Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Jet
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Band] CNBLUE | Code Name Blue ~

[Lấy địa chỉ]
551#
Đăng lúc 5-11-2013 21:43:00 | Xem tất
[131104] TWITTER UPDATE

Xin chào. Tôi là Guitarist Jonghyun đây! Trước đây chúng tôi là bạn bè, và giờ thì thành anh em cùng cha khác mẹ rồi ㅋ Tôi đã đến dự buổi ra mắt bộ phim "Friend 2" của Woobin Hyung’s “Friend 2″ ㅎ Những người bạn One Ok Rock đáng yêu của tôi sẽ tổ chức concer ở Hàn!^^ Thật là những người bạn rất cool^^ Ngoài ra! Ngày mai các bạn nhớ xem chương trình MTV The Show để xem tôi trong vai trò là MC đặc biệt và cả tập phim Marry Him If You Dare nữa nhé!!

(Ghi chú 1: Jonghyun và Woobin đã cùng tham gia bộ phim A Gentlement's Dignity trong vai bạn thân, trong phim, vai appa của Hyun do Jang Dong Gun đóng. Trong phim "Friend 1", Jang Dong Gun đóng vai Dong Soo, trong phim "Friend 2", Woo Bin vào vai con trai của Dong Soo.

Ghi chú 2: ONE OK ROCK là một ban nhạc Rock Nhật Bản, Hyun rất thân với nhóm này và đã nhiều lần nhắc tới trước đây.
)

Source: @CNBLUE_4
E-Trans: fizzy@cnbluestorm
V-Trans: [email protected]
Ghi chú theo cheryl tư vấn =))

P.s: Hồi này mọi người đều bận hết à? :( Ai vào thì nhớ comment cho xôm nhé! :D

Bình luận

đây, com =)) mỗi mấy dòng tweet mà quảng cáo lắm thứ ghê, đúng là tận dụng triệt để :))  Đăng lúc 6-11-2013 12:59 PM
ss nào 8X vậy ạ, m mới vào nhà này gặp ai cũng kiu bạn hết, để m biết xưng hô lại cho đúng ^^  Đăng lúc 6-11-2013 08:11 AM
nên vui chăng ??? ...@@... her her  Đăng lúc 5-11-2013 11:31 PM
ss 9X mà già gì :)), nhà mình hơi bị nhiều 8X ấy ss :))  Đăng lúc 5-11-2013 10:34 PM
thấy mọi người nói chuyện xôm tụ là vui roày,...=.=, ss già roày, sanh lười biếng...@@  Đăng lúc 5-11-2013 10:15 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

552#
Đăng lúc 5-11-2013 21:54:03 | Xem tất
[131104] TWITTER UPDATE

Chào mọi người, là tôi - Seju đây ~~ Thời tiết thật là lạnh ㅠ Hãy thật cẩn thận, chú ý để tránh bị cảm lạnh nhé!!!ㅋ Tôi đang quay phim rất chăm chỉ đấy! Hãy ủng hộ Marry Him If You Dare thật nhiều nhé!!! Các bạn nhớ xem tập phát sóng hôm nay nhé! Thời gian là vàng!!! Have a nice day! (Chúc mọi người có một ngày tuyệt vời!)

Source: @CNBLUE_4
E-Trans: fizzy@cnbluestorm
V-Trans: [email protected]

P.s: Cái ghế phía sau làm mình cứ tưởng Hwa đeo khuyên tròn, hơi bị giật mình =))

Bình luận

Trời ơi... nó lừa tềnh tôi <3  Đăng lúc 6-11-2013 04:02 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

553#
Đăng lúc 4-7-2014 18:28:37 | Xem tất
Không hiểu sao cứ mỗi lần đi ngang qua nhà là mình (em) lại gặp toàn chuyện hot. Hoặc là lúc nào cũng hot, chẳng qua mình không biết nên ngộ nhận và ảo tưởng sức mạnh.

Dù sao đọc thì cũng đọc rồi, không nói gì bỏ đi luôn thì thấy ngứa ngáy, thôi thì xin phép được nêu quan điểm cá nhân với tư cách là 1 Boice không bias Hwa.

Trước hết, xin đưa ra quan điểm về chuyện nộp đơn của một-bộ-phận-fan-Hwa. Mình phản đối và cho rằng FNC đang hành động rất đúng! Chỉ có điều là FNC chưa thể hoặc không thể giải thích cho hành động của mình (hoặc đã giải thích rồi mà không chịu hiểu -> chuyện này mình không phải người trong cuộc nên không rõ). Mình không thể hiểu các bạn đó nghĩ gì mà đi mua bánh mừng SN 1 thành viên trong khi SN 2 thành viên đều đang cận kề. Đừng nói với mình là vì vì SN Hwa gần hơn . Các bạn có tin không, kể cả là SN Hwa và Hyuk cùng ngày thì họ vẫn sẽ mua cái bánh SN đó! Bởi họ là JUSTJYH, đừng nói với mình họ cũng là BOICE, họ chẳng qua coi 3 thành viên còn lại là nhạc công đệm đàn đệm trống cho Hwa hát, họ là fan của ca sĩ - diễn viên Yong Hwa mà thôi.

Trong khi đó, CNBLUE là ai chắc mình không phải nói với các bạn nữa, và mình tin, 4 bạn cũng tin CNBLUE chỉ tồn tại khi đủ cả 4 thành viên. Bạn không biết mình đã xúc động thế nào khi 4 bạn nói rằng sẽ đi quân ngũ cùng nhau và mấy chục năm sau sẽ là ban-nhạc-ông-già đâu, 4 bạn thực sự đang làm việc vì tương lai của ban nhạc, vì lợi ích chung của cả ban nhạc chứ không tách riêng mình ra, nghĩ cho lợi ích của riêng cá nhân mình.

Bởi thế, có 1 điều trớ trêu là các bạn fan Hwa kia thích riêng Hwa nhưng Hwa lại là 1 phần của CNBLUE, FNC quản lý CNBLUE chứ không phải quản lý riêng 4 cá nhân. Vậy nên nếu câu chuyện cái bánh sinh nhật, các bạn ấy không mang tới sân khấu mà mang gửi tới cơ quan quản lý thì câu chuyện đã khác. Staff sẽ đưa bánh cho Hwa, các bạn vẫn đạt được mục đích tặng quà mừng SN Hwa. Tiếc là các bạn không làm thế, tiếc là các bạn đem bánh tới sân khấu của CNBLUE, tiếc rằng Hwa không solo sớm hơn để các bạn có thể tặng bánh tại sân khấu của anh. Nếu như vậy, mọi chuyện đã khác.

Có ý kiến của ss alex cho rằng các bạn này kiên nhẫn. Mình thì có ý kiến khác hẳn. Không phải các bạn kiên nhẫn mà là vì các bạn cố chấp. Bắt đầu từ 2012, lẽ ra không được thỏa mãn thì các bạn nên hiểu cho FNC, nên biết hành động khôn ngoan hơn. Nhưng không, các bạn đẩy sự việc lên đến đỉnh cao khi năm ngoái các bạn (có lẽ là cố ý) chọn ngày Sinh nhật Hyun để bắt đầu chiến dịch mừng sinh nhật Hwa. Có lẽ, ở đây mọi người không biết sự thật này (hoặc biết nhưng chưa bao giờ nói) đó là: Rất nhiều fan Hwa ghét Hyun. Tại vì sao? Vì Hyun cũng guitar, cũng hát như Hwa chỉ có điều mỗi bạn main 1 lĩnh vực nhưng bất kể sự giống nhau nào cũng dễ biến thành tranh chấp nhất là khi đôi mắt đã tối sầm lại vì hận thù. Và năm nay, tự các bạn đó lại thêm 1 giọt nước nữa và tự làm tràn ly hận thù và đâm đơn kiện dưới vị thế người bị chịu uất ức suốt nhiều năm @@.

Có rất nhiều người cho rằng Hwa đóng góp rất lớn vào thành công của CNBLUE. Cái đó mình không phủ nhận, rất nhiều người gia nhập ngôi nhà chung BOICE vì Hwa trong đó có mình và BOICE, Hyun, Hyuk, Shin đều rất biết ơn vì điều đó. Nhưng thử quay trở lại câu chuyện từ rất lâu về trước thì có lẽ chúng ta sẽ có cái nhìn đa chiều hơn. Thứ nhất, vốn dĩ FNC muốn Hyuk debut làm diễn viên trước (tức là có thể Shin Woo do Hyuk đảm nhận). Mình chưa bao giờ tưởng tượng được Hyuk đóng Shin Woo sẽ như thế nào vì sự thật là Hwa đã nhập vai rất tốt, nhưng bạn có nghĩ rằng nếu ngày đó, người đóng là Hyuk thì lượng fan bias Hwa theo giả định và thực tế hiện nay sẽ có sự thay đổi đáng kể không? Thứ hai, thuở ban đầu, Hyun mới là leader của CNBLUE. Mình không chắc là Hyun có làm tốt vai trò leader không nhưng rõ ràng, Hwa đang đảm nhận vị trí này rất tốt. Mình không nói là Hwa không giỏi giang (mình luôn nghĩ anh ấy rất tài năng) nhưng phải nói rằng ngay từ ban đầu, anh ấy - là leader - là hát chính - là diễn viên - như vậy là đã quá nhiều yếu tố giúp anh ấy nổi tiếng hơn, có cơ hội hút fan hơn các thành viên khác rồi.

Bên cạnh đó, nếu như 3 bạn kia không tôn trọng Hwa thì đã là 1 nhẽ. Đằng này thì, các bạn có thấy sự phục tùng của 3 thành viên với nhóm trưởng không? Các bạn có thấy sự quý trọng lấp lánh của 3 cậu em với người anh cả trong các bài phỏng vấn không? Và trong rất nhiều bài phỏng vấn, 3 bạn ấy luôn nhấn mạnh rằng thương Hwa phải làm việc vất vả trong thời gian đầu, 3 bạn dù muốn giúp nhưng ngoại trừ việc ở nhà chăm chỉ tập luyện thì không biết làm gì hơn. Mình tin rằng không có nhiều người có thể có được suy nghĩ chín chắn như vậy trong độ tuổi 19 20, nếu là nhóm nhạc khác, khi công ty đẩy mạnh sự nổi tiếng chỉ cho 1 thành viên thì các bạn cũng biết chuyện gì có thể xảy ra rồi đó. .

Vậy nhưng sao các bạn fan lại phải làm những chuyện gây tổn thương như vậy? Mình không biết đã tự hỏi câu hỏi này bao nhiêu lần nữa... Các bạn fan Hwa kia liệu có thấy giọng Hyun ngày càng yếu đi vì bỏ tập hát, tập trung tập đàn?? Hyun vốn không bon chen gì hết, lúc nào cũng cười vậy đó, phỏng vấn cũng rất ít nói vì bạn ấy ngại ngùng trước camera, trong concert cũng chỉ nhắm mắt đánh đàn và tận hưởng âm nhạc ở 1 góc sân khấu. Liệu bạn ấy có đáng phải nhận lấy sự căm ghét của các bạn không? Thường những chuyện tổn thương thì mình nhớ rất lâu, mình từng thấy fan Hwa kiến nghị Hyun hát ít đi để cho Hwa hát, rồi lại nói Hyun không chịu hát đỡ cho Hwa, để mình Hwa hát quá nhiều, rồi lo lắng cho cổ họng của Hwa...v.v. Các bạn ấy chẳng phải quá vô lý hay sao? Trong concert, tình trạng của Hyuk còn mệt mỏi hơn, bạn ấy gõ trống liên tục, tới mục giao lưu với fan cũng gõ, nhưng đâu đó mình vẫn thấy có fan Hwa nói Hyuk không chịu giao lưu với fan, nói Hyuk không giao lưu khiến cho Hwa đã hát nhiều lại càng phải nói nhiều. Có lẽ chỉ có Shin là người gần gũi với Hwa nhất, là người cũng hay giao lưu thì các bạn fan kia mới bớt có ác cảm. Các bạn đó lo lắng cho cổ họng Hwa như những người mẹ hiền nhưng lại chẳng mảy may để ý bàn tay của Hyun, của Shin, của Hyuk cũng đã đỏ lựng.

Theo góc nhìn của mình, các bạn fan Hwa kia là những kẻ đang khuấy động mặt hồ yên ả. Các bạn ấy muốn làm cho mặt hồ lặng có sóng to, để khẳng định tầm quan trọng của các bạn ấy. Vậy có nên chăng, mỗi người chúng ta nên nhìn sự việc theo nhiều góc độ, nghe quan điểm của nhiều người chứ không phải chỉ nhìn phiến diện từ 1 hướng, nghe theo ý kiến của 1 bên?

Mình không nghĩ trong chuyện này Hwa là người chịu thiệt thòi, và kể cả theo lý lẽ của các bạn ấy đưa ra thì cũng chưa đủ để phải đâm đơn kiện tụng. Mình thấy chính các fan đó đang khiến cho idol của mình trở nên thiệt thòi trong mắt người khác và lấy số đông để tẩy não những ai không biết hoàn toàn sự thật. Các bạn đó tỏ ra là người yếu đuối, là kẻ bị hại nhưng sau lưng lại làm bao nhiêu điều khiến người khác đau lòng. Họ giả bộ là Boice để khiến cho các Boice không hiểu rõ mọi chuyện bị mất phương hướng.

Mình còn muốn viết nhiều nữa, nhưng viết đến đây cũng là quá dài và mình nghĩ viết vậy là cũng đủ thể hiện quan điểm của mình, xin được ngừng bút.

Theo quan điểm của mình, bất đồng quan điểm không có nghĩa là từ bạn thành thù, từ người xa lạ thành 2 bờ chiến tuyến. Nếu bạn không đồng tình thì cũng đừng tỏ thái độ bất hợp tác, mình chỉ trải lòng những gì mình biết, mình không khuấy động fanwar, mình không muốn gây chiến tranh với ai hết. Xin cảm ơn!

Bình luận

Chúc em tuần mới vui vẻ và hạnh phúc! :D  Đăng lúc 7-7-2014 09:40 AM
Dù k cùng chung cảm nhận về việc này nhưng ss vui vì e đã chia sẻ rất thật lòng và vui hơn nữa vì ss có thể gặp lại e - người bạn cũ đáng yêu ở nơi này.  Đăng lúc 7-7-2014 09:40 AM
đến với mình, với fan Hwa, với Hwa chứ k thấy chính mình đang có hành động gây tổn thương đến người khác đến thế nào.  Đăng lúc 7-7-2014 09:37 AM
Nhưng đọc đơn kiến nghị thì rõ ràng có thể thấy bạn viết đơn hoàn toàn đồng ý với việc làm kia và vẫn k nhìn ra cái sai, bạn đó chỉ thấy sự bất công   Đăng lúc 7-7-2014 09:34 AM
Thêm vào đó, nếu như bạn viết đơn kiến nghị này k mang câu chuyện chiến dịch mừng SN Hwa năm ngoái vào đơn thì ss đã nghĩ có thể mình sai lầm  Đăng lúc 7-7-2014 09:33 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách