Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 982|Trả lời: 3
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[22.11.12] Thanh Hưng Idol tung single từng làm Mỹ Tâm xúc động

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Tiin.vn - Anh chàng chính là thí sinh đầu tiên của top 10 Vietnam Idol ra mắt sản phẩm âm nhạc đầu tay dù cuộc thi vẫn còn đang diễn ra.

Là thí sinh đầu tiên bị loại khỏi top 10 của Vietnam Idol, Thanh Hưng đã để lại nhiều tiếc nuối cho khán giả. Anh chàng gây ấn tượng bởi hình ảnh của một chàng ca sĩ lãng tử ôm đàn guitar và hát những ca khúc do chính mình tự sáng tác. Không nản lòng trước thất bại, Thanh Hưng đã nhanh chóng bắt tay vào thực hiện gấp rút single đầu tay với ca khúc từng giúp anh chinh phục Mỹ Tâm và BGK để giành vé vớt đi tiếp ở vòng loại.

Cùng chúng tớ trò chuyện với anh chàng này nhé!

Hậu trường thu âm ca khúc Tìm về lời ru

Chào Thanh Hưng! Đến bây giờ bạn có còn cảm thấy tiếc nuối vì phải dừng cuộc chơi quá sớm tại Vietnam Idol không?

Là thí sinh bị loại đầu tiên, mỗi khi ngồi ở hàng ghế khán giả theo dõi các bạn trình diễn thì Hưng chỉ muốn được nhảy lên sân khấu để hát cùng các bạn. Hưng cảm thấy tiếc nuối khi không còn được sát cánh cùng các bạn và không có cơ hội được tiếp tục bùng nổ để khán giả thấy mình có thể làm tốt hơn. Nhưng Hưng nghĩ rằng quan trọng nhất vẫn là chặng đường sau này, hoạt động như thế nào, có ra sản phẩm âm nhạc và giữ được hình ảnh của mình hay không.

Được biết đến với hình ảnh một chàng ca sĩ tự hát những bài hát do chính mình sáng tác, Hưng có nghĩ rằng một ngày đó khán giả sẽ nhàm chán và cần bạn đổi mới bằng việc hát những ca khúc của các nhạc sĩ khác?

Hưng nghĩ rằng mình hát những ca khúc do chính mình sáng tác thì sẽ thành công nhất nhưng không vì thế mà Hưng không thể hát tốt được những bài hát của các nhạc sĩ khác. Hưng dự định sau đêm thi Tôi là ai với việc thể hiện cá tính âm nhạc của riêng mình, Hưng sẽ thử nghiệm những sáng tác của các nhạc sĩ khác nhưng không ngờ là mình bị loại quá sớm nên chưa có dịp thể hiện cho các khán giả xem. May mắn là trong vòng sing-off top 8 thí sinh nam, Hưng đã hát ca khúc Để dành của nhạc sĩ Nguyễn Xinh Xô và được cả ba vị BGK chọn đi tiếp vào top 10.

Hưng thấy mình đã trưởng thành như thế nào trước và sau Vietnam Idol 2012?

Trước khi thi Vietnam Idol, Hưng có sự hạn chế về cách hát, cách lấy hơi, cách biểu diễn bằng đôi mắt và cả vũ đạo trên sân khấu. Và khi may mắn được bước vào sâu hơn trong cuộc thi, Hưng đã được học nhiều hơn về cách hát làm sao để rõ lời và biểu diễn làm sao để thu hút khán giả hơn. Đôi mắt của Hưng đã biết tập trung về một hướng khán giả và không còn đảo qua đảo lại như lần thi vòng loại audition nữa (cười).

Những ca khúc sáng tác về tình yêu của bạn như: Thuộc về em, Cánh đồng tình yêu từng "đốn tim" các khán giả nữ tại Vietnam Idol, vậy đâu là cảm xúc để bạn có thể viết nên những bài hát lãng mạn như thế?

Những ca khúc của Hưng đa số được viết dựa theo cảm xúc trong chuyện tình riêng của Hưng nhưng cũng có một số ca khúc mình tự tưởng tượng ra những thứ thiêng liêng, lãng mạn trong tình yêu của đôi lứa và mình thể hiện nó vào bài hát của mình. Như nhạc sĩ Quốc Trung đã nhận xét: "Nên yêu nhiều và thất tình nhiều", Hưng cũng áp dụng thử cách đó nên đa số các ca khúc mà Hưng sáng tác đều là cảm xúc tình yêu chân thật của mình.

Phong cách âm nhạc mà bạn định hướng trong thời gian sắp tới là gì? Bạn có nghĩ rằng mình sẽ thoát khỏi hình ảnh rập khuôn trong suy nghĩ của khán giả về một Thanh Hưng lãng tử chỉ biết đứng sân khấu và cầm đàn guitar hát?

Hưng đã xác định đi theo con đường ca hát chuyên nghiệp nên đương nhiên mình phải đa dạng phong cách để chinh phục nhiều đối tượng khán giả hơn. Trước mắt Hưng vẫn sẽ theo đuổi sở trường mà mình đang có là đàn hát những ca khúc do chính mình tự sáng tác. Ngoài ra, Hưng sẽ vẫn trau dồi thêm những kĩ năng biểu diễn khác nhưng vẫn không đánh mất phong cách chính của mình. Biết đâu một ngày các bạn sẽ được thấy hình ảnh của một Thanh Hưng bỏ cây đàn guitar và khoe vũ đạo trên sân khấu với những ca khúc sôi động nhỉ?

Hưng có thể chia sẻ với độc giả Tiin.vn về sản phẩm đầu tay mới ra mắt của mình?

Hưng vừa mới cho phát hành sản phẩm âm nhạc đầu tay của mình như một món quà gửi đến mẹ, gia đình và các khán giả đã ủng hộ mình trong thời gian tham gia Vietnam Idol. Tìm về lời ru chính là ca khúc đem Hưng đến gần hơn với khán giả và giúp Hưng giành tấm vé vàng rất đặc biệt từ chị Mỹ Tâm để Hưng có thêm cơ hội thử sức và tiến sâu hơn trong Vietnam Idol. Hi vọng các bạn sẽ ủng hộ cho single này của Hưng! (Nghe ca khúc tại đây)

Cảm ơn Hưng và chúc bạn sẽ ngày càng thành công hơn nữa trên con đường âm nhạc "hậu Idol" của mình.

Cùng xem một số hình ảnh đời thường rất giản dị của Thanh Hưng Idol cùng "người bạn thân" là cây đàn guitar:

Photo: Sonny Light

Theo tiin

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
yeukhangvy_89 + 3 anh này đập chai quá :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 22-11-2012 11:21:16 | Chỉ xem của tác giả
thích quá,{:295:}
trong vn idol là mình thích nhất anh hưng,vậy mà bị loại sớm
{:311:}
anh sang tac' hay qua'
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 24-11-2012 09:32:40 | Chỉ xem của tác giả
Anh ấy sáng tác hay .{:292:}
Có tài năng thì sẽ tỏa sáng thôi mà.
Chúc anh ấy thành công với dự án mới này.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 25-11-2012 15:34:42 | Chỉ xem của tác giả
hihi trong VI mìh thích bài này lém lun
Hưng rất có tài năng , vừa bít sáng tác , đánh đàn , hát
ròi tương lai Hưng sẽ thành công thôi ..
ủng hộ sản phẩm của Hưng nào
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách