Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: trangiabao
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Band] AOA | Ace of Angels - Comeback with 'Like a Cat'

[Lấy địa chỉ]
261#
 Tác giả| Đăng lúc 29-8-2012 20:19:23 | Chỉ xem của tác giả
JYHwa gửi lúc 29-8-2012 11:36
Nghe bạn trangiabao đồn là Jimin và các thành viên AOA đã sáng tác khoảng 20 bài hát  ...

Chuyện Jimin và đồng bọn sáng tác khoảng 20 bài không phải tin đồn đâu nhé, đấy là tin từ bài phỏng vấn (nhưng chưa có bản eng), còn chuyện 5 em band sẽ ra single mới là tin đồn^^, dựa trên thông tin các em có của để dành ấy, hehe, nhưng ra single giỏi là được cho 1 bài thôi, các bác cũng kỹ tính lắm, không mạo hiểm cho gà mới như vậy đâu. Juniel là kiểu ca nhạc sĩ lại khác, đây lại mô hình group nên nếu chẳng may có hỏng thì hỏng cả đám, thiệt hại to lắm, nên ra sản phẩm mới mà có 1 bài do các em tự sáng tác là mừng lắm rồi. Trước hết là có chỗ nào đó cho các em thể hiện trình độ chơi nhạc cụ, mình chờ mãi mấy tuần chưa thấy đâu :(

Còn đi show thì theo mình, 3 em chân dài có thể nhạt hơn các em kia, đi show phải Choa, Jimin và Mina mới nổi, Chanmi dễ thương đấy nhưng em còn thiếu vốn sống :)) Tất nhiên, mình phỏng đoán vậy thôi chứ thông tin về các em còn ít quá.
Được cái, dạo này nhiều tân binh nên các chương trình ca nhạc cũng cắt giảm hơn, các em không phải show nào cũng (phải/được) biểu diễn.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

262#
 Tác giả| Đăng lúc 29-8-2012 20:37:20 | Chỉ xem của tác giả
[Audio] Choa, Yuna & Jimin cover Lady Marmalade @ Sukira

cr: 27heeya@utube

___

Nghe giọng em Jimin buồn cười quá, nhưng những đoạn cần xuống tông thấp thì em làm rất ngon lành, hehe... Ít nhất bài này show được chất giọng mạnh mẽ của Choa. Các em hãy cover nhiều vào!!!!!!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

263#
Đăng lúc 30-8-2012 00:49:37 | Chỉ xem của tác giả
*rón rén bước vào*

*xòe váy nhún chào*

Chào cả nhà buổi tối tốt lành ạh! Cả nhà cho mình PR chút nhé ^^

Nhân dịp kỷ niệm 2 năm phát sóng bộ phim Mischievous Kiss, nhà MK vui mừng tổ chức lễ hội

Cùng MK quay ngược thời gian

Thân mời các bạn đến chơi và rinh giải cùng nhà MK nhé!

Vé máy bay đây ạh:

VÉ MÁY BAY

*ôm hôn thắm thiết*

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

264#
 Tác giả| Đăng lúc 30-8-2012 15:09:52 | Chỉ xem của tác giả
[Lược dịch] 120830 Ilgan Sports phỏng vấn AOA

Họ chỉ mới vừa ra mắt, nhưng Choa Youkyoung đã có những sáng tác và lời bài hát riêng của mình.

Jimin đã chơi guitar 4 năm, cô thích chơi guitar và ca hát từ khi còn bé. Cô bị hội chứng ống cổ tay và phải làm phẫu thuật 3 năm trước.

Mina học chơi bass 2 năm. Ban đầu cô gặp rất nhiều khó khăn vì những ngón tay không được thuôn dài, không thích hợp với việc chơi đàn nhưng giờ đây cô đang có niềm vui trong khi chơi bass. CNBLUE Jungshin và FTISLAND Jaejin đã cho cô rất nhiều lời khuyên bổ ích.

Yuna chơi piano cổ điển từ lúc 7 tuổi, cô rất thích thú với thể loại jazz piano. Cô thấy vui khi giờ đây sở thích lại trở thành một phần công việc của cô.

Là một trải nghiệm đối với Youkyoung khi trước đây cô đã chơi trống trong Sponge Band. Cô cũng có giờ học với thầy giáo Kim Sehwang (guitarist nổi tiếng).

Sống cùng nhau 2 năm, các thành viên AOA thực sự giống như gia đình. Tối nào họ cũng trò chuyện, lắng nghe những tâm sự của nhau trong lúc luyện tập. Khi đó, ký túc xá của họ trở thành phòng tập. Họ rất vui khi công ty quản lý cho họ ở ký túc xá. Họ đã nấu rất nhiều món và cùng ăn với nhau. Họ có cảm giác thoải mái, dễ chịu giống như các đôi vợ chồng mới cưới.

Trong lúc thu âm "Love is Only You", Chanmi đã viết lời rap bằng tiếng địa phương (Busan). Yonghwa, người cũng đến từ Busan, đã nhìn thấy và tiếp tục viết lời rap bằng tiếng địa phương khiến cho họ không thể ngừng cười.

more info + source: Ilgan Sports
Rough trans by FYAOA
Dịch: [email protected]

___
Bạn này dịch hết cả bài thì hay biết mấy :) Thông tin lẫn lộn, chả biết các em ở với nhau 1 năm hay 2 năm, nhưng chắc cũng phải trên 1 năm rưỡi. Các bác khéo quá, cho các em ở chung từ khi trainee lâu như vậy để bồi đắp tình cảm, con gái là hay lắm chuyện :))
Hôm nay các em sẽ biểu diễn M! Countdown, yên tâm có anh Hongki rồi nhé ;))))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

265#
 Tác giả| Đăng lúc 30-8-2012 20:22:49 | Chỉ xem của tác giả
Special stage ZE:A+B.A.P+AOA nhảy Gangnam style (SPY)

cr: Mnet
___
Hôm nay Hongki chính thức làm MC cho Mcountdown và các em AOA đã có cơ hội biểu diễn chung, lần đầu tiên, hehehe... tuy chỉ làm nền cho Hongki nhưng mà em Jimin buồn cười quá, nàng ta hát theo từ đầu tới cuối ^^

cr: FTISTAR0607
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

266#
 Tác giả| Đăng lúc 30-8-2012 20:29:25 | Chỉ xem của tác giả
Cũng vì có đàn anh làm MC nên phần Ending đã được thấy rõ các em trong khuôn hình :)) Mấy tuần trước chẳng thấy đâu, giờ thì đã thấy loanh quanh Hongki :)) Đáng yêu quá!!!! Đúng là "một người làm quan, cả họ được nhờ" :))

cr: ycllop

__
Biểu diễn xong, Hongki tweeted:

@skullhong: 오늘도와줘서 너무고마워 대박나라
[trans] thank you so much for helping me today. Hit Daebak “

Dịch: Cám ơn các em hôm nay đã giúp anh. Hit Deabak.

cr: @skullhong + ‏@FTIslandFacts / [email protected] dịch
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

267#
 Tác giả| Đăng lúc 30-8-2012 20:33:48 | Chỉ xem của tác giả
120830 AOA for Newsen interview

source: Newsen / reup by me
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

268#
 Tác giả| Đăng lúc 30-8-2012 20:38:29 | Chỉ xem của tác giả
Video biểu diễn hôm nay chưa thấy, toàn Pics

cr: as tagged / reup by me
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

269#
 Tác giả| Đăng lúc 30-8-2012 20:39:41 | Chỉ xem của tác giả
-cont-

cr: as tagged / reup by me
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

270#
 Tác giả| Đăng lúc 30-8-2012 20:43:55 | Chỉ xem của tác giả
[Twitter update] 120830 @Official_AOA

@Official_AOA: 안녕하세용 민아입니당ㅎㅎ 오늘이 바로바로바로….저희 투투!!랍니당! 헤헤 벌써 데뷔한지 22일이 되었어여~ 앞으로 더욱 열심히해서 더 좋은 모습 보여드릴테니깐여ㅎㅎ 더 많은 사랑부탁드려요잇! 감사합니닷 하트뿅♡ http://p.twimg.com/A1imBk_CcAAUMui.jpg
[Trans] Hello it’s me Mina.. hehe Today issss… our two-two!!! Hehe it’s already been 22 days since our debut~~ We will work harder and we’ll show you better performances hehe. Please give us lots of love! Thank you .. heart shot ♡

Dịch: Xin chào, là tôi Mina đây...hehe hôm nay... là... ngày hai-hai của chúng tôi!! Hehe chúng tôi đã debut được 22 ngày rồi ~~ Chúng tôi sẽ làm việc chăm chỉ hơn và đem đến cho các bạn những màn trình diễn đẹp mắt hơn hehe. Hãy yêu mến chúng tôi thật nhiều nhé! Cám ơn các bạn... hình trái tim ♡

cr: @Official_AOA + Trans by @fizhasan / [email protected] dịch
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách