Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 14388|Trả lời: 79
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Bình chọn] Cặp đôi 'chị-em' yêu thích của bạn trong Drama Hàn?

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Bộ phim 'Level 7 Civil Servant' vừa mới lên sóng truyền hình với 2 nhân vật chính là Joo Won và Choi Kang Hee. Trong phim, 2 diễn viên có khoảng cách tuổi tác với nhau là 10 sẽ có một mối quan hệ tình cảm.

Quan hệ tình cảm lãng mạn giữa chị và em trai (noona - dongseng) đã không còn mới trong các bộ phim truyền hình Hàn Quốc, và nó cũng nhận được nhiều ủng hộ đặc biệt là từ những người phụ nữ lớn tuổi. Một số các cặp đôi màn ảnh này có một khoảng cách tuổi tác khá lớn trong đời thường với tư cách là đồng nghiệp của nhau hoặc trong vài trường hợp, sự cách biệt ấy được nhấn mạnh ngay cả trong cốt truyện của phim. Nhân dịp thêm một cặp đôi chị-em truyền hình xuất hiện, chúng ta hãy cùng điểm qua một vài cặp đôi 'chị gái - em trai' trong một vài bộ phim truyền hình nổi tiếng nhé.

1. Kim Soo Hyun (1988) - Han Ga In (1982)

Chúng ta bắt đầu cặp đầu tiên với khoảng cách tuổi tác không đáng ngại cho lắm, 6 tuổi. Cặp đôi chính của phim 'The Moon That Embraces the Sun' đã có một vài cảnh quay khiến họ trong như 1 cặp đôi thật sự. Chủ yếu là những cảnh họ đang nhớ về nhau trong ký ức, hay một không gian kín, và thậm chí là cả lúc họ đang ở bên nhau, đặc biệt là những khi họ nhìn nhau trong phòng làm việc của hoàng thượng.

2. Lee Min Ki (1985) - Chae Rim (1979)

Drama 'Dalja's Spring' (2007) là một bộ phim khá thú vị. Một bộ phim hài-lãng mạn hay là phim mà khiến bạn tin vào sự kì diệu của tình yêu, điều mà bạn có thể cảm nhận được khi xem cặp đôi này đã phải lòng nhau như thế nào trong phim.

3. Hyun Bin (1982) - Kim Sun Ah (1975)

Hyun Bin 23 tuổi và Sun Ah 30 tuổi trong 'My Name is Kim Sam Soon' có phải là cặp 'chị-em' yêu thích của bạn?

4. Lee Jang Woo (1986) - Kim Sun Ah (1975)

Mối tình giữa nàng giám đốc thiết kế giày 30 tuổi và anh chàng nhân viên trẻ của 'I Do, I Do' có nằm trong danh sách yêu thích của bạn?

5. Yoo Seung Ho (1993) - Seo Woo (1985)

Khoảng cách 8 tuổi có lẽ không hẳn khiến chúng ta không thoải mái khi theo dõi cặp đôi này cũng như việc Seung Ho đã đóng vai người lớn khi mới 17 tuổi trong drama 'Flames of Ambition' vào năm 2010. Danh hiệu 'noona-killer' của Seung Ho là không thể bàn cãi. Nhìn họ bạn có thấy được sự cách biệt tuổi tác hay không?

6. Yoo Seung Ho (1993) - Yoon Eun Hye (1984)

Bỏ qua khoảng cách 9 tuổi và những yếu tố giết chóc trong phim, bạn có cho rằng họ nhìn rất đẹp đôi trong 'I Miss You' không?

7. Lee Seung Gi (1987) - Ha Ji Won (1978)

Thêm 1 cặp đôi cách nhau 9 tuổi nữa mà chúng ta không thể bỏ qua trong drama 'The King of 2 Hearts'

8. Yoon Shi Yoon (1986) - Lee Ji Ah (1977)

Vì một chấn thương mà diễn viên Kim Jae Won đã được thay thế bởi anh chàng có gương mặt baby Yoon Shi Yoon trong drama 'Me Too, Flower', người mà trông còn trẻ hơn cả tuổi thật của chính anh ấy. Bạn có nghĩ việc Lee Ji Ah gọi Yoon Shi Yoon là ông chú (ajusshi) có gượng gạo hay không?

9. Shin Won Ho (1991) - Lee Min Jung (1982)

Bạn có nghĩ họ trông giống 1 cặp đôi thật sự khi đi chung với nhau không? Mối tình đơn phương của cậu học trò dành cho cô giáo trong 'Big' liệu có đủ để bạn cảm nắng cặp đôi này?

10. Lee Min Ho (1987) - Kim Hee Sun (1977)

Tiếp đến là sự chênh lệch 10 tuổi của cặp đôi vượt thời gian trong 'Faith', nhìn họ cũng không tệ chút nào phải không?

11. Joo Won (1987) - Choi Kang Hee (1977)

Vâng, họ là nguyên nhân của cuộc bình chọn này. Joo Won của Bridal Mask và Choi Kang Hee trong Protect the Boss có thể trở thành một cặp 'phi công - máy bay' hoàn hảo cho drama vừa lên sóng, 'Level 7 Civil Servant'?

12. Kim Bum (1989) - Park Jin Hee (1978)

Đây là Kim Bum trước khi trưởng thành từ một anh chàng có khuôn mặt baby thành một người đàn ông nam tính trong Padam Padam. Cặp đôi trong 'The Woman Who Still Wants to Marry' vẫn có thế khiến nhiều người cảm nhận được tình cảm của họ trong phim mặc cho sự chênh lệch 11 tuổi giữa họ

Tất nhiên là vẫn còn rất nhiều cặp đôi 'chị-em' nổi tiếng khác trong các phim truyền hình Hàn Quốc, tuy nhiên 12 cặp được nhắc đến là điển hình của sự chênh lệch lớn về tuổi tác và vì người dịch cũng chỉ dựa trên tin gốc. Cho nên việc thiếu sót là không thể tránh khỏi. Dù vậy, nếu chỉ được chọn 2 trong số 12 cặp đôi này bạn sẽ chọn cặp nào?
_______
http://www.soompi.com/2013/01/24 ... ng-k-drama-couples/
[email protected]
Chọn nhiềuKhảo sát: ( Có thể chọn tối đa 2 lựa chọn ), Có tất cả 1081 người đã tham gia
Bạn thuộc nhóm người dùng không có quyền tham gia khảo sát
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 29-1-2013 00:49:30 | Chỉ xem của tác giả
Vote chp YSH với ss Hye một phiếu
bấn 2 anh chị này từ ngày I Miss You cơ
nhìn cũng đẹp đôi lắm

Bình luận

Mình cũm bấn 2 anh chị này  Đăng lúc 31-1-2013 11:58 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 29-1-2013 00:50:15 | Chỉ xem của tác giả
temmmmmmmmmmmmmmmm
==============================
Vote cho Yoo Seung Ho - Yoon Eun Hye (I Miss You) nào
bộ phim lấy đi rất nhiều nước mắt của mình
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 29-1-2013 00:54:49 | Chỉ xem của tác giả
vote đầu tiên cho King vs Queen!
xem cực thik couple này luôn! sự nhí nhố ban đầu của King .... rồi sau đó trưởng thành cùng tình yêu vs cô gái Bắc Hàn xinh đẹp cá tính mạnh mẽ , tình yêu của họ phải vượt qua bao nhiêu gian nan mới có H.E!!!!!! yêu King và Queen nhất!
*nói nhỏ: cơ mà e thấy Ji Won unie hợp vs Hyun Bin oppa tnrong SG hơn cơ* cơ mà vote cho cặp đôi chị em yêu thik nên cứ phải vote vs cụ béo cái đã !

Bình luận

giống mình  Đăng lúc 29-1-2013 02:16 PM
yeah!! giống mình ^^  Đăng lúc 29-1-2013 07:23 AM
hehe me too  Đăng lúc 29-1-2013 01:01 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 29-1-2013 01:05:03 | Chỉ xem của tác giả
Tất nhiên cặp KingQueen đối với mình tuyệt vời nhất rồi.
Cách nhau 9 tuổi cơ mà tạo hình của Gi nhìn chững chạc lắm, không có khoảng cách mấy
Thanks b post bài đã đăng cái ảnh KingQueen đẹp mỹ mãn luôn ý, Gi cười tỏa nắng luôn
P/s: Vừa nghiền lại The King lần 3 cho thỏa nỗi nhớ {:418:} hehe

Bình luận

uh hehe KingQueen đang áp đảo rùi kìa. Tiếc là năm nay ko có giải nào cho King của ta ><  Đăng lúc 29-1-2013 09:31 AM
sao giống mềnh vậy ta?? ^^  Đăng lúc 29-1-2013 07:24 AM
hí hí! lần 3 cơ á :x  Đăng lúc 29-1-2013 01:25 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 29-1-2013 01:17:58 | Chỉ xem của tác giả
Nói chung là mối tình chệ em .
Vote cho "mặt trăng ôm mặt trời "
Đã có mối tình chệ em thì làm luôn mối tình "Daddy long legs" lun.
Kakaka...thanks bạn dịch news!

Bình luận

MÌNH CHƯa coi film này mà nghe nói là hay lắm  Đăng lúc 31-1-2013 11:59 PM
hí hí..."ông chú chân dài" trong drama Hàn hơi bị nhiều nên h hóng news nào như thế =)))). Bài hát ost chính của Cheongdamdong Alice đấy bạn.:x  Đăng lúc 29-1-2013 06:15 PM
ban đầu nghe cái này mình cứ nghĩ là *bố chân dài* =))))))) mà ko nghĩ ra là *chú chân dài* híhis  Đăng lúc 29-1-2013 06:06 PM
Chú/Anh chân dài- chỉ những ng con trai luôn bên cạnh và giúp đỡ ng con gái mỗi lúc gặp khó khăn hoặc trong trg hợp khẩn cấp :))  Đăng lúc 29-1-2013 12:49 PM
"Daddy long legs" - nghĩa là gì hả bạn?  Đăng lúc 29-1-2013 09:39 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 29-1-2013 01:20:08 | Chỉ xem của tác giả
Sao không có Pặc Du Côn và Run Ưn Hy của tôi vại trời .... Đẹp đôi quá trớn vậy mờ :((((((((((((((((((((((

Bình luận

mình cũng thấy 2 ng í đẹp đôi :D  Đăng lúc 2-2-2013 12:10 AM
vì khoảng cách tuổi k có quá xa như mấy cặp trên!  Đăng lúc 29-1-2013 11:26 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 29-1-2013 01:28:45 | Chỉ xem của tác giả
Vote cho Soo Hyun - Ga In

Còn lại không thích cặp đôi chị em nào hết, thích việc gọi là ajussi rồi quay ra yêu nhau hơn, như Sorry, I love you ý, tại vừa xem xong phim này, ^^

Không thích mỹ nam yêu "gái già" đâu, đặc biệt là Couple nguyên nhân của cuộc bình chon này, không thích một tí nào hết, huhu

Bình luận

mai mốt em già rồi thì em thấy tốt nhất là nên yêu được trai trẻ, hihi, chớ mấy anh già đều bụng to ốm yếu hết rồi em à!  Đăng lúc 29-1-2013 11:27 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 29-1-2013 01:31:57 | Chỉ xem của tác giả
thấy cặp Yoo Sueng Ho vs Seo Woo rất hợp ấy :p

trc đó thì ko nghĩ là ẹp đâu :p nhưng khi xem pim lại thấy thix vô cùng ^^

đương nhiên là phải vote 1 phiếu ủng hộ òi :)

Bình luận

mìh cũng thix cp nì nè... nhìn yêu gì đâu...  Đăng lúc 29-1-2013 02:00 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 29-1-2013 01:40:11 | Chỉ xem của tác giả
ta hận!!! sao cho ta có bình chọn tối đa có 2 phiếu. huhu :((
*gặm móng tay* hạ quyết tâm bình chọn cho jowon với seung gi (ai bảo ta thích 2 anh này nhất làm chi?? :(( )
ngoài lề: vừa coi 2 tập của Level 7 Civil Servant xong, hận ko có thêm tập nữa mà coi :)
để thỏa mãn thì ta bét nhất cũng lựa đc 5 couple nhá :)

Bình luận

hê hê. cái tính mê trai đẹp hại cái thân :))  Đăng lúc 29-1-2013 03:11 PM
tham quá bạn ơi =))))))  Đăng lúc 29-1-2013 09:40 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách