Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: marie
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2011] Bộ Bộ Kinh Tâm / Ngô Kỳ Long, Lưu Thi Thi, Trịnh Gia Dĩnh [Vietsub Ep 40 END]

[Lấy địa chỉ]
10321#
Đăng lúc 28-2-2012 20:58:51 | Chỉ xem của tác giả
Tớ đang xem tiếp (ké bà chị) Bộ Bộ Kinh Tâm. 4k thì khỏi nói rồi :x. Ko chê vào đâu đc. Nhưng sao mà Nhược Hy đoạn sau làm mình thấy ức chế dã man. 8k, từ trước khi 4k lên ngôi đã làm đủ mọi việc, hại 13k bị giam 10 năm, rồi âm mưu lật đổ Ung Chính, vậy mà sao chả thấy chị ý hận lắm. Sau này lại còn dỗi 4k 8-}
Chưa xem đến khúc vì sao chị ý lấy 14k nhưng mà đáng lẽ NH phải là người hiểu nhất vì sao Ung Chính phải tàn bạo vậy chứ. Tự chị ý chọn cho mình cái kết cục đau khổ =.=
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10322#
Đăng lúc 28-2-2012 22:18:49 | Chỉ xem của tác giả
zizi gửi lúc 28-2-2012 20:58
Tớ đang xem tiếp (ké bà chị) Bộ Bộ Kinh Tâm. 4k thì khỏi nói rồi :x. Ko chê vào đâu ...

Bạn nói thế là ko đc ròai

8k hại 13k bị giam, là do NH bảo 8k đề phòng những người lân cận 4k

Nên mới xảy ra tình huống đó

4k cũng đâu có vừa, hãm hại lại 8k và cướp ngôi của 14k đó thôi

Dù NH có hiểu vì sao UC tàn bạo, cơ mà ko thể chấp nhận được sự tàn bạo đó

Chắc lẽ sự tàn bạo của UC là đúng ?

Kết cục của NH đâu có gì phải đau khổ quá mức

Trừ việc do NH bị bệnh nên mất sớm

Rời ra Tử Cấm Thành thì NH mới thỏai mái hơn thôi

Nên chết bên cạnh 14k sẽ nhẹ nhàng hơn nhìu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10323#
Đăng lúc 28-2-2012 23:04:03 | Chỉ xem của tác giả
chetina gửi lúc 28-2-2012 22:18
Bạn nói thế là ko đc ròai

8k hại 13k bị giam, là do NH bảo 8k đề phòng những ngườ ...

E hèm lại tranh thủ sang đây dìm hàng 4k của m đó hả
không được đâu nhá {:426:}{:426:}{:426:}
muốn war hả

Bình luận

dzô dzôooooooooooooooooooo ^^  Đăng lúc 29-2-2012 08:59 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10324#
Đăng lúc 28-2-2012 23:10:30 | Chỉ xem của tác giả
Tớ đang xem tiếp (ké bà chị) Bộ Bộ Kinh Tâm. 4k thì khỏi nói rồi :x. Ko chê vào đâu ...

đó cũng chỉ là một phần thôi bạn ạ
tớ cũng rất buồn khi NH chọn rời xa Tứ gia
nhưng nếu bạn đã xem hết phim cũng như đọc truyện sẽ hiểu rằng NH là một người cực kì lí trí
trước khi quyết định bất cứ điều gì NH cũng luôn suy tính
việc rời xa Tứ gia có lẽ vì NH không muốn chịu thêm những tổn thương nữa, đứa con mất, những người xung quanh như Lý Đức Toàn, Ngọc Đàn cũng bỏ NH mà đi, rồi Tứ gia lại hiểu lầm cô ấy với Bát gia
cho nên lựa chọn rời đi. NH cũng chỉ muốn lòng mình được thanh thản hơn, cô vẫn luôn yêu Tứ gia cho đến tận khi mất nhưng lí trí của NH không thể chấp nhận được những việc Tứ gia đã làm, cô cũng rất đau khổ dằn vặt.
Có lẽ Tứ gia cũng hiểu được những điều ấy nên mới thành toàn cho nH ra đi đó bạn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10325#
Đăng lúc 29-2-2012 00:03:07 | Chỉ xem của tác giả

chị ấy không hận là vì chị ấy là người sống đặt nặng lí trí hơn tất cả,Tình - Nghĩa - Phải - Trái - Đúng - Sai...NH đều đa đoan muốn trọn vẹn hết
chị ấy không hận là vì chị ấy nhận thức rõ cuộc chiến ấy,Ai đúng - Ai sai...chả thể nào phân rõ...lập trường khác nhau,định mệnh khác nhau,sẽ đưa người ta đi trên những con đường riêng của mình...Thiện - Ác - Nhân - Nghĩa...đôi khi,chỉ là ranh giới rất mong manh mà tự bản thân mỗi người fải tự ý thức mà *Giác Ngộ*...Lão Bát sai...vâng,nhưng cái sai ấy chưa bao giờ đi đến giới hạn để coi là tàn bạo,là sát sinh vô lối...
NH đã vượt qua những vị kỉ cá nhân ...những u mê trong tình cảm để dứt lòng mà buông bó,nếu trong lòng NH chỉ vì những nguyên do nào đó mà nuôi trong lòng thù hận với 8K...thật,con người này quả là đáng thất vọng,ko đáng để các Aca hết lòng trân quí và yêu thương cô...

NH hiểu,vì sao UC fải tàn bạo như vậy,nhưng giữa hiểu & thỏa hiệp là 2 phạm trù khác nhau...
tại sao ko thể nghĩ là,NH vì bất lực khi nhìn thấy ng đàn ông mình hết lòng yêu thương đang đổi thay từng ngày,mà ko thể nào cản ngăn được...mới buộc lòng rời xa...biết đâu,chỉ có vết thương mà NH để lại mới có thể làm cho tâm ác trong con người này phần nào lắng dịu...

Bình luận

mình thấy 4k là vua mà, phải nghiêm khắc thì mới trị được quân dân chứ  Đăng lúc 3-3-2012 12:02 AM
Tớ ko nghĩ UC ác. Có những việc cần thì phải làm thôi. Thật sự cả 8k và 4k, nếu biết dừng lại thì có lẽ đã ko có kết cục đau lòng vậy.  Đăng lúc 29-2-2012 05:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10326#
Đăng lúc 29-2-2012 00:05:40 | Chỉ xem của tác giả
rabbitlyn gửi lúc 28-2-2012 23:10
đó cũng chỉ là một phần thôi bạn ạ
tớ cũng rất buồn khi NH chọn rời xa Tứ gia
nh ...

Lúc đầu đọc truyện tớ cũng nghĩ là : buồn nhưng hợp lí bởi vì chính trường là vậy. Phải chấp nhận hy sinh thôi. Nhưng lần này xem phim tự nhiên lại tự hỏi: nếu NH muốn ra đi sao cứ phải chọn cách lấy 14k? Cách xử sự của NH thật sự dễ gây hiểu nhầm mà. NH ko phải không biết trước sau này 4k sẽ thế nào đúng ko? Dù sao thì UC là 1 vị vua tốt, cho nên tớ ko ủng hộ sự chống đối của 8k lắm.
Nhưng mà, nếu NH ko như vậy thì lịch sử ắt bị thay đổi :D. Cũng coi như đó là cách để mọi thứ ko bị đảo lộn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10327#
Đăng lúc 29-2-2012 00:10:05 | Chỉ xem của tác giả
zizi gửi lúc 29-2-2012 00:05
Lúc đầu đọc truyện tớ cũng nghĩ là : buồn nhưng hợp lí bởi vì chính trường là  ...

NH không hề muốn lấy 14 bạn ơi, NH chỉ muốn nhờ 14k để thoát ra khỏi Tử Cấm Thành
trong thâm tâm NH luôn mong muốn được đi thăm thú khắp nơi, nhưng ai ngờ 14 lại có tình cảm với NH và với thánh chỉ ban hôn nên NH bắt buộc phải đồng ý, đó cũng chỉ là cuộc hôn nhân hình thức đúng nghĩa. Tớ đau lòng nhất là Tứ gia không được nhìn thấy NH lần cuối mỗi lần đọc và xem cái cảnh Tứ gia phát hiện ra bức thư mà lần nào tớ cũng khóc luôn đó

Bình luận

Đó chính là cái giá của quyền lực TT  Đăng lúc 29-2-2012 12:51 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10328#
Đăng lúc 29-2-2012 00:57:56 | Chỉ xem của tác giả
Đêm hôm khuya khoắt bùn bùn vào hỏi mọi người 1 câu: "ko ai thích làm lại Bộ Bộ hả". Vì số người cmt cho mình ít quá, nên đang bị ức chế do đã edit lại được một mớ rồi (sau khi nghiền ngẫm 2 cún truyện) mà giờ hok ai mún làm lại thì mình suy nghĩ từ bỏ sự nghiệp vậy... dù gì phim cũng qua lâu rồi... thôi mệt, đi ngủ, mai vào xem có ai phản đối ko rồi tính tiếp vậy.

Bình luận

lam lai di mod oi, ung ho het minh luon ne:))))  Đăng lúc 3-3-2012 07:18 PM
có gì mod cứ nhắn ở space của ta nhé  Đăng lúc 1-3-2012 11:43 PM
off về vụ viết fic cho bộ bộ 2 , hiện tại đã viết ep 1 :D  Đăng lúc 1-3-2012 11:28 PM
Mod đi off chung cho vui, bộ gia bữa giờ cũng có off vài lần rùi đó ^^  Đăng lúc 1-3-2012 11:25 PM
off Bộ Gia đó Mod ^^ Off ở sài gòn lun ^^  Đăng lúc 1-3-2012 11:22 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10329#
Đăng lúc 29-2-2012 15:46:26 | Chỉ xem của tác giả
rabbitlyn gửi lúc 29-2-2012 00:10
NH không hề muốn lấy 14 bạn ơi, NH chỉ muốn nhờ 14k để thoát ra khỏi Tử Cấm Thành
...

òa òa cái con người này
có ngừng nói về cảnh đấy đi không
đau lòng chết đi được, cái cảnh ấy lấy nước mắt t bao lần
khổ thân 4k của ta chết mất, khóc thương ơi là thương

Bình luận

ta cũng đau lòng mà, đi tự kỉ ở đâu đó, thấy cái áo mới, ta lại sắp lên cấp ^^  Đăng lúc 29-2-2012 03:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10330#
Đăng lúc 1-3-2012 15:05:19 | Chỉ xem của tác giả
xiaoling308 gửi lúc 29-2-2012 15:46
òa òa cái con người này
có ngừng nói về cảnh đấy đi không
đau lòng chết đi đư ...

Khóc đi nào ^^ cho tỷ xem với

4k khóc cũng đau lòng đấy chứ

Cơ mà thích 14k khóc hơn

Đau lòng chết đi được