Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 2527|Trả lời: 9
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[21.4] Fan nhóm Sexy Zone bực bội vì bìa đĩa gần đây.

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Có vẻ như việc đối xử bất công giữa các thành viên không chỉ ở riêng Kis-My-Ft2, các fan của nhóm nhạc thiếu niên Sexy Zone đã rất tức giận khi xem bìa đĩa single thứ 4, "Real Sexy! BAD BOYS".

Theo thông tin, sự bất bình đẳng khởi đầu từ hè năm ngoái khi các bìa đĩa được công bố, nhiều fan đặt hàng trước đã muốn hủy ngay khi nhìn thấy bìa đĩa.

Single sắp tới của Sexy Zone sẽ có 6 phiên bản (3 LE, 1 RE, 1 Venue LE, và 1 Shop Version). Tuy nhiên, trong các phiên bản này, phiên bản giới hạn B và C chỉ có 3 thành viên xuất hiện trên bìa đĩa - Nakajima Kento, Sato Shori, và Kikuchi Fuma. Với các phiên bản còn lại, cả 3 rõ ràng được xếp ở vị trí trung tâm trong khi 2 thành viên còn lại, Marius YoMatsushima Sou, bị xuống làm nền cùng các Johnny’s Jrs (thực tập sinh).

Mặc dù đây là single của Sexy Zone, không có một phiên bản nào cả 5 thành viên đứng ngang nhau. Hơn nữa, Nakajima, Shori, và Kikuchi là nhân vật chính của BAD BOYS còn 2 cậu em Marius và Matsushima phải chịu cảnh hòa cùng các Juniors.

“Tôi biết Johnny muốn lăng xê các Juniors ra thị trường nhưng tôi thực sự không hiểu công ty đang làm cái gì nữa =.=”, một fan nữ của Sexy Zone bức xúc.

Việc thúc đẩy các Juniors có thể làm hài lòng một số fan, nhưng người hâm mộ của Marius và Matsushima cực kỳ không bằng lòng. Không những thế, việc Matsushima vắng mặt trong ngày công diễn đầu tiên từ Tour diễn Toàn quốc lần thứ nhất của Sexy Zone hôm 26/3 cũng trở thành một chủ đề nóng hổi và không hề có lời giải thích nào từ phía công ty.

Các fan chỉ có thể hy vọng Sexy Zone sẽ tiếp tục các hoạt động của họ trong năm nay với đầy đủ 5 thành viên..

Source: JEneweng
Vtrans: [email protected]
[Kites.vn] Tin tức được dịch bởi J-zone (kites), vui lòng ghi credit khi copy lên blog và các web khác. Cảm ơn!

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 21-4-2013 09:14:01 | Chỉ xem của tác giả
tại sao đây là lần đầu em nghe thấy tên nhóm này nhỉ :( chắc tại em mù nhạc J quá

nhìn qua thấy tên nhóm là sexy zone cũng hay hay

em hay gọi tắt Staff zone là S-zone, khi nhìn thấy tên nhóm này cũng liên tưởng ra vài thứ

còn cái bìa đĩa thì đúng là củ chuối thật

bìa đĩa mà ko đủ 5 thành viên thì fan nào chả bực >.<

công ty quản lý chả hiểu đang nghĩ gì nữa >.<
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 21-4-2013 10:12:22 | Chỉ xem của tác giả
haha, trước h JE đều vậy mà
hùi trước KAT-TUN cũng 2 chính 4 làm nền
NEWS cũng 2 chính 4 làm nền
chỉ là đỡ phân biệt hơn đc miếng
h thì nhóm nào mới của JE cũng rứa thôi
Kisumai thì pb tầng lớp từ hùi mới debut
A.B.C-Z dù ko rõ ràng như Kisumai nhưng mà nhìn vào thì ai chả thấy 3 chính 2 nền
h SZ 2 bé Marius và Matsushima dù kawaii vật vã nhưg mà phần hát ít, cũng chẳng có đất diễn, trong khi 3 anh lớn thì nhiều đất quá, nên lăng xê cho 3 thèng anh như kiểu trc h của JE
thiệt chứ h JE thấy mí nhóc Junior còn đc đóng phim nhìu hơn vài thành viên đã debut nữa
chỉ là cho đóg phim thui thì cứ tự nhiên, mà cả single cho 2 bé ngang với mí nhóc junior như vậy thì hơi quá
Kisumai ít ra cái bìa đĩa chỉ có 7 thèng, nên dù có phân biệt thì vẫn là chỉ những thành viên trong nhóm
P/S: Shori càng lớn càng đẹp chai
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 21-4-2013 11:09:20 | Chỉ xem của tác giả
Cái này còn phân biệt hơn của KMF ấy chứ, oài, ít ra KMF trên bìa chỉ có 7 người, 4 nền, 3 chính nhưng vẫn đỡ hơn cái này. Nhìn cứ tưởng nhóm 3 người ấy chứ.

Trong mớ đó, thấy cái ver. Venue LE là ổn nhất, chí ít là đứa nào cũng mặc áo trắng, còn mấy ver kia thì bó tay rồi, nổi chình ình như thế cơ mà. Bất công đối với các thành viên đã lớn thì đành chịu, nhưng SZ vẫn còn bé quá, như thế thật chẳng hay chút nào :(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 21-4-2013 11:17:27 | Chỉ xem của tác giả
Gần như nhóm nào của JE mà chả có chuyện chính-phụ.

Mà sao lại lôi 7 đứa Kisumai vô đây? Trường hợp của Kisumai có giống SZ đâu.

Kisumai trước debut đã có sẵn đội hình 2-5 rồi, sau đó có vài lần thử nghiệm đẩy Tama hoặc Sen lên. Đến lúc debut thì chính thức đội hình 3-4. Mặc dù sau khi debut thì sự phân biệt trở nên rõ ràng quá nên fan cũng tức nhưng dù sao thì cũng đã quen rồi nên còn đỡ.

Còn SZ lúc mới debut thì Shori center sẵn không bàn rồi, nhưng hồi đầu thì đội hình khá hợp lý là FumaKen đứng cạnh Shori nhưng hàng dưới còn Sou và Marius hàng trên. Vậy mà đến giờ JE đột nhiên dìm hàng 2 em nhỏ một cách thậm tệ, ví dụ như ở Shokura lúc chưa tiết lộ cover và preview PV Real Sexy!, Sexy Boyz diễn (không có MariSou) vậy mà 2 center của Sexy Boyz là Genki và YutaJ còn được mặc trang phục khác hẳn đội hình tới lúc SB diễn với SZ, dàn Jr's đổi trang phục lại để MariSou mặc nguyên đồ như của đám backdancer. Cộng thêm vụ cover và PV này nữa thì đúng là fan nào mà chịu nổi.

Đùa chứ MariSou giờ còn thua cả 2 Jr's bé nổi nhất hiện giờ là Genki, YutaJ chứ đừng nói chi đám Jr's lớn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 21-4-2013 13:49:58 | Chỉ xem của tác giả
mình ko phải fan SZ nên ko dám bình luận gì nhiều, chỉ là thấy bố già cũng hơi quá tay khi lăng xê kiểu này, làm như vầy thì bất công với 2 đứa nhỏ quá, đội hình của KAT-TUN hồi trước khi Jin đi cũng 2 trước 4 sau nhưng mà mỗi concert đều có 6 phần solo nên coi như ko phân biệt quá, JUMP thì tới tận 9 (10 cũ) thành viên nên mỗi lần ra DVD hình mỗi thành viên cũng ko đều nhau nhưng sau này thì đều hơn, mình nghĩ là cái gì cũng cần có thời gian á, sau này có lẽ papa sẽ dàn đều cho cả 5 mà, lúc JUMP vs KAT-TUN đội hình cũ mình cũng thấy thiệt thòi cho những người còn lại lắm
dù sao thì mình thấy việc bố già promote cho 1 hoặc 1 vài mem trong group cũng ko phải là chuyện lạ, sau 1 thời gian thì cũng sẽ đều dần lại thôi nên m.n đừng lo lắng thái quá, kẻo ko lại ảnh hưởng ko tốt cho tụi nhỏ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 21-4-2013 18:51:30 | Chỉ xem của tác giả
                    chả biết nhóm này. . . . .nhưng đúng là nhóm 5 người mà nhìn bìa đĩa cứ như 3 người thì bực thật. Chả thèm mua. {:312:}
thấy cái bìa màu đen đẹp nhứt. chỉ tiếc là chỉ có 3 người. Haizz. có khi nào người thiết kế quên 2  người kia không ta.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
 Tác giả| Đăng lúc 21-4-2013 20:44:22 | Chỉ xem của tác giả
Mô hình các nhóm dance/vocal group hay nhóm có người chuyên hát, người chuyên nhảy; người chính người phụ không chỉ ở JE mà các công ty khác đều có. Và dù sao vũ đạo của các nhóm nhà JE cũng đơn giản hơn các nhà khác nên thật ra vai trò của mỗi người còn không quá chênh hay riêng biệt.

Ấy vậy nhưng ở các nhà khác dù mô hình thế nào họ cũng để cover cân bằng, 5 người đứng ngang nhau, 7 người đứng tỏa ra. Chỉ có nhà JE này chuyên môn phân biệt trong cover từ xưa tới nay.

Còn lần này thấy 2 em bé vốn đã ko dc push lúc perf, lại còn bị chìm như các em Jrs thì đúng là ko thể hiểu.
Mà mình ko lôi Kisumai vào, người ta viết gì mình dịch lại thế thôi =((

Bình luận

:D  Đăng lúc 21-4-2013 09:56 PM
À, mình hiểu mà, mình có trách bạn dịch đâu. :D  Đăng lúc 21-4-2013 09:34 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 22-4-2013 19:09:39 | Chỉ xem của tác giả
Mới nghe xong vụ này là nhảy vô liền lun. {:402:} Marius của tui ui!!!! Trong Sexy Zone pấn nhất thằng bé vì cái nét lai Đức + kawaii của nó thế mà hum nay vào topic lại bị nghe nói nó bị dìm hàng.{:437:}{:437:}{:437:}
Vụ này mình cũng phần nào đoán dc òi. Bùn quá cơ! Nếu là mình thì mình cũng chẳng mún mua single lun ý chứ!
Kisumai lúc đầu thấy đội hìm cũng hơi ức chế chút! Đội hình 3-4 quá khắc nghiệt, thế nên 4 người kia mới ít dc bik đến đó!
Chỉ cần bố già chịu khó ổn định đội hình như Arashi là em vui lắm rùi. Trong Arashi, ai cũng có thể làm center , đội hình ko mấy khắc nghiệt, tạo dk cho tất cả các mem tả sáng. Chỉ dc thế là em vui

Bình luận

Thế mà h 5 lão vẫn bên cạnh nhau, vẫn giúp đỡ nhau, chẳng ai phân biệt vs ai nên phần nào làm các fan arashi đỡ lo. Hehehe  Đăng lúc 27-4-2013 10:02 PM
Uh, nếu mà bác phân biệt vs Arashi thì chắc mình ko chịu nổi mất, tiết là ko như vậy. Hùi lúc Jun nổi như cồn đó, lo quá trùi vụ 4 lão kia bị dìm hàng, nhưng cũng ok   Đăng lúc 27-4-2013 10:00 PM
Thật may là bác ko phân biệt với mấy lão Arashi, mí lão cũng đồng đều. ^^  Đăng lúc 27-4-2013 12:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 27-4-2013 12:51:51 | Chỉ xem của tác giả
Điều này khiến mình thấy hình như phía Johnny đang có một ý đồ gì khác về việc ảnh bìa chứ không hẳn là đang muốn dìm các trai nhà xuống đâu. Nếu bị xếp ngang hàng với các junior thì công sức của 2 cậu bé còn lại trong sexy zone thật công cộc,tuy nhỏ tuổi nhưng sức hút thật sự rất mạnh ^^
Biết đâu johnny đang định tăng thêm thành viên cho nhóm cũng không chừng,đội hình 5 có vẻ không ổn đối với boyband nhỏ tuổi này .
Cố lên các cậu nhóc,mọi chuyện sẽ ổn thôi ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách