Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 7798|Trả lời: 10
Thu gọn cột thông tin

[12.3] Khưu Trạch hóa thân thành các bậc Cha Mẹ bế trên tay đứa trẻ mồ côi

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 12-3-2012 00:12:23 | Xem tất |Chế độ đọc
[12.3] Khưu Trạch hóa thân thành các bậc Cha Mẹ bế trên tay đứa trẻ mồ côi

▲ Khưu Trạch với trẻ em mồ côi, cảm giác thân mật như Cha Mẹ đang bế trên tay đứa con của mình!

Gần đây, tranh thủ trong khoảng thời gian rãnh rỗi của mình, 3 nam diễn viên Khưu Trạch, Nghiêm Tước, Nghê An Đông đã mang tình yêu thương nhân hậu của mình đến các trẻ em mồ côi. Họ đã đi đến nhà nuôi những đứa trẻ mồ côi, ngôi nhà đã cưu mang những sinh linh bé bỏng cần lắm vòng tay yêu thương từ Cha Mẹ, ở đấy 3 chàng diễn viên điển trai đã tham gia hoạt động xã hội. Hàng ngày trên thế giới nhiều đứa trẻ bị cha mẹ bỏ rơi, ấn tượng với tính giản dị của Khưu Trạch khi bế trên tay đứa bé sơ sinh rất dễ thương, nhưng thật không may chúng không được sưởi ấm bằng chính trái tim của Cha Mẹ chúng, trong giây phút ấy, tôi thật sự nghĩ rằng đây là con tôi!

▼ Khưu Trạch chăm sóc chu đáo cho đứa bé

Khưu Trạch, Nghê An Đông, Nghiêm Tước đã chụp hình cùng những đứa bé với thông điệp "Hãy cứu lấy những sinh linh bé bỏng này" và mong mọi người hãy quyên góp tiền cho các bé để các bé được sưởi ẩm bởi những trái tim nhân hậu. Khưu Trạch chia sẻ: những hình ảnh bế trên tay đứa bé làm cho tôi rất vui, rất thích thú, thẳng thắn mà nói, thời điểm này tôi chỉ muốn bảo vệ, chăm sóc cho chúng, tôi liên tục suy nghĩ về cuộc sống sau này của những đứa bé ấy. Tôi có thể giúp gì được cho chúng sau này?" Sau khi anh chia sẻ anh đã nở nụ cười nhân hậu, có thể anh hơi lớn tuổi nhưng anh muốn chăm sóc chúng nhiều hơn.

▼ Trông Nghiêm Tước khá căng thẳng khi bế trên tay đứa trẻ

Cha của ca sĩ Nghiêm Tước là bác sĩ sản phụ, Cha anh nói: Cha Mẹ của những đứa trẻ ấy muốn con mình được sinh ra an toàn nên họ đã hy sinh. Với trải nghiệm thú vị khi lần đầu bế trên tay đứa trẻ nhỏ, anh cảm thấy không được thoải mái và anh rất lo lắng, nhưng anh đã dùng nụ cười của mình để xua tan bầu không khí căng thẳng ấy, cũng giống như Khưu Trạch, anh cảm giác anh như 1 người Cha thực sự.

▼ Có vẻ như Nghê An Đông rất thạo việc chăm sóc trẻ nhỏ

Source: http://www.ettoday.net/news/20120309/30447.htm
Vtrans: [email protected]
[Kites.vn] Tin tức được thực hiện bởi thành viên Kites, vui lòng ghi credit khi copy lên blog và các web khác. Cảm ơn!

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
Lộng_Nguyệt + 5 Thời gian đầu tự dịch chưa quen th.
windie137 + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-3-2012 00:15:13 | Xem tất
ánh mắt Trạch ca nhìn em bé ngọt ngào quá
chắc anh muốn có con rồi nhỉ, sau này chắc chắn sẽ là ông bố tốt
dù sao ta vẫn hơi ích kỷ, muốn Trạch ca độc thân thêm vài năm nữa
Dữ Nghiêm Tước & Nghê An Đông là ai? nhìn lạ hoắc chưa nghe tên bao giờ

Bình luận

edit sớm nhé!  Đăng lúc 12-3-2012 04:13 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-3-2012 00:50:29 | Xem tất
Ôi. Nhìn Trạch ca bế đứa nhỏ kìa =)))))))))))))))
rất rất có dáng làm cha =)).
Những đứa trẻ đáng yêu thật... Không biết sau này chúng lớn lên sẽ thành như thế nào nữa :(
Cơ mà tin rằng đó tuy chúng k may mắn không có cha mẹ bên cạnh nhưng sẽ luôn được bảo vệ.. và những đứa trẻ ấy có thể may mắn hơn so với nhiều đứa trẻ # nữa vì chúng đã có người muốn thay cha mẹ để bảo vệ, chăm sóc m.
Không biết sau này Trạch ca khi làm baba sẽ thế nào nhỉ :D Một người cha mẫu mực luôn yêu thương con hết mình nhưng cũng vô cùng nghiêm khắc chăng??????
Hihi. tò mò quá.
Ê nàng ơi cho ta kế sofa với nhé :D.

Bình luận

hí hí. K vấn đề. :X :X  Đăng lúc 12-3-2012 02:51 PM
cho nàng và bé ami ké đó nhưng ta phải dc ngồi chính giữa :))  Đăng lúc 12-3-2012 04:54 AM
chuẩn. =)) nhưng xem niko có cho ké k đã. ss nghĩ là được thôi hehe.  Đăng lúc 12-3-2012 01:15 AM
à ra vậy, còn chỗ hok, cho e ké nữa, héhé, thêm vài ly nước, mấy bịch bánh  Đăng lúc 12-3-2012 01:10 AM
Vì niko dc tem kìa. Ý là giành ghế xem trước đc ý. :D nên ss xin ngồi ké vào ghế. hihi  Đăng lúc 12-3-2012 01:05 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-3-2012 01:06:56 | Xem tất
trông anh hạnh phúc vậy chắc là muốn lấy vợ sinh vài tiểu bảo bối lắm rồi
chúc anh Trạch ngày càng nổi tiếng và đóng nhiều phim hay hơn nữa :X
Ủng Hộ Ủng Hộ!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-3-2012 09:33:17 | Xem tất
coi coi cái mỏ chu ra kia! có vẻ đại ca rất có khiếu nịnh con nít đây! {:287:}
thế này khi nào đóng film anh phải đóng thứ vai ông bố cũng được đấy! {:313:}
cứ thế này sau này lấy vợ có con là vợ con sướng roài, có ông bố biết chăm con {:301:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-3-2012 10:58:48 | Xem tất
Trạch Ca bế đứa bé phúc hậu quá .

Nhìn như bậc cha mẹ thật đấy .

Ai bồng cũng được .

TrạchYên ♥ RoyTiffany No1 .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-3-2012 13:21:40 | Xem tất
A...Trạch ca muốn làm papa rồi ấy nhỉ?
Chắc chắn anh sẽ là một ông bố tốt.
Những đứa trẻ đáng thương, vừa chào đời mà đã ko biết
bố mẹ mình là ai, hi vọng chúng sẽ gặp được những gia đình tốt,
lớn lên khỏe mạnh và hạnh phúc.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-3-2012 14:33:52 | Xem tất
ôi, nhìn đ1ng yêu quá
cả người lớn lẫn con nít
thật là những việc làm đầy ý nghĩa^^, thix Trạch trạch ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-3-2012 15:26:24 | Xem tất
Đúng là nìn Khâu Trạch bế bé khéo thật, kiểu này mà làm bố chắc chăm con lắm!
Nhưng Trạch vẫn còn trẻ mà, cứ từ từ
35 có con là vừa, hí hí
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-3-2012 20:17:33 | Xem tất
^_^ các bạn được cơ hội tập luyện làm ba ba, mà nhà trẻ mồ côi cũng thêm nguồn phúc lợi cho các bé. Cả 3 bạn đều vẫn còn trẻ trung lắm. Biết Khâu Trạch, còn hai bạn kia đúng là không biết thật

Có một câu "Khâu Trạch nói xong còn cười nói đùa: Có thể tôi bản thân cũng lớn tuổi rồi, càng lúc càng thích trẻ con"
Bạn Ca cũng lớn tuổi rồi, sao chưa thích trẻ con mà vẫn thích bế mèo là sao

PS: bạn Tước kia hem phải Dữ Nghiêm Tước mà chỉ tên là Nghiêm Tước thôi ^_^ loveami sửa lại nha (Dữ ở đây có nghĩa là và, cùng - with/and, không phải họ)

Bình luận

za e sửa lại tồi ss, tks ss nhiều nha :)  Đăng lúc 12-3-2012 09:15 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách