Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Rocky
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[888] Đường Mật - Trung tâm chém gió

[Lấy địa chỉ]
6081#
Đăng lúc 4-6-2013 06:05:56 | Chỉ xem của tác giả
sofiali gửi lúc 1-6-2013 15:48
Trời, ngắn đâu mà ngắn, mình chỉ là  đọc lướt lướt sơ sơ thôi thấy đoạn nào  ...

dậy Mạc Diên Soái là vai phụ à.  Gần đây thấy Tấn đóng vai chánh ko chắc sẽ ko nhận vai phụ đâu, nhứt là nếu vai đó ko có tính cách đột phá

Còn Ca Ca thì tụi mình biết là chưa đóng mấy phim thể loại này và cộng thêm tình bằng hữu giữa CaYên thì cơ hội cũng khá cao {:173:}

ủa, mà trước đó sofi nghỉ là La Tấn họp vai Lý Dự mà sao giờ cast ổng vô vai khác dậy   Mà sau khi đọc truyện thì theo sofi khách quan mà phân tích thì thấy ai họp vai Lý Dự nhứt ??

Hoắc Ca mà là Đường Minh Hoàng thì hong chừng mình sẽ đổi ý thích ông vua ham chơi mê gái này à nha

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6082#
Đăng lúc 4-6-2013 08:55:43 | Chỉ xem của tác giả
purpletulips gửi lúc 4-6-2013 06:05
dậy Mạc Diên Soái là vai phụ à.  Gần đây thấy Tấn đóng vai chánh ko chắc sẽ ko  ...

Hôm nay bận tính hok vào nhà rồi mà thấy Tulip trả lời mình nên vào đấy. Mấy hôm nay đi đâu mà lặn dữ vậy? Giờ mới thấy lội lên vậy...

Mạc Diên Soái là nam chính thứ hai, cũng là một đoạn tình cảm khó quên của Thẩm Trân Châu. Thật ra thì mình càng đọc thì càng cảm thấy Mạc Diên Soái rất có khí phách, anh hùng trong số các anh hùng, cả Lý Dự cũng phải khiêng nể vài phần, còn có thể khiến nàng Trân Châu chung với Lý Dự cũng mang trong lòng một một niềm đau hối tiếc, mình thấy nhân vật này khai thác được hết thì hok chừng hay lắm luôn.

Nói thật lòng thì sau khi đọc truyện này mình chẳng thấy vai nào hợp với Ca hết, mặc dù mình cũng ngồi cố gắng tưởng tượng nhưng hok hề tưởng tượng được vai nào thích hợp với Ca. Dù sao thì mình cũng muốn Ca Yên tái hợp (Cái này hơi cảm tính một chút)

Theo khách quan phân tích và trí tưởng tượng của mình thì có vài nhân vât mình tưởng tượng ra nè:
- La Tấn là Lý Dự (hok hiểu sao mình vẫn cảm thấy Tấn ca thích hợp nhất)
- Hoắc Kiến Hoa là Mạc Diên Soái ( có lẽ mình ấn tượng với Lưu Liên Thành của Bông ca trong Khuynh Thế hoàng phi)
- Tô Thanh là Tố Từ ( là nha hoàn của Trân Châu sau là Quý Phi của Lý Dự)
- Đồng Lệ Á là Trương Hàm Nhược ( phi tử của Lý Dự)
- Lữ Nhất là Mộ Dung Lâm Chí ( là vợ của Lý Đàm, em dâu Lý Dự, bạn thân của Trân Châu)
Còn nhiều lắm .
(Mình có thói quen khi đọc truyện phải tưởng tượng xem nhân vật ấy là ai để dễ nhớ hơn)

À, trong truyện này cũng có nói nha, Đường Minh Hoàng không phải chỉ là ông vua chỉ biết chơi hok đâu, rốt cuộc vua vẫn là vua, có tâm kế lắm. Mà cũng nói ĐMH chỉ say mê Dương Quý Phi thôi, chứ người mà ổng yêu là Võ.. Phi ( cái gì phi thì đại khái mình hok nhớ rõ), nhưng kho thể lập làm hoàng hậu vì bà này con cháu của Võ Tắc Thiên, cho nên ổng cũng muốn không lập Dương Quý Phi làm hoàng hậu luôn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6083#
Đăng lúc 4-6-2013 10:00:50 | Chỉ xem của tác giả
sofiali gửi lúc 4-6-2013 08:55
Hôm nay bận tính hok vào nhà rồi mà thấy Tulip trả lời mình nên vào đấy. Mấy hôm  ...

mấy hôm nay đi thăm nhỏ bạn đang mang bầu gần sắp sanh, chứ để nó sanh xong cái nó hong cho mình thăm á phái nói con nhỏ đó nó kỷ kinh hồn luôn gần như có một ko hai (mà hay ghê, kiếm đâu ra được thằng chồng cũng y hệt như nó).  No' thông báo trước với đám bạn là sau khi sanh ko ai được thăm con nó cho tới khi con nó qua 6 tháng.  {:148:}  Hỏi có khiếp hong??!!!   Ta nói, "thôi đợi con bà ra trung học tui thăm nó luôn thể." {:184:} Ghét {:184:}

chời, sofi nể tình mình làm thấy khoái chí ghê {:155:}

dậy theo khách quan thì La Tấn họp vai Lý Dự, còn chủ quan thì muốn Tấn vô MDS còn Lý Dự thì là của Ca hả {:173:}

Có lẽ vì Ca Ca chưa từng đóng qua những phim thể loại này nên sofi khó tưởng ra được chăng?  Chứ nếu coi theo thực tài thì chắc Ca Ca ôm nổi chứ nhỉ.  À, mà sao sofi thích nv Mạc Diên Soái như dậy sao ko "cho" Ca Ca vô vai này ??

Nhớ như là phi tử yêu nhứt của ĐMH là Võ Huệ Phi.  Bà này như là trước thời DQP nhập cung, sau bịnh chết thì phải.  Cái này thì ko rỏ nhưng hình như DQP được sủng ái là gì có nét giống VHP, làm ông vua này vì nhung nhớ mà thành mê mụi DQP đến độ gần mất nước

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6084#
Đăng lúc 4-6-2013 11:00:37 | Chỉ xem của tác giả
purpletulips gửi lúc 4-6-2013 10:00
mấy hôm nay đi thăm nhỏ bạn đang mang bầu gần sắp sanh, chứ để nó sanh xong cái n ...

Trời sao mà bạn Tulip kỹ tính quá vậy. Ai sinh xong sáu tháng sau mới thăm được chứ. Bên đó mà cũng kiêng kỵ dữ vậy, bên này tụi mình còn hok kiêng kỵ gì hết nữa là. Mà như Tulip kể thì hai vợ chồng nhà đó vậy mới xứng đôi chứ...{:144:}

Thật tình thì mình thích Lý Dự hơn, đa tình nhưng lại rất chung tình, yêu nhưng không từ bỏ lý tưởng, MDS thì rất chung tình đến si tình. Ca hok phù hợp với MDS đâu, chỉ có thể là Lý Dự hoặc là hok thôi.{:173:}

Ca là diễn viên có tài thực nhưng vì trước tới giời hình như chỉ đóng nhiều phim cổ trang giả tưởng còn chính sử ít quá mình hok thể tưởng tượng được, Tấn ca thì có nhiều hơn nên dễ tưởng tượng hơn. À hồi nãy thấy trên face Đường có tấm này. Mình chợt nghĩ nếu hok là Tấn ca Thì là Kiện Phong ca cũng được

Đúng như Tulip nói đó, bà Huệ Phi này chết yểu, DQP thì có nét giống Huệ Phi nên ĐMH mới yêu như vậy.{:176:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6085#
Đăng lúc 4-6-2013 11:25:09 | Chỉ xem của tác giả
sofiali gửi lúc 4-6-2013 11:00
Trời sao mà bạn Tulip kỹ tính quá vậy. Ai sinh xong sáu tháng sau mới thăm được chứ ...

ờ, nó nói nó thì mình có thể thăm, còn baby của nó thì nó hong cho tới gần trước sáu tháng, mà thử hỏi, nó sanh xong rùi ai thèm gặp nó, chỉ có ham hố coi con nó thôi chứ {:184:}Hai vợ chồng, nhỏ thì là bác sỉ, còn chồng thì đang học ra bác sỉ, nên hai vợ chồng kỷ như nhau, sợ mình đem vi trùng lạ đến lây bịnh con nó, nên nó cảnh cáo trước ...{:184:}

Đúng là Hồ Ca ngoài Dương Lục Lang ra thì cổ trang toàn là hơi bị ảo ảo, hầu như là ko có vai nào hoàn chỉnh, nên cũng khó tưởng ra.  Nhưng cũng có lẽ vì dậy mà mình càng thêm hiếu kỳ .  Tại nếu thí dụ ba người, Hồ - Hoắc - La, thì cơ hội họp tác với Ca là cao nhứt

Cơ hội anh Kiện Phong cũng có thể, như là anh Phong có từng nói Đường Yên là nữ diễn viên mà anh mong đóng chung thêm lần nữa sao   dậy thì Kiện Phong vô vai nào, Lý Dự hay MDS?  Chắc là MDS quá vì anh Phong mặt hiền khô khó tin là người đa tình {:173:}

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6086#
Đăng lúc 4-6-2013 11:43:16 | Chỉ xem của tác giả
purpletulips gửi lúc 4-6-2013 11:25
ờ, nó nói nó thì mình có thể thăm, còn baby của nó thì nó hong cho tới gần trướ ...

Không có đâu, Kiện Phong thích hợp với Lý Dự hơn  chứ Mạc Diên Soái giao cho ảnh thì hok ra được khí chất hầm hố đâu, Mạc Diên Soái chỉ thích hợp với Bông ca hoặc Tấn ca thôi.

Mình hok biết là ai có khả năng nhiêu hơn, vì Ca ca thì năm nay chỉ chăm chăm đi đóng kịch thôi, ít tham gia phim ảnh lại, Bông thì mới hợp tác KNLD, còn Tấn ca thì càng khó..Nói chung là chúng mình cứ tưởng tượng mơ mộng thôi...Ôm hy vọng nó thành hiện thôi.{:126:}

trời mần gì mà kỹ quá vậy. mình đến thăm bà đẻ thì chủ yếu chỉ thăm em bé, hok cho đụng vào thì ở nhà gọi điện tám với mẹ nó cho khỏe nhỉ>{:184:} Biết bao nhiêu người sinh con chư làm như có hai vợ chồng bạn này mới sinh con vậy...{:98:}{:98:} Đúng là bác sĩ có khác
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6087#
Đăng lúc 4-6-2013 13:41:30 | Chỉ xem của tác giả
sofiali gửi lúc 4-6-2013 11:43
Không có đâu, Kiện Phong thích hợp với Lý Dự hơn  chứ Mạc Diên Soái giao cho ảnh t ...

dậy nghe cách sofi tã n.v. thì mình thấy Kiện Phong có vẽ như ko họp với luôn cả hai vai này.  Nếu bản chất Lý Dự có phần đa tình thì mình ko tưởng ra được Kiện Phong có thể đóng một người đàng ông đa tình a` nha {:136:}

Chả hiểu sao mình lại cảm thấy như Hồ Ca ko đóng phim bộ nữa như là vì muốn tách ra với Đường Nhân một thời gian đó.  Theo tình nghĩa thì Ca Ca sẽ ko ra mỡ công ty riêng hoặc ký họp đồng với công ty khác, nhưng nhìn lại thì 10 năm nay, tuy Ca Ca cũng khá tiếng tăm nhưng phim của Đường Nhân ko có một vai nào gọi là đột phá cả nên Ca có vẽ nhu nhàm chán.  Mấy năm nay cứ thấy Ca cứ đa phần là từ chối đóng cho phim cho ĐN, từ BBKT đến HVK, rùi cái DMD cũng thay đổi vai qua lại.  Còn họp tác với Yên thì Ca có thể diện lý là nể tình bạn bè, {:173:} có qua có lại, {:118:} nhứt là vai Ca chưa từng đóng qua và có tính cách đột phá.  Nói tóm lại, mình thấy ĐN tuy lớn mạnh nhưng phim hay thì được có mấy bộ thôi.

thì bỡi, nên bị đám bạn nhứt là mấy đứa đã có con rùi dủa cho một trận {:184:} nhưng nói thì nói dậy chứ cũng thương cho hai đứa lắm, bị xảy thai mấy lần rùi, con này là con cầu con khẩn nên thành ra lo lắng đủ đều.  Tụi mình la nó dậy thôi chớ cũng thông cảm cho nó lắm.  Hơn nữa chắc là ko định chich ngừa cho em bé trong sáu tháng đầu, vi` sợ bị dị ứng, đợi qua sáu tháng mới an tâm nên trong thời gian chưa chích ngừa sợ bé bị lây bịnh thì rất nguy hiểm {:138:}

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6088#
Đăng lúc 7-6-2013 14:33:39 | Chỉ xem của tác giả

okay, tranh thủ lên đây đánh vài hàng trước khi đi mất tích mấy ngày nè mà sao thấy nhà Yên vắng lạnh dậy kà, thiệt là hơi lạ nha ...{:136:}

vì thấy sofi nói tóm lượt về Trân Châu Truyên Kỳ nên mình cũng hiếu kỳ đi kiếm về đọc, nói đọc chứ cũng lướt ko à.  Đọc sơ mấy chương đầu thì có cảm nhận như sao:

1.  Lý Dự là một nam nhân quá hấp dẫn, cách anh diễn đạt sự yêu thương đối với Thẩm Trân Châu thiệt khiến người đọc mát dạ{:161:}

2.  Đêm tân hôn của Lý Dự - Trân Châu, haiya, mình đọc mà gần nóng hết cả mặt,{:184:} hong biết khi lên phim làm sao mà diễn đây, nếu cắt mất thì uổng còn để y dậy kháng giả chịu sao thấu chời

3.  Ông Mạc Diên Soái thiệt quái chiêu và có phần hơi thô bạo {:148:}

Bình luận

2 nàng làm ng ta thèm đấy nhá, rãnh rỗi dịch vài chương Trần Châu truyền kỳ up lên cho mọi ng bàn luận với  Đăng lúc 7-6-2013 05:14 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6089#
Đăng lúc 7-6-2013 18:04:51 | Chỉ xem của tác giả

@khicautreo

chời, dịch thì phải để sofi làm rùi, chớ mình thì ko có tài này, mình phải trans qua tiếng Anh mới hiểu được thôi

mình đọc chủ yếu là lướt tới đoạn có Lý Dự & Trân Châu thôi   chỉ thấy Lý Dự ko biết là yêu say đắm hay quá tự tin với bản thân mà bắt gặp đàn ông trong phòng ngủ của Trân Châu mà cũng ko nổi giận còn có thể nhã nhặng dậy, gặp mấy ông vua hay dương gia khác ko chém bay đầu thì cũng đem đi nhận lòng heo rùi. {:184:} À, nói dậy ko phải là nói Trân Châu ngoại tình nha, chỉ là có nhiều người chạy tới đòi dẫn đi thôi. {:165:}  Mà phải nói lướt được 1/4 truyện mà hai vợ chồng này chưa có một câu nói là yêu đối phương gì hết mà lại có nhiều cảnh tình tứ ngồi đọc mà nổi hết da gà à {:85:}

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6090#
Đăng lúc 7-6-2013 21:20:27 | Chỉ xem của tác giả

credit: baidu

Bình luận

em cũng chẳng biết hình này ở sự kiện gì nữa=))  Đăng lúc 8-6-2013 07:03 PM
Còn Tử Huyên đâu sao Hoắc Ca ko lôi ra chụp chung mà lại chụp với Ninh Kha dậy, tiên nữ hong chịu đi kiếm ma nữ chơi chung à ;)  Đăng lúc 8-6-2013 06:38 AM
ko biết mấy tấm hình nhỏ ngây chưn của tiểu Mịch Tuyết Kiếm là hình gì dậy há? Ninh Kha cao bằng người thật à :))  Đăng lúc 8-6-2013 06:36 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách