Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 572|Trả lời: 2
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[12.04.13] Mỹ Lệ phản pháo tin đồn khuyên Mỹ Tâm 'xuống giá'

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
'Mỹ nhân ngư' khẳng định có người đã nặc danh chị để 'khuyên răn' đồng nghiệp.

Mới đây, Mỹ Lệ tiếp tục vướng vào vụ lùm xùm khi một facebook được cho là của ca sĩ Mỹ Lệ đã lên tiếng khuyên Mỹ Tâm nên xuống nước khi "hét cát-xê 6.000 USD" cho đẹp lòng dân.

Trước những phản ứng mạnh mẽ của cư dân mạng, tối 11/4, Mỹ Lệ đã chính thức đăng đàn phản pháo trên trang cá nhân của mình: "Mấy hôm nay, mình bận đến mức không có thời gian online, vào FB! Tối nay lên mạng thấy các bạn đăng bài rần rần nói mình khuyên nhủ Mỹ Tâm thế này thế nọ, là thông tin hoàn bịa đặt. Mình xin khẳng định là có kẻ nặc danh mình để bịa đặt ra chuyện này!". Chị còn khéo léo xoa dịu dư luận cũng như fan Mỹ Tâm rằng: "Xin được nói rõ là mình rất mến phục cách sống và đối nhân xử thế của Mỹ Tâm, việc cát-xê thế nào là việc riêng của bạn ấy, không phải việc của mình. Làm ơn đừng gây ra những scandal vớ vẩn làm méo mó hình ảnh những nghệ sĩ chúng tôi".

Mỹ Lệ thanh minh trên trang facebook cá nhân.

Dưới phần bình luận, có khá nhiều ý kiến tỏ ý bênh vực Mỹ Lệ và thông cảm cho thần tượng của mình. Sau khi thanh minh, Mỹ Lệ cũng không quên động viên: "Thôi mấy em ạ, đừng cãi nhau nhé! Tụi em yêu mến thần tượng của mình là đúng thôi, nhưng cũng nên tỉnh táo với các luồng thông tin. Chị Mỹ Tâm mấy hôm nay chắc đau đàu lắm, tụi em nên động viên chị vượt qua những thị phi nhé!".

Những rắc rối này được bắt nguồn từ facebook có tên Mỹ Lệ đã thẳng thắn bình luận trên facebook một người bạn: "Đương nhiên chương trình kinh doanh thì phải sòng phẳng, nhưng Mỹ Tâm đã có tiền sử bị mấy bác không thích rồi, Vì thế mà 6 năm nay đâu có hát chương trình pháo hoa nào đâu. Năm nào về Đà Nẵng chị cũng nghe chuyện này hết. Năm nay họ mời, tức là muốn cô ấy góp mặt lắm, Mỹ Tâm nên xuống giá một tí cũng được mà, vậy cho đẹp lòng người dân thôi".

Facebook được cho là của ca sĩ Mỹ Lệ lên tiếng khuyên răn Mỹ Tâm nên "xuống nước một tí cho đẹp lòng dân".

Bên cạnh đó, người này còn chia sẻ thêm: "Mỗi lần Quảng Bình có chương trình là ông già lại điện thoại, ra lệnh về hát, không được kỳ kèo cát-xê gì hết, họ trả thế nào cũng được. Nói thiệt, cũng tức anh ách nhưng về quê hát bà con tán thưởng vang dội, thấy ba mẹ hãnh diện mình cũng cảm động".

Liên quan đến sự việc này, gần đây, Mỹ Tâm cùng hai nam ca sĩ Bùi Anh Tuấn, Kasim Hoàng Vũ đã bị Chủ tịch UBND TP Đà Nẵng Văn Hữu Chiến tuyên bố loại khỏi danh sách các ca sĩ biểu diễn trong chương trình nghệ thuật thuộc khuôn khổ cuộc thi trình diễn pháo hoa quốc tế DIFC 2013. Lí do được vị lãnh đạo này đưa ra là vì hét cát-xê cao đến mức "không chấp nhận được". Trong đó, trường hợp của ca sĩ Mỹ Tâm bị ông Chiến cho là "đòi cát-xê lên tới 6.000 USD mỗi đêm, rồi làm tròn thành 110 triệu đồng và buộc TP phải chịu luôn cả tiền thuế VAT 10% là vô lý quá!”.

Sau đó, Mỹ Tâm đã viết một bức thư phủ nhận thông tin trên. Còn bà Nguyễn Thị Thanh Hải - Phó giám đốc công ty TNHH Du lịch Sơn Lâm, đơn vị thực hiện chương trình lại khẳng định chính người quản lý của Mỹ Tâm đưa ra mức giá này nhưng hai bên chưa bàn bạc hay ký hợp đồng.

theo  iOne.net
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 12-4-2013 21:03:45 | Chỉ xem của tác giả
Chiêu đánh bóng tên tuổi của các sao việt. Chẳng biết tài của các nàng đến đâu nhưng suốt ngày chỉ thấy lên báo ca tụng nhau (mà ko iết có thật ko) cũng có mà che bai nhau cũng nhiều mà dường như chỉ là cách mà các nàng gây sự chú ý
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 12-4-2013 21:18:07 | Chỉ xem của tác giả
Mình thích Mỹ Tâm, hát hay, người cũng xinh, không scandal gì hết. hôm trước nghe người ta nói Mỹ Tâm thế này thế nọ mà bực mình. ai cũng có giá cho tài năng của mình. tài năng ca hát của Mỹ Tâm là không thể bàn cãi. chị đã tập luyện rất nhiều để được như thế. Hâm  mộ chị nhất. :x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách