Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: ngochanh721
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012] Vietnam Idol

[Lấy địa chỉ]
761#
Đăng lúc 30-11-2012 18:15:37 | Chỉ xem của tác giả
[30.11.12] Nhạc sĩ Quốc Trung: Hương Giang đi tiếp là một lời nhắc nhở
http://kites.vn/thread/-30-11-12 ... nho-362720-1-1.html

Nhạc sĩ Quốc Trung chia sẻ với PV, sau đêm gala 4 đầy tâm trạng của 3 vị giám khảo Vietnam Idol, khi kết quả bình chọn của khán giả đi ngược lại mong muốn của họ.

Nhiều ý kiến cho rằng mấy chữ “không công bằng”, “thí sinh hát không tốt” của anh là nhằm ám chỉ Hương Giang - thí sinh có giọng hát yếu nhất, nhưng lại dễ giành suất vào chung kết?

Tôi có quyền và cũng chẳng ngại khi nói thẳng tên thí sinh nào hát kém - như đã từng. Tuy nhiên, nhiệm vụ của BGK là kích thích được khả năng của thí sinh và tôi cũng không muốn làm tổn thương thí sinh sau những cố gắng của họ. Hương Giang không phải là thí sinh duy nhất hát không tốt và tôi mong không chỉ Hương Giang mà những thí sinh còn lại (kể cả các em bị loại) cũng sẽ mạnh mẽ hơn với phần singoff của mình.

Hương Giang

Thất vọng trước kết quả bình chọn, điều đó khác nào “gậy ông đập lưng ông”, vì chính BGK đã mở đường cho những thí sinh như Hương Giang vào sâu giải, dù thừa biết từ đầu năng lực thí sinh?

Cuộc thi cần có những hình ảnh, cá tính âm nhạc khác nhau để thêm sinh động và hấp dẫn. BGK chỉ cho Hương Giang vào top 16. Còn Hương Giang đi tiếp đến giờ là hoàn toàn do sự yêu quý của khán giả. Cái gì cũng có hai mặt và việc Hương Giang đi tiếp cũng là điều cần nói đến trong đời sống âm nhạc Việt hiện nay. Theo tôi, nó cũng là ví dụ cụ thể để nhắc nhở khán giả quan tâm hơn đến âm nhạc, thay vì những yếu tố ngoài âm nhạc.

Tới giờ này, anh có nghĩ yếu tố gây sốc quả là “con dao hai lưỡi” cho một chương trình truyền hình thực tế?

Như tôi đã nói, mọi thứ đều có hai mặt. Biết dùng đúng lúc, đúng chỗ thì sẽ có tác dụng, lạm dụng thì sẽ trở thành bi kịch. Đó là nghệ thuật của nhà sản xuất chương trình.

Anh có nghĩ năm nay, trước sức ép của The Voice, ít nhiều,  VN Idol cũng phải dùng đến chiêu trò để hút người xem. Câu chuyện giới tính của Hương Giang cũng chính là một “quân bài”  và đây là lúc cuộc thi bắt đầu vuột ra khỏi quyền lực của BGK, trước quyền lực của tin nhắn bình chọn?

Một khi khán giả đã chú ý quan tâm và yêu quý cuộc thi thì mọi thứ sẽ lại trở về với đúng vị trí của nó, như đã thấy ở mùa trước. Dù sao tôi vẫn tin ở khả năng của các thí sinh năm nay. Họ vẫn còn nhiều cơ hội để tạo nên những cú hích và đột phá. Lứa thí sinh năm nay đồng đều, văn minh và còn rất ngoan nữa. Hãy cho họ cơ hội, thay vì đặt ra những cái mốc, hay áp đặt với những hình ảnh trước đây làm cho họ nhụt chí...

Theo tiin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

762#
Đăng lúc 30-11-2012 18:27:34 | Chỉ xem của tác giả
[30.11.12] Anh Quân vui khi “đấu” với Võ Thiện Thanh
http://kites.vn/thread/-30-11-12 ... anh-362797-1-1.html

Đây không phải là lần đầu tiên nhạc của Anh Quân được các thí sinh chọn lựa để khoe giọng trong các cuộc thi.

Buổi tổng duyệt cuối cùng của Gala 5 Vietnam Idol 2012 chào đón sự xuất hiện của nhạc sỹ Anh Quân đến hướng dẫn các thí sinh. Bảo Trâm, Ya Suy và Thanh Tùng - 3 đại diện hát nhạc Anh Quân đã có buổi làm việc hiệu quả với tác giả của đêm thi sắp tới.

Nhằm giúp các thí sinh trình diễn diễn tốt nhất trong đêm thi tối nay, nhạc sỹ Anh Quân đã lên sân khấu để trực tiếp hướng dẫn các bạn thể hiện ca khúc của mình.

Nhạc sỹ Anh Quân tập luyện cho ba thí sinh hát nhạc của mình

Là người hoà âm phối khí cho những ca khúc mình sáng tác nên Anh Quân cũng khá chú trọng phần âm nhạc cho thí sinh, anh cũng trực tiếp chỉ đạo ban nhạc trong buổi tập để có được bản phối tốt nhất và giúp thí sinh thăng hoa hơn trong ca khúc của mình.

Chia sẻ cảm nghĩ khi trở thành tác giả của Gala 5, anh cho biết: "Thật ra đây không phải là lần đầu tiên các bạn sử dụng nhạc của tôi để đi thi. Nhưng tôi cảm thấy rất vui vì nhạc của tôi và anh Võ Thiện Thanh trở thành một chuyên đề trong đêm thi này.

Tôi không có nhiều thời gian theo dõi cuộc thi vì những buổi phát sóng chương trình rơi vào cuối tuần, tôi đều bận cả. Tuy nhiên tôi thấy top 6 các bạn ngang ngửa và rất khó đoán bạn nào sẽ là quán quân của cuộc thi năm nay".

Anh Quân luôn vui vẻ và nhiệt tình chỉ dạy cho các thí sinh để có thể thể hiện ca khúc tốt nhất

Để hát thật tốt một ca khúc của Anh Quân, nhạc sỹ đến từ ban nhạc Anh Em cho biết: "Điều quan trọng nhất là phải nắm rõ trường độ và cao độ của bài hát vì thực ra những bài hát của tôi không phải là những bài pop dễ hát, nó đòi hỏi bạn phải có tai thẩm âm tốt.

Qua buổi hôm nay tôi thấy các bạn đã tìm hiểu bài khá kỹ và tập cũng tương đối kỹ, tuy nhiên tôi phải sửa đổi một chút để các bạn tốt hơn. Các bài hát của tôi đã được nhiều ca sỹ trình bày thành công nên tôi nghĩ điều quan trọng nhất là các bạn phải tìm ra cái sự khác biệt, phải là con người khác, cảm xúc khác và chất giọng khá. Tôi hi vọng các bạn sẽ là chính mình khi hát những bài hát của tôi".

Nhạc sỹ Anh Quân và Giám đốc âm nhạc Huy Tuấn theo dõi rất sát sao top 6 trong buổi tổng duyệt cuối cùng

Chia sẻ về những cuộc thi âm nhạc đang tổ chức gần đây, nhạc sỹ Anh Quân cũng cho biết thêm: "Những cuộc thi âm nhạc thế này ở các nước luôn đóng góp những ca sỹ tên tuổi vì không phải lúc nào chúng ta cũng phát hiện ra những người hát hay.

Tuy nhiên quan trọng là sau cuộc thi, các bạn phải tìm được một nhà sản xuất có kinh nghiệm để biết bạn thiếu gì, cần gì thì bạn mới thành công được".

Theo 24h
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

763#
Đăng lúc 30-11-2012 20:11:07 | Chỉ xem của tác giả
TRỰC TIẾP Vietnam Idol 2012: Đêm nhạc Võ Thiện Thanh và Anh Quân

Xahoi - Đây là đêm Gala 5 của Vietnam Idol 2012. 6 thí sinh còn lại thử sức với các bài hát của hai nhạc sỹ Võ Thiện Thanh và Anh Quân.

20h30: Hương Giang thể hiện ca khúc Bóng mây qua thềm

Hương Giang sẽ hát ca khúc của nhạc sỹ Võ Thiện Thanh, ca khúc mang tên Bóng mây qua thềm.

Nhận xét BGK dành cho Hương Giang:

Đạo diễn Quang Dũng: Tôi nghĩ thật ra hát không ở sân khấu là chưa đủ, tôi nghĩ hôm nay em hát tốt.

Ca sỹ Mỹ Tâm: Em không cần phải gằn giọng. Trừ những đoạn hát chưa tốt lắm, nhưng đoạn phiêu, đoạn cao em đã làm rất tốt. Hôm nay em mặc bộ đồ xinh nhưng mà hình như... hơi ngắn (cười).

Nhạc sỹ Quốc Trung: Tôi thấy hàng tuần em rất cố gắng, em gắng vượt qua thử thách, em chịu nhiều áp lực. Tôi cũng cố gắng nghe để nhận xét em. Tôi nghĩ em nên hát nhẹ hơn chút nữa, em không cần hát khỏe, khi em hát nhẹ, giọng em sẽ sáng và bay hơn. Tuần này tôi thấy 2 thí sinh chưa tốt ở tuần trước thì tuần này đã thể hiện rất tốt.

Nhạc sỹ Võ Thiện Thanh: Qua một buổi tập tôi đã thấy lo lắng, qua đêm nay, tôi nghĩ mọi người nên nghĩ lại, em rất có khả năng.

Chọn một bộ trang phục màu đỏ bó sát mình, Hương Giang khoe được lợi thế hình thể cùng cách di chuyển linh hoạt trên sân khấu. Tuy  nhiên, cô vẫn không giấu đi được những khuyết điểm trong giọng hát của mình. Phía hàng ghế giám khảo, Quốc Trung, Mỹ Tâm, Quang Dũng nhìn nhau cười... bí hiểm.

20h20: Yasuy thể hiện ca khúc Lại gần bên anh

Lại gần bên anh là một ca khúc có tiết tấu khá nhanh của nhạc sĩ Anh Quân. Ca khức đã từng được thể hiện rất thành công qua giọng hát của Diva Mỹ Linh. Tuy nhiên, Ya Suy đem đến cảm giác chưa được tự tin khi thể hiện ca khúc này. Anh chàng cố gắng làm mới ca khúc bằng việc phá cách một số nốt nhưng chưa thực sự ấn tượng.

Nhận xét BGK dành cho Ya Suy:

Đạo diễn Quang Dũng: Em giống như một thí sinh luôn đánh lừa mọi người. Đầu tiên tôi nghĩ em phù hợp các ca khúc nhẹ, tuần này em làm rất tốt. Tôi nghĩ hôm nay em sẽ có một cơn bão tin nhắn.

Ca sỹ Mỹ Tâm: Hôm nay em rất tự tin. Đây không phải là bài dễ, em đã làm khá tốt. Chị cảm thấy rất hài lòng.

Nhạc sỹ Quốc Trung: Một phong cách rất khác trước, tôi nghĩ với tôi hôm nay là tiết mục thành công nhất của em. Em tự tin hơn nhiều, một bài hát khó đối với ca sỹ nói chung, nhưng em đã làm tốt. Giá như những đuôi chữ em rung thêm một chút hơn nữa, dữ dội hơn nữa thì hơn. Chúc mừng em.

20h10: Chương trình chính thức bắt đầu. MC Huy Khánh giới thiệu các thí sinh và khách mời.

Hai nhạc sĩ Anh Quân và Võ Thiện Thanh

20h10: Đêm Gala 5 Vietnam Idol 2012 chính thức bắt đầu. Khá quen thuộc, MC Huy Khánh nồng nhiệt chào đón khán giả và giới thiệu BGK, các nhạc sỹ và thí sinh.

20h: Trong hậu trường, các giám khảo và thí sinh đã hoàn thành việc trang điểm để chuẩn bị ghi hình. Mỹ Tâm cười rất tươi trước ống kính phóng viên. Cô vừa nhận được tin vui từ giải MAMA 2012. Tại đây, cô nhân giải ca sĩ Việt Nam xuất sắc nhất.

Trong đêm Gala 5 này, 6 thí sinh sẽ thử sức với các thể loại nhạc đa dạng từ Rock, R&B, đến Dance. Nhạc sĩ Võ Thiện Thanh đang sở hữu bộ 3 đầy tiềm năng Hoàng Quyên, Cao Thanh Thảo My, Hương Giang.

Trong khi đó, 3 thí sinh nặng ký khác của Việt Nam Idol năm nay là Nguyễn Thị Bảo Trâm, Nguyễn Thanh Tùng và Ya Suy cùng chung một nhóm khi bóc thăm trúng nhạc sĩ Anh Quân.

Các tiết mục đêm nay sẽ rất kịch tích khi cả hai bên đều ngang tài ngang sức. Hãy cùng cổ vũ cho thần tượng!

Gala 5 đêm nay, cả Hoàng Quyên, Hương Giang và Cao Thanh Thảo My sẽ lần lượt thể hiện các ca khúc của nhạc sĩ Võ Thiện Thanh ra sao khi mà Thảo My được nhạc sĩ đánh giá là thí sinh hát tốt nhất trong các buổi diễn... Hương Giang sẽ chọn một bản "hit" mà Thu Minh từng thể hiện... và đây cũng là cơ hội để Hoàng Quyên bứt phá khi hát ca khúc của nhạc sĩ mà mình yêu thích.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

764#
Đăng lúc 30-11-2012 20:19:05 | Chỉ xem của tác giả
Đã bắt đầu VNI roài, hôm nay MAMA nên mình cũng hóng bên đó quá cơ ^^
Em My tóc ngắn dễ thương quá. Còn Giang có bộ đồ cực hot

Mỹ Tâm hôm nay xinh thế, nhìn sang trọng. Dũng khùng hôm nay vuốt keo, tóc mới, nhuộm tóc, hì hì... đáng yêu hơn

Yasuy mở đầu
với lại gần bên anh
mình thấy bình thường. Có lẽ nản với Yasuy rồi nên nghe ko thấy hay nữa. BGK có lẽ ưu ái ng đầu tiên nên cũng ko có chê nhiều như hôm trước

Tiếp theo là Hương Giang
Thảm họa lại đến nữa rồi sao??? Hy vọng hit của Thu Minh ko bị Giang phá nát, mặc dù biết Giang ko bao giờ hát tốt, ko thảm họa đã là tốt lắm rồi. Giang hát Bóng Mây qua thềm. Thấy bác Trung bóp trán, có lẽ ca khó khi nhận xét đây.
Có lẽ Giang hát bài này tốt hơn tuần trước. Tuy nhiên, mình toàn nghe thấy nhạc, ko nghe thấy Giang hát nên đỡ. Tuần trước nghe nhiều giọng Giang quá nên mệt, hì hì..
Vừa xem lại clip, Giang bị nghẹt mũi nhiều quá, bù lại ko sến như tuần trước, tự tin thế tốt hơn

Tiếp theo là Thanh Tùng
Tùng hát Tiếng dương cầm. Với mình, Tùng thế này là tốt rồi. Cứ thế phát huy nha. Nhưng có lẽ Tùng out tuần này. Thấy tuần này bài của Tùng ko nổi bằng của Giang

Tiếp theo là Quyên với Chuông gió
Quyên vẫn hát tốt, cá tính hơn, mạnh bạo hơn so với tuần trước. Thick Quyên thía này hơn. Cảm giác gì đó gần gũi với khán giả chứ ko phải là học thuật đỉnh cao. Mình mình vẫn hy vọng Quyên đột phá hơn 1 chút
Quyên trang điểm xinh nhỉ, mắt rất đẹp, miệng rất xinh. Nhưng chẳng hiểu sao, khi Quyên ko makeup, mình lại thấy Quyên mắt xấu thía cơ chứ. Công nghệ trang điểm thiệt tuyệt zời

Bảo Trâm với Hãy cho em gần bên anh
Dù rất thick Trâm, nhưng ấn tượng bài hát này với Mỹ Linh quá mạnh nên thấy Trâm hát cứ đều đều, nhạt nhẽo thía nào ý. Nói chung nhạc AQ hơi khó hát với ca sĩ trẻ.
Mà sao Trâm ăn mặc già thế nhỉ, hic hic

My với Ngày của tôi
Dạo này đang thick My. My hát tốt hơn, tự nhiên, lôi cuốn, hấp dẫn, giao lưu khán giả cũng tốt. Sẽ ủng hộ My nhiều hơn.
Bài hát My chọn cũng bình thường, ko khoe giọng, nhưng nó phù hợp với sức của My. Và quan trọng hơn, khán giả dễ cảm hơn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

765#
Đăng lúc 30-11-2012 20:43:11 | Chỉ xem của tác giả
Ngô Bá Lục 's FB cô giám khảo xinh  khảo xinh đẹ khảo xinh đẹ khảo xinh đẹ khảo xinh đẹ khảo xinh đẹ khảo xinh đẹ khảo xinh đẹ khảo xinh đẹ khảo xinh đẹ khảo xinh đẹ khảo xinh đẹ khảo xinh đẹ khảo xinh đẹ khảo xinh đẹ khảo xinh đẹ khảo xinh đẹ khảo xinh đẹ khảo xinh đẹ khảo xinh đẹđẹp

Ôi bạn Yasuy phát nát tanh bành cái bài Lại gần bên anh của Anh Quân, mấy cái câu luyến láy y như mấy bé mẫu giáo luyến, buồn cười thế. Mà phát hiện ra bạn này tiết tấu giọng hát và tiết tấu cơ thể rất có vấn đề, bạn ý đập nhịp chân không khớp với tiết tấu bài hát, kakakakakak. Nghe bạn ý hát nhạc Anh Quân mà thương quá đi, ngô nghê, vụng về kiểu gì ý:)) Được cái thật thà đáng yêu kéo lại:))

Các cụ bánh khảo tung mì chính động viên thấy ác, kakakakak:)))

Hôm nay Hương Giang gây bất ngờ nha, hát tốt hơn Yasuy. Rất xinh, gợi cảm, trình diễn chuyên nghiệp và trình bày rất tròn trịa, tốt nhất so với chính Hương Giang từ đầu mùa đến giờ.

Hoàng Quyên vẫn cho thấy không có đối thủ trên con đường chinh phục Quán quân Idol năm nay. Hôm nay em nó tâm sự về chuyện chưa biết trả lời phỏng vấn, hy vọng đó là tâm sự thật, và hy vọng em nó thay đổi.

Vote cho Hoàng Quyên.

Mà sao cô Bảo Trâm phá nát tanh bành bài Hãy cho em gần bên anh, phô rinh lại còn oét nữa mà tất cả đều khen ngợi vậy nhỉ?

Chắc tai mình bị thối, mai đi khám tai thôi:))

Vietnam Idol hôm nay, mình xếp vị trí từ hay đến dở như sau: (tính phần trình bày chứ không tách giọng hát ra nhóa, đỡ cãi nhau:))

1. Hoàng Quyên,
2. Hương Giang,
3. Cao Thanh Thảo My,
4. Bảo Trâm,
5. Yasuy,
6. Thanh Tùng,

Dự out: Thanh Tùng:)) (ai bảo nhớ mùa đông Hà Nội nên buồn, nên hát chán:))

Ai đồng ý like phát để ôm nhau ngủ đêy:))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

766#
Đăng lúc 1-12-2012 08:42:49 | Chỉ xem của tác giả
Vietnam Idol 2012 - Lại gần bên anh - Yasuy - MS 1

Cr: vietnamidol2012
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

767#
Đăng lúc 1-12-2012 08:45:08 | Chỉ xem của tác giả
Vietnam Idol 2012 - Bóng mây qua thềm - Hương Giang - MS 2  

Cr: vietnamidol2012