Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 3747|Trả lời: 23
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[12.8] Koisuru Fortune Cookie MV của AKB48 đã được phát hành! + Chuyện ngoài lề

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
~News như trích lời tác giả

Koisuru Fortune Cookie – Bánh tiên tri 'tình yêu', MV đã được phát hành!

Tin hay không tùy bạn, nhưng từ lúc bài hát này được ra mắt thì các vụ 'tai nạn xe' lập tức được tăng vọt tại Nhật Bản. Vì… trong cái khoảng khắc mà tiếng kèn trong phần mở đầu bắt đầu thổi, bạn hãy chuẩn bị! Và cái lúc mà bài hát được bật lên trong radio trên xe bạn, tay bạn sẽ tự động giơ ra như động tác Hadoken vậy! (kiểu động tác trong MV) (xem ở dưới)

Đúng, đúng thế đó, đây đều là những lời nói dối mà tôi bịa ra, nhưng mà, dù nó có là nhảy tự do hay ba-lê, dù bạn có là một cụ ông mập mạp hoặc một cô gái gầy gò với mái tóc sáng bóng, cũng chẳng có vấn đề gì. Cứ thế mà nhảy thôi!

P.S. Cái này là chỉ tôi hay tất cả mọi thứ trong MV có hơi chậm một chút, bao gồm phần nói của DJ?
Có thể Dr.Dre [tên DJ] hả hê lắm nhỉ.

*Xem mv ở ĐÂY
Ngoài ra, [PR tí =))] subteam nhà PJ48 cũng đã vietsub MV này rồi, mọi người nhớ qua ủng hộ nhé ^^ VIETSUB

.

~ Hãy vote cho Suuchan! (Sato Sumire)

Mới đây, các thành viên của team A đã tweet về điều này.

Nếu Suuchan thắng cuộc, cô ấy sẽ tham gia vào quảng cáo dành xe ô tô cho hãng nissan trên TV!

Còn, còn nữa... Người thắng cuộc sẽ trở thành 'nữ anh hùng' trong quảng cáo cuối và HÔN anh chàng đó !?!? Tuyệt vời!

Source: akb48wrapup
Source ảnh: nihongogo
Vtrans: [email protected]
[Kites.vn] Tin tức được dịch bởi J-zone (kites), vui lòng ghi credit khi copy lên blog và các web khác. Cảm ơn!
Brought To You By Project48's box ♥

ps:

Nếu mọi người muốn tiếp tục nhận những tin tức / ảnh / vids / pj hấp dẫn từ đội ngũ PJ48 thì hãy nhanh tay vào ĐÂY để ủng hộ PJ48 lên box nhé ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 13-8-2013 08:49:48 | Chỉ xem của tác giả
Đầu tiên là MV này được đầu tư lớn quay với lượng người đông nhất trong các MV đã từng phát hành của nhà 48.Nghe phong phanh rằng muốn làm được hiệu ứng như heavy rotation
Lời bài hát dành tặng cho Sasshi cũng rất hay,rất ý nghĩa, trang phục đẹp,bắt mắt. Thế nhưng quái chẳng hiểu sao m lại thích bản parody của staff hơn.Xem vui với nhắng vô cùng
Suuchan thì xem e phát biểu sousenkyo mà thương.Cảm giác như năm nay mà không thành công hơn thì em tốt nghiệp ý.Suuchan cố lên
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 13-8-2013 10:23:46 | Chỉ xem của tác giả
bản staff nè, dễ thương kinh khủng ;))
https://www.youtube.com/watch?v= ... _6J5wKq&index=1
nhắng nha nhắng nhít, xem mà cười suốt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 13-8-2013 12:48:11 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

Đây a~

Hôm qua coi Yamada kun tự dưng thấy AKB48 bay vô khúc quảng cáo xe hơi, mình còn tưởng là đóng vai phù thủy rồi sẵn quảng cáo với ông thầy luôn chớ =))

Mà cái mặt dể thương kinh khủng, có điều ~ có bà cô đứng cuối cùng bận đồ học sinh nhìn hài chết đi được *đập bàn* *lăn lộn*
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 13-8-2013 13:38:58 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

từ lúc bài hát này được ra mắt thì các vụ 'tai nạn xe' lập tức được tăng vọt tại Nhật Bản
hic cứ tưởng là tin xấu làm mình hết hồn
giờ phải đi hóng vietsub đã
trong các nhóm nhạc Nhật thì ấn tượng với AKB48 nhất
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 13-8-2013 13:43:36 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

đập ngay vào mắt là hình ảnh một bác gái mặc đồng phục học sinh làm tưởng mình vào nhầm new chứ
cái tên bánh tiên tri tình yêu thật ấn tượng
chúc các cô gái AKB48 gặt hái nhiều thành công với mv này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 13-8-2013 15:17:51 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

Từ sau khi xem No flower without rain, mình có cảm giác như tình yêu với các bé AKB đã trở lại. Dù biết là chuyện đã xưa như trái đất nhưn vẫn có chút gì thiếu thiếu khi Acchan không còn là Ace nữa. MV các bé nhắn lắm, mặc đồ như cái kẹo di động vậy, cơ mà vẫn dễ thương cực. Thôi thì, chuyện gì đã qua hãy cho qua đi. Hi vọng các bé sẽ tiếp tục lập được những kỉ lục hoành tráng với MV này.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 13-8-2013 18:14:37 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

Mưa chơi ghê quá đi ! Thật là ngưỡng mộ. Coi cái PV này mãi lun ấy. Giờ thiếu điều mún nhảy đc lun rùi mà vẫn thích xem lại nữa. Mà sao Suuchan dễ thương thế hem bík !!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 13-8-2013 19:49:42 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

Mèn ơi, đây là PV cực kỳ cực kfy đáng yêu, từ âm nhạc, điệu nhảy cho đến trang phục. So với mấy sản phẩm sau senbatsu gần đây thì mình cực ưng ý với em nó. Thêm nữa là cái khoản quay đều, nói thẳng ra quần chúng được quay nhiều hơn:)) trông không khí tưng bừng như một lễ hội. Không biết có tạo được hiệu ứng như HR không (thực ra cũng ko rõ bài đó vì sao lại thành công như vây :-SS) mình ấn tượng với beginer hơn, nhưng hứa hẹn vẫn là một PV hay để mọi người thưởng thức.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 13-8-2013 20:05:52 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

@ss Cubi: cái Beginner là kool với chất, còn bài này thì là kiểu nhạc dễ thương, bắt tai, PV thì màu mè nên so sánh 2 bài cũng hơi kì. Em thì thích phong cách River với Beginner hơn :">
Quay về chủ đề của news, PV quay quần chúng nhiều, nên mấy em hạng từ 13 đổ xuống, screentime chả nhiều bằng cái bà cô nhảy trong siêu thị :))
Còn về cái quảng cáo nhại lại của Suu, Yamada thành Bakari, 7 phù thủy thành 7 mỹ nữ mới ghê =)))

Bình luận

Bài này nghe nhẹ nhàng hơn, HR kiểu nhạc idol mùa hè xập xình, em không thích :))  Đăng lúc 13-8-2013 09:21 PM
uh, ss cũng thích bài này hơn, tươi sáng, dễ thương, HR cũng dễ thương đấy nhưng vẫn chẳng thấy đặc biệt hơn bài khác là bao  Đăng lúc 13-8-2013 09:03 PM
À, em đọc ko kĩ :">. Em thấy bài này đi diễn như cơm bữa, như kiểu staff định lăng xê thành HR thứ 2 =)). Xét về nhạc em thích bài này hơn, HR em ko thích lắm :))   Đăng lúc 13-8-2013 08:29 PM
ko, ss đang nói là Heavy rotation rất thành công, so về mức độ yêu thích, chứ không phải so với bài này  Đăng lúc 13-8-2013 08:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách