Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: SơnBin89
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[CH3 2008] Thiên Đường Tội Lỗi / Sawan Biang | Anne, Ken - Vietsub Ep 12 End

[Lấy địa chỉ]
431#
Đăng lúc 1-5-2012 22:27:51 | Chỉ xem của tác giả

Xin chào các thành viên của kites.vn nói chung và fan của lakorn nói riêng!

Sawan Biang chính thức được ss Greenrosetq chính thức đưa lên sóng ngày 28/5/2011. Khỏi phải bàn đến việc ảnh hưởng của nó đến cộng đồng những người mê phim Thái thế nào, thời điểm đó, một số bộ phân người mê phim tại kites.vn đang bị " bội thực" với phim Hàn, thì việc một bộ phim Thái được lên sóng như một hiện tượng. Sawan Biang lên sóng, từng người, từng member hàng ngày comment, up ảnh, đăng clip và chính Sawan Biang đã mang về cho phim Thái một lượng fan không nhỏ.

Gần một năm sau ngày phát sóng, một số thành viên mê cặp diễn viên đẹp nhất màn ảnh Thái Lan muốn tạo nên một cái gì đó  để tất cả những người đã và đang " cuồng" bộ phim Sawan Biang có thể ngồi lại cùng chia sẻ với nhau những kỉ niệm của mình về bộ phim.

Nhân kỉ niệm 1 năm ngày bộ phim được lên sóng kites.vn, Ken's Family chúng tớ xin trân trọng gởi đến tất cả những ai đã và đang yêu Sawan Biang cuộc thi  VIẾT CẢM NHẬN VỀ NHỮNG ĐOẠN MÀ BẠN ẤN TƯỢNG NHẤT TRONG SAWAN BIANG.( có thể mở rộng viết về nhân vật/phim)

Thời gian nhận bài dự thi :   từ ngày 5.5.2012 đến ngày 25.5.2012
Công bố kết quả:                28.5.2012
Đối tượng dự thi:                Tất cả thành viên kites.vn.
Số lượng bài thi:                   +Mỗi bạn có thể gởi nhiều hơn 1 bài dự thi và
                                         +bài  dự thi chỉ được tính khi nhấn Reply lại bài viết này nhé để mình kiểm soát số lượng bài dự thi...

Các tính điểm:                      sẽ có 3 người chấm, điểm chính thức sẽ tính theo trung bình của 3 người chấm

Cơ  cấu giải thưởng:  + 1 giải nhất:  1.500 K$T
                                 + 1 giải nhì : 1.000K$T
                                 + 1 giải ba : 500 K$T
                                 + Người có số bài dự thi nhìu nhất sẽ được tặng 100 K$T

{:438:} Tiền thưởng được trích từ tài khoản ngân hàng của một số nhà tài trợ và các thành viên nhà Ken sau một thời gian đi pam các nơi.{:438:}

Đề nghị bài dự thi trình bày dễ nhìn một chút...vì để thuận tiện cho BGK đọc bài.

Lời cuối cùng, xin chân thành  cảm ơn tất cả các bạn đã cùng chúng tôi làm sống dậy không khí của Sawan Biang cách đây 1 năm.

Chào thân ái và đoàn kết.

Bình luận

ruby_wu: cảm ơn bạn nhìu lắm ^^  Đăng lúc 5-5-2012 03:58 PM
ui hên tóa, bộ SB vẫn còn lưu trong máy :)) sẽ cố gắng viết một bài ủng hộ bạn :D  Đăng lúc 5-5-2012 02:37 PM
ok nàng  Đăng lúc 4-5-2012 12:10 AM
hehe ủng hộ đỏ choét nà :x. dạo này khỉ bận vs cái báo cáo nên time eo hẹp quá :(. Nhưng khỉ sẽ cố ham hố cùng cả nhà :x  Đăng lúc 3-5-2012 11:54 PM
đỏ cũng iu bé Gà  Đăng lúc 3-5-2012 01:12 PM

Rate

Số người tham gia 9Sức gió +50 Thu lại Lý do
•Mia• + 5 Ủng hộ nàng ^^
camngoc + 5 Cảm ơn bạn
BabyMoon + 5 Ủng hộ 1 cái!
Gabeo_pro + 5 Ủng hộ 1 cái!
tt_1426 + 5 rate đã về làng :x
chuthithunga + 5 ^^ chúc may mắn
leciel89 + 5 Ủng hộ 1 cái!
SG-4ever + 5 vất vả rồi ^^
SơnBin89 + 10 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

432#
Đăng lúc 1-5-2012 22:39:26 | Chỉ xem của tác giả
Updating danh sách bài viết

1.  Utthuong1995
2.  ganhu68
3.  lethithuyhoa
4.  shia
5.  .Mia.
6.  themoon032
7.  Apple166
8.  ruby_wu
9.  luctrang
10. phaletuyet24
11. pipinpin

Bình luận

e bị điên rồi c ơi viết nghe thấy ghê mừ c ghi tên e nộp bài đi ạ. nhưng từ giờ tới cn e có edit đc k ạ??  Đăng lúc 18-5-2012 09:05 PM
c thiệt là 1 công đôi chuyện ạ??? e k thấy hình vừa ý gì hết nà c. haizzzzzzz bực ghê  Đăng lúc 18-5-2012 04:44 PM
hihihi giờ e đi lang thang đây ạ^^  Đăng lúc 18-5-2012 04:16 PM
bài e tương đối hoàn thành 2/3 rồi ạ giờ tìm thêm hình với clip quăng vào và chỉnh sữa sơ nữa là OK đó c. hình ơi sao nay mi hiếm thế:'((  Đăng lúc 18-5-2012 03:43 PM
c e đang viết dang dở cho e để đó xíu nha chữ hết ra ùi:'((  Đăng lúc 12-5-2012 06:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

433#
Đăng lúc 1-5-2012 23:24:52 | Chỉ xem của tác giả
ầy -gâu, đỏ chét PR , nên vô ủng hộ cái nào
dạo này fất ghê, thầu nh PJ gớm

xiền thì đúng máu tham của péo rồi
cơ mà đỏ biết thừa còn jề
péo hem viết đc văn mừ, trần đời dốt nhất môn văn
với lại chỗ này toàn cao thủ ẩn dật thui
nên cm fát cho khí thế, ủng hộ tinh thần nhà Ken, ủng hộ các thí sinh tham gia dự thi

tung tim mừng 1 năm SB lên sóng kites {:290:}
nhờ có anh đỏ chét mà đầu óc trong sáng của e được rộng mở {:273:}

ps: bánh ơi, nhắc khéo cô kìa {:438:}

Bình luận

péo ơi cố lên nhé, gom xiền c đỏ chét thôi^^  Đăng lúc 1-5-2012 11:39 PM
viết đi viết đi...dở cũng viết...kakaka....anh đỏ chét của tui hot quá mừ  Đăng lúc 1-5-2012 11:34 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

434#
Đăng lúc 1-5-2012 23:38:39 | Chỉ xem của tác giả
uyenluong232 gửi lúc 1-5-2012 22:27
Xin chào các thành viên của kites.vn nói chung và  ...

Thế là 1 năm chiếu Sawan Biang trôi qua rồi nhanh quá nhỉ????!!!!!!!!!!!

Lúc trước đối với tôi mà nói phim Thái rất xa lạ chẳng có tí cảm nhận cũng như tình cảm nào hết. Sau đó LND của anh Dome và chị Ploy đã đưa tôi đến với lakorn Thái tôi bắt đầu iu phim Thái, bắt đầu tìm kiếm thông tin phim và sẵn sàng lội page khi nào rảnh rỗi để nghe mọi người 888 về phim.
   Và rồi tôi nghe thông tin phim SB còn hay hơn LND và 2 anh chị được fan đặt hy vọng sẽ có phim giả tình thật, rồi tôi tò mò tôi băn khoăn cảm thấy thú vị nên tìm hiểu về phim xong thấy nội dung lạ rất thú vị và hứng thú muốn biết mọi chuyện sẽ thế nào nên down về xem
   Nhưng tôi đã hoàn toàn bị mê hoặc bởi 2 nhân vật chính trong phim

Đầu tiên Kawee 1 người điểu cán, vô loại, nhỏ nhen, mưu mô, chỉ biết nghĩ cho bản thân mà chưa bao giờ nghỉ cho người khác coi mình là vũ trụ, 1 badguy lạnh lùng chính hiệu chưa bao giờ thấy cũng chưa coi bất kì 1 biên kịch nào khai thác triệt để hết. Quá thú vị!!!!!!!!!!!!!

Kế đến là Narin 1 người mạnh mẽ, ngây thơ, hiền lành, trong trắng nhưng chỉ ăn nói chua ngoa đanh đá với mỗi mình Kawee chỉ để đề phòng và cố ý làm tổn thương Wee vì chị gái Leela của mình thôi bởi vì cô rất yêu gia đình mình và cô sẵn sàng hứng chịu tất cả cho chị mình.

Thế nhưng nào ngờ chị cô Leela là 1 người ích kỉ vì ham muốn bản thân có thể đánh đổi và bất chấp tất cả vì thứ mình muốn dù cho có kết hôn với Kid ba của Kawee người mà Lee không có chút tình cảm nào hết hoặc làm bản thân mình đau hay làm tổn thương, giả vờ rất thương em gái cũng như không tin, lợi dung em gái Leela cũng sẵn sàng để được Kawee chú ý, để tâm, bận lòng tới mình vì không cam tâm thua chính em gái mình khi nghe Kawee khen ngợi Rin hơn Lee, nhưng thật ra tận sâu trong đáy lòng cô đã cảm thấy Wee có tình cảm với Rin.
   Rồi dần dần mọi chuyện mọi việc bắt đầu từ lòng hận thù không được đón nhận tình cảm khi xưa với Wee, sự ghen ghét đố kỵ với Rin bây giờ, Lee lợi dụng giúp Tom với Rin, làm cho Kid ngày càng ghét Wee hơn và đỉnh điểm đó chính hôm sinh nhật Narin, cô đã bị Wee nhìn thấu nội tâm cũng như biết hết tất cả mọi chuyện cô đang lo sợ và cô đã tự đập bình hoa tự tát vào mặt mình xong tự cắn môi chảy máu đỗ lỗi cho Wee đánh cô với Kid. Thật kinh khủng người đàn bà dối trá chưa bao giờ thấy.

Sau đó Wee giải thích như thế nào Kid vẫn không tin mà còn xúc phạm Wee khi nói câu "mày không bằng con trai của 1 con điếm" sau đó ông đã đánh Wee rất nhiều. Tuy những gì ông đánh không đau nhưng thật sự Wee tổn thương rất nhiều đau lòng rất nhiều vì những lời nói cay nghiệt của Kid và vì ông không tin anh người thân duy nhất và là đứa con duy nhất mà chỉ tin Lee người vơ bé mới cưới mới biết chưa bao lâu rồi anh gặp Rin anh nghĩ mình sẽ trả thù nên đã bắt cóc Rin đến biệt thự riêng của mình rồi hành hạ cô về thể xác cũng như tinh thần. Một badguy ghê gớm hiện ra trong những cảnh tượng những hình ảnh nó làm tôi cảm thấy anh quá giống ác nhân tôi thật sự thấy thương cho chị Rin và tôi không thể nào ngừng rơi nước mắt cùng chị. Chị thiệt là khổ quá mà!!!!!!!!!!!!!

Tôi thật sự cảm thấy căm ghét con người này vô cùng nhưng rồi tôi lại thấy anh ta thật đáng thương vì khi anh đau đớn tột cùng tổn thương đầy rẩy nhưng không có lấy 1 người bên cạnh không có lấy 1 bờ vai nương tựa và sâu thẳm trong lòng anh quá nhiều nổi đau có lẽ anh rất cần Rin nhưng cứ tự dối lòng là mình chỉ trả thù Leela, phải nói là quá đáng thương đấy chứ!!!
Và bản thân Rin cũng cảm nhận được điều đó nhưng cô cũng không thừa nhận.
   Cuối cùng mọi chuyện cũng diễn ra như mong đợi khi Narin bỏ đi sau cái chết của Kid tình cảm của Wee đối với Rin rỗi dậy anh không ngừng tìm kiếm không ngừng nhớ nhung Rin nhưng anh vẫn ngu ngơ không biết đó là tình yêu. Lúc này biên kịch thật tinh tế đưa bộ lakorn sang 1 giai đoạn mới với những tình tiết mới thật ngưỡng mộ nhà biên kịch tài ba này quá khi khiến tất cả nhưng ai yêu lalorn Thái trong đó có tôi phải trầm trồ thán phục và bất ngờ. Đó là tình tiết Rin lại tiếp tục bỏ trốn khi đang mang thai con của Wee, tôi bàng hoàng khi anh thật thay đổi 1 cách hoàn toàn khi đi tìm và gặp Rin, anh từ 1 người vô tâm lạnh lùng tàn nhẫn anh bỗ trở thành 1 người ấm ám nhẹ nhàng dịu dàng kiên nhẫn chấp nhận chịu đựng tất cả dù có dầm mưa dãi nắng dù có ngủ ngoài sương ngoài gió và bây giờ anh chẳng để tâm tới vẻ bề ngoài hay chuyện gì khác ngoài chuyện lo cho Rin, van xin sự tha thứ của Rin dành cho anh, cầu mong Rin chấp nhận mình và tin rằng mình thật sự yêu Rin vì Rin anh sẵn sàng thay đổi tất cả.

Nhưng giọt nước mắt của anh những cử chỉ của anh những hành động của anh làm tim tôi nhói đau trước sự cứng rắn mạnh mẽ kèm thêm sự lạnh lùng của Rin. Nó kiến tôi phải liên tục thay đổi cảm xúc dành cho bộ phim nói chung cũng như nhân vật trong phim nói riêng đối với Rin từ 1 người con gái hiền lành trở thành người kiên cường lạnh lùng còn với Wee từ 1 badguy vô tâm tàn nhẫn trở thành người biết quan tâm chăm sóc người khác. Vô cùng xót xa cho anh nhưng ngẫm lại những gì anh gây ra cho Rin thì anh cư xử như thế cũng chẳng thấm thía vào đâu hết tuy nhiên tôi thán phục tình yêu này tôi hoàn toàn bị chinh phục bởi Kawee Worawat anh đã thật sự trưởng thành nhìn nhận cuộc sống này với ánh mắt màu hồng với hy vọng có mái ấm gia đình hạnh phúc riêng với 1 tình yêu trọn vẹn và chung thủy. Đặc biệt lúc này anh thể hiện nó bằng hành động chứ không phải bằng lời nói thôi. Tôi thích thế nè làm nhiều hơn nói cơ chứ lời nói gió bay mà{:286:} {:286:} {:286:}
   Thêm tình tiết lá thư Kid để lại cho Leela cũng làm tôi ấn tượng không kém chút nào nó đã làm cho Lee người phụ nữ ích kỉ đọc tài trờ thành cầu nối hàn gắn Wee-Rin làm cho mọi khúc mắt mọi nỗi lo mọi sự ngờ vực trong lòng 2 người đã bị đập tan và họ đã thật sự hiểu nhau hơn bây giờ giấc mơ niềm hy vọng của anh đã thành hiện thực mở ra 1 kết thúc viên mãn thập toàn thập mĩ làm tất cả người hâm mộ hài lòng và vô cùng thỏa mãn.
   Có lẽ dùng lời nói không bao giờ diễn tả được cảm xúc trong tôi thời gian 1 năm qua và không thể nào nói hết được tình yêu tôi dành cho các nhân vật cũng như diễn viên chính trong phim này, mỗi lần nhắc tới phim nó làm lòng tôi lâng lâng vui sướng không gì tả siết và đây có lẽ là bộ phim tôi nghiền nát nhiều nhất từ trước tới giờ cũng từ đây tôi đã bắt đầu iu lakorn Thái bắt đầu tìm kiếm thông tin phim cũng như về diễn viên Thái nét văn hoá Thái. Một khởi đầu đáng nhớ kèm theo những kết quả hoàn mĩ mà.
     Bây giờ chúng ta cùng nghe cũng như nhìn ngắm MV này nhé. À!!! những ai chưa xem thì hãy xem lại lakorn này vào thời gian rảnh nhé. Đây thật sự là bộ phim hay^^

Bình luận

uh..để tí ss edit..kakaka  Đăng lúc 18-5-2012 10:03 PM
kiếm mớ hình đẹp về nhà up luôn nhé ^^  Đăng lúc 18-5-2012 04:20 PM
cố lên^^  Đăng lúc 18-5-2012 03:58 PM
cố lên^^  Đăng lúc 12-5-2012 08:31 PM
cứ bình tĩnh...20 mới hết hạn  Đăng lúc 1-5-2012 11:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

435#
Đăng lúc 1-5-2012 23:40:55 | Chỉ xem của tác giả
đây đây...
ss bảo em ủng hộ thì em pam cho nó có không khí vậy ==
tình hình là bận tối tăm mặt mày, bận tối tăm quả đất, bận ko thấy đường đi... nên 2 cái của nợ của ss giao em chưa đụng vô đc.hix
mai thi xong em ôm nó mà tự kỉ lun ==
ấy mà ss giới hạn đoạn ấn tượng nhất á? lỡ ng ta thik cảm nhận về nhân vật thì seo ss? em đây thik cảm nhận cả bộ film cơ (ham hố rứa thui chứ chưa chắc có time mà mần) :((
mai thi xong em tâm sự tiếp với ss. giờ phải học đây. thi cử mà sao cứ ham hố rứa thế ko bik T_T

Bình luận

kakak...em khỏi xin..ss sẽ gia hạn...^^  Đăng lúc 10-5-2012 11:51 PM
tui ko ép uổn ai nhé..tui ko có hối nhé ^^  Đăng lúc 10-5-2012 11:02 PM
^^, nàng U ép ss nhà mènh chết quá, ss sắp xong rồi, ku tn?  Đăng lúc 10-5-2012 01:16 PM
thôi để ss mở rộng...nhớ là khi post bài dự thi thì nhớ nhấn Trả lời của cái comment thể lệ ss up đó nhoa  Đăng lúc 1-5-2012 11:45 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

436#
Đăng lúc 2-5-2012 01:31:12 | Chỉ xem của tác giả
uyenluong232 gửi lúc 1-5-2012 22:39
lót dép

cho e cái cú pháp làm quần giống ss đi...
e đi quảng bá ...
mò nãy h ko có ra..:(((

Bình luận

ss gởi bên nhà cho em rồi đó em ơi...iu em nè...^^  Đăng lúc 2-5-2012 08:56 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

437#
Đăng lúc 2-5-2012 11:29:30 | Chỉ xem của tác giả
khửa khửa{:438:}{:438:}{:438:}
mình cóa thể tham gia hông{:443:}{:445:}
bít đâu lại ẵm giải rầu lại cóa xiền{:398:}
sướng quá{:425:}

Bình luận

mạ ơi... cái gì thía lày... lột quần ư... hay àh =))))))))))))))  Đăng lúc 4-5-2012 03:23 AM
tại người ta bị dụ mờ hé hé hé  Đăng lúc 3-5-2012 04:51 PM
bư ham hố học đi =))  Đăng lúc 3-5-2012 11:42 AM
bư ham hố học đi =))  Đăng lúc 3-5-2012 11:42 AM
mần gì ghê há há há  Đăng lúc 2-5-2012 11:33 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

438#
Đăng lúc 2-5-2012 18:10:59 | Chỉ xem của tác giả
hy, định xí chỗ đẹp để viết bài, cơ mờ mấy hôm nay bận quá, giờ mới có thời gian để viết.
hyc, mọi người viết hay quá, mềnh mà viết ở đây chắc mọi người không quay lại để đọc quá.
thôi thì sang pết kia để viết vợi.
hy, pốt thêm cái pic không lại mang tiếng xì pam!

Bình luận

nàng này kiếm chõ đẹp nhất :))  Đăng lúc 6-5-2012 11:05 PM
ss Mun tham gia đê, e ham hố sẽ đọc tất :))  Đăng lúc 3-5-2012 11:44 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

utthuong1995 Tài khoản bị xóa
439#
Đăng lúc 2-5-2012 20:04:05 | Chỉ xem của tác giả
uyenluong232 gửi lúc 1-5-2012 22:27
Xin chào các thành viên của kites.vn nói chung và  ...

Ngày trước, khi được người giới thiệu về Sawan Biang, lúc đó có lẽ mình cũng chẳng có hứng thú gì với nó. Lúc đó đang nghiền phim phim Hàn Quốc mà. Thế rồi bị chị bạn tui dụ dỗ mãi, cũng coi, coi rồi ghiền luôn. Mọi chi tiết, mọi tình huống của phim  mình đều thích. Sau Sawan Biang, mình có xem một vài bộ phim Thái khác. Nhưng có lẽ với riêng bản thân mình, chưa thể có được bộ phim nào có thể so sánh được với Sawan Biang. Một cốt truyên hay, những chi tiết dứt khoát, liên kết nhau ko rời rạc. Cách giải quyết tình huống phim nhanh gọn, chặt chẽ. Nhưng có lẽ ấn tượng và sâu sắc nhất của mình là hình ảnh lúc Wee và Rin  cùng vào phòng siêu âm. Đoạn đầu, lúc Wee và Rin ở trước cửa phòng, ta sẽ vẫn thấy hình ảnh của chàng trai ngạo mạn, điểu điểu đâu đó. Vẫn cái lối “ ép buộc” đó, ép Rin mang họ Wrrawath, rồi bắt Rin sau này sẽ đăng ký kết hôn. Và Rin…vẫn cái kiểu ương bướng đáng yêu đó, nhưng có vẻ đã xiêu lòng, bởi trải qua một thời gian dài ở ngôi nhà gỗ, thấy rõ hành động của Wee, chứng tỏ sự thay đổi của Wee. Nhưng lúc này, Wee đã nhường Rin một bước:

-Cứ để họ biết. Chắc chắn tôi sẽ không kết hôn với anh?
-Được rồi! Được rồi! Đừng hét nữa, nguy hiểm lắm!em bị căng thẳng đấy!

Rồi mình lại bắt gặp hình ảnh của một  người đàn ông, đang cảm động khi thấy hình ảnh đầu tiên về đứa con của mình.

Có thể với mình…mình chưa thể cảm nhận được hết tình mẫu tử, hay phụ tử là như thế nào. Nhưng khi hóa thân vào nhân vật Kawee, Ken đã thể hiện hết sức thành công. Những bỡ ngỡ, những lạ lẫm khi lầm đầu thấy trực tiếp một  cơ người, tuy rất gần nhưng cũng rất xa. Xúc động đến nỗi, Wee chạm tay mình và màn hình của chiếc máy siêu âm. Những giọt nước mắt của Wee rơi..những giọt nước mắt của sự hạnh phúc. Có hạnh phúc nào hơn niềm hạnh phúc khi biết mình sắp làm cha làm mẹ. Đứa con chính là kết tinh của tình yêu của nam nữ. Có thể đứa bé trong bụng Rin được sinh ra trong sự thù hận..nhưng chính đứa bé đã góp một phần đưa hai con người tưởng chừng như đang đi trên hai đường thẳng song song đến được với nhau.  Chính Rin đã làm cho một người đàn ông như Wee phải thay đổi, biết sống, biết yêu thương, biết lo lắng cho mọi người.   
Bộ phim đã kết thúc hơn 1 năm nay, nhưng lâu lâu mình vẫn xem lại. Và cảm xúc về phim thì vẫn y nguyên. Nó sẽ mãi là bộ phim yêu thích nhất của mình và Ken Ann mãi là cặp đôi mình yêu thích nhất.
Cảm xúc của mình về phim thế thôi. Mình viết ra để chia sẽ với mọi người những ai đã và đang cuồng Ken như mình.

Bình luận

tks nà  Đăng lúc 8-5-2012 12:52 PM
nhận hàng luôn  Đăng lúc 7-5-2012 01:06 AM
đã chuyển 10 xiền...check nhé  Đăng lúc 7-5-2012 12:53 AM
hay thật đúng chủ đề ko như tui 1 đoạn thì ko kiếm ra ý nhiều thế là ta xài cả phim  Đăng lúc 7-5-2012 12:19 AM
rate cho một cái này  Đăng lúc 6-5-2012 11:06 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
lunamun + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

440#
Đăng lúc 2-5-2012 20:42:45 | Chỉ xem của tác giả
uầy uầy!!!! cơ hội kiếm xiền đây rùi
e tự nhận thấy mình trình độ có hạn không viết nổi bài chất lượng nên thôi cố gắng phấn đấu spam nhiều bài dự thi không chất lượng kiếm 100 K$T của ss Uyên vậy
chật vật post ảnh mãi không kiếm nổi 100 K$T, hoàn cảnh qáaa................ {:402:}

Bình luận

uh...cố gắng đi e...xiền sẽ là của em...kakakak  Đăng lúc 2-5-2012 10:06 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách