Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 4475|Trả lời: 22
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Happy The 1'st Anniversary] The Songs Bring Us Together ~ Here To Us - Halestor

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Chúc mừng sinh nhật nhé!

Ngày đầu tiên, câu chuyện nào cũng cần có một ngày như thế, tựa câu chuyện của chúng ta. Khi đến với nhau đâu nghĩ đến sẽ có ngày ở lại, khi gặp nhau nào biết đến sẽ có hôm nay. Như chàng thi sĩ mùa đông ấy, nào có hay xuân đã gieo trong tim anh hạt mầm ước vọng, đông vừa qua đã nở một vần thơ. Như người nhạc sĩ già nua ấy, đâu có hay cơn gió mùa hạ khô nóng thế mà vẽ cho ông những nốt nhạc đẹp như lá mùa thu. Và chúng ta cũng thế, gặp nhau, rồi quen biết, loài cây tình bạn đâu cần chăm bón bằng những cái ôm, cái bắt tay thân thiết, đâu cần những khuôn mặt đời thực, những nụ cười rạng rỡ, mà chỉ là những dòng chữ trên mạng ảo, cũng cứ thế lớn lên mạnh mẽ, đơm hoa kết trái, ngày qua ngày tỏa bóng mát yêu thương kết thêm những tâm hồn đồng điệu, chung chí hướng. Đó là cách chúng ta đến với nhau, ở lại bên nhau, sẻ chia và thấu hiểu nhau như một đại gia đình dưới mái nhà chung mang tên Những Cánh Diều.

1 năm nào ai dám khẳng định dài ngắn, nhưng đó là cả một chặng đường ghi nhận sự phấn đấu, nỗ lực của không biết bao con người, biết bao trái tim cùng chung nhịp đập lý tưởng, niềm nhiệt huyết mê say. Ngày hôm nay, tôi vẫn là tôi của một năm về trước, vẫn đang trải qua cuộc sống điển hình của một sinh viên đại học hết sức bình thường như hàng triệu sinh viên trên đất nước Việt nam mình. Tôi tự thừa nhận một năm vừa qua, một quãng thời gian dù không quá dài hay quá ngắn, dù nơi tôi vẫn còn nguyên những khuyết điểm mà tôi từng thề thốt sửa đổi. Tôi vẫn chỉ là một cô gái ham chơi, hay thức khuya, ngủ nướng, lười biếng, lâu lâu sẽ lại cúp một buổi học chẳng vì lí do chính đáng nào cả, vẫn bướng bỉnh là tôi của ngày hôm qua.

Nhưng 1 năm trôi qua đâu chỉ có thế, tôi sắp thêm 1 tuổi, nến sinh nhật sẽ thêm một cây, và hơn thế tôi có thêm những người bạn mới. Một số tôi gọi tên nhớ mặt, một số đã gặp gỡ đôi lần, một số chỉ là đã từng nói chuyện vu vơ về những bộ phim, bài hát mà chúng tôi cùng yêu thích. Cũng có những người tôi thầm ngưỡng mộ, cũng có những người thân thiết như anh chị em, và có cả những người tôi còn chưa kịp quen biết. Nhưng vào ngày này của năm sau, họ có thể sẽ là bạn của tôi. Bởi qua 1 năm sẽ là 1 năm nữa, đó là cơ hội cho tôi được kết thêm bạn bè với những người có thể là ở ngay gần mà tôi không hay biết, hay với những người khác, họ có thể ở khắp mọi miền Tổ quốc, từ Bắc chí Nam, chẳng phân giọng nói, tiếng cười. Thậm chí còn cả những người bạn ở xa lắc lơ bên kia quả địa cầu rộng lớn, khác múi giờ, ngôn ngữ, lối sống nhưng chung một niềm đam mê.

1 năm, quãng đường ấy còn cho tôi biết bao trải nghiệm thú vị và tri thức mới. Tôi được học những gì mà trước đây còn chưa biết, được rèn luyện và trau dồi khả năng ngoại ngữ cho riêng mình. Trên trang faceook cá nhân, tôi đã sửa đổi phần thông tin việc làm từ một khoảng trống thành “đang làm việc tại Kites.vn”. Và tôi tin rằng, bạn, những người có thể tôi đã quen, hay còn chưa biết, cũng có chung một cảm xúc tự hào, chung một nụ cười trên môi khi tay gõ nên cụm từ ấy, có phải không? Tôi cũng tự hào, mình đã giới thiệu và mang đến mái nhà chung những người bạn bên cạnh tôi, bởi họ cũng như tôi có chung niềm đam mê với điện ảnh, âm nhạc,… Phải, 1 năm đã qua đi, 1 năm khác đang tới, đó sẽ là quãng đường tôi phải bước đi cho trái tim và khối óc được phấn đấu, rèn luyện và trưởng thành. Và tôi biết, trên con đường ấy, tôi sẽ chẳng khi nào cô đơn.

Ngày hôm nay, xin được nói lời CHÚC MỪNG SINH NHẬT tới tất cả chúng ta! Chúc cho mỗi người ở đây sẽ có thêm 1 năm rồi lại thật nhiều năm nữa được bên nhau chúc mừng sinh nhật. Chúc cho Kites thêm một tuổi mới sẽ ngày càng lớn mạnh và phát triển, như cậu bé chập chững qua những bước đầu tiên sẽ trưởng thành và cao lớn, để những cánh diều được bay xa, bay cao hơn.

Xin gửi đến Kites một món quà mang tên “The songs bring us together – những bài ca đưa ta đến bên nhau”. Đây cũng là một câu chuyện, có bắt đầu nhưng mãi mãi sẽ không tới hồi kết, câu chuyện của gia đình nhỏ E-muzik, nơi có những tâm hồn trải dài trong những giai điệu và lời ca.

The songs list:

1. Here's to us - Halestorm
2. I love you - Avril Lavigne
3. I told you so - Carrie Underwood
4. Don't let me go - The Click Five
5. Happy together - The Turltles
6. Do you know - Enrique Iglesias
7. Words - Skylar Grey
8. I hope you find it - Miley Cyrus
9. Best years of our lives -  Evan Taubenfeld ft. Avril Lavigne
10. Two is better than one - Boys like Girls ft. Taylor Swift
11. Sometimes when we touch - Dal Hill

Rate

Số người tham gia 22Sức gió +110 Thu lại Lý do
JustWendy + 5 Ủng hộ 1 cái!
Katy1210 + 5 :X :X :X
tieunien + 5 Ý nghĩa quá:x
lhnhot + 5 Ủng hộ 1 cái :x :x :x
anglemoon + 5 happy birthday Kites :X
Kumiko13 + 5 HPBD Kites :X
hopeful_colour + 5 đong đầy cảm xúc =)
Vikky + 5 Hép Pi Bớt Đây Kites :X
akari + 5 HPBD Kites
cooro_vt + 5 Ủng hộ 1 cái!
boconganhpp + 5 Ngôi nhà gắn bó những tình bạn, t.
ღ♥Nh0kBj♥ღ + 5 Cảm ơn bạn
N2H_K0u + 5 ngôi nhà thứ 2
shinemy1987 + 5 :X
FankBu + 5 Ủng hộ 1 cái!
kazr + 5 HPBD Kites :*
froidgarcon + 5 á. :x:x:x:x
TrongDuc2903 + 5 Happy birth to kites <3
Portkey + 5 ^^
sis_wanabe + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 1-9-2012 00:07:27 | Chỉ xem của tác giả
“The songs bring us together – Những bài ca đưa ta đến bên nhau”

Người ta nói có những thứ một khi đã trôi qua, sẽ vĩnh viễn không khi nào trở lại. Con người sống trên đời đôi khi chỉ để ôm một hoài niệm nào đó. Có thể là một bóng dáng, một nụ cười, một câu chuyện, hay đơn giản chỉ là một chiếc ô trong cơn mưa hạ tầm tã, một ly cà phê ấm áp chiều đông, và ánh mắt tiếc nuối ngày chia tay năm ấy…

Tôi cũng hoài niệm, tôi cũng nhớ nhung. Với tôi thì đó chính là những khúc ca. Kỉ niệm lần đầu tiên ấy tôi nào nhớ tháng ghi năm, khi ấy tôi đang ở đâu, cùng với ai, tôi cũng sớm quên đi rồi. Nhưng cảm xúc ấy vẫn tựa như một dòng chảy trong tim tôi, lặng lẽ không ồn ào, êm đềm chẳng dữ dội, nhưng đơn giản sẽ mãi mãi lấp đầy nỗi nhớ nơi tôi. Như ai kia từng ví, con sông nhỏ hiền hòa ôm ấp lấy miền quê thanh bình ấy, vĩnh viễn chẳng rời đi, đem phù sa thấm đẫm đất mẹ. Như những lời ca, khúc hát bất diệt sẽ đi cùng năm tháng, đại diện cho tuổi thanh xuân đã, đang và sẽ qua đi của mỗi người.

Phải, ngày đó đã qua đi, chẳng còn sót lại, nào ai nhớ cho tường tận, nào ai mãi chẳng lãng quên. Nhưng mỗi thành viên trong tập thể E-muzik đều đến với gia đình nhỏ này bằng 1 bài hát. Đó chính là điều diệu kì mà có thể chính bản thân mỗi thành viên cũng không hề hay biết, nhưng giống như bài ca ấy, bài ca đã đưa chúng tôi đến với nhau, nó sẽ còn mãi, lắng lại trong tim mỗi người, thành một giai điệu khó phai, âm ỉ cháy, gắn kết chúng tôi thành một gia đình bằng thứ keo của tình yêu thương và đoàn kết.

Khi tôi ngồi bên cửa sổ và gõ những dòng chữ này, cơn gió thu luồn qua ô cửa, phả vào mát rượi, tôi muốn cúi đầu ghi lại những cảm xúc gió trao, nhưng thật khó để tôi tập trung viết tiếp, bởi tâm trí tôi mải lãng du theo một giai điệu nào đó, lúc du dương, bay ổng, lúc trầm buồn, khi lại réo rắt. Tôi chẳng ngạc nhiên với sự lơ đãng của mình, vì khi nhớ tới gia đình E-muzik, là tôi chẳng kìm được lại nhớ đến những khúc ca. Mỗi thành viên trong gia đình, mỗi cá tính, họ là người nhạc sĩ, tự mình viết lên bản nhạc cho riêng mình. Đó có thể là những ca khúc về nỗi buồn sầu thảm hay sự hạnh phúc vui tươi, về tình yêu với cuộc sống, gia đình, bạn bè, về những nhớ nhung và khắc khoải, hay có thể đơn giản sẽ là những xúc cảm khi gió thu về mà tôi chẳng thể nào viết thành câu chữ giờ phút này đây.

“The songs bring us together – những bài ca đưa ta đến bên nhau”, xin cảm ơn những bài ca ấy, dẫn lối cho chúng tôi đến với nhau trong những năm tháng thanh xuân tươi đẹp nhất, để chúng tôi được cùng sống, cùng nếm trải trong tình yêu chung dành cho âm nhạc, để sau này khi trái tim chúng tôi có trở nên già nua, cằn cỗi, khi tâm hồn chẳng thể nào vẽ nên những vần thơ trong sáng và dạt dào xúc cảm như bây giờ, chúng tôi sẽ cùng nhìn lại những gì mà khi ở bên nhau như một gia đình, chúng tôi đã đạt được. Những lời ca, câu hát sẽ lại mang chúng tôi trở lại, sống thật mạnh mẽ, yêu thật mãnh liệt, đam mê thật bỏng cháy thêm một lần nữa. Âm nhạc, đó là điều kì diệu của cuộc sống, với quyền năng kết nối mọi con tim, lòng nhiệt huyết, xoa dịu những tâm hồn bất hạnh, chắp cánh những cánh diều bay xa. Xin hãy cứ như lúc này, gắn kết chúng tôi, gắn kết bạn, tất cả chúng ta bằng sợi chỉ đỏ âm nhạc, xuyên qua tim mỗi người, quấn quýt, vấn vương. Những bài ca ơi, xin ru tôi mãi mãi…

Gia đình E-muzik xin cảm ơn tất cả những ai trong suốt thời gian qua đã luôn dõi theo, ủng hộ E-muzik. Mỗi lời khen tặng, mỗi lời cám ơn, mỗi lời nhận xét, phê bình chính là ngọn lửa động lực, đốt cháy niềm nhiệt huyết nơi chúng tôi. Hãy cùng chúng tôi nắm tay đi thêm quãng đường dài phía trước. Xin cảm ơn thật nhiều!

_xiaoling308_

[Vietsub by E-muzik] ~ Here to us – Halestorm
Translator: xiaoling308
Timer: kumiko13
TS  & Enc: TrongDuc2903

Cho tất cả chúng ta

Bình luận

từ lúc còn kst e chỉ là SR thôi =))  Đăng lúc 2-9-2012 07:21 PM
LL ủng hộ bạn cái này nhé: http://kites.vn/forum.php?mod=redirect&goto=findpost&ptid=350424&pid=3634330  Đăng lúc 1-9-2012 01:01 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 1-9-2012 00:11:46 | Chỉ xem của tác giả
♥♥♥ HAPPY BIRTHDAY TO KITES ♥♥♥

Ầyyy, thế mà cũng 1 năm rồi đó :)
Kể ra cũng đã gần 1 năm e tham gia vào Kites
Mạng ảo cơ mà tình cảm thì luôn luôn là thật
Được quen với nhiều người, cùng sẻ chia biết bao niềm vui nỗi buồn trong cuộc sống
Được học hỏi làm sub, tìm thấy niềm đam mê của mình
Yêu lắm E-muzik ơi ♥♥♥

Chúc Kites thêm 1 tuổi mới ngày một phát triển hơn nữa, các staff làm việc ngày càng năng suất hơn ♥
Ngày càng cho ra những bộ phim, sản phẩm chất lượng cộp mác Kites.vn :X
P/s: Văn e dốt nát chỉ viết đc thế thôi :">

Bình luận

Song Linh của tôi :x  Đăng lúc 2-9-2012 07:04 PM

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +15 Thu lại Lý do
froidgarcon + 5 =))))))
TrongDuc2903 + 5 a thì rết cho con tem =]]]
xiaoling308 + 5 tem cho 3a

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 1-9-2012 00:17:53 | Chỉ xem của tác giả
:|
cái này là cái gì đấy LL ơi.
project hay là thread nhạc thôi
nhìn chẳng hiểu gì cả

Hí hí. hôm qua ko hiểu cái thớt này là gì vì loằng ngoằng quá
giờ hiểu rồi :D

Chúc cánh diều mãi no gió và bay cao
chúc mọi người có kỳ nghỉ vui vẻ

Bình luận

comt gì đây :-w thô thiển thôi rồi, phá hỏng không khí thread của chị quá đấy =))  Đăng lúc 2-9-2012 07:05 PM
PJ 10 bài mừng sinh nhật kites đó ku ;)  Đăng lúc 1-9-2012 12:20 AM
Project nhưng mà post nhiều thread :))  Đăng lúc 1-9-2012 12:20 AM

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +11 Thu lại Lý do
froidgarcon + 5 a này ở thái nguyên thì phải ;))).
Linh.Jenny + 1 Cảm ơn bạn
TrongDuc2903 + 5 phong bì.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 1-9-2012 00:20:00 | Chỉ xem của tác giả
tuyệt vời!!!!!!!!!!!!!!
có tận 11 bài cơ àh
câu chuyện của gia đình nhỏ E-muzik,
nơi có những tâm hồn trải dài trong những giai điệu và lời ca.
thak E-muzik

Bình luận

@xiao cái tật loắt choắt ah mình thấy 11 mà sao viết 13 cũng hok bít nữa ^^ luôn ủng hộ E-muzik  Đăng lúc 2-9-2012 07:10 PM
11 bài ^^ cảm ơn bạn đã ủng hộ E-muzik nhé :x  Đăng lúc 2-9-2012 07:05 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +4 Thu lại Lý do
cooro_vt + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 1-9-2012 00:21:59 | Chỉ xem của tác giả
Nhanh vậy đấy
Thế là đã 1 năm
Trải qua bao sóng gió
cuối cùng gia đình Kites đã phát triển vững mạnh được như bây giờ
mặc dù vào kites mới được khoảng nửa năm
nhưng cũng đủ để có thêm những người bạn
những câu chuyện buồn, vui ....
và cũng có thêm đc 1 mối tình :"> =))))))))
♥♥♥I love Kites♥♥♥
Je vous aime ♥♥♥
Bon anniversaire Kites. We fly!!!!!!!!!!

p/s: @anh Đức: quần đẹp thì mặc, đụng hàng mấy người cơ =)))))

Bình luận

bên kst chị hông reg nick, vì sau cần lấy link nên reg 1 cái, mà từ hùi sang đây, chị quên mất pass bên đó rùi =))  Đăng lúc 2-9-2012 07:23 PM
chị cũng mới vào KItes được nửa năm, nửa năm trước là ẩn dật =))  Đăng lúc 2-9-2012 07:05 PM
;-w, edit. p/s; sao lại mặc chung quần với a ;-ss  Đăng lúc 1-9-2012 11:56 AM

Rate

cooro_vt + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 1-9-2012 00:24:54 | Chỉ xem của tác giả
chúc mừng sinh nhật kite nha.chúc các bạn luôn vui vẻ,hạnh phúc với công việc mình đang làm

Rate

cooro_vt + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 1-9-2012 00:34:23 | Chỉ xem của tác giả
Happy birthday Kites! Ngôi nhà thân yêu thứ hai của tôi!

Cô LL chăm quá hẳn một list luôn
down về nghe dần :)
Thank E-muzik

Bình luận

LL làm sao làm hết được, là cả nhà E-muzik làm đấy chứ  Đăng lúc 2-9-2012 07:06 PM

Rate

cooro_vt + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 1-9-2012 06:56:05 | Chỉ xem của tác giả
Tuyệt quá, subteam ra tận 11 bài luôn sao, vậy thì nghe đã luôn. Thanks E-muzik, nhờ có các bạn nên mình ngày càng biết đến nhiều bài hát tiếng anh hay hơn, và có những dòng sub tuyệt vời để hiểu hết ý nghĩa của bài hát. Nhân ngày Kites tròn 1 tuổi, mình gửi lời chúc đến toàn bộ BĐH và toàn bộ staff, subteam trong forum nói chung và khu E-muzik nói riêng có thật nhiều sức khoẻ, thành công trong cuộc sống, công việc, và ngày càng có thêm nhiều sản phẩm hay, chất lượng nữa nhé!

Bình luận

chân thành cám ơn bạn đã đồng hành và ủng hộ chúng tớ, hy vọng sẽ gặp lại nhau thật nhiều ở E-muzik nhé :)  Đăng lúc 2-9-2012 07:07 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +2 Thu lại Lý do
cooro_vt + 1 rate cuối cùng của mình :(((((

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 1-9-2012 08:35:28 | Chỉ xem của tác giả
Ngôi nhà thứ 2

Ngôi nhà gắn kết thật nhiều bạn bè và chị em

Ở đây mình đã có những giây phút tuyệt vời