Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: ngochanh721
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012] Vietnam Idol

[Lấy địa chỉ]
341#
Đăng lúc 5-10-2012 21:25:10 | Chỉ xem của tác giả

21h04: Hoàng Quyên ngọt ngào với 'Chiếc lá vô tình'. Hoàng Quyên muốn thể hiện ca khúc này một cách nhẹ nhàng và lãng mạn. Cô được đánh giá là thí sinh rất triển vọng với sự tinh tế và thông minh trong xử lí ca khúc.

Quốc Trung nhận xét: "Ngày nay sắc đẹp phụ thuộc nhiều vào dao kéo và hóa chất. Nhưng vẻ đẹp trong nghệ thuật thì phụ thuộc nhiều vào sự mộc mạc, em hãy cố gắng mộc mạc hơn để đến gần khán giả. Chúc mừng em".

Mỹ Tâm chia sẻ: "Chị vẫn yêu thích em như ngày hôm qua và ngày mai vẫn thế. Việc em cần làm là lôi kéo nhiều hơn khán giả đến với mình".

Dũng khùng cho rằng Hoàng Quyên đã làm mới một ca khúc đã cũ, anh rất hoan nghênh sự thể hiện của cô trong đêm thi tối nay.

Cre: Tiin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

342#
Đăng lúc 5-10-2012 21:29:26 | Chỉ xem của tác giả
Mềnh phải đi giải quyết chuyện riêng rùi. Trước khi out, nhắn gửi mọi người mai, chủ nhật 8h30 ngày 6/10 có game Đuổi hình bắt chữ. Mọi người nhớ ol ủng hộ mềnh nha

Bình luận

Bye ss, hôm nay BT mặc đồ không đẹp bằng hôm bữa ><  Đăng lúc 5-10-2012 09:31 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

343#
Đăng lúc 5-10-2012 21:33:39 | Chỉ xem của tác giả
Phải vô lảm nhảm

Bạn yasuy hát bài này hay thế. Nhẹ nhàng. Cao trào. Cảm xúc. Yêu thế

Buồn cười cái chân của bạn này thế. Sẽ ủng hộ tin nhắn cho bạn

Bình luận

Em cũng đắm đuối với bạn Yasuy ss ơi, chắc chắn giả giả sẽ tốn nhiều tiền lắm đây ^^  Đăng lúc 5-10-2012 09:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

344#
Đăng lúc 5-10-2012 21:37:14 | Chỉ xem của tác giả

21h11: Thí sinh Bảo Trâm bước lên sân khấu thể hiện ca khúc 'Tình xô mãi đời ta'. Cô muốn thể hiện ca khúc này như một lời cảm ơn dành cho những người bạn của mình.

Mỹ Tâm nhận xét: "Em luôn luôn là một thí sinh chị yêu thích. Trong giọng hát của em luôn có sự thanh thoát. Tuy nhiên với phong cách này, em cần tự nhiên, giải phóng cơ thể mình nhiều hơn. Đôi mắt của em cũng cần có sự kết nối với khán giả. Nếu nhắm mắt lại mà nghe giọng hát của em thì thật sự rất tuyệt vời".

Quốc Trung nhận xét: "Tôi thấy em rất đẹp, nhưng bài hát của em hôm nay có đôi chỗ em hát chưa tới. Nhưng dù sao giọng hát em cũng đã có một độ sáng và khi em cất tiếng hát lên đã có thể thu hút mọi người".

Bình luận

^^,chắc bạn cũng fan Myta hen ^^  Đăng lúc 5-10-2012 10:00 PM
ừ, chắc tại 2 tuần nay mình bỏ bê bên này quá :"> đã lội, đã thấy :P  Đăng lúc 5-10-2012 09:53 PM
ừm ^^ thấy shin lạ ghê ^^ từ trước giờ chưa gặp trong nhà VNI ^^  Đăng lúc 5-10-2012 09:51 PM
Tại thấy ss Wrong bận nên phụ 1 tay ^^  Đăng lúc 5-10-2012 09:50 PM
shinchisu chăm chỉ tóa :x Yêu ghê :x  Đăng lúc 5-10-2012 09:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

345#
Đăng lúc 5-10-2012 21:42:57 | Chỉ xem của tác giả
Yasuy \m/ Yasuy \m/ Yasuy \m/ Yasuy \m/ Yasuy \m/ Yasuy \m/

Màn trình diễn của Yasuy đúng là happy ending cho Gala đầu tiên của VNI :x
Chỉ sợ bạn cứ "hiền" như thế này thì làm sao sau này chống chọi với bão lũ của showbiz Việt :-<

Gala hôm nay nghe mấy bạn hát thì ít mờ theo dõi ban giám khảo thì nhiều :)
Thích 3 cái người này quá rồi.
Cuối mùa giải này sẽ làm 1 bài tổng hợp các câu nói kinh điển của 3 vị :x

Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ ^^

Bình luận

Cũng vô mà, bạn lội page là thấy mình liền ^^  Đăng lúc 5-10-2012 09:52 PM
Tại thấy ss Wrong bận nên phụ 1 tay ^^  Đăng lúc 5-10-2012 09:50 PM
Ờ, để bạn Yasuy hát kết hôm nay quá chuẩn, BGK cũng làm mình đuối như trái chuối ^^  Đăng lúc 5-10-2012 09:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

346#
Đăng lúc 5-10-2012 21:43:16 | Chỉ xem của tác giả

21h19: Ya Suy mạnh mẽ với 'Lặng thầm một tình yêu'. Anh chia sẻ đây là ca khúc mà mình vô cùng yêu thích.

Về phần trình diễn của Ya Suy, Quốc Trung nhận xét: "Em đang tiến gần với khán giả và sân khấu chuyên nghiệp nhiều hơn".

Mỹ Tâm cho rằng: "Lần này em chọn một ca khúc vừa nhẹ nhàng, vừa sôi động, vừa có cao độ, vừa có đoạn giả thanh. Em rất hồn nhiên và khán giả yêu thích em vì điều đó".

Đạo diễn Quang Dũng đùa rằng: "Khán giả sẽ mất nhiều tiền để nhắn tin cho em đây. Tôi rất xin lỗi vì đã không chọn em trong vòng Audition, có lẽ hôm đó tôi bị điếc. Cảm ơn khán giả đã đưa em vào tới đây".

Trong phần giao lưu với Huy Khánh, Ya Suy chia sẻ anh rất nhớ buôn làng và những người thân ở quê hương mình.

Ps: Yasuy làm mình bất ngờ quá, càng ngày càng tỏa sáng, phần thi của Yasuy cũng nhận được sự ủng hộ nồng nhiệt của khán giả
Ps2: bác Dũng rất là dí dỏm, kết bác quá, không ai trách bác đâu ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

347#
Đăng lúc 5-10-2012 21:47:04 | Chỉ xem của tác giả
Đêm thi đầu tiên của vòng chung kết Vietnam Idol 2012 kết thúc. Với sự giúp đỡ của Uyên Linh và Quốc Thiên, các thí sinh đã có khá nhiều tiến bộ trong cách trình diễn và xử lí ca khúc.Hẹn gặp các bạn trong những đêm sau. Xin chào tạm biệt và hẹn gặp lại
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

348#
Đăng lúc 5-10-2012 23:24:51 | Chỉ xem của tác giả
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

349#
Đăng lúc 6-10-2012 02:53:19 | Chỉ xem của tác giả
oài,tối bận hem có vô đây chơi vứi mọi người đc,tiếc nhể,thâu mềnh hoạt động về đêm...xem lại mí cái clip thì mềnh thích nhứt bạn Anh Quân...giọng hát rứt hay,nghe đã,hehe,1vote cho bạn í{:273:}

Dũng Khùng “dập đầu” xin lỗi Ya Suy

Từng gây thất vọng ở vòng trước nhưng trong đêm thi trực tiếp lần này, Ya Suy đã khiến Mỹ Tâm cùng bao khán giả nữ điên đảo. Giọng hát của chàng trai dân tộc Chu Ru tuyệt vời đến mức đạo diễn Quang Dũng đã công khai xin lỗi vì đã không chọn anh vào top 10.

Ya Suy lấy lại phong độ, Hương Giang dẫm chân tại chỗ

Là thí sinh hát cuối cùng nhưng với chất giọng trữ tình, khỏe khoắn của mình, Ya Suy đã làm bùng nổ không khí của đêm liveshow đầu tiên Vietnam Idol 2012. Rút kinh nghiệm từ việc lựa chọn bài không chính xác, lần này, ca khúc Lặng thầm một tình yêu đã giúp Ya Suy thể hiện được hết các thế mạnh trong giọng hát của mình.

Ya Suy mất dần "chân" nhưng lại tiến đến với khán giả gần hơn

Với ca khúc vừa nhẹ nhàng vừa sôi động này, Ya Suy đã có cách xử lý bài hát rất tinh tế, lên giọng giả thanh cũng tốt mà đáp xuống giọng gió cũng rất điêu luyện. Rất có thể, đây sẽ là một bản hit mới nữa của Ya Suy sau Nơi tình yêu bắt đầu ở vòng loại của anh.

Mỹ Tâm phát cuồng còn Dũng Khùng thành khẩn xin lỗi Ya Suy

Nhạc sỹ Quốc Trung nhận xét hóm hỉnh rằng, Ya Suy đang mất dần chân đi nhưng lại đang đến gần với khán giả hơn, tiến gần đến sự chuyên nghiệp hơn, nên cũng không có gì để tiếc. Còn đạo diễn Quang Dũng, trước phần trình diễn tuyệt vời của Ya Suy đã tỏ ra rất hối hận.

Bảo Trâm tiếp tục chinh phục khán giả với chất giọng sáng ấn tượng

Tuy nhiên, nhạc sỹ Quốc Trung cho rằng, vẫn còn đôi chỗ Trâm hát chưa tới, chưa chắc chắn. Cho nên, vị nhạc sỹ này cho rằng cô không cần giảm cân, ngược lại anh sẵn sàng ủng hộ cô tăng cân miễn là giọng hát có thể dày hơn. Bên cạnh đó, anh cũng khuyên Trâm cần nghe nhiều hơn để nắm bắt được độ rung, nhấn nhá, đặc trưng của blue jazz.

Trong khi đó thì Thanh Trúc, Thanh Tùng và Hương Giang dường như đều dậm chân tại chỗ. Dù được đánh giá là tự tin, tiến bộ vượt bật so với những vòng thi trước, tuy nhiên, Hương Giang vẫn còn rất nhiều khiếm khuyết trong giọng hát và phong cách biểu diễn của mình.

Mỹ Tâm cho rằng, ca khúc Đừng ngoảnh lại có nhiều nốt treo trên cao mà với chất giọng không được trong như Giang thì không nên chọn lựa ca khúc sôi động như thế, chỉ cần hát tình cảm, nhẹ nhàng sẽ hay hơn. Thêm nữa, những cử chỉ vung tay được sử dụng quá nhiều cũng khiến cô trở nên thiếu chuyên nghiệp hơn.

Hương Giang chọn một ca khúc hơi quá sức với cô

Thanh Trúc mở đầu đêm diễn với ca khúc Vài lần đón đưa cũng khá nhạt nhòa. Nếu như trong đêm thi trước bản sao của Uyên Linh chọn một phong cách mạnh mẽ, cá tính thì liveshow đầu tiên cô lại quay lại với vẻ nữ tính, dịu dàng.

Thế nhưng, có vẻ như sự thay đổi này đã không đem lại thành công cho Trúc. Cả nhạc sỹ Quốc Trung và ca sỹ Mỹ Tâm đều cho rằng Trúc đã lựa chọn một ca khúc quá an toàn nên chưa khoe được chất giọng của mình. Đạo diễn Quang Dũng thì nhắc cô thật hơn, diễn nhiều quá trông giống hoạt cảnh.

Sở hữu một giọng hát đầm ấm, trữ tình và dạt dào cảm xúc nhưng hotboy Wushu Thanh Tùng vẫn chưa thể tạo nên đột phá. Ở Tùng vẫn còn bối rối, thiếu tự tin và không được tự nhiên cũng như cách xử lý rời rạc, thiếu điểm nhấn đã ảnh hưởng khá lớn đến phần trình diễn của anh.

Thanh Tùng vẫn chưa khai thác được giọng hát trầm ấm của mình do sự thiếu tự tin

Còn nữa...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

350#
Đăng lúc 6-10-2012 02:56:26 | Chỉ xem của tác giả
Tiếp theo...

Sáng tạo để bứt phá

Có một điều khá thú vị là trong đêm liveshow đầu tiên, các thí sinh đã thể hiện bản lĩnh, cá tính âm nhạc của mình để hát lại các bài hát đã cũ bằng một hơi thở mới.

Hát lại một ca khúc nổi tiếng của nhạc sỹ Quốc Trung – Ngày không mưa được xem là một thử thách lớn của Anh Quân. Thế nhưng, phần trình diễn mới mẻ với phong cách trẻ trung của Quân gần như đã vượt ra ngoài sự mong đợi của ban giám khảo.

Anh Quân gây bất ngờ khi làm mới Ngày không mưa

Mỹ Tâm bày tỏ sự phấn khích lẫn ngưỡng mộ dành cho giọng hát và nỗ lực làm mới mình của Anh Quân. Nhạc sỹ Quốc Trung cũng hết lời khen ngợi làn gió mới này. Tuy nhiên, anh vẫn đòi hỏi thí sinh của mình bớt chuẩn man đi một chút và đanh đá hơn nữa để khẳng định rõ hơn cá tính âm nhạc của mình.

Là thí sinh được đánh giá rất cao từ những vòng ngoài, Hoàng Quyên tiếp tục thỏa lòng hâm mộ của khán giả khi thể hiện rất thành công ca khúc Chiếc lá vô tình. Hát lại một ca khúc đã rất quen thuộc nhưng Hoàng Quyên đã biết cách làm cho nó trở nên mới mẻ và mỗi câu cô hát đều đáng nghe.

Hoàng Quyên khiến cả ba vị giám khảo đều nghẹn lời

Cả ba vị giám khảo không còn gì để bàn thêm nữa về giọng hát của Hoàng Quyên. Mỹ Tâm nhấn mạnh, ở Quyên hội tụ đầy đủ tố chất để trở thành một ngôi sao âm nhạc.

Với sức trẻ tuổi 17, Thảo My đã “make up” lại ca khúc Tôi tìm thấy tôi một bề ngoài trẻ trung hơn. Mặc dù chưa thể hiện được vẻ sexy của điệu jazz bằng những nốt luyến láy hay nốt rung ở cuối câu nhưng giọng hát trong, cao và vang của Thảo My đã thổi hồn vào ca khúc một hơi thở rất mới mẻ.

Thảo My trong sáng, trẻ trung làm mới mình với một ca khúc jazz blues quen thuộc

Không có giọng hát quá đặc biệt nhưng Hồng Phước luôn gây được sự chú ý tới khán giả bằng cách lựa chọn ca khúc một cách thông minh của mình. Với cách luyến láy tinh tế, tự nhiên trong ca khúc Buổi sáng ở Ciao café, Hồng Phước đã khẳng định rằng anh là một anh chàng rất thú vị.

Hồng Phước chứng tỏ mình là một chàng trai thú vị

Quay trở lại với cây đàn, Thanh Hưng tiếp tục khẳng định anh là một nhạc sỹ biết hát khi trình bày ca khúc mà mình sáng tác. Dù ca khúc vẫn còn đều đều, chưa có cao trào và thiếu điểm nhấn nhưng cách hát nhẹ nhàng như thủ thỉ của Hưng tạo được cảm giác thoải mái, dễ thương, dễ mến. Tuy vậy, nếu muốn vượt qua các “đối thủ” nặng ký của mình, Thanh Hưng cần phải bứt phá hơn nữa khẳng định mình.

Thanh Hưng chưa tạo được điểm nhấn trong ca khúc mình tự sáng tác

Đêm công bố kết quả đầu tiên vòng gala của Vietnam Idol 2012 sẽ diễn ra vào tối thứ 6 tuần tới, lúc 20h ngày 12/10/2012 trên kênh VTV3. Ai sẽ là gương mặt bị loại, hãy cùng chờ đón.

24h.com.vn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách