Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 2015|Trả lời: 6
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[18.5] Tamamori Yuta và các đàn em trong drama chuyển thể từ manga "Pintoko

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Ngày 16/5, có thông tin rằng thành viên nhóm nhạc thần tượng Kis-My-Ft2,  Tamamori Yuta (23 tuổi) sẽ đóng vai chính trong drama sắp tới của đài TBS - “Pintokona”. Đây là sê ri truyền hình đầu tiên nói về thế giới Kabuki, loại hình nghệ thuật sân khấu truyền thống của Nhật Bản.

“Pintokona” là phiên bản chuyển thể từ manga của tác giả Shimaki Ako, hiện vẫn đang được đăng trên tạp chí về Shoujo hàng tháng “Cheese!” (Shogakukan).

Tamamori thủ vai chính- “Kawamura Kyonosuke”,  một chàng trai sinh ra trong một dòng họ Kabuki quyền quý, Kijima-ya. Tamamori cho hay, “Quả là một vinh dự lớn khi có thể bước vào thế giới Kabuki với lịch sử 400 năm, trong drama này.” Sau khi trực tiếp xem các vở kịch Kabuki, anh nhận xét, “Họ có sức mạnh và phong thái khó có thể diễn tả. Giờ, tôi quan tâm nhiều hơn tới Kabuki, và tôi muốn được thử sức.”

Theo nguồn tin, Tamamori đã bắt đầu tập luyện để hóa thân thành một diễn viên Kabuki. “Tôi nhận ra thật khó để có thể thành thạo ngay, như việc tôi sử dụng cơ mà thường không dùng tới, và cần chú ý hơn tới từng cử chỉ của mình,” anh cho biết.

Một trong các diễn viên chính là thành viên nhóm NYC, Nakayama Yuma (19 tuổi). Cậu sẽ vào vai “Sawayama Ichiya”. Dù Ichiya xuất thân từ một gia đình không liên quan tới Kabuki, cậu vẫn cố gắng hết mình để vươn cao trong thế giới Kabuki bằng khả năng của mình. Nakayama chia sẻ, “Nhờ việc học về Kabuki, tôi hy vọng mình có thể hiểu thêm về nghệ thuật biểu diễn cổ truyền, một trong những niềm tự hào của dân tộc.” Vì Nakayama đang luyện tập để vào vai một diễn viên “Oyama” (nam diễn viên đóng vai nữ trong các vở Kabuki), cậu nói đùa, “Kể từ khi có ý thức phải diễn thật nữ tính trong cách đi đứng hay lúc ngồi, tôi lo không biết mình sẽ trở lại bình thường thế nào sau khi phim kết thúc.”

Vai nữ chính của drama, “Chiba Ayame” sẽ do nữ diễn viên, ca sĩ 19 tuổi Kawashima Umika (thành viên nhóm 9nine) đảm nhận. Cô sẽ vướng vào mối tình tay 3 với các diễn viên Kabuki. “Tôi thực sự ngạc nhiên khi thấy anh Tamamori với bạn Nakayama mặc phục trang và trang điểm như các nghệ sĩ Kabuki. Tôi rất nóng lòng chờ xem các cảnh Kabuki trong drama,” Kawashima nói.

Dàn diễn viên còn lại bao gồm các thực tập sinh của nhà Johnny, Matsumura Hokuto (vai “Sawayama Shohei” người luôn ghen tị với Ichiya), và Jesse (vai “Sakamoto Haruhiko”, bạn thân của Kyonosuke), ngoài ra còn có các diễn viên Yamamoto Koji, Takashima Masahiro, Enoki Takaaki, Enami Kyoko, và Kishitani Goro. Nhà sản xuất dự định mời các diễn viên Kabuki chuyên nghiệp xuất hiện trong drama.

“Pintokona” dự kiến phát sóng từ tháng 7.

Source: Oricon
Photos: Model press, prcm, Oricon
Vtrans: [email protected]
[Kites.vn] Tin tức được dịch bởi J-zone (kites), vui lòng ghi credit khi copy lên blog và các web khác. Cảm ơn!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 19-5-2013 16:52:45 | Chỉ xem của tác giả
Good luck Tama!
Thursdays on TBS, let's see if you can handle the rating
If ratings are about 9-11% , I guess you confirm that you can hold the audiences.
Let's see!
Love you very much and good luck!

Thanks for trans Ro!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 19-5-2013 20:52:00 | Chỉ xem của tác giả
phim này có 2 người mình thích đóng: 1 là ck của ss, 2 là con trai cưng
phải hóng mới được, đặt gạch hóng từ bây giờ là vừa rồi nhỉ? {:297:}
mà nhìn sao cũng ra Yuma lùn nhất đám con trai nha =D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 20-5-2013 07:38:04 | Chỉ xem của tác giả
yui_9x gửi lúc 19-5-2013 20:52
phim này có 2 người mình thích đóng: 1 là ck của ss, 2 là con trai cưng
phải hóng mới ...

mãi tới giờ mới lên font Việt được này

Sao lại là con zai dạ ? phải là em zai chớ yui  ?
cộng nhận tấm hình này hắn bị xui, tự nhiên đứng ẹo tréo chân cho nó lùn
Chứ hắn cũng đẹp zai bảnh bao như ai , chỉ hơi bị ốm thui á .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 20-5-2013 09:43:10 | Chỉ xem của tác giả
phim này toàn hotboy =)))))
Tama lại quay về với mái tóc Ren =)))), may cái là ko dùng eyeliner =))))
hy vọng phim này sẽ xóa bỏ đc lời nguyền phim thứ 5 9h tối của TBS =)))) mùa nào cũng thảm

Bình luận

em mong phim này sẽ có thiệt nhìu cảnh hun hít ấy, ổng pro cái vụ Busaiku nhất phần này mà =D  Đăng lúc 20-5-2013 09:04 PM
Giống tóc Ren thật chị ơi T_T lại bị nhớ :))  Đăng lúc 20-5-2013 12:31 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 20-5-2013 21:02:52 | Chỉ xem của tác giả
deep gửi lúc 20-5-2013 07:38
mãi tới giờ mới lên font Việt được này

Sao lại là con zai dạ ? phải ...

con em đó ss, em nhận thằng nhỏ làm con muôi mà {:291:}
con trường là Kento Nikon, con thứ là thằng này với Taiga, còn 1 bầy sau nữa á
Phải nói là bác Chụp ảnh có lúc, lúc thì đẹp nghiêng nước nghiêng thành còn khi thì nhìn nó ko ra người lun {:288:}
Hem pít nó với Tama đóng chung có hợp ý với nhau ko? mà hi vọng là nó ko bị Tama bắt nạt chứ nọ đi chung YamaChii bị tự kỉ riết thành thói quen lun {:303:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 20-5-2013 22:11:50 | Chỉ xem của tác giả
Phim này hóng gái hơn hóng zai =))) lâu rồi ko xem phim ji có bé Umika đóng nên h tự dưng muốn xem dạo này nó diễn thế nào rồi :")
Công nhận nhìn kĩ thằng bé Yuma thật hợp vs vai diễn Oyama =))))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách