Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 947|Trả lời: 4
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[01.04][Top box office] G.I. Joe dẫn đầu doanh thu phòng vé. "The Host"

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Chiến thắng trên mặt trận doanh thu phòng vé tuần lễ Phục Sinh lần này đã thuộc về bộ phim 3D "G.I. Joe: Retaliation". Bộ phim đã thu về gần 50 triệu đô nội địa trong 4 ngày cuối tuần và hơn 80 triệu đô ngoài nước. Có vẻ như việc hoãn chiếu bộ phim 9 tháng của hãng Paramount Pictures là hoàn toàn hợp lý.

Vị trí số 1 tuần trước, "The Croods", bị tụt xuống hạng 2 với 26.5 triệu đô, nâng tổng doanh thu trong nước lên 88.6 triệu đô sau 2 tuần công chiếu. Bộ phim "Tyler Perry's Temptation" đứng thứ 3, mở màn với 22.6 triệu đô trong 3 ngày cuối tuần. "Olympus Has Fallen" đứng thứ 4 với 13.8 triệu đô. Tác phẩm anh em của "Twilight" ra mắt thất vọng khi "The Host" chỉ thu về 11 triệu đô và đứng vị trí thứ 6, xếp sau cả bộ phim "Oz the Great and Powerful" của hãng Disney đã được công chiếu 3 tuần trước đó.

Doanh thu ra mắt của "G.I. Joe: Retaliation" vẫn chưa bằng phần trước "G.I. Joe: The Rise of Cobra" ($54 triệu). Tuy nhiên phần trước có kinh phí tới $175 triệu trong khi phần tiếp theo chỉ có $130 triệu. Phần đầu thu về $300 triệu cho cả trong và ngoài nước. Với khởi đầu mạnh mẽ, "G.I. Joe: Retaliation" rất có khả năng sẽ sớm thu hồi vốn và có lời.

Cộng với số tiền kiếm được tuần này, bộ phim "Oz the Great and Powerful" của hãng Disney đã mang về gần $200 triệu ở thị trường Bắc Mỹ. Với thành tích này, bộ phim đã hiện tại đang đứng đầu trong danh sách những bộ phim ăm khách nhất năm.

Bảng xếp hạng Top 10.

1. "G.I. Joe: Retaliation," $41.2 triệu
2. "The Croods," $26.5 triệu
3. "Tyler Perry's Temptation," $22.3 triệu
4. "Olympus Has Fallen," $14 triệu
5. "Oz the Great and Powerful," $11.6 triệu
6. "The Host," $11 triệu
7. "The Call," $4.8 triệu
8. "Admission," $3.2 triệu
9. "Spring Breakers," $2.7 triệu
10. "The Incredible Burt Wonderstone," $1.3 triệu

cre: movies.msn.com
trans: [email protected]

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Portkey + 5 thêm ngày tháng với dòng Tin tức .

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 1-4-2013 14:43:23 | Chỉ xem của tác giả
tks bạn đã trans new nha
mih thấy cái vụ OZ được pr dữ lém, chả biết hay k, mà bh có ở VN nhỉ
ầy ầy, hy vọng ST nhà mềnh sẽ làm phim này

Bình luận

Bạn ơi, phim Oz đang chiếu ngoài rạp đó^^  Đăng lúc 1-4-2013 07:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 1-4-2013 20:56:22 | Chỉ xem của tác giả
Chà! Hôm nay đi qua Vincom, mình có thấy treo poster của phim này, hi vọng trong thời gian gần nhất có thể được xem, kekeke. Xem xứ OZ, cảm giác như là xem Alice phiên bản nam ý, không biết ý của mọi người là nhu thế nào, hic
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 1-4-2013 21:22:03 | Chỉ xem của tác giả
Chờ G.i.Joe chiếu ở Việt Nam để đi xem, phần hai này lẽ ra đã chiếu từ năm ngoái mà lại hoãn đến năm nay vì 3D, hy vọng ở Việt Nam có chiếu 2D chứ nếu chỉ chiếu 3D như Croods thì tớ lại không xem được. huhu.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 2-4-2013 11:45:57 | Chỉ xem của tác giả
Binie gửi lúc 1-4-2013 14:43
tks bạn đã trans new nha
mih thấy cái vụ OZ được pr dữ lém, chả biết hay k, mà ...

Thế Á, cảm ơn bạn nhé. Mình lên platinum nhưng k thấy poster nên tưởng k có TT
Chạp, dạo này mình cx ít lên vincom nữa yk :(((
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách