gì.

Là khi bạn ở xa, chẳng đến chơi, chẳng được ăn được uống. Lái cả chục cây đến chỉ để chở tôi về...

Và tôi nhớ ánh mắt nhìn của bạn. Lúc chia tay sao chất chứa bao điều...

Tôi sẽ nhớ cái dỗi hờn của bạn, nhắc nhở tôi phải biết quý từng ngày, có bạn sống và làm người tri kỷ, nơi đất phương Nam vẫn ngóng vẫn chờ...

Là một cuộc gặp gỡ đầu tiên không như mong muốn. Có kẻ ngồi gọi mãi người yêu. Tôi chỉ giận sao có người hâm mãi. Thích cái gì cứ nói thẳng vậy thôi.

Là những e dè sợ có kẻ ốm đau. Đang đi đấy rồi bỗng đâu ốm vật.

Chỉ sợ mai tôi về chẳng có ai nhắc nhở. Có kẻ lại vậy hoài chẳng biết lo thân.

Là nhưng lúc có kẻ trộm nhìn tôi, ánh mắt chứa chan muốn nói bao điều. Tôi quay mắt liếc nhìn không suy tính, có kẻ ngại ngùng xấu hổ liếc nhìn quanh.

Là những lúc biết người ta ghen đấy, tôi vẫn như không lặng im tủm tỉm cười.
Cho người ta biết thế nào là ghen tức, để sau này cấm ngồi gọi người yêu.

Là những lúc tôi cô đơn đến lạ, giữa chốn xa xôi bạn gọi "Có rảnh không?"

Là cái hâm dở bạn làm tôi phát cáu, muốn nổi điên nhưng chỉ thấy bạn cười, rồi khẽ nói "những lúc thế em dễ thương lắm lắm", tôi bực mình chỉ muốn ... đạp cái chơi,

Người chị gái tưởng chừng không quen biết, mà nhìn nhau nói chẳng ngại chẳng ngùng, tay khoát lấy chị dẫn tôi đi khắp, chốn thị thành chị kể chuyện tôi nghe.

Là những lúc chị cùng tôi đi lễ, bước đến chùa cùng dạo bước khoan thai, lời nói nửa cả hai cùng hiểu hết, chẳng cần nhiều cũng biết với nhau.

Là những lúc chị ngồi nghe tôi nói, rồi kể chuyện ngày xưa hay những chuyện cuộc đời.

Người ta nói gặp nhau thì thật dễ, để bên nhau lâu thì mới biết lòng người,
Chỉ những lúc tôi ở cùng bên chị, lòng lặng yên giữa dòng chảy cuộc đời, giữa thành phố chẳng thấy mình nhỏ bé, giữa thác ghềnh chẳng sợ ngả nghiêng.

Là một phút lặng yên tôi nhìn chị, ngẫm cuộc đời liệu đã đủ nắng mưa, chị vẫn sống vẫn vui từng ngày tháng, vẫn cười hoài vì sống đủ thế thôi.

Là khi chị nhìn tôi chị nói: "Vào nữa nha em để chị bóp chị mần". Tôi cũng biết đời chẳng sao lường hết. Chỉ ước một ngày được gặp lại cố nhân.

Những người bạn mới chỉ gặp lần đầu, chẳng chút e dè chẳng ngại ngần nhau,

Những nơi tôi đi cùng bạn, cùng chị, cùng em. Ngồi bị mắng mà vẫn vui nghe mắng,

Những món được ăn, được mời, được nhậu. Ngắm cả nhà trong cái nắng mùa đông.

Là những nuối tiếc vì những người chưa gặp, những ngày đã qua, những nơi chưa đến,

Là những hẹn thề chẳng biết đến ngày nao...

Hồ Chí Minh trong tôi là... nơi có bạn, có chị, có em...

Thân,

Bình luận

cú viết  Đăng lúc 30-3-2013 12:46 PM
vote :D  Đăng lúc 26-3-2013 08:01 PM
em vote bài này, đoán là chị Cú  Đăng lúc 25-3-2013 12:23 AM
vote cho bạn hiền  Đăng lúc 23-3-2013 02:39 PM
chỉ có thể là Cú =))  Đăng lúc 21-3-2013 09:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
 Tác giả| Đăng lúc 19-3-2013 23:54:06 | Xem tất

VOTE và GUESS

Thể lệ

Mỗi người vote tối đa 10 bài

Còn Guess thì tự do thả cửa, không giới hạn số bài, nhưng mỗi bài chỉ được Guess 1 lần duy nhất.

Vote và Guess bằng cách ném khoai dưới mỗi bài {:134:}

Không được vote bài của mình (đương nhiên, còn phải hỏi )

Vì để trân trọng tình cảm quý báu của thí sinh cũng như để người nhận tự cảm.Chỉ Guess tên thí sinh! Không Guess tên người nhận!

Sai thể lệ thì ứ, ứ, ứ tính {:144:}

Mời các thú nhào vô {:156:}

Bình luận

Bài này Thục nữ viết, Vote nhé =))  Đăng lúc 21-3-2013 06:55 PM
quá chòy bài :)) sao vote đây  Đăng lúc 21-3-2013 11:48 AM
ai nói bài này của Cừu, của chủ vựa mền 37 độ đúng hơn =))  Đăng lúc 20-3-2013 09:00 PM
mình chẳng viết bài nào cả, mình tha hồ vote nhỉ :3  Đăng lúc 20-3-2013 06:15 PM
*đập bàn* đồng ý với sóc =]]]  Đăng lúc 20-3-2013 05:29 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
 Tác giả| Đăng lúc 20-3-2013 23:30:42 | Xem tất

SBD 27

Mình rất quý bạn, thương bạn như người bạn thật sự.
Không biết bạn có như vậy với mình không?

Gửi "bạn già" của tôi!

Mình sẽ gọi "bạn" là "bạn già" dù "bạn" hơn mình vài tuổi. Vì bạn nói bạn k mún người ta thấy bạn già =)) Mình chỉ gọi "chị" khi có 2 đứa thôi nhe. Mà nhắc tới cách xưng hô thì cg muôn kiểu muôn lời. Lúc bùn thì "chị ơi", "em nè". Lúc vui thì "gái ơi","gái hỡi". Lúc đùa vui thì "chị" thành "em", "em" thành "chị". Tóm lại thì từ lúc quen biết nhau tới giờ chưa lâu nhưng mình đã xem bạn như người bạn đáng tin cậy và một người chị đáng iu rồi.

Mình cg đã có rất nhiều bạn trong những chặng đường khác nhau của cuộc đời. Cấp 1 có,cấp 2 có,cấp 3 còn nhiều hơn. Thậm chí một đứa bạn lâu năm nhất là đã quen nhau 15 năm rồi. Nhưng cuối cùng đọng lại chỉ là số lượng chứ chất lượng chả bao nhiêu. Mình có nhiều lần đối với họ rất chân thành, rất nhiệt tình nhưg đổi lại rất chi là phủ phàng. Mình đối với họ chắc chỉ là "người thân hơn người quen nhưng còn kém xa người bạn". Do mình đối với họ chưa đủ chân thành, khi họ rủ đi chơi vài lần mình k thể đi nên những lần sau k thèm rủ. Nhiều lần nhìn thấy,đọc được những dòng tâm sự của họ,những bức ảnh họ chụp và trân trọng, tìm mà chẳng thấy mình đâu. Thất vọng thoáng bay qua rồi bay đi mất. Mình cg k còn bận tâm nhìu nữa vì gặp quá nhìu lần rồi. Vài lần hẹn nhau chơi, mình nôn nóng đợi chờ từng này để rồi nhận dc tin hay hay đôi câu qua điện thoại "Mai tao bận k đi dc nha mày!" thế rồi hết. Bỏ công mình chờ đợi, giận lắm, bùn lắm nhưg bít làm sao. Chì còn cách tự an ủi họ k đáng để mình bùn, mai mốt k thèm trân trọng như vậy nữa. Những đứa bạn hồi đó cực kỳ thân xa cách bao năm bây giờ khách sáo vô cùng, xa lạ như khi mới quen. Ngẫm lại thiệt bùn. Sức mạnh của thời gian quả thật kì diệu!

Kể dài dòng nãy giờ chỉ mún bạn bít mình quý bạn, trân trọng bạn. Mình từng ước ao có ai đó xem trọng mình, thực sự đặt mình trong tim và nhớ về mình. Khi mình bùn chỉ cần gọi bạn, bạn sẽ lắng nghe mình nói. Khi vui mình cg khoe với bạn. Chúng ta cg có nhiều sở thích chung nên nói chuyện còn hợp ý nhau hơn. Hầu như ngày nào cg í ới gọi nhau khi nói chuyện trên trời lúc tám chuyện dưới đất. Nói chuyện với bạn mình rất rất thoải mái mà thể hiện cảm xúc bản thân. Tất cả những điều đó đã khiến bạn rất thân thiết trog lòng mình. Nhưng nó vẫn chưa đủ để mình quý bạn đến như vậy! Mà là tình cảm bạn dành cho mình mới làm mình quý bạn lắm. Bạn lun sẳn sàng khi mình cần giúp đỡ, chỉ cần Alo là ok. Đã vậy còn k mất tiền điện thoại mới tài. Keke Khi nào hẹn bạn đi chơi bạn đều có mặt ( cưng dễ sợ lun ham hố thí ớn) chưa bao giờ thất hẹn. Lúc bạn nói đi học ngày khác vì mình bạn không bít là mình vui tới cỡ nào đâu. Lúc đó mình mún la to lên " Cuối cùng cũng có ngừoi nghĩ đến tui rồi".

Hiện tại chúng ta vẫn tốt đẹp nhưg tương lai chằng ai nói dc gì. Mình chẳng còn dám viết BEST FRIEND FOREVER nữa vì bây giờ mình chả tin. Trải qua nhiều kinh nghiệm thương đau thành ra cũng ớn nhưng mình trân trọng hiện tại. Mình rất quý bạn, thương bạn như người bạn thật sự. Không biết bạn có như vậy với mình không?  Để mình giữ những gì tốt đẹp nhất về bạn trong lòng. Nếu có thì có thể nói ra cho mình vui còn không thì đừng nói nhé. Mình có làm gì để bạn bùn thì bạn đừng để bụng mà bỏ qua cho "em nhỏ" nha. Tươg lai thì hồi sau sẽ rõ hen.. Làm bạn lâu dài thì tốt k thì tới đâu hay tới đó vậy!

Một lần nữa cảm ơn những gì bạn đã làm cho mình. BẠN GIÀ của tôi!

Bình luận

Vote bài này.. xong chạy ra đọc luật vote :))  Đăng lúc 1-4-2013 03:03 PM
xèng viết  Đăng lúc 30-3-2013 12:47 PM
vote nè =)))  Đăng lúc 23-3-2013 02:39 PM
vì tức quá mn hiểu lầm đó mà =))  Đăng lúc 21-3-2013 10:05 PM
Ổi ôi, TS tự khai luôn rồi kìa! ;)  Đăng lúc 21-3-2013 09:02 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
 Tác giả| Đăng lúc 23-3-2013 11:31:18 | Xem tất

SBD 28

Kể cả khi ấy có nói rằng ấy không muốn dựa, ấy muốn để con tim chai lại để không đau nữa...
thì tớ vẫn muốn làm một bờ tường cho ấy leo lên...

Bước qua một câu chuyện không đầu không cuối, chóng vánh và ảm đạm…

Tớ từng kể ấy nghe, có người con gái, đã luôn tự hứa với lòng mình, sẽ không bao giờ để con trai làm mất đi tình bạn, không bao giờ để chuyện tình cảm nam nữ làm buồn lòng những người bạn thân yêu… và càng không bao giờ làm bạn đau chỉ vì những tình cảm riêng tư, bé nhỏ, và ngu ngốc của mình.

Nhưng càng tự hứa, sao càng dễ dàng đạp đổ nó.

1 lần … đã mất tất cả rồi

2 lần … suýt làm mất đi người bạn giá trị nhất, mất đi người nó trân trọng nhất…

Câu chuyện kết thúc… nhanh như cái sự bắt đầu của nó, nhưng theo thời gian, dao càng ngày càng sắc, vết cắt này sao mà ngọt thế, vẫn chưa kịp cầm lại máu, rồi đã nghe thấy tiếng lòng tức tưởi, máu trong tim cứ tuôn trào; không đau được, vì ghét bỏ chính mình. Sao mà ngu ngốc thế hả cô bé si tình?

Tớ không muốn đau thêm nữa, và không muốn ấy lãnh đạm với tớ như thế nữa đâu. Tớ đã chấm dứt mọi thứ, có lẽ một phần nhờ ấy cho tớ cái dũng khí này. Cái thứ mà tớ không thể có được mỗi lần đối diện với người ta.

ẤY ơi… ấy…

Tớ nhớ ấy và tớ của ngày xưa lắm… Tớ nhớ cái nhìn của ấy khi ấy trên sân khấu khi nói về tình bạn, khi ấy nói với bao người mà tớ biết là ấy muốn nói với tớ một điều. Tớ nhớ cái ngáp không bao giờ che miệng của ấy, cái cười lộ hết cả răng lẫn lợi của ấy, cả cái cách ấy giảng bài cho người khác, khi mà các ngón tay của ấy không thể giữ được ở trạng thái bình thường. Tớ nhớ cái cách ấy nhường cho tớ cái gối ôm một cách đầy đau khổ, và cả những sáng ấy nhăn mặt báo cho tớ là đêm qua tớ đã giật hết chăn của ấy.

Tớ thích cách ấy cười bẽn lẽn vì sợ tớ giận, thích cả cách cười phụng phịu khi ấy biết ấy có lỗi với tớ, rồi cách ấy cười khổ sở khi nói mãi mà tớ không tin(mặc dù ấy không biết là tớ chỉ trêu vậy thôi), cả cái cách cười khẩy mỗi lần tớ kéo cái sự thật của thực tế đi xa đến cả chục cây…

Ấy à, tớ yêu những kỉ niệm bé nhỏ với ấy nhiều hơn tớ tưởng. Yêu lắm lắm cái húc hồn nhiên của ấy khi tớ “tranh chồng” của ấy. Yêu cái nhìn lấm lét của ấy khi ấy biết tớ đang giận. Yêu cái cau mặt của ấy khi ấy tập trung nghe các bạn thuyết trình và mắng tớ để yên cho ấy nghe. Yêu cái cách ấy bắt con mèo thiểu năng nhà ấy kêu lên dọa tớ, cả cái cách ấy nói rằng ấy yêu nó nhất, nhưng mà tớ còn quan trọng hơn cả nó. Và, cả cái cách ấy nắm thật chặt tay tớ khi tớ gục vào lưng ấy.

Nhưng bây giờ tớ sợ lắm…

Tớ sợ tớ mất tất cả những gì tớ nhớ, những gì tớ yêu… Tớ sợ tớ mất ấy của ngày xưa. Tớ sợ cách ấy nhìn tớ vô hồn như bây giờ, tớ sợ cả cái nhìn dường như đầy hiểu biết của ấy. Tớ sợ cái cách ấy nói chuyện nghiêm túc với tớ, sợ cái cách ấy phớt lờ những gì tớ nói, sợ cái cách ấy nói lời xin lỗi lạnh lùng ấy nữa.

Ấy ơi tớ dừng lại được rồi, chấm dứt tất cả những gì ngu ngốc ấy rồi, ấy đừng lạnh nữa, đừng bối rối nữa. Không còn hình bóng nào đứng giữa tớ và ấy nữa đâu. Tớ sẽ không dễ dàng với ai một lần nữa, và để ấy bị lạnh một mình nữa đâu!!!

Tớ sẽ chờ cùng ấy, đến khi tất cả vết chai trong lòng ấy ấm dần trở lại, và mềm trở lại. Tớ sẽ đợi cùng ấy, cho đến khi nụ cười của ấy thật sự lại hồn nhiên…

Tớ muốn làm nhiều nữa lắm, kể cả khi ấy có nói rằng ấy không muốn dựa, ấy muốn để con tim chai lại để không đau nữa, thì tớ vẫn muốn làm một bờ tường cho ấy leo lên, cho hoa lại nở màu hồng, để ấy lại là ấy của tớ trước kia, bé nhỏ và kiên cường!!! Để ấy vẫn biết đau biết buồn, rồi hết buồn thì sẽ lại thật vui.

Muốn nói nhiều nữa lắm, nhưng tớ xin lỗi vì tớ phải giữ lại chút hứng viết le lói còn sót lại để viết thêm 15 trang bài tập nữa. Nhưng mà, nói từng ấy điều, không biết ấy hiểu được bao nhiêu. Tớ chỉ mong một điều: ấy cho tớ thấy lại cái nhăn mặt lúc nhe răng của ấy như trước được không… Hoặc không cần như trước, nhưng làm lại một lần nữa được không…

Bình luận

Gà viết cho bạn chung phòng trọ nè :).. Gần giống câu chuyện của mình nhưng tụi mình cũng đã làm lành sau 4 năm ko gặp :).. Vote bài này!  Đăng lúc 10-4-2013 05:32 PM
vote! dễ thương quá :x  Đăng lúc 28-3-2013 10:19 PM
@ sếp Rùa: em cung moi biet ;)) ... em vote bài này  Đăng lúc 25-3-2013 12:25 AM
ơ đã vote rồi sao?  Đăng lúc 23-3-2013 08:18 PM
bài viết dễ thương quá nhưng nộp trễ hết vote mất roài =.=  Đăng lúc 23-3-2013 04:56 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách