Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: sid
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nam] (¯`•._.•♥Bae Yong Joon - 배용준 - Mừng sinh nhật bình yên - 29/8♥ •._.•´¯)

[Lấy địa chỉ]
551#
Đăng lúc 28-8-2012 18:32:53 | Chỉ xem của tác giả

byjgallery
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

552#
Đăng lúc 29-8-2012 00:04:20 | Chỉ xem của tác giả
beyeu gửi lúc 26-8-2012 13:14
LOA...LOA...LOA
Xin  trân trọng thông báo tới toàn thể các bạn, nhất là n ...

Tiêu đề : MY MEMORY

1. CÔ NHÓC 15 TUỔI

10 năm trc vào một buổi sáng mùa hè

Một cô nhóc học cấp hai nở nụ cười mãn nguyện vì vừa chiến thắng trong cuộc chiến bằng miệng với ban cán sự cùng lớp. Nguyên nhân cũng chỉ vì 1 quyển báo, cô nhóc thắc mắc tại sao ban cán sự thì luôn đc đọc các quyển báo đầu tiên, và luôn được cầm về nhà, an phận nằm trên gía sách như 1 vật sở hữu riêng của những cô cậu lớp trưởng, lớp phó, còn các thành viên trong lớp thì không. Đó là 1 ước muốn quá xa xỉ, việc được đọc tại lớp cũng đã là 1 khó khăn chứ đừng nói là đc cầm về nhà. Trừ khi bạn là bạn thân của những cô cậu lớp trưởng, lớp phó đó. Và tất nhiên đối với 1 cô nhóc tính tình thẳng thắn và có hơi nóng nảy như tôi ko bao giờ chấp nhận chuyện đó. Cũng phải nói thêm rằng, nếu là cái khác có lẽ tôi không quan tâm, nhưng đó là tờ báo Thiếu niên Tiền phong, tờ báo mà tôi yêu thích từ lâu. Một số bạn sinh sau chúng tôi 4,5 năm có thể ko hiểu tại sao 1 quyển báo lại có giá trị đến thế, nhưng đối với chúng tôi hồi đó, tờ báo đó như 1 món quá vô cùng ý nghĩa. Lúc đó chưa có internet như bây giờ, báo chí cũng chưa nhiều như bậy giờ, tất cả các thông tin về sao trong nước,quốc tế những mẩu truyện ngắn, truyện cười ....

Nói tóm lại là nếu bạn muốn cập nhật thông tin thì báo TNTP là lựa chọn ko thể bỏ qua. Lần đầu tiên tôi đứng lên bày tỏ bất bình của mình. Có hơi sợ vì nghĩ một mình mình làm sao có thể "cãi" lại với cả ban cán sự, nhưng sau đó tôi nhận ra ko chỉ có mình tôi có suy nghĩ đó, các thành viên trong lớp cũng giống tôi, chỉ có điều họ ko dám nói, và sau "phát súng đầu tiên " của tôi, mọi người trong lớp đều thẳng thắn đứng lên bày tỏ quan điểm của mình. Và tất nhiên - tôi và mọi người thắng. Phần thưởng là tôi được sở hữu quyển báo thiếu niên Tiền Phong trong 2 ngày, khỏi phải nói tôi đã hạnh phúc như thế nào, cầm quyển báo trên tay mân mê từng trang, tôi đọc "ngấu nghiến" ko bỏ sót bất cứ thông tin gì.

Và ánh mắt tôi dừng lại rất lâu ở trang cuối của quyển báo, bài báo nói về 1 nam diễn viên Hàn quốc đã đọat giải Daesang (hồi đó chẳng biết cái giải này là giải gì, chỉ thấy báo nó ca ngợi là rất lớn) với 2 vai diễn trong cùng 1 bộ phim. Chưa đọc vội hết bài viết, tôi ngắm nhìn người con trai với chiếc kính cận, mái tóc vàng và nụ cười tỏa sáng. Thực sự rất thu hút. Cho đến giờ tôi cũng ko biết là lúc đó mình bị thu hút bởi đôi mắt được ẩn sau đôi kính cận ấy, hay bởi nụ cười, hay vẻ lãng tử của anh ấy..... Mà không, ... Có lẽ là tất cả.  Đọc bài viết của tác giả nói về vai diễn đã giúp anh đạt được Daesang, dù chưa được xem và chưa biết bộ phim trước đó nhưng tôi đã phần nào hình dung được vai diễn của anh. Được cầm quyển báo trong 2 ngày thì 2 ngày đó tờ báo luôn dừng duy nhất ở một trang. Tôi cứ đọc đi đọc lại mà ko biết chán, đến nỗi thời điểm đó thuộc lòng từng chữ trong bài biết. Và cũng từ lúc đó tôi biết mình đã là fan của người con trai có cái tên Bae yong Joon mất rồi.

Mẹ tôi thấy con gái đọc quyển báo lâu như thế (chuyện này chưa bao giờ xảy ra với tôi trc đây khi tôi đọc báo) còn thắc mắc và muốn xem rút cuộc quyển báo đó nói về cái j mà làm tôi "thơ thẩn" như vậy "Ơ, San U này"- Mẹ tôi thốt lên sau khi nhìn vào hình . "San U nào, Bae Yong Joon của con chứ San U nào mẹ". Người này đóng Mối tình đầu với Thành thật với tình yêu này con. Trước kia miệng thì cứ bảo mẹ con thích San U lắm, con thích anh sinh viên kia lắm mà giờ còn ko nhớ.... Haizzzzzzzzzz. Mẹ bỏ đi nấu ăn để mình tôi mặt đần ra ngồi trên ghế. À thì ra là anh ấy, thảo nào mình nhìn quen lắm, nhất là nụ cười kia mà ko nhớ ra là ai, cũng tại anh thay đổi kiểu tóc chứ có phải tại mình đâu ( tự bao biện với chính mình ^^). Thế là từ đó có thêm lí do để yêu anh nhiều hơn.

2 ngày sau tôi phải trả lại quyển báo đó, và mặc dù năn nỉ ban cán sự lớp cho mình đc sở hữu nó duy nhất 1 lần thôi (vì họ có quá nhiều báo rồi) nhưng họ không đồng ý. Lúc ấy tôi từng nghĩ tôi sẽ xé trang báo mà viết về anh ra, chắc ban cán sự ko biết đâu. Nhưng thấy làm như thế quyển báo chắc xấu lắm, với lại mình cũng muốn cho mọi người được đọc bài báo viết về anh, mong mọi người cũng thích anh giống mình nên mình đã ko làm điều đó. Buồn lắm nhưng đành chịu vậy, dù sao thì còn tốt hơn là ko đc đọc. Về nhà sau bao ngày "trăn trở", lấy hết dũng cảm đi nói với mẹ nếu năm nay đc học sinh giỏi thì mẹ có thể đặt báo cho con không. Ai ngờ mẹ đồng ý, còn nói mẹ sẽ thưởng cho tôi trc, tức là sẽ đi đặt báo ngay còn thành tích mẹ cho tôi nợ đến khi thi học kì và họp phụ huynh (biết thế nói từ lâu rồi . Nói thật là chưa bao giờ tôi thấy yêu mẹ đến như thế Thế là từ giờ tôi có thể theo dõi thường xuyên thông tin về anh rồi, cả bộ phim đó nữa (vì lúc đó phim BTCMĐ vẫn chưa đc chiếu ở VN)

Thời gian trôi đi, giờ đây tôi đã có thể cập nhật thông tin về anh một cách đều đặn. Báo chí cũng ko còn khó khăn như trước. Nhưng tôi vẫn chưa được xem phim mà tôi vẫn hằng mong mỏi. Bước vào cấp 3, mẹ ko còn đặt báo cho tôi nữa, nhưng thói quen đọc báo đã ngấm vào máu rồi, ko bỏ được. Thế là tiền mẹ cho tiêu vặt, ăn sáng tôi dành mua báo. Nhưng ko phải TNTP mà là báo điện ảnh, ở đó có nhiều thông tin về anh hơn. Thấy các đài truyền hình ở các tỉnh bắt đầu chiếu BTCMĐ mà tôi sốt ruột, thắc mắc ko biết sao tỉnh mình vẫn chưa chiếu. Và sau đó còn phải đợi 1 thời gian rất dài nữa nhưng ước muốn của tôi cũng thành sự thực. Đó là vào năm tôi học lớp 11, tức là đã 3 năm sau khi BTCMĐ chiếu tai Hàn tôi mới được xem. Đáng buồn là nó lại chiếu vào khoảng thời gian tôi phải học nên không đứợc theo dõi thường xuyên, nhưng dù sao được nhìn thấy anh, được xem bộ phim mà tôi hằng ao ước là tôi đã thấy mãn nguyện lắm rồi.

Sau khoảng thời gian đó, việc học bận rộn, rồi các kì thi liên tiếp cuốn tôi đi, thời gian tôi đọc thông tin cũng ko còn nhiều như trước. Mặc dù vậy, tôi vẫn mua báo thường xuyên như 1 thói quen, dù có thể số báo chưa được đọc ngày càng nhiều. Cũng phải nói thêm rằng, khi tôi bước vào lớp 11, internet đã phát triển, có nghĩa là thông tin cũng ngày 1 nhiều hơn trước nhưng đối với tôi, internet vẫn còn là 1 thứ xa lạ, và các quyển báo vẫn là những phương tiên, những người bạn gần gũi với tôi hơn cả. Thói quen mua báo và đọc báo còn đồng hành với tôi cho đến đầu năm 3 đại học. Dù trước đó tôi đã sở hữu chiếc laptop của riêng mình, mạng internet cũng của riêng mình, thông tin giải trí thì đựơc cập nhật hàng giờ, nhưng việc mua báo và được cầm trên tay quyển báo vẫn là niềm hạnh phúc đối với tôi. Chỉ đến khi vấn đề kinh tế ngày càng khó khăn, và con người ta cũng thực tế hơn (tất cả những thông tin trên báo đều có trên internet), tôi mới dừng việc mua báo. Thay vào đó tôi cập nhật thông tin về anh qua internet...

Jo chồng báo của tôi cũng đã lấp đầy 2 giá sách, hôm trc dọn nhà kiểm tra lại, giật mình khi số lượng lớn báo bị mọt không còn nguyên vẹn như trc, bị buộc phải bỏ, đem đốt hết mà ngồi khóc nguyên 1 ngày. Cảm giác như chính mình vừa vứt đi 1 phần kí ức vậy.

2. VỊ TRÍ CỦA ANH

Có lẽ ko cần nói quá nhiều về điều này. Trước đây, tôi đã từng choáng ngợp trước sự ảnh hưởng quá lớn của anh. 6000 người dân Nhật bản có thể chờ 3 ngày, 3 đêm ở sân bay, họ mắc màn, sinh họat tại sân bay chỉ mong được gặp anh trong giây lát. Thậm chí người dân Nhật còn gọi anh là Yonsama - cái tên mà ngay cả đến tổng thống Nhật cũng chưa được gọi. Chính tổng thống Nhật cũng bày tỏ sự ghen tị của mình về sự ảnh hưởng của anh ko chỉ với người dân hàn mà còn với chính người vợ của ông. Có lẽ mức độ ảnh hưởng như thế đối với 1 ng nổi tiếng của Nhật đã là điều không tưởng, vậy mà anh - 1 ng Hàn Quốc lại có thể làm được điều đó. Tất cả chúng ta, nhưng ai yêu thích hoặc biết về làn sóng hàn đều biết rằng, thị trường Nhật luôn là đích nhắm của bất cứ 1 bộ phim, 1 ngôi sao hàn quốc nào để chứng minh cho sự thành công của 1 tác phẩm hay 1 cá nhân nào đó. Và anh đã làm được. Tôi tự hỏi, sau anh còn ai có thể làm được những điều như anh đã làm, còn ai có thể được người dân Nhật gọi là Yonsama ???? .............

Đối với Hàn quốc, Bae Yong Joon được coi như một siêu sao, 1 người có công lớn nhất đưa làn sóng Hàn phát triển mạnh mẽ, được ng dân coi là 1 trong Tứ đại thiên vương, còn bộ phim BTCMĐ do anh đóng vai chính đã trở thành tác phẩm kinh điển, 1 bản tình ca bất hủ về tình yêu, và là tác phẩm mở đầu cho làn sóng Halyu thế hệ thứ nhất. Tôi đã xem rất nhiều show của Hàn quốc, và tôi thấy rằng, khi nhắc tới anh người ta luôn dành cho anh một sự trân trọng và kính phục, dù người đó là đàn em của anh hay thậm chí là 1 tiền bối hơn anh nhiều tuổi...

10 năm đã trôi qua, hiện nay làn sóng Hàn đang ngày càng phát triển mạnh mẽ, cũng đã có rất nhiều những diễn viên xuất sắc được công nhận, nhưng tôi tin đối với người Hàn và cả người Nhật, Bae Yong Joon luôn có 1 vị trí đặc biệt không thể thay thế được. Có lẽ hiện nay anh không còn đóng nhiều phim, nhưng sức ảnh hưởng của anh lại đựoc thể hiện ở một vai trò khác, vai trò người mở đường, dẫn đắt, truyền thụ kinh nghiệm cho đàn em. Và tôi tin dù có ở vai trò nào thì anh vẫn luôn ĐẶC BIỆT.....

3. BAE YONG JOON - MY MEMORY

http://static.mp3.zdn.vn/skins/mp3_main/flash/player/mp3Player_skin1.swf?xmlurl=http://mp3.zing.vn/blog?MjAxMS8wOC8wNS8wLzkvInagaMEMDllN2VjYWMxM2QwMzdjZWQwOGU4MTEzYTlhNmMzYjUdUngWeBXAzfE15IE1lWeBW9yeS1dUngaOG6oWMga28gWeBOG7nWl8TmjhdUngqFjIFBoaW0gQdUngG6o24gdMOsWeBmggY2EgWeBmUsICO5YSDEkmUsICO0WeBmd8MXwz

Đối với rất nhiều người anh Bae là một thần tượng, nhưng đối với tôi, hơn tất cả, anh là 1 phần kí ức, và tuổi thơ. Là những lần giấu mẹ lén đọc về anh khi vẫn còn đang làm bài tập, là những lần khoe với đám bạn trong xóm về việc mình có bao nhiêu là báo, trong đó có rất nhiều bài về anh, là những lần được mẹ mua cho tấm poster có hình anh để treo trên góc học tập là phần thưởng cho kì thi hết năm, là những lần dành tiền nhịn ăn sáng để mua cho được kì báo đặc biệt viết về bộ phim yêu thích .... Và còn rất nhiều, rất nhiều những mảnh kí ức khác dường như đựoc giấu ở một nơi nào đó mà tôi ko dám lôi ra, vì sợ chạm vào nó sẽ ko kìm được cảm xúc.

Những kỉ niệm đó jo ngồi đây gõ chữ mà như mới xảy ra ngày hôm qua vậy. Thời gian trôi nhanh thật ......Mười năm trôi qua rồi. Anh Bae - nhân vật joon sang ngày nào giờ đã là 1 CEO danh tiếng, là người đứng đầu của ngôi nhà với những tên tuổi đình đám, ss Choi - nàng Yu Jin với 1 tình yêu thủy chung ngày nào jo cũng đã hạn chế đóng phim và lấn sân sang lĩnh vực kinh doanh....  Và còn có rất nhiều, rất nhiều diễn viên khác trong phim cũng đã tìm cho mình những con đường mới , trong đó cũng đã có người mãi mãi ra đi ko bao giờ trở lại ............

Bản thân tôi, và vô số người khác cũng đã trưởng thành, không ít trong số đó cũng đã có gia đình, có sự nghiệp................cô nhóc 15 tuổi ngây ngô hồi nào jo đã trưởng thành, ngày ngày đối mặt với những lo toan, bộn bề của cuộc sống. Đã có 1 lúc nào đấy, tôi chợt quên đi mình cũng đã từng có khoảng thời gian tuyệt vời biết bao...............

Đối với tôi, viết lên những dòng này mục đích chính không phải để dành phần thưởng hấp dẫn kia (mặc dù nó cũng là 1 trong những nguyên nhân ^^) mà là đúng như tên gọi của bài viết, cho tôi trở lại tuổi thơ của mình, khi tôi vẫn còn là 1cô bé hồn nhiên, vô tư, cho tôi những kỉ niệm đẹp mà có lẽ sẽ ko bao giờ tôi còn có thể có lại được ......... để nói lên cảm xúc, tình cảm của mình về 1 người ........... người đã gắn bó và đi cùng tôi suốt những năm tháng từ khi tôi còn là 1 cô bé đến khi tôi trưởng thành.

CẢM ƠN ANH, ANH BAE - ĐỐI VỚI EM, ANH LÀ 1 PHẦN CỦA TUỔI THƠ.....

Sinh nhật anh sắp đến rồi, chúc anh luôn có sức khỏe để tiếp tục thực hiện những ước mơ của mình. Dù có lẽ anh ko biết đến sự tồn tại của em nhưng em và rất nhiều người khác vẫn luôn dõi theo và ủng  hộ anh. chúc anh thành công,  có lẽ lời chúc này là hơi thừa, vì em tin, dù anh có ở vị trí nào, là 1 diễn viên, hay là 1 nhà kinh doanh thì anh vẫn luôn thành công như 10 năm qua

Bình luận

http://kites.vn/forum.php?mod=redirect&goto=findpost&ptid=547&pid=3654506 nàng qua đó xem sao nha ^^  Đăng lúc 2-9-2012 09:54 AM
8d  Đăng lúc 31-8-2012 08:45 PM
ủng hộ ủng hộ:x  Đăng lúc 31-8-2012 11:45 AM
vote cho tình êu của em ...^^!  Đăng lúc 29-8-2012 07:29 PM
like ngàn cái ... củm động quá ss ui T_T e cũng phải lòng chú Bae từ năm e còn là con nhóc lớp 5 đới ss  Đăng lúc 29-8-2012 04:25 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

553#
Đăng lúc 29-8-2012 00:31:45 | Chỉ xem của tác giả

Chúc Yong Joon oppa sinh nhật vui vẻ

Chúc oppa mạnh khỏe, vui vẻ và mọi điều tốt đẹp sẽ đến với oppa

chắc hôm nay oppa nhân được nhiều lời chúc và quà lắm nhỉ

Nhà mình hôm nay đi in thiệp gửi sang Hàn cho oppa đó

Cũng gưi vảo trang chủ của oppa, JOB và KOB nữa

Không biết oppa có đọc không nhỉ chỉ mong oppa thấy chữ gia đình BYJ ở Việt Nam là cả nhà vui rồi

Cả nhà rất mong oppa sớm lấy vợ

Oppa cố lên nha

Yêu oppa rất nhiều

Bình luận

tks nàng nhé ^^  Đăng lúc 29-8-2012 12:36 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

554#
Đăng lúc 29-8-2012 00:58:29 | Chỉ xem của tác giả
배용준 생일 축하합니다!
Đây có lẽ là sinh nhật lần thứ 40 của him rồi ! Không nhẫn tâm nhìn him cứ cô độc hoài như vầy . Mong him trong năm tuổi mới sẽ có thật nhiều niềm vui , thành công và nhất là sẽ có được hạnh phúc viên mãn !

Mà nghe nói nhà mình có tiệc tùng linh đình lắm mà *_* . Bánh kẹo gì đâu cả rồi ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

555#
Đăng lúc 29-8-2012 07:36:01 | Chỉ xem của tác giả
quynho gửi lúc 29-8-2012 00:58
배용준 생일 축하합니다!
Đây có lẽ là sinh nhật lần thứ 40 của him rồi ! Không nhẫn tâm  ...

tổ chúc trong nhà nhỏ cho thoải mái bạn ạ
http://kites.vn/forum.php?mod=re ... 547&pid=3568282
bạn đóc cái đó chưa
no1nam82 ở page 53 ế
hix, lát tối mình dẫn bạn qua nhà nhỏ chơi nha ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

556#
Đăng lúc 29-8-2012 07:39:05 | Chỉ xem của tác giả
[Card] Mừng sinh nhật Bae Yong Joon

lovebyj
Trả lời