Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 5545|Trả lời: 13
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[03/08/2012] T-ara là nạn nhân của những phóng viên vô trách nhiệm

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
[03/08/2012] T-ara là nạn nhân của những phóng viên vô trách nhiệm.

T-ara là nạn nhân do những bài báo không xác thực của giới truyền thông.

Sự việc bắt nạt bắt đầu gần đây với một vài dòng tweet và các bài báo nói rằng thành viên Hwayoung bị bắt nạt trong T-ara. Nghi ngờ về hiện tượng bắt nạt trong các nhóm nhạc thần tượng đã tồn tại từ rất lâu chứ không chỉ bắt đầu từ ngày hôm qua. Nhưng gần đây những lời buộc tội bắt nạt đã bùng nổ và thu hút sự quan tâm hơn bao giờ hết.

Có một vấn đề là do sự việc thu hút quá nhiều sự chú ý, các bài báo bắt đầu được đăng tải theo cách chỉ nhằm tăng lượng người xem và số lượt  click chuột vào trang web của họ, đó là hành vi sai trái của giới truyền thông.

Để chứng minh cho những cáo buộc lần đầu xuất hiện về việc bắt nạt, cư dân mạng bắt đầu đào bới tất cả những việc đã xảy ra trong quá khứ. Các trích đoạn từ những chương trình khác nhau đã được đem ra chỉnh sửa và bị đặt nghi vấn, trong khi chúng hoàn toàn không có vấn đề gì khi phát sóng trước đó. Từ đó những báo cáo bắt đầu được viết và lan truyền trên mạng mà không thông qua một quy trình xác minh nào. Những bài báo có xác nhận với đại diện các chương trình truyền hình cũng rất khó được tìm thấy.

Cùng với việc tạo ra những đoạn cắt-ghép từ các chương trình truyền hình, các tin đồn cũng bắt đầu bủa vây xung quanh T-ara. Những tin đồn sai lầm và độc hại, như việc các thành viên chia bè phái, được lưu hành trên mạng do "sự nghi ngờ của cư dân mạng" nhưng cũng như các đoạn phim cắt ghép, chúng chưa từng được xác minh. Tin đồn về thực tập sinh bị bắt nạt đã được chứng minh là giả mạo cũng như sự việc liên quan đến "back-up dancer', nhưng chúng đã lây lan trước khi có bất kì sự xác minh nào. Một số đã đi xa tới mức ngụy tạo bằng chứng và nói rằng thành viên Hwayoung đã để lại một tin nhắn bí mật, "chỉ có fans mới hiểu", trên tài khoản Twitter nhưng sự thật là hình ảnh nhìn thấy sẽ khác nhau phụ thuộc vào việc bạn sử dụng thiết bị hay trình duyệt nào.

Lợi nhuận của các website phụ thuộc số lượt kích chuột vào những quảng cáo trên trang của họ, và những bài báo vô trách nhiệm và thiếu chuyên nghiệp đã được lan truyền để thu hút sự chú ý, thu lợi cho bất kì ai đăng tải chúng.

Những cáo buộc bắt nạt bắt đầu từ ngày 28/7 thông qua các tin nhắn twitter và tiếp diễn đến 2/8. Những tin tức liên quan đến T-ara đã thống trị trên bảng xếp hạng danh sách tìm kiếm của rất nhiều cổng thông tin điện tử. Olympics đã bắt đầu nhưng scandal của T-ara đã thu hút nhiều sự chú ý và gây hứng thú hơn với mọi người. Trong đó chủ đề tập trung là những bài báo thiếu thận trọng đăng trên mạng không qua xác minh chỉ nhằm thu hút thêm số lượng click chuột trên trang web của họ.

Thành viên Hwayoung gần đây đã nhắn trên Twitter: "Làm ơn hãy dừng lại và chờ đợi đến khi tôi trở lại với hình ảnh trưởng thành và hoàn thiện hơn". Có lẽ cuối cùng đã đến lúc để tình hình lắng dịu.

Source: http://news.nate.com/view/20120802n20672
Translated by: Nathaniel @ Diadem
V-translator: nt0701 @kites.vn

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +1 Thu lại Lý do
icevy + 1 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 3-8-2012 14:01:30 | Chỉ xem của tác giả
những nhận xét được đưa ra nên xuất phát từ những căn cứ xác đáng
những lời nói hay trang báo vô căn cứ đó sẽ là những vết dao sắc lẹm hằn lên trái tim của những cô gái trẻ
nhìn nhận 1 sự việc.....nên xem xét từ nhiều phía và cân nhắc thật kỹ lưỡng...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 3-8-2012 14:03:02 | Chỉ xem của tác giả
Ý tưởng nói hết trong bài khác rồi
Vào com nhạt vậy
Đâu phải chỉ có duy nhất phóng viên trong trường hợp này
Hãy đọc com của tôi bên đây
http://kites.vn/forum.php?mod=viewthread&tid=345336&page=1&extra=#pid3265933
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 3-8-2012 14:12:40 | Chỉ xem của tác giả
Phóng viên Hàn thì không chỉ dìm hàng Sao giỏi
PR thì vô đối , chém gió chém bão khủng khiếp
Biến 100 thành 100.000 đáng sợ rùi
T-ara mới dính chưởng của mấy ông nhà báo Thất đức đó mà
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 3-8-2012 14:21:47 | Chỉ xem của tác giả
Nước nào cũng có vài trăm trang báo lá cải, cứ thấy sao xảy ra chuyện là nhảy vào từ không thành có giật tít đùng đùng khiến cho những người hâm mộ dễ bị lừa tin vào, T-ara là nạn nhân trong chuyện này chỉ dựa vào vài cái twitter của các thành viên mà đã biến T-ara thành nhóm nhạc chuyên bắt nạt, và bị nguyền rủa, đe dọa thật là đáng sợ, hy vọng bác Kim kiện hết ra tòa bắt bồi thường tổn thất về danh dự cho T-ara, họ đã đẩy 1 nhóm nhạc đang ở đỉnh cao xuống đáy chỉ vì những chứng cứ ngớ ngẩn của bộ phận anti fan.

Bình luận

báo lá cải của việt nam là mương 14  Đăng lúc 3-8-2012 06:53 PM
chắc ko dám làm Cass đâu vì thấy mình chưa xứng :), chỉ là rất rất thích và ngưỡng mộ DBSK thôi, nhưng là người hâm mộ âm thầm:)  Đăng lúc 3-8-2012 02:40 PM
ô, nàng là Cass hở?  Đăng lúc 3-8-2012 02:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 3-8-2012 14:22:16 | Chỉ xem của tác giả
Bây h nói thì đc j
Nhưng j tổn thương nhất cũng đã nói ra rồi
Những j phán xét  vội vàng và vô tâm nhất cũng ko rút lại đc nữa
Ko chỉ 6 mem phải chịu đựng
Mà fan của họ cũng phải chịu đựng

Những ng cho rằng mình đúng, mình ủng hộ "nạn nhân của sự tẩy chay"
Những ng để bảo vệ cho "nạn nhân" mà tổn thương "những con ng giả tạo, đáng sợ"
Những j mà các ng đã nói
Đã tổn thương ng khác rồi

Dù cho bây h sự thật là như thế nào
Và kết thúc sẽ ra sao
Thì có những ng sẽ ko quên đc
Họ đã nghe những lời nói khiến họ tổn thương như thế nào

T-ara fighting ~~~
Dù em ko phải fan của các chị
Nhưng em vẫn luôn tin vào cảm nhận của mình
Những cô gái đáng yêu, biết suy nghĩ và chăm chỉ
Hãy tiếp tục cố gắng nhé
Để những ng ủng hộ các chị và bản thân các chị hài lòng

Các bạn fan T-ara
Sóng gió chưa qua đi
Nhưng các bạn hẳn đã mệt mỏi và tổn thương nhiều rồi.
Mạnh mẽ lên nhé, QUEENS ^^
Tin tưởng vào tình yêu của các bạn, vào idol của các bạn

P.S: Nếu đã ko còn tình cảm, xin hãy yên lặng ra đi.Đừng nói những lời làm tổn thương nhau. Đừng nói những lời mà có thể sau này sẽ hối hận. Hội hận vì sự nóng vội và tàn nhẫn của mình

Bình luận

like nhé! like cả cái sign phía dưới nữa:))  Đăng lúc 3-8-2012 02:29 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 3-8-2012 15:11:07 | Chỉ xem của tác giả
phóng viên đúng là nổ banh nhà mà.....1 nổ 10...bó tay
scandal càng ngày càng lớn...
6 gái kì này được nghĩ ngơi dài hạn rùi
{:404:}{:404:}{:404:}{:404:}{:404:}{:404:}{:404:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 3-8-2012 15:46:35 | Chỉ xem của tác giả
Mình không có ý kiến gì với bạn.
Không anti T-ara cũng ko anti Hwa. Nhưng mình cũng hay theo dõi các bài viết về vấn đề này dạo gần đây.
1. Mình cũng công nhận 1 điều là có 1 số bài viết về T-ara nhưng ko có căn cứ ...nhưng mình thấy bài viết của bạn cũng ko có tính khách quan khi mà chỉ lấy các chứn cứ có lợi cho T. Chả hạn vụ việc Music Bank đúng là nhà đài xác nhận Hwa ko có biểu diễn và đã thô lỗ với quản lý, nhưng nhà đìa cũng xác nhận Hwa đã khóc rất nhiều vì ko đc vào phòng chờ...thì bạn lại ko nêu ra.... và sự việc bắt nguồn từ các tweet của các thành viên T. Nếu các thành viên ko dùng online để có các lời tweet ko tốt thì đã ko có sự việc. Trong cũng một nhóm tại sao ko nói chuyện với nhau mà lại lên tweet đầy ẩn ý như vậy. Vậy nghi ngờ của mn,bài viết soi mói của báo ko phải là ko có căn cứ. Vì các bài báo hiện tại, giữa những chứng cứ thật và ko thật cứ lẫn lộn với nhau nên mình nghĩ tâm lý chung của mọi người là muốn biết sự thật là gì? CÓ VIỆC BẮT NẠT HAY KO? chứ chả ai quan tâm là tại sao Hwa bị đuổi? chỉ cần CCM , T và Hwa xác nhận là ko có thì mọi chuyện sẽ im lặng. Nhưng vì CCM ko có đọng thái trả lwoif mà lại cứ đi đườg vòng là đòi khởi kiện, gặp mặt im lặng, giải quyết trong im lặng nên càng làm mn tò mò. Con người ai mà ko có tính tò mò ^^.
2. Cái này là mình viết cho một số bạn fan T nói việc mọi người đang yêu cầu T nói sự thật ( nhóm gì có hơn 300k thành viên rồi ây) là những anti fan của T vì ghen ăn tức ở này nọ, thì mình ko nhận định nó đúng hay sai. Chỉ muốn góp ý là : trước giờ mình ko nghĩ anti fan của T lại lớn như vậy đâu. Vậy tại sao lại có làn sóng mạnh như vậy thì nên nhìn nhận một cách khách quan hơn. Có nhiều bạn bênh vực T nhưng lại cư sghi mãi iu T6 thfi mình nghĩ các bạn chính là một trong số nguyên nhận cho việc nghi ngwof tẩy chay này. Nếu ko có những ý nghĩ T-ara đc như thế này là vì 6t còn những người mới vào chỉ ăn theo thì chính fan các bạn là người châm ngòi nổ cho vsuwj việc tẩy chay hôm nay. Ngay cả nhưng bạn chỉ chăm chăm mong mỏi Hwa sai, bị đuổi là đáng thì nên xem xét lại suy nghxi của mình. Khi mà các bài báo gần đây Hwa chưa có một phát biểu nào gây bất lợi cho T-ara. Chính cách nói tẩy chay Hwa của Queen mới làm mn thấy khó chịu và muốn biết sự thật hơn. Mong các bạn xem lại.
3. Mong T, Hwa, Queen chân chính sẽ vượt qua. Rất thích các MV của T, và giọng rap của Hwa. ^^. Mong sẽ sớm đc xem T comeback.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
 Tác giả| Đăng lúc 3-8-2012 17:35:18 | Chỉ xem của tác giả
mimingan gửi lúc 3-8-2012 15:46
Mình không có ý kiến gì với bạn.
Không anti T-ara cũng ko anti Hwa. Nhưng mình cũng ha ...

Không chắc bạn ám chỉ ai nhưng thôi lấy tư cách là người dịch tin thì mình trả lời bạn vậy^^

Đầu tiên, mình chỉ là người dịch tin do đó mình phải truyền đạt nguyên vẹn nội dung của bài viết, ko thể thêm hay bớt nên khó nói rằng "ko có tính khách quan khi chỉ lấy những chứng cứ có lợi cho T". Thực tế nội dung bài báo không phải để bênh vực T6 hay Hwayoung, không để chứng minh việc bắt nạt là có hay không mà là để lên án "cách đưa tin thiếu trách nhiệm dẫn đến hậu quả nghiêm trọng", ở đây là hậu quả cho cả 7 người chứ ko của riêng bên nào.

Còn nội dung bạn đã trao đổi thì mình cũng mạn phép chia sẻ vài ý kiến cá nhân thế này, ko phải là phản đối bạn đâu mà chỉ mong bạn tham khảo như là cách nhìn từ một hướng khác.

1. Thứ nhất về vụ việc ở Music Bank, theo như thông tin từ phía nhà đài thì là họ nhìn thấy Hwayoung khóc ở ngoài hành lang, do đó không thể vào phòng chờ và từ chối biểu diễn. Không hiểu có phải vì cách đưa tin có phần sai lệch hay không đã khiến một số bạn hiểu thành "Hwayoung bị cấm vào phòng chờ" hay "Hwayoung không được cho biểu diễn". Thực tế là trước đó Hwayoung đã tham gia tổng duyệt trước khi chính thức ghi hình, và sự rút lui bất ngờ của cô ấy đã dẫn đến lỗi trong màn biểu diễn của các thành viên còn lại. Vậy chuyện gì đã xảy ra trong khoảng thời gian đó? Ko ai biết nên ko thể kết luận gì cả. Nhưng thực tế là từ góc nhìn của công ty quản lý, dù cô ấy có khóc lóc hay từ chối biểu diễn vì lí do gì thì cũng là hành vi thiếu chuyên nghiệp. Phía KBS ko phủ nhận thông tin của CCM, họ chỉ bổ sung thêm chi tiết thôi.

2. Nói về các tweet của thành viên T-ara, nó trở nên "có ẩn ý" và "không tốt" từ khi nào? Nếu ko có tweet của chị em Hwayoung thì những cái trước đó chỉ đơn thuần là họ đang cổ vũ lẫn nhau như mọi khi, các fan còn vào retweet và động viên họ. Ở đây chị em Hwayoung đã quá nhạy cảm, hay thật sự các thành viên khác nhắm vào Hwa chỉ có bản thân họ mới biết. Nhưng netizens chỉ chăm chăm vào giả thiết thứ 2 và tiếp tục suy diễn với cái nhìn méo mó theo hướng tiêu cực, lại được sự tiếp tay của các trang thông tin câu khách rẻ tiền đã làm sự việc trở nên trầm trọng. Mình ko muốn trách ai trong 7 người về việc này, đôi khi chỉ sự vô tình cũng gây ra hậu quả lớn.

3. CCM và T có xác nhận về việc bắt nạt ko? Thực tế là phía CCM đã xác nhận ko chỉ 1 lần rằng ko có việc bắt nạt. Tất nhiên có mâu thuẫn nhưng đó là điều hết sức bình thường trong quan hệ giữa người với người, ko cần nói ra cũng biết, nhưng từ "mâu thuẫn" trở thành "bắt nạt" là câu chuyện hoàn toàn khác. Vấn đề là netizens chỉ muốn nghe những gì họ cho là đúng
nên CCM lên tiếng thì bị cho là nói dối, các thành viên Tờ nếu có lên tiếng phủ nhận thì cũng sẽ bị cho là nói dối, đạo đức giả và gánh thêm gạch đá, Hwayoung có phủ nhận thì cũng bị cho là do áp lực, đe dọa. Cho nên mình ủng hộ cách xử lí như hiện tại, giải quyết vấn đề lặng lẽ và tránh đưa ra thêm những tuyên bố gây phức tạp tình hình, vì dư luận ko bao giờ thỏa mãn cho đến khi bắt người ta thừa nhận cái mà họ tự cho là "sự thật".

4. Nói thêm tí về cái hội T-jinyo gì gì đó, tham gia cái hội này nhiều thành phần lắm, ko chỉ anti mà fan thật cũng có, thành phần hóng hớt a dua lại càng đông. Nhưng cái cách cứ đòi sự thật sự thật trong khi mỗi lời người ta nói ra ko bị gán mác "lừa đảo" thì cũng "do bị ép buộc", thì nói thật là nhảm nhí lắm. Sự thật có làm 7 người kia hạnh phúc hơn ko, hay chỉ thỏa mãn cái tính hiếu kì của họ trong khi tất cả đều đang chịu tổn thương?

Cá nhân mình cũng không đồng tình với cách một số bạn vì bảo vệ T6 mà bash Hwa, cho dù cảm nghĩ về Hwa bây giờ cũng rất... phức tạp. Con người mà, ai mà chả xót xa hơn cho đối tượng mà mình bias ^^ Giờ chỉ mong mọi việc lắng dịu và cả Tờ, cả Hwa đều có thể tiếp tục sự nghiệp mà họ đang theo đuổi.

Bình luận

chuẩn cmt....  Đăng lúc 3-8-2012 06:58 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 3-8-2012 17:36:11 | Chỉ xem của tác giả
cái gì mà bây h mới nói sự thật, làm tổn thương T6 cho dữ lắm rồi h mới lộ ra mấy con phóng viên md là sao?
làm Eun Jung rút khỏi WGM, chia tay chồng Jang Woo vì cái lí do vớ vẩn tư mấy đứa Hàn mất trí đó rồi bây h sự thật thật sự mới sáng tỏ??
mấy đứa anti T6, kêu xóa ảnh Eun Jung, anti chương trình,... liệu sau khi đọc tin này có đi xin lỗi? có đi kêu 'gắn ảnh lại' và kêu 'Eun Jung trở lại WGM.."??
tớ dám cá rằng chẳng có em nào chịu làm thế
cái phát biểu của Eun Jung :"Tôi xin lỗi..." làm cho bọn nó tưởng mình đúng, rằng "lũ T6 đó thật sự giả tạo, bắt nạt Hwa Young tội nghiệp..."
có ai biết rằng nếu dính tới mấy scandal kiểu này thì có muốn nói "Tôi không bắt nạt ai cả.." thì cũng chả ai mà tin...
nói chung là lũ fan Hàn thật md.. kiểu này kiếp sau bọn nó làm chó hết cho chừa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách