Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 6817|Trả lời: 16
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[27.8] AKB48 tổ chức lễ tốt nghiệp cho Itano Tomomi tại Tokyo Dome

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Vào ngày 25/08 này, thành viên AKB48 Itano Tomomi đã tổ chức lễ tốt nghiệp của mình trong 'AKB48 2013 Manatsu no Dome Tour ~Mada Mada, Yaranakyaikenai Koto ga Aru~' tại Tokyo Dome.

Ngày đó (25/08) cũng là ngày mà AKB48 biễu diễn tại Tokyo Dome cuối cùng trong tour diễn (có 5 dome tất cả). Concert bắt đầu với ca khúc solo debut của Itano "Dear J". Còn có màn biểu diễn ca khúc "Flying Get" và nhiều ca khúc khác với Itano ở vị trí center, chẳng hạn như "Faint" và "1%". Khi concert đã đi được nửa đường, cô ấy (Tomochin) đã biểu diễn ca khúc "Yuuhi wo Miteiru ka?" với các thành viên gen.1 khác như Takahashi Minami, Minegishi Minami, và Kojima Haruna.

Itano cảm nghĩ  lại 8 năm qua và nói, "Khi tôi khoảng 14 tuổi, tôi thường khóc rất nhiều. Nhưng AKB48 đã dạy tôi rằng dù tôi nhỏ bé đến cỡ nào, dù khoảng thời gian phía trước có đen tối bao nhiêu, nếu bạn nỗ lực bước từng bước, bạn sẽ đến gần với ước mơ của mình hơn. Tôi lúc nào cũng thấy tình cảnh (nêu trên) giống như vậy bởi vì tôi luôn có những người bạn yêu mến bên mình, cùng chia sẻ vui buồn."

Khi concert kết thúc, Itano nhận được các tiếng gọi "Tomochin" lớn từ khán giả và xuất hiện trên sân khấu với một bộ đầm hồng. Cô ấy nói, "Tôi buồn vì tôi sẽ chỉ có một mình, và tôi phải xa cái thành viên khác. Nhưng ước mơ của tôi vẫn tiếp tục từ đây . Tôi muốn tiến thêm một bước nữa và đem theo những gì  AKB48 đã dạy cho tôi trong thời gian qua. Gửi tất cả mọi người - những ai đã ủng hộ tôi suốt 8 năm qua, xin cảm ơn rất nhiều." Cuối cùng, cô ấy hát ca khúc tốt nghiệp của mình "Saigo no Door" cùng các thành viên senbatsu khác.

Khi được khác giả hét 'hát lại' lần thứ hai, Itano xuất hiện trong bộ đầm kiểu kim loại và biểu diễn ca khúc "Dear J" cùng với 40 vũ công. Sau đó, hai thành viên đã tốt nghiệp - Maeda AtsukoShinoda Mariko bất ngờ xuất hiện trên sân khấu. Shinoda nói, "Chị dối chuyện mình không tới được hôm nay đấy," và Maeda tiếp, "Chị đã sắp xếp được thời gian nên chị đã tới." Itano phát biểu trong nước mắt, "Tôi là một trong những thành viên của gen 1, nên tôi có nhiều kỷ niệm với những thành viên cùng gen khác. Tôi muốn tốt nghiệp khi Atsuko và Mariko vẫn còn ở đây và rất vui khi giờ đã được tốt nghiệp trước mắt họ."

Itano sinh ra vào ngày 3/7/1991 tại Kanagawa. Cô ấy trở thành thành viên gen.1 của AKB48 trong năm 2005 và trực thuộc Team K từ đó. Trong năm 2011, cô ấy trở thành thành viên đầu tiên solo debut với ca khúc "Dear J". Sự tốt nghiệp của cô ấy được thông báo trong phim tài liệu  'DOCUMENTARY OF AKB48 NO FLOWER WITHOUT RAIN Shoujo Tachi wa Namida no Ato ni Nani wo Miru?' hồi tháng 2. Cô ấy sẽ chính thức tốt nghiệp khỏi nhóm sau concert của họ trong ngày 27 ở AKB48 Theater tại  Akihabara.

Xem thêm hình:

Source: Tokyohive
Vtrans: [email protected]
[Kites.vn] Tin tức được dịch bởi J-zone (kites), vui lòng ghi credit khi copy lên blog và các web khác. Cảm ơn!
Brought To You By Project48's box ♥

~> ôi chin của tôi, cuối cùng cũng thành "Chim" bay khỏi tổ AKB rồi à T.T ôi cái gen 1 lấp lánh của tôi giờ còn được 3 đứa T>T

dù sao cũng muốn chúc mừng bạn Chin, chúc bạn thành công trên con đường của mình T.T còn cái livestream hôm nay nữa, có ai đi coi k T.T
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 27-8-2013 11:15:00 | Chỉ xem của tác giả
lại một người nữa tốt nghiệp rồi.
Hôm rồi xem phim tài liệu về AKB của kites sub ý, xem cảnh Acchan tốt nghiệp mà khóc sướt mướt, giờ lại thêm người nữa.tốt nghiệp ngày càng nhiều , vẫn biết là tốt nghiệp là chuyện sớm muộn,nhưng mà...cứ thấy mấy mem trong AKB cứ đi dần đi dần như thế, buồn buồn. hồi đấy thích AKB vì Majisuka Gakuen, giờ, mọi người cũng dần chẳng còn mấy người. :(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 27-8-2013 14:36:10 | Chỉ xem của tác giả
kinh chưa~sướng nhá
được tốt nghiệp ngay tại mái vòm Tokyo
ngẫm lại không biết có bao nhiêu nghệ sĩ mới được diễn ở đó
thật ghen tị đỏ con mắt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 27-8-2013 15:52:46 | Chỉ xem của tác giả
AKB48 trước mình có nghe nói đó là nhóm nhạc nữ đông thành viên nhất của Nhật ( có tận 48 người), họ có cả nhà hát dành riêng cho mình. Nhưng hình như bây giờ số thành viên còn nhiều hơn thì phải. Giống như một khóa học mà các cô gái cần phải tốt nghiệp. Xin hỏi bạn nào là fan của nhóm này một chút là : Sau khi tốt nghiệp thì họ sẽ được solo à?

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 27-8-2013 16:11:31 | Chỉ xem của tác giả
Jaqueline gửi lúc 27-8-2013 15:52
AKB48 trước mình có nghe nói đó là nhóm nhạc nữ đông thành viên nhất của Nhật ( c ...

Sau khi tốt nghiệp nghĩa là họ rời khỏi hẳn AKB48, không còn bất cứ liên quan gì đến các hoạt động của AKB48 nữa (trừ 1 số thành viên đặc biệt như Maeda Atsuko, Shinoda Mariko có thể sẽ được mời đến các sự kiện lớn của AKB48 nhưng chỉ với tư cách khách mời).
Con đường họ đi trong tương lai là của họ, có thể tiếp tục hoạt động trong ngành giải trí hoặc cũng có thể hoàn toàn rời khỏi, trở lại là 1 người bình thường.
Bây giờ số thành viên của AKB48 đã tăng hơn rất nhiều so với con số 48 rồi bạn ah, có gì bạn vào linh chủ thread trên kia để vào những thread của AKB48 để tìm hiểu thêm nhé ;)
P/s: Bái bái Tomochin, bạn đã khóc bao nhiêu ngày Atchan tốt nghiệp, rồi sama nữa. Sau hôm nay nhìn bạn gỡ bức ảnh ra khỏi wall là lòng lại man mác, thiếu các bạn cảm giác AKB48 không còn là AKB48 nữa, vẫn biết là thế nhưng vẫn buồn. May mắn và hạnh phúc trên con đường bạn đã lựa chọn nhé <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 27-8-2013 16:18:23 | Chỉ xem của tác giả
otaku gửi lúc 27-8-2013 16:11
Sau khi tốt nghiệp nghĩa là họ rời khỏi hẳn AKB48, không còn bất cứ liên quan gì đ ...

thanks bạn nhé. Mình đang xem một số phim Nhật có AKB48 đóng. nhưng vì đông quá nên chẳng biết ai với ai hehe{:87:}.

Nhưng quả thực được đứng trên sân khấu Tokyo Dome cũng có thể là giấc mơ họ luôn muốn có. Mình luôn quan tâm kpop nhiều hơn J pop, nhưng pahir công nhận một điều showbiz Nhật "tình người" hơn Showbiz Hàn

Bình luận

tiếc là phim này khá lâu rồi ,bạn sẽ gặp khá nhiều thành viên cũ đã tốt nghiệp khỏi nhóm.  Đăng lúc 31-8-2013 10:31 AM
Majisuka Gakuen , hầu như đều là thành viên của AKB đấy , tên tuổi hầu như giữ nguyên, phim ngắn khoảng 20-30p/ tập gì đó, 1 phần tầm 11-12 tập, giờ có 3 phần   Đăng lúc 31-8-2013 10:30 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 27-8-2013 21:55:49 | Chỉ xem của tác giả
Cô mưa trans đúng bài động vào nỗi đau tôi rồi {:140:}

biết thế đọc bài này tôi cũng buồn nẫu ruột cho xem {:140:}

Chin Chin của tôi xx ng đưa tôi vào thế giới AKB48 {:140:}

vẫn còn nhớ ngày nào ngơ ngác xem Per của AKB48 rồi phải thốt lên câu "Nhóm gì mà đông thế này! Nhóm này có khi mình thành fan ruột của họ cũng chả thế nhớ nổi quá 20 ng đâu! Mà cũng khâm phục fan nhóm này nhớ dc tận 48 ng như cái lớp học thế này quả là trí nhớ quá siêu phàm" để rồi ngay lúc nghĩ thế em Chin xuất hiện mà rồi trúng ngay tia sét ai tình của ẻm {:180:}

Phải nói tuy em không làm Center nhưng cứ đến lúc ẻm là mình lại dán mắt vào. Và tự trách thằng quay Camera sao toàn quay bạn ở giữa thế mà không cho Chin Chin lên hình. Dần dần khi tìm hiểu thì biết dc cách quản lí của AKb48 thì ngỡ ra hồi đó )

Giờ bộ 9 Oshimen của mình thì đi 3 rồi chỉ còn có 6 ng nữa. Liệu Gen1 trong vài năm tới sẽ còn ai khỉ chỉ còn Miichan, Takamina, Haruna 3 ng đi nốt thì cũng chỉ còn Mayuyu Yukirin với Yuko san. nếu đi tất chắc mình sẽ phải mất 1 time để xem lại tình yêu với AKB, đương nhiên sẽ không phải từ bỏ họ nhưng để yêu ho như hiện tại thì phải xem tương lai sẽ là ai khiên mình đắm đuối như bộ 9 Oshimen này của mình {:138:}

Bình luận

tưởng tượng AKB mà k có gen.1 và gen.2 đi =((((( ôi cái trái tim bé nhỏ của tôi =(((((  Đăng lúc 28-8-2013 02:38 AM
cô sún yêu dấu đừng khóc nữa T.T tôi cũng mến bạn chin đây này, camara k chiếu bạn ấy chứ mỗi lần chiếu là mê hồn T.T hức hức cái gen.1 thần thánh :(((  Đăng lúc 28-8-2013 02:37 AM
Sún đừng nói gỡ thế nhỉ Takamina sẽ không bao giờ đi đâu cả !!!!!!!!!  Đăng lúc 27-8-2013 11:17 PM
@Meo : t cũng nghĩ giống thế á :( 2 năm rồi 2 năm đều Tokyo Dome, 2 năm đều tháng 8 mà 2 mem TN :( nghi ngờ Haruna năm sau quá. có khi Takamina sẽ là ng tn cuối cùng  Đăng lúc 27-8-2013 10:21 PM
Nếu hà năm sau lại có Dome, thì chắc Haruna tn ở đó :-<  Đăng lúc 27-8-2013 10:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 27-8-2013 23:15:53 | Chỉ xem của tác giả
Ôi thế là nàng tomochin của mình rời khỏi AKB và bắt đầu trên còn đường solo rùi . Nhìn cảnh này lại nhớ đến acchan và Mariko thế lại buồn. Phải chi tomochin đừng đi thì hay quá. Mà dù sao thì đây cũng là quyết định của pé rùi. Mong pé sẽ thành công trên con đường solo của mình {:412:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 27-8-2013 23:20:02 | Chỉ xem của tác giả
haizz Tomochin cũng đã tốt nghiệp rồi, dù cũng buồn lắm giống như lần Acchan tốt nghiệp nhưng dù sao cũng mong sự nghiệp sau này của Tomo sẽ rực rỡ và gặt hái được nhiều thành công {:412:}
À mà hình như có Chiyuuuuu xuất hiện nữa, thiệt là cảm động quá đi mà {:399:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 28-8-2013 01:24:31 | Chỉ xem của tác giả
Biết là cuối cùng cũng đến ngày chia ly mà sao buồn quá vậy. Dù đã chuẩn bị tinh thần từ lúc nhận được tin Tomochin sẽ tốt nghiệp từ lâu rồi mà giờ đến lúc chia tay vẫn buông thế không biết. Chúc bạn vững bước trên con đường mới, các fan của AKB sẽ vẫn luôn ủng hộ bạn.
Thế là cuối cùng gen 1 cũng chỉ còn lại 3 bạn thôi . Mong là Mii-chan và Kojima sẽ còn lâu lâu mới tốt nghiệp nhé còn Minami thì chắc sẽ chuyển qua hoạt động quản lý nhóm thôi. Thấy có cả sama và Acchan đến chúc mừng Tomochin tốt nghiệp kìa. Đang đợi dự án mới sắp ra mắt của Acchan đây, hy vọng sẽ có nhiều bài hay để nghe.
Chúc mưng Tomochin tốt nghiệp nhé .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách