Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Harukimiki
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Band] Alice Nine ( アリスナイン ) New single 「SHINING」 26.2 RELEASE , Mini Live 1.3 at Tower Records. COUTDOWN to Alice Nine 10th Anniversary on OHP ~

[Lấy địa chỉ]
921#
 Tác giả| Đăng lúc 24-8-2012 12:29:11 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

922#
 Tác giả| Đăng lúc 24-8-2012 12:31:22 | Chỉ xem của tác giả
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

923#
 Tác giả| Đăng lúc 24-8-2012 21:05:04 | Chỉ xem của tác giả
Hình ảnh ngày hôm nay, hình như là trc khi lên sân khấu
ảnh này quả thật ko biết nói j hơn vì up lên đâu cug ko đc dù đã thử lại nhiều lần
đành hot link 1 lần vậy

Đợi mãi mà ko có report, mình lại chờ đợi và hi vọng quá nhiều r, kế hoạch lớn bé đều thất bại tràn trề {:442:}
mình quá đáng thương r

Bình luận

thế là ss xem phải đoạn nhiều tranh ảnh r, mấy page trc thì có nhiều chữ toàn mấy thứ e tự dịch rõ bùn cười =))  Đăng lúc 24-8-2012 11:09 PM
mới lướt qua mấy đoạn, chóng mặt quá em ạ, mà chị có biết gì đâu, tội e ngóng rồi :(  Đăng lúc 24-8-2012 10:49 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

924#
Đăng lúc 24-8-2012 21:58:06 | Chỉ xem của tác giả
Kết thúc một ngày ở trường

Sau khi ăn cơm tắm rửa xong lao lên ngay để hóng tình hình các anh già

Mới đó mà đã ba năm rồi

Hôm nay là kỉ niệm tám năm ngày các anh già tìm thấy nhau và ở bên nhau cho đến tận bây giờ

Lần đầu tiên được cho xem ảnh các anh già là được xem ảnh Chuối xinh, cơ mà hồi ý chưa có cảm tình gì với anh

Cơ mà đến lúc được xem toàn nhóm thì đã chết mê chết mệt anh giai tóc đen mặt ngầu ngầu mà sao cao thế chàng ơi

Thế là từ đó đến nay chỉ biết yêu một người

Thỉnh thoảng tuy có ngó nghiêng con Bông nhà gà cả Ryo-chan bên chuồng vịt nhưng tình yêu lớn nhất đời vẫn dành cho a Dần thôi

Tự nhủ là sẽ yêu anh và ném dép đứa nào chê bai các anh cơ mà lại lỡ đi theo con đường bỉ các anh rồi

Căn bản vì các anh nhất là đồ Dần bỉ quá cơ

Tám năm rồi, một khoảng thời gian dài. So với các bạn fan khác mình còn kém xa nhưng mà độ điên cuồng bấn bỉ các anh thì đã ở một level rất riêng Đến nỗi đã từng viết rồi xóa bao nhiêu cái fic tự đọc tự cười tự bỉ tự hớn một mình về các anh

Các anh già thân yêu, dù đã đầu ba cả rồi trừ em Pon nhưng các anh vẫn luôn tươi trẻ hớn hở nhé Dù các anh có bốn mươi tuổi năm mươi tuổi nhưng vẫn luôn đáng yêu nha

Anh Dần: cười bớt bỉ đi cưng ơi, ế đó, mà nếu có bạn gái hay vợ rồi thì cũng đừng làm em đau lòng Nhớ chăm sóc sức khỏe thật tốt anh nhá, đừng để đau lưng nữa khổ vợ đó Nhất là lúc nào cũng dẫn A9 Channel ngon nghẻ vào nha,

tìm cớ mà đến nhà các anh còn lại quay nhiều vào cho fan chúng em được mở mang tầm mắt, và nhớ về thăm nhà thường xuyên

Anh Thỏ: cười xinh vừa chớ, dịu dàng vừa chớ, lãng mạn bay bổng vừa thôi Mà anh yêu viết lời cả nhạc đều tâm trạng nhỉ Căn bản giời sinh anh đã vừa đẹp vừa đáng yêu bảo sao nhiều người chết đứ đừ vì anh Em đã từng có thời yêu anh chỉ sau anh Dần Luôn cười thật tươi và hát hết mình vì các fan anh nhá

Anh Chuối: xinh Người đâu mà đẻ ra đã đẹp Mặt mũi xinh giai, da trắng, thân hình thì sexy khỏi chê tuy hơi gầy tí   Anh ơi, dù như thế nào vẫn luôn khiến các fan girl như em phải phụt máu vì anh nha Trông cái mặt hiền lành ai ngờ cũng bỉ và hớn không kém anh Dần Nhưng thôi, bỉ thì mới là các anh yêu của em Lúc nào cũng vui vẻ anh nhớ

Gìa Nao: Nói gì nhỉ, to đầu nhất nhóm, baka nhất nhóm, đáng yêu nhất nhóm, có nụ cười "duyên" và cái mắt híp tịt không thấy giang sơn đâu Anh là người lớn tuổi nhất nhưng lại là người dễ thương và trẻ con nhất. Anh già Nao là một thành viên không thể thiếu, là người đã sáng lập ra nhóm, là người anh cả tuy có phần giống bà chị tí tởn hơn Trông anh có vẻ vô lo vô nghĩ nhưng kì thực rất có trách nhiệm Nếu ngày xưa em chọn anh và không theo cái đồ Dần kia thì không biết bây giờ sẽ như thế nào nhỉ

Pon em: Người bé tuổi nhất nhưng lại có sự nhiệt huyết cao nhất, theo lời anh Thỏ tươi thì là như thế Trong band Pon có

vẻ ít được yêu thích bằng các anh già còn lại nhỉ, nhưng thấy bảo fan nước ngoài lại rất yêu thích Pon. Kể ra thì trông nhỏ nhắn thế thôi mà đàn ông phết Cũng sexy chẳng kém ai Dù như thế nào cũng luôn sát cánh cùng bốn người còn lại đến khi không cầm được đàn nữa nhé

Hôm nay bị lảm nhảm nhiều quá, nhưng đây là những tâm sự chân thành nhất dành cho các anh yêu

Tám năm rồi, đã cùng nhau trải qua biết bao khó khăn nên hãy trân trọng những điều đã cùng bên nhau làm được các anh nhé.
Chúc các anh sẽ có những buổi kỉ niệm 10 năm 20 năm 30 năm và lâu hơn nữa thật đáng nhớ nhé

{:311:} {:291:} {:306:} LOVE ALICE NINE {:290:} {:292:} {:301:}

{:440:} {:412:} 24.8.2004-24.8.2012 <3 {:443:} {:445:}

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Harukimiki + 5 Bài viết thật lòng

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

925#
Đăng lúc 24-8-2012 22:29:43 | Chỉ xem của tác giả
Lục tục, lục tục nhảy vào...........

Chết, đã qua ngày mới (bên nhật) rồi =.=

Tuy mới xem được của các anh có 2, 3 bài hát, mấy đoạn trích concert trên youtube nhưng thật tình khá ấn tượng với chất giọng và phong cách của các anh. Chúc các anh sang tuổi mới ngày càng thành công.

{:291:}{:291:}{:291:}{:291:}{:291:}{:291:}{:291:}{:291:}

P/S: sorry haru em, chị mới lết xác về đến nhà {:261:}

Bình luận

em tưởng ss quên r nên mẹt e cứ đần thối từ tối đến h =(( thôi ko sao ss vào là e vui r thank ss lắm ♥♥♥  Đăng lúc 24-8-2012 10:38 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

926#
 Tác giả| Đăng lúc 25-8-2012 10:51:55 | Chỉ xem của tác giả

Alice Nine có mặt trong new Album: Anime Song Collection

Alice Nine sẽ tham gia vào Album tuyển chọn các ca khúc mở đầu và kết thúc Anime, và ngoài ra còn 1 số band khác cũng sẽ góp mặt với những ca khúc tương ứng của họ

Alice Nine sẽ bao gồm "CROSS GAME" , ca khúc được dùng làm bài hát kết thúc Yu-Gi-Oh 5D’s 2nd

Xem tại đây: CROSS GAME Ending Song

Album sẽ được phát hành này 19/9

Setlist:

1.- 絆-キズナ-/Kra (第1期OP曲)
    2.- START/中河内雅貴 (第1期ED曲)
    3.- LAST TRAIN-新しい朝-/knotlamp (第2期OP曲)
    4.- CROSS GAME/Alice Nine  (Yu-Gi-Oh 5D’s)
    5.- FREEDOM/La-Vie.  (第3期OP曲)
    6.- –OZONE-/vistlip (第3期ED曲)
    7.- BELIEVE IN NEXUS/遠藤正明 (第4期OP曲)
    8.- Close to you/ALvino ~ALchemy vision normal~ (第4期ED 曲)
    9.- 明日への道~Going my way!!~(Ashita e no michi ~Going my way!!~)/遠藤正明 (第5期OP 曲)
    10.- みらいいろ (Mirai iro)/Plastic Tree (第5期ED曲)
    11.- You say…明日へ (You say... Ashita e) (挿入歌)
    12.- Clear Mind/遠藤正明 (挿入歌)
    13.- YAKUSOKU NO MELODY/遠藤正明 (挿入歌)

Credit: FAIX
V-trans: Harukimiki

Bình luận

Yu-gi-Oh! hay í :">  Đăng lúc 25-8-2012 11:08 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

927#
 Tác giả| Đăng lúc 25-8-2012 11:46:53 | Chỉ xem của tác giả

ng đẹp đầu chóe

Nao 21.8 Call shot

Credit: FAIX, a9-fantasy-denwa@rumblr
Reup by me

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

928#
 Tác giả| Đăng lúc 25-8-2012 21:45:51 | Chỉ xem của tác giả
Report ngày hôm qua :

-  Goods bị bán hết rất nhanh dù đã đến sớm (ôi thôi cái pamphlet thân yêu của em coi như đi toi, sao trên đời có ng tàn nhẫn vậy chứ, thôi chả trách đc có phải ai cug giống mình đâu)

- Shou đã hát Time Machine, hôm qua đọc tiếng nhật ko hiểu time machine mang ý j cug ngại ko hỏi ra là bài mới, Shou bảo chỉ hát bài ngày vào những dịp quan trọng thôi. fan nge thế chắc thấy sướng lắm

- Trong lúc biểu diễn Shou hát to hơn bình thường để làm tăng sức nóng của đám đông cuồng nhiệt nên khi hát Subute e lúc cuối đã không lên đc nốt cao, có vẻ rất tiếc, và hình như anh đã khóc (thật sự xúc động khi biết cái này, mình sợ nc mắt con trai, vs lại đây ko phải ng bình thường, khó có thể hiểu đc hết cx lúc bấy giờ nh 1 phần nào đấy thấy giống tâm hồn nghệ sĩ)

chắt bóp đc vài cái gạch thôi

Comment kỉ niệm bắt đầu "Court of '9'"

【Q&A + PV】 Alice Nine "Court of '9'"開催記念

Upload: musicJAPANplus@utube

Bình luận

ss cug đã từng nghĩ đến doraemon  Đăng lúc 25-8-2012 11:38 PM
ôi time machine cứ nghe là nghĩ đến doraemon  Đăng lúc 25-8-2012 11:36 PM
ôi time machine cứ nghe là nghĩ đến doraemon  Đăng lúc 25-8-2012 11:36 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

929#
 Tác giả| Đăng lúc 26-8-2012 12:16:13 | Chỉ xem của tác giả
Pamphlet cont

có 1 vài cái ảnh có cảm giác bị PS quá nhiều ấy, mẹt anh Thỏ tươi đâu có trẻ thế + có ảnh nhìn chả thấy giống bt j hết

ối ối LadySaga có bắp tay à

Credit: sakamoto_sakana@tumblr
Reup by me

Bình luận

ng ngon =p~  Đăng lúc 27-8-2012 06:55 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

930#
 Tác giả| Đăng lúc 26-8-2012 12:23:55 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký