Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 11292|Trả lời: 36
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012] The Perks of Being a Wallflower

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Ngày công chiếu: 14/09/2012
Diễn viên: Emma Watson, Paul Rudd, Nina Dobrev, Logan Lerman, Mae Whitman, Johnny Simmons, Kate Walsh, Reece Thompson
Đạo diễn: Stephen Chbosky
Dựa trên cuốn tiểu thuyết cùng tên của Stephen Chbosky
Thể loại: Tâm lý

Đây là câu chuyện về tuổi mới lớn. Riêng tư hơn cả một cuốn nhật ký, những lá thư của Charlie vô cùng kỳ quặc và độc đáo, hài hước và gây sốc. Không ai biết cậu sống ở đâu. Không ai biết cậu viết cho ai. Thứ duy nhất chúng ta biết là những điều cậu chia sẻ. Bị giằng xé giữa việc cố gắng sống một cuộc sống bình thường với việc cố trốn thoát khỏi cuộc sống đó đã đẩy cậu vào những tình huống lạ đời. Đó là thế giới của những cuộc hẹn đầu và những sự hỗn tạp, của những xung đột gia đình và những người bạn mới. Đó còn là thế giới của tình dục, ma túy, và của The Rocky Horror Picture Show, nơi mà tất cả những gì người ta cần đó là một bài hát trên chuyến đi đến vô tận.

movieweb
[email protected]
[Kites.vn] Tin tức được dịch bởi Kites, vui lòng ghi credit khi copy lên blog và các web khác. Cảm ơn!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 3-9-2011 23:20:08 | Chỉ xem của tác giả

Theo một thông tin mới từ Summit Entertainment thì tháng 6 này, dự án mới "chắp máy" của hãng với dàn diễn viên mà các bạn trẻ vô cùng mong đợi sẽ được bắt đầu.

Bạn hỏi tại sao ư, vì Emma Watson, cô nàng phù thủy xinh đẹp của chúng ta sẽ đóng cặp cùng Logan Lerman, kẻ đánh cắp tia chớp nổi tiếng.

Cả hai sẽ hợp tác trong bộ phim mới nhất của đạo diễn Stephen Chbosky có tên The Perks of Being a Wallflower, nội dung câu chuyện xoay quanh cuộc sống của Charlie (Lerman), cậu học sinh đang gặp khó khăn thực sự về việc tiếp thu các từ vựng mới, cố gắng khắc phục chứng bệnh kỳ lạ của mình bằng cách gửi đi những bức thư - không người nhận. Ai có thể giúp Charlie vượt qua quãng thời gian này liệu có thể là Sam (Watson), cô bạn cùng trường của cậu?

Bạn muốn biết nhiều hơn thông tin về bộ phim, hãy chờ cùng chúng tôi chờ đến tháng 6 tới đây.

Filmofilia
Joongbo
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
 Tác giả| Đăng lúc 3-9-2011 23:20:49 | Chỉ xem của tác giả

Theo một thông tin chính từ Kevin Williamsonnews thì ngôi sao của loạt phim truyền hình ăn khách Vampire Diaries, Nina Dobrev đã chính thức nhận lời tham gia bộ phim The Perks of Being a Wallflower được chuyển thể từ tác phẩm bestseller cùng tên của tác giả Stephen Chbosky.

Như chúng ta đã biết trước đây Kevin Williamsonnews là dự án quy tụ khá nhiều diễn viên trẻ nổi tiếng, đầu tiên là kẻ đánh cắp tia chớp Logan Lerman (Percy Jackson & the Olympians: The Lightning Thief) sẽ vào vai nhân vật chính Charlie. Vào vai bạn thân và cũng là tình yêu đầu của Charlie - Sam, là cô phủ thuỷ nổi tiếng của loạt phim Harry Potter, Emma Watson. Và nếu đúng như dự kiến thì Nina sẽ vào vai Candece, cô em gái vô danh của Charlie.

Ngoài ra phim còn có sự góp mặt của các tên tuổi nổi bật khác như Paul Rudd của Knocked Up - vào vai Bill, giáo viên dạy tiếng Anh của Charlie và Mae Whitman của Parenthood vào vai Mary Elizabeth, một trong những người bạn tốt của Charlie.

Bạn thấy sao, liệu những tên tuổi trên đã đủ để bạn mong chờ The Perks of Being a Wallflower?

Staticmultimedia
Joongbo
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
 Tác giả| Đăng lúc 3-9-2011 23:21:59 | Chỉ xem của tác giả
Công việc thực hiện bộ phim The Perks of Being a Wallflower đang được tiến hành, bộ phim này được Stephen Chbosky chuyển thể từ tiểu thuyết của chính mình. Diễn viên Logan Lerman mới đây đã đăng một loạt những bức ảnh từ trường quay trên tài khoản Twitter của mình hình ảnh của Emma Watson, Nina Dobrev, Mae Whitman, Johnny Simmons, Sarah Ramos, Ezra Miller, Erin Wilhelmi và Landon Pigg.

movieweb
Portkey
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
 Tác giả| Đăng lúc 3-9-2011 23:22:47 | Chỉ xem của tác giả

movieweb
Portkey
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
 Tác giả| Đăng lúc 8-10-2011 22:13:15 | Chỉ xem của tác giả
Emma Watson đang bước dần ra khỏi cái bóng của Hermione với vai diễn chính đầu tiên sau Harry Potter trong The Perks of Being a Wallflower. Bộ phim đã tung ra hai tấm ảnh mới và thật tuyệt khi thấy Watson không còn mặc đồng phục Hogwarts nữa!

Bộ phim hoàn toàn là sản phẩm của trí tưởng tượng của Stephen Chbosky, người đóng vai trò đạo diễn và biên kịch nhưng cũng đồng thời là tác giả của cuốn sách được dựng thành phim. Câu chuyện về tuổi mới lớn với hình ảnh Watson trong vai một học sinh trung học ở ngoại ô Pittsburgh phải đấu tranh giữa việc lớn lên và việc làm một người lớn trong khi vẫn âm thầm để ý đến anh chàng có biệt danh Wallflower, do Logan Lerman thủ vai.

Emma đã tỏ ra vô cùng hào hứng với vai diễn chính đầu tiên hậu Potter của mình.

"Đây đúng là một trải nghiệm khó tin. Tôi đã có quãng thời gian sáu tuần thật tuyệt vời," Emma cho biết. "Tôi rất hào hứng với bộ phim này. Có được những trải nghiệm như thế ngoài Harry Potter đã khiến tôi thực sự tin rằng diễn xuất mới chính là điều tôi nên theo đuổi. Tôi rất phấn khởi với ý nghĩ mình giờ đã trở thành một diễn viên mà trước đây tôi còn không chắc về điều đó."

The Perks of Being a Wallflower, do Summit Entertainment sản xuất, sẽ ra rạp vào mùa xuân 2012.

moviefanatic
[email protected]
[Kst.net.vn] Tin tức được dịch bởi KST, vui lòng ghi credit khi copy lên blog và các web khác. Cảm ơn!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 11-10-2011 00:00:25 | Chỉ xem của tác giả
trời.... nhìn dàn dv kìa thiệt là đáng để mong đợi
toàn là mí bạn chẻ mình iu thôi
bạn Logan nì... hồi koi Percy là đổ dí bạn gòi
thiệt là mún koi nhá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 11-10-2011 08:26:29 | Chỉ xem của tác giả
đúng thật..Cái dàn diễn viên này là khỏi chê vào đâu lun..
Toàn ngôi sao tuổi teen.Mà sao thấy bạn diễn viên 9 nhìn còn trẻ hơn so với hồi đóng the lighting thief ấy nhỉ..

edited by mod

Bình luận

oki oki...sr...thói wen type :)...  Đăng lúc 11-10-2011 07:10 PM
Lần sau bạn chú ý sử dụng từ ngữ nhé. Thân!  Đăng lúc 11-10-2011 12:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 14-10-2011 16:17:44 | Chỉ xem của tác giả
eo ôi dàn cast yêu dấu của tôi :((
Logan, Em và Nina.. mình đúng là chết đi sống lại cũng không sướng đến mức này
hồi trước đã từng mong cho Log và Em được đóng cặp với nhau
và bây giờ đã thành hiện thực =)) chờ phim này quá T.T