Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 4495|Trả lời: 19
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[04.03] Chuyên đề Hồ Ca Part 2: Đàn ông mà không đa tình sẽ thiếu động lực làm v

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
[04.03]Chuyên đề Hồ Ca - đàn ông đa tình

Part 1: Hồ Ca so sánh tính cách Dương Mịch và Lưu Thi Thi
Part 2: Quan điểm "to gan": Đàn ông mà không đa tình sẽ thiếu động lực làm việc

Ngày 02.03, bộ phim truyền hình cổ trang được chuyển thể từ tiểu thuyết cùng tên của Đồng Hoa “Đại mạc dao” đã khai máy tại Chiết Giang – Tượng Sơn. Nam diễn viên chính trong phim Hồ Ca đã tiếp nhận buổi phỏng vấn độc quyền của trang giải trí 163.com. Lần này Hồ Ca trong phim diễn vai Mạnh Cửu, là một nhân vật hư cấu bị tàn tật bẩm sinh. Hồ Ca sẽ cùng Bành Vu Yến (trong vai Hoắc Khứ Bệnh) cạnh tranh chiếm lấy trái tim của nhân vật nữ chính (Lưu Thi Thi). Vai diễn này so với các vai diễn phần nhiều là đa tình trước đây của anh hoàn toàn khác biệt. Từ trước tới giờ, Hồ Ca trong phim luôn mang đến cho mọi người cảm giác khá là “đa tình”(1) Hồ Ca đối với việc này không cho là việc nghiêm trọng: “Tôi thấy đàn ông đa tình là chuyện rất bình thường. Nếu như đàn ông mà không đa tình, thì trong sự nghiệp cũng như học hành sẽ thiếu đi rất nhiều động lực.”

Ghi chú:
Đa tình: nguyên văn “hoa tâm”, ý chỉ đàn ông đào hoa, được nhiều cô gái yêu, hoặc trái tim không chỉ giành cho một người con gái, dạng như nhân vật Đoàn Chính Thuần trong Thiên long bát bộ của Kim Dung.

Làm một chàng cô đơn tiêu dao - Đàn ông mà không đa tình sẽ thiếu động lực làm việc

Từ lúc vào nghề tới giờ Hồ Ca trong phim đều rất đào hoa, từ Lý Tiêu Dao trong Tiên kiếm 1 đến Dịch Tiểu Xuyên trong Thần thoại, mỗi lần diễn nhân vật của anh đều là “trái ôm một em, phải ôm một em”. Trong cuộc sống thực, anh cùng các nữ diễn viên hợp tác Dương Mịch, Lưu Thi Thi, và diễn viên Tiết Giai Ngưng, MC Chu Đan cũng đều từng trước sau có tin đồn tình cảm. Gần đây nhất, Hồ Ca trong ngày lễ tình nhân lại post lên weibo tấm ảnh bản thân dắt chó ra ngoài, anh cho biết hiện tại một mình một bóng, không gì ràng buộc, bạn gái trong tương lai vẫn đang “giai đoạn muốn”. Đồng thời anh còn nêu quan điểm khá là to gan: “Điều bi ai của đời người là khi bạn tìm được người trong trái tim, bạn cùng cô ấy thành gia, sau đó cùng cô ấy có con, làm một người đàn ông mà nói, giống như là mọi nỗ lực bạn làm đều là vì cô gái ấy mà bôn ba. Vậy nếu bạn mang cô ấy biến thành nhiều cô ấy, thì động lực để bạn làm việc sẽ tăng thêm gấp mười gấp trăm lần”

Phóng viên: Lễ tình nhân vừa rồi anh thế nào?

Hồ Ca: Buổi tối tôi đến nhà sư phụ tiếp thầy uống rượu, hai người không có tình nhân cùng trải qua Lễ tình nhân như thế.
Phóng viên: Cảm giác lúc đó là rất buồn chán sao?

Hồ Ca: Không buồn, tôi thấy Lễ tình nhân nếu có tình nhân, đối với bản thân mà nói ngược lại lại thấy giống gánh nặng, bạn sẽ phải nghĩ làm thế nào để cô ấy vui vẻ, làm thế nào để cô ấy khó mà quên được, bạn còn phải lên kế hoạch tốn tiền, chúng tôi một mình tiêu dao tự tại.

Phóng viên: Trước giờ hình tượng trong phim của anh đa phần khiến người xem cảm có cảm giác “đa tình”, anh thấy sao?

Hồ Ca: Tôi thấy đàn ông đa tình là chuyện rất bình thường, nếu như đàn ông mà không đa tình, thì trong sự nghiệp cũng như học hành sẽ thiếu đi rất nhiều động lực. Điều bi ai của đời người là khi bạn tìm được người trong trái tim, bạn cùng cô ấy thành gia, sau đó cùng cô ấy có con, làm một người đàn ông mà nói, giống như là mọi nỗ lực bạn làm đều là vì cô gái ấy mà bôn ba. Vậy nếu bạn mang cô ấy biến thành nhiều cô ấy, thì động lực để bạn làm việc sẽ tăng thêm gấp mười gấp trăm lần. Đương nhiên là như chúng tôi thì hiện tại thì đang “giai đoạn muốn”, có thể giả thiết có một người, mang cô ấy làm động lực cho công việc và sự nghiệp học hành của chúng tôi.”

Phóng viên: Ba mẹ có gây chút áp lực nào cho anh, khiến anh mau chóng tìm bạn gái không?

Hồ Ca: Không, ba mẹ cùng tôi đều đang muốn. Ba mẹ cứ tưởng tượng vợ tôi sau này như thế nào. Ba mẹ cùng tôi nói chuyện, có lúc xem được một đoạn quảng cáo là lại nói cô gái này được (*nữ diễn viên trong đoạn quảng cáo*), sau đó liền chiếu theo tiêu chuẩn đó đi tìm.

Phóng viên: Tai nạn xe lúc quay Xạ điêu đối với cuộc sống của anh mà nói là một lần thử thách lớn lao, trải qua rồi bây giờ anh quay các bộ phim có những cảnh hành động nguy hiểm, hay trong cuộc sống có trở nên cẩn thận hơn không?

Hồ Ca: Về mặt này tôi cảm thấy là ngược lại thì đúng hơn. Trải qua sự việc lần đó tôi thấy lá gan ngược lại to ra, bởi vì tôi thấy bản thân tôi đã qua Quỷ môn quan một lần rồi, chắc là bọn họ không hoan nghênh tôi rồi. Trong quay phim, toàn bộ các biện pháp an toàn vẫn có thể trong phạm vi kiểm soát, những nguy hiểm tỷ lệ rất thấp, hơn nữa tôi cũng đã có kinh nghiệm rồi, trước khi quay những cảnh có động tác tương đối nguy hiểm tôi đã phải cùng chỉ đạo võ thuật trao đổi thông suốt rồi.

Phóng viên: Nhà hàng Nhật anh bỏ vốn kinh doanh hiện tại kinh doanh thế nào? Anh làm thế nào xử lý việc đổi vai giữa diễn viên và ông chủ của bản thân?

Hồ Ca: Cũng bởi làm một lúc hai việc nên tôi không có quá nhiều thời gian và sức lực giành cho kinh doanh. Làm việc gì cũng phải toàn tâm toàn ý mới có thể làm tốt. Nhà hàng của tôi trong vòng 1 năm cũng qua nhiều thăng trầm, hiện từ từ tốt dần lên rồi, nhưng trong đó vẫn còn chút vấn đề, bao gồm phục vụ tốt hay không tốt, chất lượng các món ăn.

Phóng viên: Anh bình thường có vào bếp không?

Hồ Ca: Có, nhưng mà món ăn tôi nấu ăn không ngon lắm đâu.

Phóng viên: Từ lúc quay Tiên kiếm 1 đến giờ cũng gần 8 năm rồi, anh thấy nghề diễn cho anh được những gì, mất những gì?

Hồ Ca: Nói mất trước đi, cái này cũng trực tiếp một chút, là ông trời công bằng, làm một nghệ sỹ bạn chắc chắn sẽ mất đi rất nhiều thời gian riêng tư. Nhưng nghề diễn mang lại cho bạn hoa tươi danh lợi những tràng pháo tay những thứ người bình thường không thể nào có được. Rất nhiều người ngoài ngành thấy thế giới giải trí thật phức tạp, có quá nhiều quy tắc ngầm, nước rất sâu. Nhưng tôi thân trong ngành giải trí bao nhiêu năm ngược lại thấy khá là đơn giản, khá là thẳng thắn, tôi không thấy những ngành khác so với ngành giải trí có trong sạch hơn, chỉ là do những ngành khác không nhiều người chú ý, có khi còn ẩn giấu thâm sâu hơn. Bởi vì ngành giải trí bản thân nó rất được chú ý, nên mọi người mới thấy có rất nhiều vấn đề, nhưng tôi cảm thấy không thành vấn đề.

Source: 163.com
     Vtrans: Lộng Nguyệt (Lộng_Nguyệt @kites.vn)
     [Kites.vn] Tin tức được thực hiện bởi thành viên Kites, vui lòng ghi credit khi copy lên blog và các web khác. Cảm ơn!

Rate

Số người tham gia 4Sức gió +20 Thu lại Lý do
Leebabycutepro + 5 Bài viết hữu ích
millyapple + 5 mấy ney em mệt bơ phờ, vài hôm nữ.
shinemy1987 + 5 :X
LovingGe4ever + 5 post tin về new và 2 thread phim nhá .

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 4-3-2012 08:10:43 | Chỉ xem của tác giả
temmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmm
Điều bi ai của đời người là khi bạn tìm được người trong trái tim, bạn cùng cô ấy thành gia, sau đó cùng cô ấy có con, làm một người đàn ông mà nói, giống như là mọi nỗ lực bạn làm đều là vì cô gái ấy mà bôn ba. Vậy nếu bạn mang cô ấy biến thành nhiều cô ấy, thì động lực để bạn làm việc sẽ tăng thêm gấp mười gấp trăm lần

Ca ơi là Ca cái ý kiến của Ca thật là...
Nhưng tôi thân trong ngành giải trí bao nhiêu năm ngược lại thấy khá là đơn giản, khá là thẳng thắn, tôi không thấy những ngành khác so với ngành giải trí có trong sạch hơn, chỉ là do những ngành khác không nhiều người chú ý, có khi còn ẩn giấu thâm sâu hơn

cái này là tại đẩu óc của Ca quá đơng giản quá tin ngưới đấy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 4-3-2012 10:47:04 | Chỉ xem của tác giả
Ca đúng là đa tình thật...phải học tập Ca điểm này...
Về mặt này tôi cảm thấy là ngược lại thì đúng hơn. Trải qua sự việc lần đó tôi thấy lá gan ngược lại to ra, bởi vì tôi thấy bản thân tôi đã qua Quỷ môn quan một lần rồi, chắc là bọn họ không hoan nghênh tôi rồi.

Ca trả lời phỏng vấn hài thật...{:425:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 4-3-2012 11:10:25 | Chỉ xem của tác giả
Vậy nếu bạn mang cô ấy biến thành nhiều cô ấy, thì động lực để bạn làm việc sẽ tăng thêm gấp mười gấp trăm lần.

Ôi nhân lên thành nhiều cô này. Vậy cũng nhân lên nhiều áp lực luôn đó Ca ơi.

Rất thích cách Ca nhìn nhận về ngành giải trí.

Bình luận

Thích cái áo với cái quần của bạn quá! Nhất là cái áo Thi tỷ cười nhìn đẹp thiệt đó! Iu quá!  Đăng lúc 4-3-2012 01:29 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 4-3-2012 12:59:47 | Chỉ xem của tác giả
Ối cái anh Hồ này nói về lễ tình nhân chán thế, thảo nào chưa có người yêu là phải . Mình mong cô nào làm người yêu của Ca sẽ hành hạ Ca đến nơi đến chốn nhé!

Đã thế Hồ Ca lại còn mong biến 1 vợ thành nhiều vợ nữa chứ, tham quá, tham quá

Thật ra ngành giải trí nhiều vấn đề lắm ấy chứ, vì cứ bị mọi người nhòm ngó mà. Nhưng Ca lại thấy đơn giản chắc tại trong đời sống Ca ko có nhiều nhược điểm lắm nhỉ!

PS1: Nguyệt ơi cho chị hỏi ngoài lề tý nhé.
Chị thấy bên khu new có rất nhiều tin về Hồ Ca, Hoắc Kiến Hoa, Lưu Thi Thi, Dương Mịch... nhưng lại rất ít tin về các phim mà ST đang làm, ví dụ như giơ đang có 2 phim Thách thức tuyệt vời và Office Girls ấy. Giá mà bên new cũng có nhiều tin về các phim đang làm sub thì sẽ khiến nhiều mem quan tâm hơn. (Đây là ý kiến chủ quan của chị thôi nhé)

PS2: Vừa nói xong ra ngoài thì chi thấy 1 tin của em Rắn về phim Thách thức tuyệt vời, hihi

Bình luận

Em thì ngược lại, chưa xem Office girl, cũng chưa xem Hạ gia 3 thiên kim  Đăng lúc 5-3-2012 01:15 PM
Có bài phỏng vấn Khưu Trạch mới kìa chị  Đăng lúc 5-3-2012 01:14 PM
hihi, em thich KT trong Cao thủ, vai diễn của bạn ý rất cute, nhưng ngoài ra thì không  Đăng lúc 5-3-2012 01:10 PM
:P  Đăng lúc 5-3-2012 11:06 AM
Đó, nói chung là có người thầu mà :P chị còn thích tìm hiểu về cái ai, phim gì nữa thì cứ nhắn lại hi hi  Đăng lúc 4-3-2012 02:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 4-3-2012 12:59:48 | Chỉ xem của tác giả
Ca ơi sao Ca lại có suy nghĩ thế này
Tôi thấy đàn ông đa tình là chuyện rất bình thường, nếu như đàn ông mà không đa tình, thì trong sự nghiệp cũng như học hành sẽ thiếu đi rất nhiều động lực. Điều bi ai của đời người là khi bạn tìm được người trong trái tim, bạn cùng cô ấy thành gia, sau đó cùng cô ấy có con, làm một người đàn ông mà nói, giống như là mọi nỗ lực bạn làm đều là vì cô gái ấy mà bôn ba. Vậy nếu bạn mang cô ấy biến thành nhiều cô ấy, thì động lực để bạn làm việc sẽ tăng thêm gấp mười gấp trăm lần.

Con trai thế này thì làm cho nữ nhi chúng em đau lòng Ca biết không?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
 Tác giả| Đăng lúc 4-3-2012 13:20:50 | Chỉ xem của tác giả
Pasta gửi lúc 4-3-2012 12:59
Ối cái anh Hồ này nói về lế tình nhân chán thế, thảo nào chưa có người yêu là ph ...

Có thể là do Ca không có quá nhiều quan hệ bên ngoài (suốt ngày đi diễn phim, mà lại toàn diễn với người quen, có chút tên tuổi nên cũng được các đoàn phim nể mặt hơn tí,...), chủ yếu do không bon chen đụng chạm quyền lợi với ai, không cạnh tranh tị nạnh với người ta thì thấy không vấn đề gì thôi :P

Bình luận

chị biết rồi em ạ, chị đang xem đây, hihi  Đăng lúc 5-3-2012 01:16 PM
thế thì em xem đi, hôm trước chị thức đến 3h30' để xem liền 10 tập đấy ;))  Đăng lúc 5-3-2012 01:15 PM
Cao thủ thì chị chưa xem, nhưng trong phim Office girls bạn ấy diễn cũng tốt mà, đặc biệt là đôi mắt ấy  Đăng lúc 5-3-2012 01:13 PM
em có thích Khưu Trạch ko em?  Đăng lúc 5-3-2012 11:35 AM
cái tin nãy e dịch có đoạn nhãn thần nhất tĩnh, tưởng tĩnh là im lặng, nhưng mà nó lại là mở to mắt ra =))  Đăng lúc 4-3-2012 05:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 4-3-2012 13:28:49 | Chỉ xem của tác giả
“Điều bi ai của đời người là khi bạn tìm được người trong trái tim, bạn cùng cô ấy thành gia, sau đó cùng cô ấy có con, làm một người đàn ông mà nói, giống như là mọi nỗ lực bạn làm đều là vì cô gái ấy mà bôn ba. Vậy nếu bạn mang cô ấy biến thành nhiều cô ấy, thì động lực để bạn làm việc sẽ tăng thêm gấp mười gấp trăm lần”

đúng là Ca hâm, nhưng mà hâm khôn quá cơ :)) to gan :))
ba mẹ Ca vui tính ghê, xem tivi thấy cô này được thì chiếu theo tiêu chuẩn đó mà đi tìm =))
cần gì tìm đâu xa, bên cạnh Ca cũng có rồi đấy, đồng hương Thượng Hải của Ca í Ca ;))
chúc Ca khỏe mạnh, béo lên một xí và ngày càng thành công trong công việc nhá :X

Bình luận

nhãn thần = ánh mắt, nhãn thần nhất tĩnh ~ ngưng thần = nhìn chăm chú, chắc thế =)) bi ai là bi ai còn giề, bà bà ko nhớ mặt chữ, từ nào cũng phải tra hết á  Đăng lúc 4-3-2012 05:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 4-3-2012 13:42:27 | Chỉ xem của tác giả
“Điều bi ai của đời người là khi bạn tìm được người trong trái tim, bạn cùng cô ấy thành gia, sau đó cùng cô ấy có con, làm một người đàn ông mà nói, giống như là mọi nỗ lực bạn làm đều là vì cô gái ấy mà bôn ba. Vậy nếu bạn mang cô ấy biến thành nhiều cô ấy, thì động lực để bạn làm việc sẽ tăng thêm gấp mười gấp trăm lần”

hic, ko hỉu Ca mún nói gì nữa, tại sao lại là điều bi ai,
mền o mún Ca ế xệ đâu, tùy duyên thôi, quan trọng là Ca hạnh phúc vui vẻ {:264:}

Bình luận

Cũng không hiểu luôn. ss vứt qua wall em cái link, em đọc thử lại đoạn đó coi ý Ca là muốn nói giề đây  Đăng lúc 4-3-2012 01:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
 Tác giả| Đăng lúc 4-3-2012 13:46:29 | Chỉ xem của tác giả
Pasta gửi lúc 4-3-2012 12:59
Ối cái anh Hồ này nói về lễ tình nhân chán thế, thảo nào chưa có người yêu là ph ...

Trả lời ngoài lề: Vấn đề nó nằm ở chỗ này chị ơi
Phim Trung có 3 dòng phim đặc trưng cho 3 vùng chính:
1, TQ đại lục
2, HongKong (TVB)
3, Đài Loan
Đài Loan và Hong Kong ở đây chủ yếu là drama, còn movie thì thường là hợp tác do mức độ chiếu rạp phủ sóng rộng
HongKong TVB thì kites không làm sub
Vậy nên sau khi loại bỏ những thứ trùng ra thì lượng thông tin vô cùng lớn, một mình em thì không thể dịch được tất cả, nên em chỉ cố gắng đa dạng nhất có thể, giới hạn trong một số diễn viên nổi tiếng, đang được yêu thích, mục tiêu là để khi đăng tin lên cảm thấy công sức mình bỏ ra không uổng phí. Chị có thể để ý em lấy 1 ví dụ: một số phim nổi tiếng, diễn viên nổi tiếng như Đại ma thuật sư với Lương Triều Vỹ, nhưng anh ấy lại không được các bạn trẻ thích, em có dịch một bài phỏng vấn anh Lương, cũng dài dài, em thấy nội dung cũng hay (có thấy thú vị thì mới dịch mà) nhưng lượng view dừng ở 2-300 views trong vòng 3-4 ngày post, trong đó có khi phải đến một nửa là lượt view của em, lượn ra lượn vào topic của mình. Nếu so với 1 tin chỉ post duy nhất 1 lần, hôm sau quay lại thấy đã 5-600 views thì chị thấy sao ạ :D
Hạn chế về thời gian là một chuyện, còn trong kites có một số thành viên phụ trách thầu riêng thần tượng của mình như Hồ Ca thì có LovingGe4ever, Lý Thạnh Trương Duệ Giai Hàng - nhóm Tân Hoàn Châu có Arnt, bạn LollyLam với anh Trần Kiện Phong, nhà Thi Thi, nhà Hoắc cũng có thành viên dịch được tin, bên Lâm Tâm Như cũng có 1 bạn em quên tên rồi, SB cũng có bạn Me lead project đưa tin ... -> thì em "tận dụng nhân lực", để các bạn tự dịch tự post tin.
Với các bạn muốn đọc tin về ai, phim nào đã có 1 topic để đề nghị dịch, nêu yêu cầu, *có thấy ai đề nghị mấy đâu ạ*

Quay lại vấn đề tại sao các phim kites đang làm sub không có nhiều tin
Cái này nó kéo cái kia chị ạ. Như đã nói ở trên, để đảm bảo an toàn, em hay đi lựa những thông tin em thấy hay, hoặc có thể có nhiều người quan tâm. Do phim bao giờ cũng chiếu bên kia trước, kites lựa chọn sub sau. --> khi chọn xong phim sub chính thức thì bên kia chiếu xong rồi, tin mới làm gì còn nữa ^^ nếu muốn phải đi search tin cũ, rất mất thời gian mà dịch xong lại không cập nhật, không như bên phim Hàn vừa làm vừa chiếu vừa sub

Có những phim chiếu lần 2 như Tân Tây du ký, nhưng các diễn viên ngoại trừ Nhiếp Viễn có chút hấp dẫn thần tượng, thì còn lại Ngô Việt, Từ Cẩm Giang, ... dù là tên quen nhưng cũng không được mấy yêu thích, người thích phim chắc gì thích diễn viên mà quan tâm :D

Tóm lại như vầy đi, chị hay bất cứ bạn nào quan tâm vấn đề gì thì cứ nêu trong topic đề nghị đó, hoặc nhắn tin cho em, nếu thu xếp được thời gian và nhân lực thì sẽ dịch thôi chị ^^

Bình luận

thanks em nhé. Giờ chị đang mê Khưu Trạch em ạ, đôi mắt cậu ấy đẹp ghê ;))  Đăng lúc 5-3-2012 10:59 AM
ý của Tiểu Linh là còn Tiểu Linh với a Long nữa đúng hem :))  Đăng lúc 4-3-2012 05:19 PM
^^  Đăng lúc 4-3-2012 02:38 PM
ss ui, iem đọc cái đoạn đó gòi, y chang như ss trans í, mà iem vưỡn ko hỉu Ca mún nói gì :))  Đăng lúc 4-3-2012 02:07 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách