Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 5902|Trả lời: 10
Thu gọn cột thông tin

[05.03] Phỏng vấn Khưu Trạch trên tạp chí tháng 3

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 5-3-2012 12:41:33 | Xem tất |Chế độ đọc
[05.03] Phỏng vấn Khưu Trạch trên tạp chí tháng 3

Tục ngữ có câu: "Đến sớm không bằng Như Lai đắc sảo!" Những lời này thật rất phù hợp với Khưu Trạch. Đảm nhận vai Tần Tử Kỳ trong Office Girls, anh ấy được yêu thích khắp mọi nơi. Sự nổi tiếng và thiện cảm nhanh chóng tăng mạnh. Mà ngay cả gần đây những người hợp tác cùng anh ấy đều tấm tắc khen con người Khưu Trạch quả là Nice. Bước sang tuổi 30, anh ấy không chỉ đẹp trai, tính tình cũng trưởng thành hơn rất nhiều. Tham gia quân ngũ, đua xe làm cho anh ấy lĩnh ngộ một ít đạo lý: đem mình thu nhỏ lại, mọi việc sẽ đơn giản hơn!

Chủ nhật 6h30 tối, chúng tôi hẹn gặp Khưu Trạch để chụp ảnh. Buổi chiều vừa kết thúc hoạt động ở Đài Trung lập tức đáp máy bay quay về Đài Bắc, thẳng đến chỗ chụp hình. Bận rộn như vậy vì ko chỉ đóng phim, Khưu Trạch còn làm người phát ngôn sản phẩm cho Shiseido nên anh cũng phải chăm sóc da vì hoạt động tuyên truyền. Nếu tình hình như hiện nay sớm phát triển vài năm trước có thể Khưu Trạch sẽ chết mệt vì thể lực cạn kiệt. Lúc còn trẻ tuổi anh ấy quả thực không để ý cảm xúc của người khác, cho rằng suy nghĩ của mình là đúng.
Còn bây giờ? Suy nghĩ đã thay đổi, ở trong một tập thể không thể để cảm xúc riêng làm ảnh hưởng đến công việc. Ngay cả khi Office Girls phát sóng thành công, anh cũng quy công cho mọi người, khiêm tốn nói bởi vì nội dung phim khiến khán giả đồng cảm.

Đem mình thu nhỏ lại tầm nhìn rộng lớn hơn

Vì nguyên nhân gì làm cho Khưu trạch hiểu việc hơn? Chính anh ấy cảm thấy tham gia quân ngũ sau này có thể thay đổi. Lúc trước khi nhập ngũ, anh ấy vẫn giữ quan điểm làm người quan trọng phải vui vẻ. Dù đọc sách, đóng phim, họp nhóm ngẫu nhiên cũng viết thành văn, cái nhìn đối với mỗi sự kiện hình như đều rất thú vị, rất biết thưởng thức, cho nên cái gì cũng muốn thử nghiệm một chút, giống như đang chơi đùa. Sau đoạn thời gian tham gia quân ngũ anh ấy mới biết thực sự phải suy nghĩ cho tương lai. Hồi tưởng lại điểm then chốt của sự thay đổi, anh ấy cảm tính nói: "Tôi khi đó bắt đầu cảm thấy không thể mãi vui chơi, cần tìm một việc tốt mà làm. Vì thế sau khi xuất ngũ anh ấy đến đoàn kịch Xuân Hòa nhận biểu diễn huấn luyện, ở đó được những diễn viên thâm niên dạy dỗ, anh ấy bắt đầu cảm nhận được diễn xuất là việc đặc biệt thú vị số một."
Khi Khưu Trạch thật sự nghiêm túc với diễn xuất, anh ấy biết mình phải nhìn sự việc 1 cách khái quát, bao gồm cả trách nhiệm, trả lời truyền thông cũng là một phần của công việc. Anh ấy nói: "Trước kia tôi thực sự không thích trả lời phỏng vấn, có thể bởi vì bản thân không am hiểu, phải chống chọi, nhưng hiện tại tôi hiểu được nó là một phần của công việc, nhất định phải học được cách đối mặt, cách biểu đạt chính mình, sau này khi thực sự nhìn thẳng vào nó, phát hiện ra việc này cũng không quá khó khăn."

Theo đuổi một tình yêu bình dị, ảo tưởng muốn bỏ trốn?

Khưu Trạch ngoài đóng phim, đua xe, còn thích viết văn biểu đạt quan điểm sống của mình. Anh ấy có biệt danh "nếu không kết thúc không thể có kết quả", một lần có viết bài văn như thế này: "Mỗi lần mẹ thấy tôi làm việc gì (ví dụ có cuộc thi đấu, hay từ những việc linh tinh cho đến các sự kiện trọng đại) trước khi ra ngoài luôn nói với tôi: Làm bất cứ việc gì tâm cũng phải bình thường. Điều này thật khó khăn! Bởi vì đối với tôi phương thức tốt nhất để giữ lòng, chính là đối với sự việc kia, không có kỳ vọng…" Bài văn này được đặt tiêu đề "bình thường", đúng lúc chúng tôi phát hiện ra Khưu Trạch đối với tình yêu tâm cũng bình thường, sẽ không quá mong chờ. Anh ấy nói: "Bây giờ đối với tôi mong muốn lớn nhất đối với tình yêu là được bình thường như bao cặp đôi khác, tôi không muốn tình yêu của mình phức tạp giống trong phim."

Khưu Trạch vừa bước sang tuổi 30, không có ý định đi tìm tình yêu, cho rằng tới thời điểm nên xuất hiện nó sẽ tự xuất hiện. Tuy rằng anh ấy giải thích cái gọi là bình thường là chỉ chuyện tình cảm bằng phẳng là tốt rồi, nhưng ngay sau đó anh ấy lại thành thực nói: "Cùng lắm khi bắt đầu yêu đương sẽ không muốn làm việc, không phải mọi người ai cũng vậy sao ? Có thể  mỗi ngày hẹn hò đi xem phim, tối thiểu trước khi đi xa đến một nơi xa lạ, không phải nó rất thú vị sao? Cho nên tôi cảm thấy tôi thuộc dạng có thể bỏ trốn cùng nửa kia!" Khi nghe câu trả lời, chúng tôi đều tỏ rõ vẻ kinh ngạc, sau đó uy hiếp nhắc nhở anh ấy nói: công việc của nửa kia phải tính sao bây giờ? Anh ấy tỏ vẻ khó khăn nhíu mày suy nghĩ sâu xa…Chúng tôi đều biết chòm sao Thiên Bình của anh ấy, bây giờ đang bế tắc giữa lý trí và tình cảm.

Source: baidu.com
Lược dịch: [email protected]
[Kites.vn] Tin tức được thực hiện bởi thành viên Kites, vui lòng ghi credit khi copy lên blog và các web khác. Cảm ơn!

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
shinemy1987 + 5 Bài viết hữu ích
Chich_bong + 5 chăm chỉ

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-3-2012 12:51:58 | Xem tất
vui quá, mình là người đầu tiên vào, càng ngày càng ái mộ a chàng này, đẹp trai, diễn xuất tốt hay và càng ngày càng nổi tiếng như Hồ Ca, chúc KT ngày càng "hot " nha và nhiều sk !
------------"Bước sang tuổi 30, anh ấy không chỉ đẹp trai, tính tình cũng trưởng thành hơn rất nhiều. Tham gia quân ngũ, đua xe làm cho anh ấy lĩnh ngộ một ít đạo lý: đem mình thu nhỏ lại, mọi việc sẽ đơn giản hơn!
" --------------------
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-3-2012 12:53:42 | Xem tất
Bóc tem , Trạch Ca bãnh quá .

Vẫn đẹp trai ngời ngợi .

Con trai lúc nào cũng có máu đua xe .

T/y của Trạch Ca là Yên Tỷ hả .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-3-2012 12:53:56 | Xem tất
Niko chăm chỉ quá{:444:}
Chắc ss đang ở giai đoạn làm cái gì cũng phải được vui vẻ như giai đoạn trước kia của Khưa Trạch rồi
Con người Roy cũng mâu thuẫn gớm nhỉ, qua lời anh nói thì có thể thấy anh ko phải là người đặt nặng chuyện gì quá, yêu chắc cũng ko gây áp lực cho ng mình yêu lắm n lại rất lãng mạn, không đặt nặng mong chờ nhiêu nhưng thậm chí có thể làm bất cứ việc gì cho người yêu nếu muốn. Vì anh ko đặt nặng gì thì đồng nghĩa sẽ có ít rào cản và định kiến về bất cứ việc gì.{:424:}
Việc Roy mong mọi việc luôn bình thường, thành công của cả bộ phim là thành công của cả tập thể chứng tỏ anh là người rất khiêm nhường.
ôi càng đọc càng thấy cảm mến Roy.
Bao h mình mời chuyển sang giai đoạn nghiêm túc đây nhỉ, ma mình có phải nghệ sĩ đâu cơ chứ

Bình luận

chắc là thế nhỉ :)  Đăng lúc 6-3-2012 02:39 PM
em thấy hay ss cũng học Roy đi, chờ đến 30 có chồng con rồi nghiêm túc chưa muộn :))  Đăng lúc 6-3-2012 12:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-3-2012 13:23:20 | Xem tất
Đúng là qua bộ phim Office Girls mình mới để ý đến Khưu Trạch nhé. Mình đang bị bấn với đối mắt của bạn ý, sao mà tình cảm thế chứ, đúng là một đôi mắt biết nói!

Cho nên tôi cảm thấy tôi thuộc dạng có thể bỏ trốn cùng nửa kia

Mình thích câu này của Khưu Trạch, vì điều này chứng tỏ bạn ấy sẵn sàng từ bỏ mọi thứ vì tình yêu.
Nhưng cái tính lười ko đi tìm nửa còn lại của bạn ấy thì mình ko thích, như vậy thì thụ động quá, đàn ông phải chủ động mới hay!

Bình luận

đôi mắt Roy cũng làm ta ám ảnh, ta thích ng mắt đẹp lắm lắm, nói về ng yêu chắc anh phải thận trọng, sợ pv bắt giò  Đăng lúc 6-3-2012 01:56 PM
chưa chắc KT lười ko tìm đâu ss, có khi dc người trong mộng rồi nhưng giấu :">  Đăng lúc 6-3-2012 12:34 PM
ôi ss của em :)))))))))))  Đăng lúc 5-3-2012 02:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-3-2012 14:19:20 | Xem tất
Đọc xong bài báo về Khưu Trạch ,thật sự anh ấy đã đưa ra một chân lý rất hay.
Bây giờ là lúc đang nổi tiếng chắc Khưu Trạch chưa quan tâm đến chuyện tình cảm
lắm, mình thấy Khưu Trạch rất do dự cho việc này.Nhưng chúc anh có tình yêu vui vẻ!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-3-2012 14:40:28 | Xem tất
Nào nào sao tin sốt dẻo này mà lại chưa lên trang 2 là sao?
Động Trạch đâu rồi, sang ăn mừng tin mới và cảm ơn chủ thớt chứ lại
Chết mất ngày càng mê mệt anh, đôi mắt mới toẹt làm sao
Thích cái câu bỏ đi cùng 1 nửa, yêu thế mới là yêu chứ

Bình luận

sao ý em giống ss thế ;))  Đăng lúc 5-3-2012 03:29 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-3-2012 16:31:30 | Xem tất
anh bây giờ trưởng thành quá rồi, làm việc gì cũng suy nghĩ cẩn thận, và tính tình có vẻ trầm hơn hẳn nhỉ? Công nhận cung Thiên Bình thường hay đau đầu về mấy vụ tình cảm, mình rất có kinh nghiệm với mấy đứa bạn {:303:}
".....vừa bước sang tuổi 30, không có ý định đi tìm tình yêu, cho rằng tới thời điểm nên xuất hiện nó sẽ tự xuất hiện..." ---> bình tĩnh quá nhở {:313:} hay có rồi nên mới thèm đi tìm {:309:}
"....Cùng lắm khi bắt đầu yêu đương sẽ không muốn làm việc, không phải mọi người ai cũng vậy sao ? Có thể  mỗi ngày hẹn hò đi xem phim, tối thiểu trước khi đi xa đến một nơi xa lạ, không phải nó rất thú vị sao? Cho nên tôi cảm thấy tôi thuộc dạng có thể bỏ trốn cùng nửa kia!..." trốn đê, em ủng hộ cái vấn đề này đê{:290:}

Bình luận

hì hì, nổi bật mới thu hút được ánh nhìn :))  Đăng lúc 6-3-2012 05:06 PM
cm nổi bật gớm :)  Đăng lúc 6-3-2012 01:57 PM
hì, ai biết được nó lại bự như vậy chứ! mà ngại sửa quá :))  Đăng lúc 5-3-2012 07:17 PM
làm gì in đậm thế ss  Đăng lúc 5-3-2012 06:27 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-3-2012 19:04:49 | Xem tất
"Cùng lắm khi bắt đầu yêu đương sẽ không muốn làm việc, không phải mọi người ai cũng vậy sao ? Có thể  mỗi ngày hẹn hò đi xem phim, tối thiểu trước khi đi xa đến một nơi xa lạ, không phải nó rất thú vị sao? Cho nên tôi cảm thấy tôi thuộc dạng có thể bỏ trốn cùng nửa kia!"
Trạch ca ơi, ai mà được làm nửa kia của anh thì hẳn là kiếp trước tích đức ko ít anh ak
30 tuổi, cái tuổi khẳng định sự nghiệp của 1 người đàn ông anh đang vững bước rồi, cũng đến
thời điểm có nửa kia của mình rồi đó anh. Yên tỷ chờ anh đó..................
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-3-2012 21:12:32 | Xem tất
Ôi đến h ta mới vào đọc được. :((
Đọc xong buồn vui lẫn lộn quá trời ......
Vui vì anh đã trưởng thành hơn trong mọi việc như vậy sẽ tốt hơn đối vs tất cả mọi thứ của anh sự nghiệp, đam mê.... những bình dị đời thường gần gũi mà quan trọng..
Cơ mà sao anh lại chưa muốn có tình yêu( Nghi lắm à nha).
Thôi dù sao cũng là chuyện anh k muốn nói đến nên mới cố tình trốn tránh...
Anh làm gì cũng được chỉ cần tốt cho anh và anh luôn cảm thấy vui vẻ hạnh phúc. Nhớ nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách