Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: G-Tu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2006] The Devil Wears Prada - Anne Hathaway, Meryl Streep (Vietsub Completed)

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 6-11-2013 10:41:18 | Chỉ xem của tác giả
Hí hí
lâu lâu zô E zone là bị hút liền, toàn zô K zone nên giờ bị lạc quá
phim mà có chị Anne thì thôi rồi, ăn chắc độ hay lun, hầu như phim nào của chị mình cũng kéo {:438:}
One day, Les mis, rồi giờ lại có này nữa, 1 dạng phim dành riêng cho các phụ nữ, cô gái chúng ta
thanks sub team {:412:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 7-1-2014 19:27:40 | Chỉ xem của tác giả
Mình đã đọc truyện và sau đó xem phim, dù truyện và phim có khác nhau một ở đoạn kết nhưng cả hay đều hay. Ai đã từng đi làm, đặc biệt là ở những công ty danh tiếng và tầm cỡ, mức độ chuyên nghiệp và cạnh tranh cao chắc đều ít nhiều cảm được tình cảnh trớ trêu của nhân vật chính khi phải hầu sếp và hòa đồng với đồng nghiệp. Có thể mức độ mỗi người gặp phải ngoài đời ít bi đát hơn, và như vậy mới thấy mình vẫn còn may mắn chán so với cô nàng trong phim
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 7-1-2014 21:42:00 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay và đẹp mắt lắm nhìn đồ hiệu mà cứ thấy chói loà hết cả mắt lên Xem phim mới thấy được môi trường cạnh tranh trong kinh doanh. Ng đi làm k những phải cạnh tranh vs doanh nghiệp khác mà còn phải cạnh tranh vs chính đồng nghiệp của mình và quy luật đào thải khắc nghiêt trên thương trường. Nhất lại là ngành thời trang, khi mà mỗi ngày đều có 1 thứ mới trở thành "mốt".
Thank subteam nhìu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 4-2-2014 23:45:23 | Chỉ xem của tác giả
Xem xong phim này mình cực kỳ ấn tượng với Meryl Streep luôn, đóng vai Miranda quá xuất sắc. Trước khi xem phim mình có đọc truyện này rồi, và do quá cuồn truyện nên mình cũng có dạo quanh và tìm hiểu, thì biết được nhân vật Miranda trong truyện là nguyên mẫu Anna Wintour (tổng biên tập của Vogue). Lần xem đầu tiên mình siêu ấn tượng với vai Miranda vì thông qua Miranda trong phim, mình gần như là "cảm" được thêm nhân vật Miranda trong truyện. Từ cái cách nói "that's all", tới cách nhăn mặt một cái, rồi cách nói chuyện siêu nhẹ nhàng (mà cực kỳ ghê gớm). Do quá thích Meryl Streep trong phim đó, mình đã google cô ấy và phát hiện ra Meryl là diễn viên "gạo gội" và đã đạt được một cơ số giải thưởng rồi

Môt vài tình tiết phim có thay đổi với truyện một tí, nhưng nhìn chung là vẫn giữ được tinh thần của truyện Cỏn Anna Hathaway của mình thì vẫn giữ nguyên phong độ, diễn siêu tự nhiên, siêu smart ^^~
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 3-4-2014 19:33:02 | Chỉ xem của tác giả
Không hổ danh là Meryl Streep, đóng quá hay. Phim này mình coi hòai mà không thấy chán luôn ah. Vai của chi Anne cũng mặc nhiều đồ đẹp nữa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 16-4-2014 20:58:53 | Chỉ xem của tác giả
flickr
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 17-4-2014 22:48:44 | Chỉ xem của tác giả
Hôm nọ được hóng 1 ít trên kênh StarMovie, thấy chị thiệt sang chảnh, trông chẳng kém j các siêu mẫu cả . May quá hôm nay lượn vào đây lại thấy sub roài. Down gấp về xem thôi. Thanks subteam nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 15-6-2014 00:34:01 | Chỉ xem của tác giả
tự nhiên xem First Class của Nhật nổi hứng muốn coi phim này
không biết phim có các tuyển nhân vật hai mặt như bên Nhật k nhưng chắc bà sếp khắc nghiệt hơn và đồng nghiệp tốt tính hơn
Rất trông chờ vào phục trang trong phim
<3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 3-7-2014 19:33:58 | Chỉ xem của tác giả
mới xem nửa chừng phim này trên TV thì phải tắt :3
lên Kites tìm thử có không down về xem, ai dè có thật, tuyệt không gì bằng yehet!!!!
cảm ơn ST nhiều nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 9-8-2014 21:44:30 | Chỉ xem của tác giả
Phim này luôn nằm trong danh sách hiếm hoi các phim mà mình có thể xem đi xem lại hoài không chán. Ấn tượng nhất là câu "that's all" của Miranda, từ ngữ cụt ngủn, cộc lốc nhưng đầy sức mạnh, và dù chỉ với câu nói này Miranda thể hiện được nhiều tầng ý nghĩa và cách đánh giá của bà đồi với những việc Andrea làm.

Cảnh quay và cách quay phim cũng làm mình mê mẩn, thế giới đó <3

Sắp tới mới có dịp đặt sách gốc xem để hiểu hơn về bộ phim yêu thích này.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách