Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: dalphe
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] Tình Người Duyên Ma / Pee Mak Phra Khanong - Mario Maurer, Davika Hoorne ~ Vietsub HD Completed

[Lấy địa chỉ]
141#
Đăng lúc 14-7-2013 08:00:36 | Chỉ xem của tác giả
sao em thấy bản HD tận hơn 3GB mà bản này chỉ có hơn 2GB thôi, vậy bản này với bản kia có chất lượng ngang nhau không hay bản này kém hơn{:152:} mà anh chị cho e xin file sub được không ạ

Bình luận

Mình có file sub nhưng tiếng Thái.Bạn cần mình share cho nhé !  Đăng lúc 14-7-2013 01:16 PM
Mà bạn hỏi vậy dễ làm subteam buồn ấy.  Đăng lúc 14-7-2013 08:56 AM
Nào giờ mình thấy kites chưa bao giờ up những bản kém nét đâu bạn ơi. Mình toàn down của kites vì dung lượng nhỏ mà nét ko thua kém mấy loại nặng hơn ấy.  Đăng lúc 14-7-2013 08:55 AM
Với lại 4rum chúng mình trước giờ không share sub ra ngoài, mong bạn ủng hộ bản 2g của bọn mình. Thanks ^^  Đăng lúc 14-7-2013 08:34 AM
bản 3GB của bạn bọn mình đã check rồi và cũng không nét hơn bản của chúng mình là bao, chất lượng có thể nói là ngang nhau :)  Đăng lúc 14-7-2013 08:33 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió -5 Thu lại Lý do
¶µx€¶)ø -5 nếu ngoại lệ cho em thì ai ngoại l.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

142#
Đăng lúc 14-7-2013 08:14:40 | Chỉ xem của tác giả
Đọc tin thấy doanh thu phim cao lắm nên đoán chắc là phim hay. bạn bè đi xem cũng nói phim hay. hóng từ ngày phim chiếu ở VN mà k có dịp đi xem. cám ơn subteam nhiều nhé. down ngay thôi {:180:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

143#
Đăng lúc 14-7-2013 08:30:18 | Chỉ xem của tác giả
Teenggggggggggg, đã có sub, cảm ơn các bạn làm sub nhiều nhiều nha!

Nghe báo chí rồi nghe mọi người khen ầm ầm nên mong phim ghê luôn!

Mong cả giai đẹp nữa^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

144#
Đăng lúc 14-7-2013 09:00:36 | Chỉ xem của tác giả
Một trong những bộ phim Thái hay và đáng xem...

Trong phim Neuer vào vai một chàng trai vụng về, ngốc nghếch (đoạn chơi đoán chữ với 4 thằng bạn, mới thấy cấp độ ngu của Mak=]]) nhưng lại yêu thương vợ con của mình vô cùng, ngay cả khi anh ở trên chiến trường, vào tình cảnh lâm chung, người mà anh nghĩ đầu tiên và cuối cùng cũng chỉ có cô vợ đang mang thai ở nhà 1 mình, chính động lực đó đã giúp anh vượt qua mọi thử thách, an toàn trở về đoàn tụ cùng gia đình.

Nhưng anh không biết rằng trong lúc không có mình ở nhà, đã có 1 chuyện xảy ra... Về nhà cùng với 4 người bạn sinh tử với mình, anh như sống trong niềm vui, hạnh phúc khi một bên là vợ con và một bên là những anh em tốt. Thế nhưng hàng loạt những biểu hiện bất thường của những người hàng xóm đã khiến cho những người bạn của anh nghi ngờ, họ đã nói với Mak 5 lần 7 lượt, tìm mọi cách để chứng minh điều họ nói là đúng nhưng anh một mực không tin điều đó, không tin vợ mình là ma...

Nhưng đoạn cuối Mak đã nói với Nak câu "Anh dù là ngốc vẫn biết vợ mình là ma. Anh sợ mà nhưng điều mà anh sợ nhất là đánh mất em!" Đây là câu thoại mình ấn tượng nhất, tình cảm của Mak đã giúp anh vượt qua nỗi sợ hãi, sống cùng với vợ ma, ăn những là khô, giun trùng vợ "nấu". Hơn ai hết, Mak sợ nhưng vì thương vợ, không muốn xa vợ, anh đã chịu đựng tất cả, chấp nhận thích nghi với điều đó.

Bộ phim cho ta thấy vẻ đẹp của tình bạn, những người bạn chấp nhận đối diện với nỗi sợ hãi khi Nak tấn công nhưng vẫn kiên quyết bảo vệ bạn, tìm mọi cách nói với Mak sự thật, không bỏ rơi bạn bè... Bên cạnh đó, tình cảm vợ chồng cũng được đề cao, Mak vì thương vợ nên cố gắng vượt qua nỗi sợ hại, Nak vì thương chồng nên vẫn cố gắng ở lại thế gian, đợi ngày chồng về để siêu thoát...

Đây thật sự là bộ phim hay, khi xem phim có những lúc cùng cười theo với 5 chàng trai "khờ khạo", những chi tiết tếu; cũng giật mình khi những đoạn rùng rợn; cũng rơm rớm nước mắt lúc đoạn 2 vợ chông Mak-Nak nói thật với nhau hết mọi chuyện, cùng cảm thấy hạnh phúc với họ khi cuối cùng 2 người vẫn có thể ở bên cạnh nhau sau tất cả... ^^

Cuối cùng, cảm ơn ST vì đã làm một bộ phim hay và cảm động như thế. Hy vọng sẽ sớm được xem những bộ phim hay như vậy của ST :)

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +16 Thu lại Lý do
tt_1426 + 5 Cảm ơn bạn
ichigo_daifuku + 5 Cảm ơn bạn
ngoctuyenjp2 + 6 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

145#
Đăng lúc 14-7-2013 09:00:36 | Chỉ xem của tác giả
dakbae

hàng còn hot thế mà kites đã có sub rồi

tuyệt vời

đi xem rạp rồi cơ mà vẫn muốn xem lại

bựa nhất cái đoạn ngồi trên thuyền vs ma mà 4 thằng vẫn hát mới nguy hiểm chứ :)

thanks st nhiều nhiều nha <3

Bình luận

chuẩn...cái mặt ông sư rõ là nguy hiểm....thế mà lại chạy đầu tiên mới bựa chứ :))))))))))))))))  Đăng lúc 15-7-2013 08:04 PM
Đoạn ngồi thuyền với đoạn ở với ông sư nghĩ lại đều thấy mắc cười.  Đăng lúc 14-7-2013 09:09 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

146#
Đăng lúc 14-7-2013 09:04:48 | Chỉ xem của tác giả
oaoa, thanks subteam làm phim này nhé, coi ngoài rạp đã đời rồi vẫn chờ nhà kites mình làm bản sub để xem cho đã + lưu lại lâu lâu mở ra xem. Phim hay vô cùng: vừa hài đến té ghế, thêm những đoạn sợ kinh dị mà cũng rất cảm động nữa. Nak thật là quá đẹp mà. 4 anh bạn của Mak hài vô đối, thích phim này ghê ak
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

147#
Đăng lúc 14-7-2013 09:35:43 | Chỉ xem của tác giả
phim này coi ngoài rap rồi, hay dã man, buồn cười nữa chứ, răng ai răng nấy đen xì, cơ  mà người Thái ngày xưa nó như thế à? *mặt ngơ*
Xem phim nay thích anh tóc quyển sách (quên mất tên anh ý rồi), anh ý có kiểu tóc thật ba chấm...
Phim này buồn cười từ cách tạo hình, nhưng cũng có điểm giật mình, như lúc Mak về va Nak tự rưng ôm Mak ở sau lưng
Đoạn cuối thì cảm động tốn biết bao nhiêu khăn giấy
Lần đầu tiên mình xem phim ma mà ấn tượng sâu sắc vậy. Họ có thể yêu nhau đến chết đi sống lại thế cơ mà... thật là ngưỡng mộ quá
Xem đi xem lại vài lần rồi mà vẫn muốn xem lại, đặc biệt là cảnh cuối *nhún nhún*
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

148#
Đăng lúc 14-7-2013 09:44:51 | Chỉ xem của tác giả
khi nào có link onl ạ {:311:} tks subteam, chưa có dịp coi nghe đồn zui lm{:309:}
tr' h chưa dám xem phim ma, giờ phải thử ko tiếc lm
a nhân vật đẹp trai thật{:308:}!!!!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

149#
Đăng lúc 14-7-2013 09:45:39 | Chỉ xem của tác giả
Trời ơi subteam tuyệt vời quá đi T_______T
Chưa gì đã có sub rồi nè T_______T
Coi phim này cười muốn ngã ngửa luôn T_____T
Xong còn nhiều đoạn cảm động muốn chết
Mình đã từng bỏ tiền ra rạp coi phim này và công nhận là đáng đồng tiền bát gạo thật híc híc T_____T
Cảm ơn subteam nhiều nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

150#
Đăng lúc 14-7-2013 11:09:31 | Chỉ xem của tác giả
thanks subteam, tuyệt vời ^_____^
Hình như mới ra rạp là có sub rồi. ^______^
Đọc tin thấy phim này hay, giờ được xem rồi. ^______^
Cảm ơn subteam nhiều nhiều. ^______^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký