Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Harukimiki
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Band] Alice Nine ( アリスナイン ) New single 「SHINING」 26.2 RELEASE , Mini Live 1.3 at Tower Records. COUTDOWN to Alice Nine 10th Anniversary on OHP ~

[Lấy địa chỉ]
951#
 Tác giả| Đăng lúc 6-9-2012 21:34:22 | Chỉ xem của tác giả
Đọc xong cái này bằng cách hiểu tự do có thể nhận thấy kết hợp cả 4 lần trc lại không hiểu tại sao bằng cách nào Ruki (mông to) lại luôn đc nhắc đến trong tất cả các buổi talk với sự ngưỡng mộ, tôn vinh, biết ơn của những bậc đàn em , đề cập cả nhân cách phẩm chất thế nào .....

Lần này đoạn sau nói hơi bị nhiều, xoay quanh chuyện mấy lão cả già cả trẻ rủ nhau đi uống đi nhậu nhẹt (Ruki, Pon, Ryoga, K) đến 5h sáng hôm sau mới đau khổ tạm biệt nhau  rồi mò về , theo mình thì cầm đầu chính là tên mông to, chả hiểu làm gì, Ryoga nói muốn được như đàn anh nên sẽ phấn đấu , cuối cùng trc khi cảm ơn đối tác nói chuyện đã kịp cảm ơn Ruki senpai rồi, Pon nhà mình em cũng daisuki Ruki san

ớ ớ lần trc Thỏ tươi cũng hứa hẹn sẽ đi nhậu cùng anh Ruki sao lần này ko có nhắc đến (ngoan quá vậy má ơi, ngủ sớm giữ giọng sao anh Thỏ)
Phần đầu  là nói về lần gặp nhau đầu tiên, buổi live đầu tiên mà Ryoga đến xem Pon, ng trung gian là K
thực ra Ryoga đã đến xem Pon biểu diễn từ lâu, nghe nói là Ryoga vs em Pon tuy trong cty là đàn anh và hậu bối nh cug bằng tuổi nhau, hồi em Pon chưa vào Alice Nine thì Ryoga đã biết Pon r, hồi í mới hơn 15 tuổi, cái đoạn này rất rối, rất xoắn quẩy , lúc thì bảo xem Alice9 biểu diễn hồi chưa vào PsC đó là lần ở Shibuya AX sau thì nói tận đâu đâu ấy, xa xôi quá rồi, nói hết ng thì bất ngờ ng thì cảm ơn rối rít

À có kể 1 lần mua FANTASY về nghe thử thì Ryoga biểu bài có cảm giác giống J-pop nhưng cũng rất Visual kei , sau đó còn nghe cả Zekkeishoku. Có 1 câu khen Thỏ tươi cao ráo đứng giữa sân khấu, lại thêm vẻ đẹp chói sáng, lộng lẫy (cái từ này hiểu theo toàn những nghĩa tươi đẹp ạ ) cả nhóm thể hiện được sự cân bằng (trong sắp xếp chiều cao sao??)

Ông ngồi đấy hỏi sao đi uống vs nhau bao nhiêu lần rồi mà sao lần này lại nói nhiều chuyện thế như kiểu gặp lần đầu í, là do lần này mới có cơ hội nói chuyện chi tiết, mọi lần là đến 80% toàn chuyện nhảm nhí ngu ngốc, nói xong uống xong là về luôn

ra là suốt ngày đi nhậu, 1 tháng khoảng 1 lần {:398:}

Bình luận

chung quy là các bố chỉ giỏi đi nhậu nhẹt thôi  Đăng lúc 6-9-2012 11:04 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

952#
 Tác giả| Đăng lúc 7-9-2012 00:33:38 | Chỉ xem của tác giả
「ROCK AND READ 043」magazine credit : rawkstarr23 @ lj

2 khuôn mẹt cực kì tương phản, một bên là như mất sổ gạo, đau bùn, chán đời, ko thiết sống
1 bên tuy ko nói là hí hửng tí tởn nh cug tỏ vẻ cool, anh đây đang phơi phới ( kiểu đag tạo dáng playboy)

Bình luận

comt thật quá liên quan, sao lại nghĩ ra đc cái th í hả  Đăng lúc 7-9-2012 08:58 PM
trông như kiểu già Nao có bầu còn Kai đang lo tiền sữa cho con =))  Đăng lúc 7-9-2012 08:56 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

953#
 Tác giả| Đăng lúc 7-9-2012 00:35:02 | Chỉ xem của tác giả
đoạn đối thoại Kai vs Nao

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

954#
 Tác giả| Đăng lúc 7-9-2012 12:09:47 | Chỉ xem của tác giả
Wink up Tháng 10 Preview

Court of 9 #2

Credit: FAIX
Reup by me

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

955#
 Tác giả| Đăng lúc 7-9-2012 12:19:57 | Chỉ xem của tác giả
☆*:.。.o(≧▽≦)o.。.☆ Hôm nay kỉ niệm 1 năm ngày nhà chúng ta được mở ☆*:.。.o(≧▽≦)o.。.☆         

định phấn đấu 1 năm đc 100 page nh mà nhà hẻo lánh người, buôn chuyện không nhiều chỉ có mình vs Aki ngoài ra có em Ame , em Rên ko thấy nữa rồi
nhưng mà mình tự hào là lúc nào cũng updater đủ thông tin, kịp thời, chi tiết tỉ mỉ chả kém nhà ai cả, đấy vừa là niềm vui tuy có đôi lúc giữa trưa mò lên up ảnh vs news hơi bị tra tấn thân xác 1 tí

96 pages có bao nhiêu công sức, rất nhiều kỉ niệm

bh mà lội ngan này page đếm ra ko dưới 5 cái fic Aki viết dở

ảnh ẻo, gif giếc về Alice9 Chan gần 1 năm trời, mấy bức ảnh bỉ bỉ, rồi lại cả mấy cái sinh nhật nữa

khả năng năm sau sẽ ko có mấy ai nữa gia nhập hội fan girl cuồng bỉ như chúng ta nên dù bận đi nữa sẽ cố gắng duy trì cái chuồng thân yêu

rất tiếc  hnay cug chỉ có mình mình tự sướng, đợi Aki đi học về bắt phát biểu cảm tưởng mới đc

Aki chuồng nhà cta có chỗ nào ko tốt or chưa trọn vẹn thì em bảo ss nhé, năm tới sẽ khắc phục, nhất là cần dịch thêm nhiều mag hơn nữa, thực tình cug muốn lắm nh trình độ hạn hẹp đành từ từ rồi bổ sung

Dù gì cũng rất hoan nghênh mọi ng vào thăm thú ngôi nhà nhỏ bé này !! {:440:}

Bình luận

nhanh ghê gớm :"> ôi a Dần :(  Đăng lúc 7-9-2012 11:07 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

956#
 Tác giả| Đăng lúc 7-9-2012 17:18:32 | Chỉ xem của tác giả
Một vài thông báo từ Staff

Thời hạn nhận đặt trước vé cho buổi 【Alice Nine Live 2012「Court of“9”#4」】dành cho FC là đến chủ nhật ngày 9/9! Nói đến ngày 9.9 cách đây 1 năm đó là buổi diễn “7th THEATER” …  Mọi người năm nay cũng hãy cố gắng cùng chúng tôi tạo nên những hình ảnh tuyệt vời nữa nhé. Nhất định cuối năm hãy đến với nhà thể dục số 2 SVĐ Quốc gia Yoyogi ★

----------------------------------------

Hạn chót 【Alice Nine Live 2012「Court of“9”#3」】WHITE PERIOD  IV! Cho đến 23:59 ngày chủ nhật  9.9 là hết đợt đăng kí vé thứ 2 trên PS mobile ! Chi tiết xem sau đây →http://m.pscompany.co.jp  

----------------------------------------

PATi PATi ấn bản tháng 10  trong loạt bài mới xuất bản ca khúc được lựa chọn trong phần 「Words from Alice Nine」là 「Heart of Gold」 . Ngày 7.9 năm ngoái cũng là ngày phát hành Heart of Gold…Tôi thấy không có cảm giác đây là định mệnh mà thay vào đó nó giống một ca khúc không cần phải lựa chọn(*^_^*)

V-trans: Harukimiki
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

957#
 Tác giả| Đăng lúc 7-9-2012 20:11:23 | Chỉ xem của tác giả
Update hình ảnh cho ứng dụng trên android vs Iphone

妄想shot 9.5 Shou
gần đây mốt cái đấu kiểu này sao anh tươi {:399:}
à mà lâu r ko thấy anh già ko đeo khuyên
sao mình nhìn cái nụ cười này thấy rất sở khanh nhá, điêu điêu tnao á{:439:}
nhìn đt giống miếng lương khô quá

妄想shot 9.4 Nao

phiên bản tình củm{:414:}

妄想shot 9.7 Tora

cái mẹt thế kia chắc chắn là đang gọi cho em yêu nào r {:404:}

Credit: a9-fantasy-denwa@tumblr
Reup by me

Bình luận

mẹt quá đểu ><  Đăng lúc 7-9-2012 11:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

958#
Đăng lúc 7-9-2012 23:25:44 | Chỉ xem của tác giả
Page nhà ta đã được 1 năm tuổi rồi nhỉ {:297:}

Gía mà được tròn 100 trang thì càng vui hơn. Cơ mà vì mình quá lười nên còn nhiều thứ dang dở chưa thực hiện được {:285:}

Gía mà không phải đi học vẫn có người nuôi, chỉ ở nhà ngắm mấy anh zai thôi nhỉ {:414:}

Sau chủ nhật này sau vụ thi lại thể dục nếu trót lọt sẽ có động lực để bỉ thêm các anh yêu thật nhiều nhiều {:408:}

Cũng sắp đến sinh nhật anh Dần rồi. Nhớ lần đầu tiên ghé nhà chúng ta thấy đống ảnh bỉ phòng của anh Dần hôm A9C sinh nhật ảnh mà ss Haru up lên, xong hùng hục đăng kí nick diễn đàn luôn để có chỗ có người cùng bỉ các bố, chứ bình thường toàn tự kỉ với cái điện thoại

Sinh nhật anh Dần năm nay không biết có được biết thêm nhiều điều về ảnh không. Má anh cute quá trời, thật là muốn được làm con dâu má quá nha

Nhớ nhất là những lúc cùng ss Haru bỉ mấy lão, bới móc đủ ảnh dìm hàng, facts, rồi lôi cả A9C vào soi rồi chém gió về các anh ác liệt, chủ yếu là dìm dập để gái nó không theo {:424:}

Cũng sắp 3 năm mình yêu anh Dần rồi, sao mà nhanh quá đê. Cái lúc các anh trẻ trung mơn mởn thì chưa biết là ai, lúc đầu 3 rồi mới biết có 5 cha điên điên dở hơi mà cute phết {:418:}

Dù thế nào thì giờ mới thấm câu "Gừng càng già càng cay, giai càng già càng mặn mà" {:440:}

Chưa bao giờ nghĩ sẽ quen một "chú" tầm u30 thế này mà bây giờ lại mong được xuất giá theo anh Dần quá {:420:}

Liệu ảnh có chứa nổi mình không nhể. Ở nhà nội trợ thì chán mà ra ngoài kiếm tiền chắc khó, thôi lại tiếp tục kế hoạch bán bún đậu mắm tôm trước cổng công ty các lão. Chứ ở nhà nội trợ thì chán lắm. Anh Dần ơi em không biết nấu cà ri đâu nhá {:436:}

Ngàn lần muốn hun anh Dần {:444:}

Ôm già Nao, nắm tay anh Chuối, bắt tay anh Thỏ và khoác vai Pon em, sao mình lại muốn thế nhỉ {:404:}

Anyway, cố gắng vì thớt nhà chúng ta nào {:412:}

Bình luận

từ nay đến hôm 17 phấn đấu lấy cái fic sến cho chị em còn giải sầu Aki, học hành áp lực lắm, 17 kỉ niệm chuống Gà nữa kìa, úi úi ~~  Đăng lúc 8-9-2012 12:02 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

959#
 Tác giả| Đăng lúc 8-9-2012 00:14:09 | Chỉ xem của tác giả
mấy hôm nay tập quân sự cbi thi bắn súng đến nơi lôi vài cái pic ra ngắm cho hợp chủ đề

về nhà bảo thg em đây là thầy giáo dạy bắn ở trường mà nó cug tin{:438:}, còn bảo thấy giáo gì nhìn như Shou í, chả đẹp trai j cả {:441:}

khẩu súng có vẻ nhìn giống quả tiểu liên aka quá {:440:} đúng loại đang học

http://www.youtube.com/watch?v=otXc9to4TKI
cái vid này lâu lâu xem lại đau ruột quá

Bình luận

Nhìn cầm sũng mà dek sợ j cả : )) Chúa nhìn thấy cũng phải cười = ))))) Tạo ráng đẹp zữ X3  Đăng lúc 8-9-2012 07:14 PM
các bố như đi đánh nhau mà lại còn mải tạo dáng =)) tí lại phải đi học, chán ~~  Đăng lúc 8-9-2012 11:08 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

960#
 Tác giả| Đăng lúc 9-9-2012 09:26:10 | Chỉ xem của tác giả
MUCC and Alice Nine black out

Cre: BUZZ_rock@twitter
Reup by me
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách